PDA

View Full Version : Doanh thu nhảy vọt cùng Subiz – phần mềm chat trực tuyến đầu tiên tại Việt Nam

minhsubizvn
08-04-2013, 15:42
Hiện tại nhiều doanh nghiệp đã dốc hết tâm sức để thu hút khách hàng tới trang web của mình. Song tỷ lệ chuyển đổi khách truy cập thành người mua hàng (conversion rate) lại ở mức thấp chỉ 1-3%. Vậy nguyên nhân là vì đâu? Có thể nói sự tương tác hạn chế với khách hàng là lý do chủ yếu khiến người truy cập “quay lưng” lại với website của họ.

Một trong những biện pháp hữu ích để giải quyết vấn đề trên là sử dụng phần mềm chat trực tuyến. Chat trực tuyến giúp người quản lý website tạo mối quan hệ với khách hàng dễ dàng hơn bằng việc chủ động mời chat mọi lúc mọi nơi.

Từ đó tăng thời gian lưu lại trên website của họ và hạn chế tình trạng chuyển sang website đối thủ khi những thắc mắc không được giải đáp. Kết quả là doanh số bán hàng của những công ty này sẽ tăng lên một tầm cao mới trong khi chi phí hỗ trợ khách hàng lại giảm đáng kể.
Xuất phát từ mong muốn đem lại cho khách hàng một phần mềm chat đơn giản nhưng vô cùng thông minh và hiệu quả, đầu năm 2013 Vietnambiz đã cho ra đời Subiz.

Subiz với quá trình cài đặt và tối ưu vô cùng đơn giản sẽ giúp người quản lý website kết nối với khách hàng của mình 24h/7 trên máy tính cũng như điện thoại di động.

Ngoài ra, khả năng phân tích và thống kê mạnh mẽ sẽ cho họ thông tin tổng quan về khách hàng (quốc gia, địa chỉ IP, trang đang xem, thời gian trên trang….) ngay tại thời điểm chat cũng như theo từng ngày/tuần/tháng. Từ đó tìm ra cách thức làm vừa lòng các vị “thượng đế” của mình.

Đặc biệt điểm nổi trội của Subiz so với các sản phẩm khác là khả năng tự động gửi thông báo khi có người truy cập website hay gửi lời mời chat tới những khách hàng tiềm năng theo mục đích riêng.

Bên cạnh những tính năng ưu việt, điểm hạn chế nho nhỏ của Subiz là thư viện giao diện kém phong phú cũng như chưa có khả năng kết nối Gtalk hoặc Skype.

Tuy nhiên với giá thành hợp lý 11,99 USD/1 tháng cho gói Standard và 21USD/1 tháng cho gói Advanced, Subiz là sự lựa chọn hoàn hảo cho các website thương mại điện tử cũng như những đơn vị muốn tương tác với khách hàng tốt hơn.

nguyenhaanh_us
14-04-2013, 07:23
nghe có vẻ ảo thế chat cũng ra khách hàng à, mình thấy ola chat có ra khách hàng đâu toàn ra rau cỏ gì đó chứ

taivisaothe724
14-04-2013, 08:10
Mới đọc qua tưởng là phần mềm chat như Yahoo chứ, phần mềm này có bản dùng thử không vậy chủ top?

superthin
15-04-2013, 11:29
Nhìn cái này có lẽ là làm đại lý cho Zopim hoặc một cái gì đó tương tự chứ chẳng phải công nghệ "made in Vietnam", cho dù làm đại lý cũng tốt nhưng nên sử dụng ngôn ngữ tiếng Việt chứ kiểu "giả cầy" trên trang thì đọc rất là khó chịu và mất cảm tình chẳng muốn thử dùng và hãy đảm bảo phục vụ tốt khách hàng như thằng nhà cung cấp gốc. Chứ như Subiz hiện tại là không được, cung cấp công nghệ chat hỗ trợ online mà khách hàng tiềm năng vào đó lại không dùng được chức năng đó, hoá ra tự bôi tro vào mặt.

vuongvytuan
15-04-2013, 11:57
Cho dùng thử 7 ngày đi chủ thớt

mrsubiz
15-04-2013, 15:49
Nhìn cái này có lẽ là làm đại lý cho Zopim hoặc một cái gì đó tương tự chứ chẳng phải công nghệ "made in Vietnam", cho dù làm đại lý cũng tốt nhưng nên sử dụng ngôn ngữ tiếng Việt chứ kiểu "giả cầy" trên trang thì đọc rất là khó chịu và mất cảm tình chẳng muốn thử dùng và hãy đảm bảo phục vụ tốt khách hàng như thằng nhà cung cấp gốc. Chứ như Subiz hiện tại là không được, cung cấp công nghệ chat hỗ trợ online mà khách hàng tiềm năng vào đó lại không dùng được chức năng đó, hoá ra tự bôi tro vào mặt.

Xin lỗi bạn vì sự bất tiện chưa đưa tiếng Việt lên.

Mình đính chính lại là ko phải đại lý củ zopin nhé, đây là sản phẩm của VietnamBIZ . Bên mình có đưa một số bài tiếng việt lên trên site VietnamBIZ .com mời bác đọc (nick mới nên chưa post được link)

Khi ko có supporter nào online thì Visitor không trò truyện với Support. Widget chat sẽ chuyển thành form nhận thông tin offline -> message sẽ chuyển về Email bạn ạ.

Rất mong muốn được bạn sử dụng và góp ý thêm

mrsubiz
15-04-2013, 15:50
Cho dùng thử 7 ngày đi chủ thớt

bạn đăng ký đi, cho mình biết email bạn đăng ký nhé. Subiz sẽ tặng bạn 1 tháng miễn phí.

sialthuong
15-04-2013, 15:53
Khi ko có supporter nào online thì ko thể trò chuyện với khách được là đúng rồi. phần mềm nào cũng thế thôi bạn ạ, ko thay thế được con người.

Nghe cái câu này là khỏi muốn dùng, Mình dùng Live Zilla cũng đủ rồi bạn ah :D

mrsubiz
15-04-2013, 15:59
Nghe cái câu này là khỏi muốn dùng, Mình dùng Live Zilla cũng đủ rồi bạn ah :D

Thanks bạn đã góp ý. Rất hy vọng được bạn dùng thử

kitepro
15-04-2013, 16:33
Dùng thử thấy cũng ngon phết

mrsubiz
15-04-2013, 16:42
Dùng thử thấy cũng ngon phết
Hy vọng bạn có những trải nghiệm thú vị cùng Subiz.

dmart.vn
15-04-2013, 16:50
Tớ đã có lần đưa cái này vào web http://dmart.vn
nhưng vì không có tiếng việt tớ đành lại phải gỡ ra,vì ít nhiều nó cũng gây sự bất tiện cho khách.

mrsubiz
15-04-2013, 17:22
Tớ đã có lần đưa cái này vào web dmart
nhưng vì không có tiếng việt tớ đành lại phải gỡ ra,vì ít nhiều nó cũng gây sự bất tiện cho khách.

Bạn có thể vào Dashboard >> Setting >> Widget >> Greetings để chuyển sang tiếng Việt . Bên mình đang có gắng đưa tiếng Việt vào trong thời gian tới.

minhsubizvn
06-05-2013, 15:03
Hi các bác. Các bác cứ đăng ký dùng miễn phí Subiz nhé. Dạo này bên em mới cập nhật thêm nhiều tiện ích các bác ạ: thêm theme, cài đặt tên khách hàng chat, khách hàng tự cài đặt thêm...

minhsubizvn
07-05-2013, 15:42
Ngoài các tiện ích nói trên thì các bác có thể sử dụng Subiz để làm giảm tỷ lệ bouce rate/ exit trên site cũng như trong các chiến dịch remarketing trên Google Adwords/ Facebook/ hay chính trên Subiz các bác nhé.

- - - Updated - - -

Em rất xin lỗi vì không đưa bài lên đây được. Bài gồm nhiều hình ảnh mà các bác. Các bác chịu khó search cho em hai bài: Giảm tỷ lệ bouce rate/ exit trên website và bài Subzi với Remarketing (có thể xem trong phần Subiz Live Chat trên Vietnambiz) nhé.

minhsubizvn
07-05-2013, 15:43
Nếu các bác có gì thì thắc mắc hay cần giải đáp thì cứ reply với em ngay tại diễn đàn nhé. Mong nhận được góp ý của các bác để sản phẩm ngày một tốt hơn.^_^

nino
08-05-2013, 10:24
Bạn có thể vào Dashboard >> Setting >> Widget >> Greetings để chuyển sang tiếng Việt . Bên mình đang có gắng đưa tiếng Việt vào trong thời gian tới.

Nếu các bác có gì thì thắc mắc hay cần giải đáp thì cứ reply với em ngay tại diễn đàn nhé. Mong nhận được góp ý của các bác để sản phẩm ngày một tốt hơn.^_^

mần chi chơi tới 2 nick lận vậy, cái này có thể bị liệt vô là clone nick đó bạn ơi

ChiTam2209
08-05-2013, 10:29
thử phát xem sao.

tuthanbang90
08-05-2013, 10:39
Cố gắng thử phát xem sao

HostingProvider
08-05-2013, 10:46
Mình thấy sử dụng Yahoo Messenger và Skype tốt hơn, do có số lượng khách hàng lớn sử dụng 2 phần mềm này. Sản phẩm có gì nổi bậc hơn không bác chủ thớt??

mrsubiz
08-05-2013, 15:57
Cố gắng thử phát xem sao

Việc gì phải cố hả bác. Bác cứ vào reg cái là được. Bác vào thì báo em để em biết nhé.

Mình thấy sử dụng Yahoo Messenger và Skype tốt hơn, do có số lượng khách hàng lớn sử dụng 2 phần mềm này. Sản phẩm có gì nổi bậc hơn không bác chủ thớt??

Rất mong bác thử dùng và so sánh sẽ thấy rõ hơn - Không có chi phí hay rủi ro gì cho bác cả. Mình chỉ đưa ra cái nổi bật nhất là:
- Khách ko phải login gì để bắt đầu chat, chat ngay tại web, ko cửa sổ mới.
- Tư vấn viên có thể chủ động mời khách chat - Yahoo và skype thì tư vấn viên bị thụ động.

minhsubizvn
08-05-2013, 16:07
Đúng vậy bác ạ. Ngoài những tính năng trên bác còn có thể nhanh chóng nắm được thông tin khách hàng khi chat (IP, quốc gia..) và lưu những thông tin này để sử dụng trong remarketing/ khuyến mãi về sau.

minhsubizvn
08-05-2013, 16:11
Ôi đâu bác. Hai người khác nhau mà bác. Hí hí. Chứ không phải là dùng 2 nick đâu.

Các bác đừng hiểu nhầm nhé.

minhsubizvn
08-05-2013, 16:19
Em cũng xin nói thêm: các bác có thể quản lý đội ngũ support của mình hiệu quả bởi Subiz sẽ lưu lại chi tiết cuộc chat > điều chỉnh kịp thời tới cách trò chuyện của nhân viên với khách -> khiến khách hài lòng.

nino
09-05-2013, 07:19
Ôi đâu bác. Hai người khác nhau mà bác. Hí hí. Chứ không phải là dùng 2 nick đâu.

Các bác đừng hiểu nhầm nhé.

tại thấy 2 nick ngồi chung một máy cùng hỗ trợ... vậy khóa cái nick kia lại nhé bác!

minhsubizvn
09-05-2013, 08:18
Haizz. Cái này thì em ứ làm được bác ạ. Sếp em mà.

nunanunong1102
09-05-2013, 09:22
cho thuê thì hơi chát, các phần mềm nước ngoài giờ nhan nhan mà khi mua bản quyền lại có thể việt hóa được, tính ra thì rẻ hơn thuê

minhsubizvn
09-05-2013, 11:32
Hi bác. Phần mềm Subiz của bọn em cũng Việt hóa được mà bác. Ngoài ra đối với các khách hàng Việt Nam, bọn em có chính sách ưu đãi đặc biệt mà. Em mời bác sử dụng miễn phí Subiz và xem xét các tính năng của Subiz.

vnn_hitech
12-05-2013, 00:41
Mới Add xong nhìn theme có vẻ mượt mà hơn Zopim. Thank bác chủ
P/s em mới inbox bác một số vấn đề khi dùng

minhsubizvn
13-05-2013, 09:17
Hi. Thank you bác. Em sẽ reply các vấn đề bác hỏi trong inbox bác nhé. Thanks bác nhiều nhiều nhiều.

minhsubizvn
13-05-2013, 09:29
Hi bác. Em đã reply lại bác trong inbox. Nguyên nhân Subiz không ol có thể là do bác chưa cài phần mềm thứ 3 bác ạ. Bác xem thêm trong phần Hướng dẫn cài đặt Subiz trên Vietnambiz hộ em nhé. Ngoài ra em cũng đã gửi link cho bác trong Inbox. Thanks bác.

minhsubizvn
16-05-2013, 11:24
Hi các bác. Hiện tại Subiz đã có thêm chức năng up ảnh avatar, chuyển giao khách, đặt tên và ghi lại địa chỉ email của khách các bác nhé. Thanks các bác vì những đóng góp cho Subiz.

dmart.vn
16-05-2013, 11:31
Để góp phần ủng hộ cho Subiz mời các bác ghé qua http://dmart.vn để test thực nghiệm nhé :). Bản thân em rất khoái ứng dụng này và Sếp em cũng rất hài lòng :). Em đưa vào sử dụng cho đến hôm nay là tròn tháng,nhận xét thấy ứng dụng rất linh động,dễ tùy biến và điều đặc biệt hơn cả là dự án này do người VN triển khai nên trao đổi hay cần được tư vấn sẽ dễ dàng hơn là các bác dùng của nước ngoài. Cùng ủng hộ các bác nhé :D

akikoi
16-05-2013, 11:44
Cái này hao hao giống của chodientu trước đây... hehe... Mình thấy bình thường.

minhsubizvn
16-05-2013, 11:49
Cái này hao hao giống của chodientu trước đây... hehe... Mình thấy bình thường.

Hi bác akikoi. Thanks bác đã đóng góp ý kiến. Không rõ trước đây là chodientu sử dụng phần mềm nào nên em không biết rõ tính năng của phần mềm ấy.

Tuy nhiên theo ý kiến của một số khách hàng đã dụng bên em (dmart, k14, vietnamvisa...) Subiz khá là ổn và bọn em vẫn đang tích cực đưa thêm các tính năng mới để hỗ trợ tốt nhất cho khách hàng. Em xin phép mời bác dùng thử miễn phí Subiz và cảm nhận nhé bác nhé. Em chào bác.

saleonbiz
16-05-2013, 11:49
Hic! cái này lần đầu tiên nghe thấy phần mềm này :D

minhsubizvn
16-05-2013, 11:53
Hic! cái này lần đầu tiên nghe thấy phần mềm này :D

Hi em chào bác ạ. Subiz là phần mềm công ty mới đưa ra năm nay mà bác. Em xin phép mời bác dùng miễn phí Subiz ạ. Bác có thể chat trực tiếp, theo dõi thông tin khách, lưu lại lịch sử thông tin để dùng trong các chiến dịch marketing sau này, quản lý đội chăm sóc khách... Nhiều tiện ích lắm bác ạ. Mời bác thử và cảm nhận nhé. Có gì thắc mắc bác cứ hỏi em nhé.

minhsubizvn
16-05-2013, 11:57
Em cảm ơn bác dmart rất nhiều vì những góp ý mà bác đã đưa ra với Subiz.

dmart.vn
16-05-2013, 12:05
Em cảm ơn bác dmart rất nhiều vì những góp ý mà bác đã đưa ra với Subiz.

Đây là em đưa ra thêm thông tin cho mọi người biết thôi :),không lại nói là Subiz quảng cáo,PR. Có xác nhận vẫn hay hơn :D

minhsubizvn
21-05-2013, 11:01
Mới Add xong nhìn theme có vẻ mượt mà hơn Zopim. Thank bác chủ
P/s em mới inbox bác một số vấn đề khi dùng

Hi chào bác. Em đã thấy bác cài Subiz trên site. Trong quá trình sử dụng bác thấy Subiz thế nào ạ?

minhsubizvn
21-05-2013, 11:02
Hi các bác. Trong quá trình ngó nghiêng support khách hàng, em thấy bác pridio có theme Subiz vui quá các bác ạ. Tiếc là em không dẫn được link để các bác xem thử. Quả thật rất là hút khách. Bác nào dùng http://subiz.com/ nên ngó qua chút để tham khảo nhé. Ơ mà có bác nào có theme hay ho thì chia sẻ với mọi người nhé.

minhsubizvn
21-05-2013, 11:15
Hi các bác. Lại là em đây ạ. Bác nào bực mình vì sự xuất hiện quá dày đặc của em có thể ném đá ạ. Em đang cần gạch xây nhà ạ. Hi nói vui vậy thôi chứ em quay lại là muốn thông báo với các bác 2 tính năng mới của Subiz.

Tính năng 1: Vote cho nhân viên support. Bác nào có nhiều nhân viên support chắc chắn là sẽ muốn xem nhân viên của mình hoạt động thế nào đúng không ạ? Vậy thì giờ đây visitor hoàn toàn có thể vote cho nhân viên support trên Subiz các bác nhé.

minhsubizvn
21-05-2013, 11:25
Tính năng 2: Visitor tự cài đặt tên và email: Nếu muốn visitor sẽ có thể tự cài đặt tên và email của họ. Như vậy các bác sẽ có nhiều thông tin hơn về visitor của mình. Thanks các bác ạ! SOrry các bác vì đã tách bài. Em không thể viết đoạn dài hơn được. Toàn lỗi thôi buồn lắm.

minhsubizvn
27-05-2013, 16:56
Hi các bác. Bác nào mà dùng wordpress thì giờ đây đã có phiên bản widget riêng dành cho wordpress các bác nhé. Cài đặt các bác xem ở đây nhé.http://subiz.com/blog/launching-wordpress-plugin.html

minhsubizvn
01-06-2013, 09:11
Hi các bác. Nếu chưa biết tính năng upload ảnh cho nhân viên. Các bác xem ở đây nhé: http://subiz.com/blog/agents-can-upload-their-avatar.html. Cuối tuần vui vẻ ạ.^^

tranhung01
12-06-2013, 11:06
Oh, phần mềm hay, và cùng là VN nên support nhiệt tình

HINCODON
20-06-2013, 20:21
zalo thi` sao ?

minhsubizvn
21-06-2013, 09:18
Oh, phần mềm hay, và cùng là VN nên support nhiệt tình
Mời bạn dùng thử nhé!

minhsubizvn
21-06-2013, 09:22
zalo thi` sao ?
Bạn ơi Zalo và Subiz khác nhau nhiều bạn nhé. Subiz là phần mềm mang tính chất thương mại nhé.

zanglinh1990
29-06-2013, 11:34
keke, phần mềm này được sử dụng rộng rãi chưa? hay mới phát triển thôi vậy?