PDA

View Full Version : Chuyện hậu trường của THX

lqkhoi
26-03-2013, 21:39
Mình move các bài viết chit chat của anh em qua đây, giống như các box "bên lề... đã có vậy, để dành các box bên kia chuyên cho các tin tức nghiêm chỉnh đàng hoàng, do các nhà tài trợ hoặc ân nhân khi được giới thiệu họ hay vào đây tìm đọc, thấy mình nói bậy quá cũng không hay, làm ... ấy chín phương thôi, chừa ra một phương làm chuyện đàng hoàng

Mở đầu là đợt nhận máy do công ty Hyosung Vietnam tặng

Hết lời phi lộ

Kiettt

Nếu đi phà thì ghé qua nhà em. Dừng xe làm một chầu thỏ hay bò chứ nhỉ?

:))

Nếu thiếu chỗ thì quẳng nhà em cũng được. Cái sân thượng trống ko, chỉ khổ cái mùa mưa sắp đến nên chắc là cần cái đồ che

Sent from my Galaxy Nexus using Tapatalk 2

kiettt
26-03-2013, 23:58
Hiện nay còn vài chi tiết cần làm sáng tỏ trước khi tiến hành bước tiếp theo là nhận máy, tiên lượng là thứ Sáu này mình với Dly sẽ đi Long Thành gặp và trao đổi trực tiếp với bên công ty. Nếu đi sẽ chừa bụng dìa Giồng ăn thỏ :rolleyes:

kiettt
27-03-2013, 13:59
Công ty Hyosung đã thuận trao tặng cho Tin Học Xanh

Máy tình 39
Màn hình LCD 25
Máy in 15

Anh Kiệt tính sẽ khởi hành lúc mấy giờ để mình hẹn xe (Xưởng In Bienty42 hỗ trợ xe )

Mong được thêm vài bạn đi theo giúp vận chuyển, bốc vác

Hình như nếu khởi hành trong nội thành thì 8g sáng xe tải mới được chạy thì phải ? Vậy 8g mình khởi hành đi anh. Mà xe tải chở theo được mấy người ? Anh hỏi kỹ lại bên nhà xe để mình liệu người đi

Rất cần vài anh em đi theo phụ việc bốc xếp, vì theo lịch thì khi lên tới nơi mình và anh Lý phải làm việc chút với bên văn phòng công ty, coi như mất 2 tay rồi. Các việc này phải xong cùng lúc và chúng ta ra về cùng lúc vì chuyện kẹt nhất là khi mình xuống hàng, do xe tải phải đậu ngoài đường trong tình trạng dừng xe (trong vòng 4 phút, máy nổ, tài xế tại vị trí), nên phe ta phải lùa nó hết xuống đường ngay trước cửa hàng của người ta, rồi mình lại tăng bo vô hẻm. Nên tuyệt nhất là ta có được 2 nhóm, một nhóm theo xe lo chiều lên, nhóm kia ở nhà chơi búng thun ăn búng tai chờ đợi, khi xe về tới mình à lát xô vô làm ào một cái cho nó lẹ.

Trong khi chờ hỏi lại theo xe được mấy người, anh em đăng ký tại đây luôn, ưu tiên anh em nào khiêng được nhiều.

nino
27-03-2013, 14:49
định bữa nào vậy anh?

Dê Lỳ
27-03-2013, 14:57
Tải nhỏ nên được có 1 người ngồi kế bên bác tài. Phải nói rõ chỗ này kẻo cu Bẹc đi theo nó đòi ngồi trong lòng cha tài xế

Sáng thứ Sáu, 29/03

kiettt
27-03-2013, 15:44
Tải nhỏ nên được có 1 người ngồi kế bên bác tài. Phải nói rõ chỗ này kẻo cu Bẹc đi theo nó đòi ngồi trong lòng cha tài xế

Sáng thứ Sáu, 29/03

Xe nhỏ vậy rồi nhắm chở hết đống đồ đó không anh ?

Tạm tính vầy, ai có ý kiến gì hay hơn xin được lắng nghe.

Mình cho địa chỉ bác tài rồi tự ổng tìm đường lên đó (theo bản đồ online thì nếu đi đường phà Cát Lái, qua tới bờ Đồng Nai thì trên đường ra QL 51 sẽ chạy ngang khu công nghiệp Nhơn Trạch 5, bác tài tới nơi tìm luôn được đường N2 thì tốt, ổng kiếm gốc cây mắc cái võng nằm ngủ chờ mình.

Anh em bốc xếp sẽ chạy xe hai bánh theo, hai người một chiếc có gì đổi tài chạy cho khỏe, lên tới nơi mình bốc hàng lên xe xong lại chạy về, canh thời gian lúc đi hết bao nhiêu lâu mình dặn ông xe tải, canh sao khi ổng tới đầu hẻm thì mình đã sẵn sàng đón rồi. Anh em nào tăng cường ở đầu về cứ yên tâm ngồi nhà búng thun.

Theo kế hoạch này, do xe tải không cần chờ đón mình nên bác tài chủ động giờ giấc, phe ta chạy xe máy 7g lên đường cho mát, mình tà tà vừa đi đường vừa mút cà phê. Đoạn phà Cát Lái từ bến phà ra QL 51 bắn tốc độ kinh hồn luôn, anh em nhớ nhẹ chân ga.

Anh Lý gọi cho Onggia9999 liền nhe, để chốt vụ xe của bố già.

thagnv
27-03-2013, 18:23
Em đăng bốc xếp sáng thứ 6. Em sẽ chạy xe máy theo. Em hứa sẽ không mặc áo trắng. Hihi.

Hảo Cầm Đồ
27-03-2013, 18:32
Em đăng bốc xếp sáng thứ 6. Em sẽ chạy xe máy theo. Em hứa sẽ không mặc áo trắng. Hihi.

Anh Lý, cho em 1 xuất ngồi trong lòng thèng nài nhá :embarrass

Ê Gà, tao mặc áo xọc trắng xọc đen (Xọc dọc) được ko mài?

thagnv
27-03-2013, 18:36

Haizzz. Chưa đi mà đã thấy xui òy. Chán đời.

acaxomcui
27-03-2013, 21:45

Ê!Có áo màu tím hông?

Cu Tèo ghét màu tím,thế nào nó cũng nổi xung đâm cho lũng đít.
Coi như được khai sơn phá thạch đi.

kiettt
28-03-2013, 17:24
Sáng giờ lu bu quá, tính nhắn anh em sớm nhưng giờ mới ngơi ra được.

Do anh Lý phải ngồi chung xe tải nên anh em hai bánh sẽ tự túc đi theo, do phe ta mỗi người nhà một nơi, hẹn hò nhau sợ không tiện đường nên giờ đổi kế hoạch nữa, cái này mình cho là tốt nhất.

Check point sáng mai, lúc 9g sáng ngày 29/03/2013 tại bờ Đồng Nai của phà Cát Lái, ai qua phà trước thì tà tà kiếm quán cà phê nào dễ quan sát rồi thông báo cho nhau, hẹn nhau ở đó (chơi một cái tin nhắn cho nguyên group luôn, đại khái từ bến phà đi khoảng nhiêu mét, quán có mấy cây dừa trước cửa, có cô nhân viên bận bikini màu đen chẳng hạn :rolleyes:). Do các bạn phần đông từ nhà xẹt cái là ra Võ Văn Kiệt, chui xuống hầm Thủ Thiêm qua tới bên kia là hết 1/3 đường rồi. Mình hẹn nhau ngoài Hàng Xanh thì vô duyên quá, ai buồn ngủ thì mua trước bịch cà phê rồi đeo vào cổ, vừa đi vừa mút. Qua phà mình nghỉ chân được rồi.

Ngày mai kiêng thịt nên không thỏ được Mập ơi, thôi để khi khác vậy.

Anh em để lại số phone tại đây, ngày mai có gì gọi nhau cho dễ nè

Lý : 0908 363 061
Kiệt: 0909 188 595
.............

Nhớ đem theo áo mưa và CMND nhe anh em.

lqkhoi
28-03-2013, 21:05
Hehe ai bỉu đi thứ Sáu chi. Thua hết đu gió theo bà con được.

Chúc bà con lên đường thuận buồm xuôi gió và hổng có cơ hội xài áo mưa ;))

nino
28-03-2013, 22:01
Hehe ai bỉu đi thứ Sáu chi. Thua hết đu gió theo bà con được.

Chúc bà con lên đường thuận buồm xuôi gió và hổng có cơ hội xài áo mưa ;))

dạo này SG bộ mưa dữ lắm hả mấy anh sao ai cũng đòi mặc "áo mưa" vậy?

kiettt
28-03-2013, 22:32
dạo này SG bộ mưa dữ lắm hả mấy anh sao ai cũng đòi mặc "áo mưa" vậy?

Mấy bữa nay trời oi quá, dễ mưa lắm, mà trời cỡ này ổng mưa là chỉ có giông với lốc thôi, chạy 2 bánh ngoài xa lộ mà gặp giông thì thôi rồi sad

kiettt
29-03-2013, 08:32
Sài Gòn đến Cát Lái chưa tới 20km, tới nơi báo tin cho anh em mới hay giờ nó mới đi oánh răng. sao mấy bữa nay mấy thằng biết đường im re dậy chời. :mad:

mét xịt gởi không đi được. điện thoại phím nhảy tùm lum, quán cho nghe nhạc sến, hu hu hu

thagnv
29-03-2013, 08:39

Chụp hình làm task report.

nino
29-03-2013, 09:10
Sài Gòn đến Cát Lái chưa tới 20km, tới nơi báo tin cho anh em mới hay giờ nó mới đi oánh răng. sao mấy bữa nay mấy thằng biết đường im re dậy chời. :mad:

mét xịt gởi không đi được. điện thoại phím nhảy tùm lum, quán cho nghe nhạc sến, hu hu hu

điện thoại cùi bắp :w00t:

thagnv
29-03-2013, 09:13

Nhìn mặt thằng ku tội tội. Ý lộn. Tồ tồ.

nino
29-03-2013, 10:48
phải chi nhà mình gần cái quán cà phê này nhỉ!

nem nuong
29-03-2013, 18:31

Nhìn mặt thằng ku tội tội. Ý lộn. Tồ tồ.

sao...sao...sao anh Hùng nhìn mặt baby ẹp choai quá dza :wub:

kiettt
29-03-2013, 18:58

Chụp hình làm task report.

Thằng nhỏ tới sớm nhứt, chơi nguyên cái áo thun trắng bóc, hỏi nó thì nó bảo chuyện xui xẻo là nói chơi cho vui vậy thôi, mí lỵ trong tủ của em giờ còn toàn áo trắng không.

10g hơn lên tới nơi, cổng chính với địa chỉ chính thức không dùng cho khách, bà con phải chạy vòng hết mấy cái nhà máy mới vào được cổng nhận hàng, sau màn xét CMND và làm các cam kết như chỉ hút thuốc lá tại những khu vực cho phép, không đi lang thang, không nhìn ngang nhìn ngửa, không được chụp hình, bà con gởi xe rồi lục tục xếp hàng đi vào, riêng cu Tèo bị chận lại ngoài cửa vì tội không mặc quần :embarrass

Thế là chú phải ở lại ngoài đường chờ, may phước làm sao chỗ đó được cái mái che, ghế đá, gió thổi mát rượi, chú ngồi đó coi hết đống báo mua cả tuần rồi chưa kịp đọc, chơi hết mấy ly cà phê, nhưng bị nhịn đói đói meo râu.

Anh em trong này khiêng máy mồ hôi mồ kê tuôn như tắm, lại khổ sở chuyện tính toán chất làm sao cho gọn để mang hết được về, vì số lượng thực tế nhiều hơn con số mà Hyosung cho biết, lại thêm chuyện máy in toàn là mấy thằng laser mập thù lù. Chất xong gọn gàng lên xe thì khoảng hơn 12g trưa, anh An mời cả bọn ăn cơm bên nhà ăn tập thể của công ty, khổ cái là trong khu công nghiệp này không hề có hàng quán gì cả, muốn kiếm thứ gì bỏ bụng phải chạy ra ngoài khoảng 20km mới có khu hàng ăn, thế là bạn Thanh và Phước (cty Golden Key) tình nguyện ra ngoài đường ngồi với cu Tèo cho cu Tèo đỡ buồn. Phải về đến kho, chất hết đống đồ đó vô nhà rồi ba chú mới ngấu nghiến được hộp cơm, lúc đó khoảng 3g chiều.

Hảo Cầm Đồ
29-03-2013, 20:21
sao...sao...sao anh Hùng nhìn mặt baby ẹp choai quá dza :wub:

Mốt có khen đừng khen anh baby đẹp trai mà hãy khen: Sao anh Hùng nhìn dữ dằn, giang hồ, già dặn, nguy hiểm quá vậy.

Em khen kiểu trên thì nếu có nút ban nick anh đã ban em rồi.

Thôi đi lễ, xưng tội cái vụ ko ăn thịt mà vô tình hớp ly bia T_T. Uống ực xong mới nhớ, amen.

lqkhoi
29-03-2013, 21:48
Cú này mập à nha. Sáng t7 làm một cú rửa mấy chục cái máy deẻe

nino
29-03-2013, 22:14
Cú này mập à nha. Sáng t7 làm một cú rửa mấy chục cái máy deẻe

ai rửa ?

thagnv
30-03-2013, 00:50
Hehe. Có chỗ spam rồi.

kiettt
21-05-2013, 16:08
Chương trình dự kiến là 15 bộ giao đến các nữ tu dòng MTG Quy Nhơn và các chị sẽ phân bổ đến những điểm có nhu cầu, lịch đi là đầu tháng 6. Nhưng trong tháng 6 tu viện có lịch sinh hoạt tôn giáo định kỳ, và phát sinh thêm 5 địa điểm mới ở các huyện miền núi tỉnh Bình Định. Nhu cầu hiện nay tăng lên 20 bộ và lịch dự kiến là đầu tháng 7, khoảng giữa hai kỳ thi đại học đợt 1 và đợt 2.

Giờ tìm đâu ra 6 cái monitor nữa nhỉ ? Ai biết chỉ dùm :bb: :bb: :bb:

tuanntqm
07-05-2016, 23:13
Vợ mà là người giáo dục ta nên người, ồ dê, giờ em mới biết đó nino à.