PDA

View Full Version : Nhân viên FPT liên tục gọi điện làm phiền

mang.vn
01-04-2013, 10:40
Tất cả là 7 lần rồi và lần nào mình cũng nói là sẽ không nâng cấp lên gói gì đó mà các bạn bảo là nửa đồng nửa quang , nhưng các bạn vẫn miệt mài thay nhau gọi . Phải có cách nào mà note vào là khách này chưa cần nâng cấp chứ cứ gọi mãi vậy khó chịu thật
Có ai bị như vầy không

Tiện thể mình đăng ký 2 số điện thoại FPT nhưng đóng tiền vào mà chẳng bao giờ dùng được và nghe nói bây giờ FPT cũng bỏ cả dịch vụ điện thoại cố định luôn rồi mất bao tiền in card visit với phong bì , lịch các kiểu . . . quá nản

nino
01-04-2013, 13:11
Tất cả là 7 lần rồi và lần nào mình cũng nói là sẽ không nâng cấp lên gói gì đó mà các bạn bảo là nửa đồng nửa quang , nhưng các bạn vẫn miệt mài thay nhau gọi . Phải có cách nào mà note vào là khách này chưa cần nâng cấp chứ cứ gọi mãi vậy khó chịu thật
Có ai bị như vầy không

nhà mạng tranh thủ thôi mà bác

Tiện thể mình đăng ký 2 số điện thoại FPT nhưng đóng tiền vào mà chẳng bao giờ dùng được và nghe nói bây giờ FPT cũng bỏ cả dịch vụ điện thoại cố định luôn rồi mất bao tiền in card visit với phong bì , lịch các kiểu . . . quá nản

sfone đang xài... tự nhiên biến mất không đoái hoài gì đến khách hàng

Ở VN ta không gì là không thể :crying:

huynhquocbanh
28-05-2013, 22:31
Fpt là vậy đó! Lúc cần thì gọi ý ới! Lúc mình cần thì chả giải quyết

xuyenviettre
03-10-2013, 15:34
sao bạn không cắt hoặc gọi lên trung tâm mắng vốn

traulun
19-11-2013, 20:04
Cái này hoài mà, ông anh mình thấy mạng VNPT chậm quá, đổi FPT xài vừa gọi tổng đài chưa kịp cúp máy đã có nhân viên FPT gọi oài. Gọi hoài không bắt máy thì nó thôi kg gọi nữa. Ông anh mình ghét không xài đổi qua mạng Viettel

epro79
21-11-2013, 23:05
sao bạn không cắt hoặc gọi lên trung tâm mắng vốn
Làm như cậu thì hóa ra tốn thêm khối thời gian nữa! Với những ai bận quá thì mình không nói, chứ còn không đến nổi thì cứ nghe rồi "nhẹ nhàng" từ chối là khỏe; đơn giản cũng chỉ là "việc ai người ấy làm"!

nguyennt49
22-11-2013, 14:59
em cũng thỉnh thoảng bị mấy cái dịch vụ như BKAV ... mỗi lần nó gọi em đều bốc máy ( nếu số đó chưa có vào danh bạ đen ) .
CSKH : dạ, chào anh em là *** bên ***
ME : cúp máy cái rụp cho số DT vào danh bạ chặn ....
Giờ chẳng còn ai gọi nữa @@

pduyma
24-11-2013, 19:11
Em cũng thường xuyên bị, nhưng cũng thông cảm cho họ. Hầu hết là các em trẻ xinh, có giọng nói dễ thương
FPT và mấy hàng sữa thường xuyên có đội bán hàng qua điện thoại, gọi là Tele sales

truonganh2002
26-11-2013, 09:13
Em cũng thường xuyên bị, nhưng cũng thông cảm cho họ. Hầu hết là các em trẻ xinh, có giọng nói dễ thương
FPT và mấy hàng sữa thường xuyên có đội bán hàng qua điện thoại, gọi là Tele sales

Giờ có thêm đội telesales của CMC, Topica nữa. Gọi rồi lại gọi lại, một ngày bọn nó gọi đến mấy lần. Nản.

huy89_fpt
03-12-2013, 20:08
mạng nào cũng phải gọi cho bạn để tranh thủ kêu bạn nâng cấp kiếm tiền chứ, vì bạn là khách hàng thì ko moi tiền từ túi bạn thì moi từ ai nào. Nhà mạng nào cũng có list danh sách khách hàng mà bạn

tuongnvsq
04-12-2013, 09:39
mạng nào cũng phải gọi cho bạn để tranh thủ kêu bạn nâng cấp kiếm tiền chứ, vì bạn là khách hàng thì ko moi tiền từ túi bạn thì moi từ ai nào. Nhà mạng nào cũng có list danh sách khách hàng mà bạn
mạng mà bị khách hàng chê thì có thể cải thiện được không?

ngoctong
04-12-2013, 10:35
Thì đấy gọi là chăm sóc khách hàng mà chị, có quảng cáo truyền thông thì khách hàng mới biết được chứ ạ, có làm kinh doanh thì mới biết được nỗi khổ của những nhân viên bán hàng chạy doanh số. Mình cũng nên thong cảm chị ạ

huylm534
04-12-2013, 15:20
đó là công việc của họ mà bạn, nên thông cảm. Mình thì toàn từ chối khéo, vậy là xong

6+9=8
04-12-2013, 19:29
bạn bị giống mình nè có lần mình cũng bị như thế á rất là phiền lắm híc híc

capdienhanquoc
05-12-2013, 08:34
Mình cũng ghét nhất cái kiểu của bọn này. Nhưng nói là nhân viên của FPT thì cũng chưa hẳn là đúng. Bây giờ nó tuyển CTV ồ ạt lương không có chỉ ăn theo % của hợp đồng. Thế là họ tuyển bao nhiêu cháu CTV thì bạn sẽ nhận được bấy nhiêu cuộc gọi.

checksim
06-12-2013, 15:15
Mình cũng ghét nhất cái kiểu của bọn này. Nhưng nói là nhân viên của FPT thì cũng chưa hẳn là đúng. Bây giờ nó tuyển CTV ồ ạt lương không có chỉ ăn theo % của hợp đồng. Thế là họ tuyển bao nhiêu cháu CTV thì bạn sẽ nhận được bấy nhiêu cuộc gọi.

Đúng rồi cụ ah! CTV nhiều quá chả biết chất lượng dịch vụ mình tư vấn thế nào cứ $ bỏ túi là cứ thế làm thôi!

doihai123
06-12-2013, 17:46
bạn chửi mạnh tay vô là nó phải dừng việc gì cứ phải lên đây bức xúc như thế

ngocvu0301
07-12-2013, 13:27
cũng vì miếng cơm manh áo thôi mà các bác nóng dữ

gamemobilevn
08-12-2013, 11:09
Bạn thông cảm, do các Sale bị ef số quá nên tìm mọi cách kiếm khách hàng
Mình là người trong cuộc mình hiểu

milanplaza
08-12-2013, 18:08
Lũ cờ hó mặc dù đang phải dùng nhưng vẫn ghét

maylamgi
09-12-2013, 00:54
Chắc tại các bác ngày trước hay dùng dịch vụ của nó. Giờ ít dùng+ thuê bao dùng nhiều trong tháng. nó xét vào danh sách vip =))~ nên hay làm phiền các hot boy hot gơn

sheeny
10-12-2013, 09:12
Gọi quảng cáo dịch vụ hay thu tiền vậy bạn

hafo
10-12-2013, 12:27
bọn nhà mạng ngày càng lộng hành, mình phụ thuộc nhiều vào tụi nó quá mà :

tuongnvsq
11-12-2013, 10:38
Bạn thông cảm, do các Sale bị ef số quá nên tìm mọi cách kiếm khách hàng
Mình là người trong cuộc mình hiểu
sale cho khách hàng không biết là bao nhiêu nhỷ?

miim1611
31-12-2013, 14:56
người ta cũng vì miếng cơm manh áo thôi, mình nhiều lúc bực lắm nhưng nghĩ lại thôi kệ đi bác ơi, nếu quá lắm bác cho vô black list là xong

truongdinhnam
27-02-2014, 12:41
bác ko muốn dùng thì trả lời thẳng thắn với người ta. Có ai muốn mất tiền điện thoại để làm phiền người khác đâu. Chắc tại bác cứ "nửa này nữa kia" nên ng ta gọi hỏi xem bác tính đến đâu rồi là điều đương nhiên.

Bác cứ thử là người bán hàng bác sẽ hiểu.