PDA

View Full Version : Đang ghost máy thì mất điện. Mọi người giúp mình với

Super_nova
05-04-2013, 20:20
Hôm trước mình đang ghost lại máy thì mất điện nên bây giờ máy nó lỗi. Sau đó mình cho đĩa boot vô rồi mình ấn nhầm gì đó giờ thì ổ D của mình đã bị del sạch dữ liệu. Mọi người cho mình hỏi làm thế nào để sửa lỗi. Có cách nào để đưa file ghost vào máy để dùng đĩa boot ghost lại máy không. Và xin mọi người hướng dẫn mình cài lại win từ usb khi máy đang bị như trên nữa. Thank. Mong m.n giúp đỡ

Super_nova
05-04-2013, 20:41
Mọi người giúp mình với

Super_nova
05-04-2013, 21:02
Prồ giúp với. Ai nói gì đi

nino
05-04-2013, 22:41
Mọi người giúp mình với

Nhiều người đọc bài này nhưng không ai trả lời vì những câu hỏi này đã được hỏi đi hỏi lại rất nhiều lần, bạn chịu khó tìm đọc lại, thêm nữa lên Google chỉ cần gõ một câu ra đến trên 700.000 kết quả, bạn chịu khó đọc từ từ nhé

https://www.google.com.vn/search?q=%C4%91ang+ghost+bi%CC%A3+m%C3%A2%CC%81t+% C4%91i%C3%AA%CC%A3n&ie=utf-8&oe=utf-8&aq=t&rls=org.mozilla:en-US:official&client=firefox-a

kiettt
05-04-2013, 23:00
Hôm trước mình đang ghost lại máy thì mất điện nên bây giờ máy nó lỗi. Sau đó mình cho đĩa boot vô rồi mình ấn nhầm gì đó giờ thì ổ D của mình đã bị del sạch dữ liệu. Mọi người cho mình hỏi làm thế nào để sửa lỗi. Có cách nào để đưa file ghost vào máy để dùng đĩa boot ghost lại máy không. Và xin mọi người hướng dẫn mình cài lại win từ usb khi máy đang bị như trên nữa. Thank. Mong m.n giúp đỡ

1. Bạn ghost bằng dĩa

2. Bạn làm lộn gì đó, giờ dữ liệu mất sạch rồi

--> giờ chỉ có nước bạn cài lại hệ điều hành sạch sẽ từ đầu thôi, mà tại sao bạn lại muốn cài win từ USB chi cho phức tạp nhỉ.

Dễ dàng nhất bây giờ là tìm cái dĩa cài win ngon lành, cài và format ổ cứng từ đầu đến đuôi luôn, tóm lại làm mọt thứ từ đầu và đúng cách.

nino
07-04-2013, 21:43

ghost cũng phải cẩn thận, có nhiều người lúc ghost chọn nhầm thay vì to partition thì chọn to disk ... nhấn một phát sao thấy hồi nãy mình có 2, 3 phân vùng, giờ còn 1