PDA

View Full Version : cài mật khẩu bằng winrar có thể gỡ ra được không

muadongamap2611
03-04-2013, 19:38
cho em hỏi tài liệu được nén winrar có mật khẩu có thể gỡ bỏ mật khẩu được không ?Nếu gỡ được cho em xin phần mềm ,em thấy trên mạng giới thiệu nhiều mà em download mấy phần mềm gỡ bỏ mật khẩu về không sài được .

superthin
04-04-2013, 15:31
cho em hỏi tài liệu được nén winrar có mật khẩu có thể gỡ bỏ mật khẩu được không ?Nếu gỡ được cho em xin phần mềm ,em thấy trên mạng giới thiệu nhiều mà em download mấy phần mềm gỡ bỏ mật khẩu về không sài được .
Nếu file được tạo WinRar phiên bản cũ (tức từ WinRAR 3.5 về trước, hay trước 2005) bạn có thể gỡ bỏ mật khẩu với máy tính bình thường chạy Linux và mật khẩu không quá phức tạp, công cụ đó ở đây: http://rarcrack.sf.net

Còn sau phiên bản 3.5, bạn phải dùng đến máy tính khủng và chạy trong nhiều năm cho mật khẩu có độ phức tạp < 13 ký tự, nhiều thế kỷ cho những mật khẩu rối rắm. Máy tính PC/Laptop bình thường thì VÔ PHƯƠNG.

waz
04-04-2013, 18:49
Mấy cái phần mềm phá pass nó cũng là dò thôi, phá được hay không phải tùy theo độ mạnh của mật khẩu và máy tính của bạn :D
Hồi trước mình cũng thử các cách để phá cái pass file .rar của cô giáo để lấy đề bài nhưng rồi cũng công cốc :D khuyên bạn không nên mất thời gian làm gì ;)

massage sai gon
04-04-2013, 21:40
nó chỉ brut force thôi

muadongamap2611
05-04-2013, 09:16
cảm ơn mọi người nhá ,tại mình thấy trên mạng có mấy cái phần mềm giới thiệu mà không gỡ mật khẩu được nên hỏi mọi người xem sao .

nino
05-04-2013, 22:59
Mấy cái phần mềm phá pass nó cũng là dò thôi, phá được hay không phải tùy theo độ mạnh của mật khẩu và máy tính của bạn :D
Hồi trước mình cũng thử các cách để phá cái pass file .rar của cô giáo để lấy đề bài nhưng rồi cũng công cốc :D khuyên bạn không nên mất thời gian làm gì ;)

bác này ghê thiệt, dám chôm đề thi của cô giáo... nhưng gặp phải cao thủ lol

vietle345
06-04-2013, 00:02
khó mà gỡ lắm. Nếu phần mềm dò mật khẩu lâu ra kết quả lam. Còn tùy vào do phức tạp của nó nữa. Có khi cả mấy nam chua chay xong