PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ!

mitalead_kirk
17-04-2007, 08:37
Sao tự nhiên ổ đĩa cứng của mình click đôi vô không được. Phải click phải chọn open thì mới vào được. Các bạn có ai chỉ giúp mình được không? Mình nghe nói là format ổ cứng lại thì được nhưng mình làm biếng quá.

xLord_of_monster
17-04-2007, 08:44
con này bị virut mà không sao đâu, ra down BKAV về quét đi hết ngay nó đảo cái Auto play lên trên cái open lên như thói quen bạn nhấn đúp không mở được mà phải chọn open hựac explore.

Hùynh Phúc
17-04-2007, 08:49
Không cần đâu bạn ạ ! Chang qua l2 ban bị virus phá thôi. Trong truong hợp này,ổ đĩa của bạn đang có 1 tập tin "autorun.inf",file này dùng để mở những đoạn mã độc mà virus đã đưa vào máy tính của bạn. Do những file chứa đoạn mã đó bị xóa nên mới xảy ra tình trạng như trên.
Cách khắc phục : Bạn ra ngoài desktop,tạo 1 file tên "autorun.inf". Nội dung trong file đó bạn chỉ cần gỏ "open=" -> save lại. Tiếp đến bạn mở ổ đĩa lên rồi chép đè file này lên. Sau đó, bạn logoff --> roi logon vào..bảo đảm thành công.

mitalead_kirk
17-04-2007, 09:10
Không được bạn ơi! Bạn xem lại giùm mình cái. File đó kiếm ở đâu?

Hùynh Phúc
17-04-2007, 10:19
bạn có địa chỉ mail hay yahoo messenger khong ?Mình gửi qua cho !

hagiangsontn
17-04-2007, 11:26
Nếu bạn có cái đĩa CD chạy Win98 mini vào win98 và xóa file đó đi là ok

xLord_of_monster
17-04-2007, 11:32
xóa cái ấy là đúng rồi nhưng phải quét virut lại không chỉ được vài bữa là lại thế

Saeky
17-04-2007, 11:54
máy bạn đang bị virus, đầu tiên bạn dùng Bkav hay như mình là dùng Kaspersky quét để diệt con virus đó. Sau đó, làm như cách cuả bạn Huỳnh Phúc

Cách khắc phục : Bạn ra ngoài desktop,tạo 1 file tên "autorun.inf". Nội dung trong file đó bạn chỉ cần gỏ "open=" -> save lại. Tiếp đến bạn mở ổ đĩa lên rồi chép đè file này lên. Sau đó, bạn logoff --> roi logon vào..bảo đảm thành công.

mitalead_kirk
17-04-2007, 16:21
Mình xài nhiều phầm mềm quét virus rồi nhưng không thấy gì cả. Địa chỉ mail của mình là nguoiyeucodon727@ayhoo.com. Cảm ơn bạn nha