PDA

View Full Version : Lỗi USB ko mở được

BTRomance
16-04-2007, 16:00
USB của em khi cắm vào máy vẫn nhận nhưng không mở ra được,khi kick đúp vào thì nó báo "Please insert a disk into driver D:"(D là ổ USB của em),em đã thử format USB nhưng vẫn không được,ai biết USB của em bị lỗi gì không xin chỉ cách khắc phục giùm.Em xin cảm ơn nhiều!ah em đang dùng cái USB ADATA JORG 1GB.

giooc3chop
16-04-2007, 16:15
Bạn thử cắm qua cổng USB khác or trên một cái máy khác xem sao. Nếu vẫn ko được thì 95% là USB hư.

BTRomance
16-04-2007, 22:42
mình đã thử cắm qua nhiều máy khác và triệu chứng vẫn thế.Bạn nói 95% là hư vậy còn 5% là thế nào?cám ơn bạn đã chỉ giùm.

nguoimoi
16-04-2007, 23:20
Vậy là mất toi hơn trăm k để mua cái khác rồi !

ngvanmy
17-04-2007, 07:38
chắc bị hư chíp rồi.Lúc trước mình cũng bị như vậy, thằng bạn mình đem tới 1 tiệm trên đường CMT8 thay chíp là dùng được, tốn 50k.

longchau
02-06-2007, 12:58
usb của mình cũng bị như vậy, bạn cho mình địa chỉ sữa chip dc ko? thanks

Banned
04-06-2007, 09:15
USB của em khi cắm vào máy vẫn nhận nhưng không mở ra được,khi kick đúp vào thì nó báo "Please insert a disk into driver D:"(D là ổ USB của em),em đã thử format USB nhưng vẫn không được,ai biết USB của em bị lỗi gì không xin chỉ cách khắc phục giùm.Em xin cảm ơn nhiều!ah em đang dùng cái USB ADATA JORG 1GB.

Cái này mở trực tiếp không được, nhưng explore ra, vào kiểu thư mục thì OK mà!

quangtrong
04-06-2007, 13:00
Cái này mở trực tiếp không được, nhưng explore ra, vào kiểu thư mục thì OK mà!
Bị như kiểu của bạn là bị virus,format lại cái ok.Còn như của người ta làm gì phải bị thế

ZeskMartin
04-06-2007, 17:08
Bị như kiểu của bạn là bị virus,format lại cái ok.Còn như của người ta làm gì phải bị thế
Chắc là Pro chưa bị trường hợp này rùi cái này format bằng Dos hay bằng các chương trình khác đều không được cả. Có Phải FileSystem nó Là RAW phải không dung lượng ổ dĩa là 0byte?. Cái này thì có nước đem đi bảo hành(nếu còn)không thì hix chia tay nó đi tui vừa mới bị như vậy nè may mà còn bảo hành.
Nếu Dung lượng nó còn thì có thể format lại dc(vô mycomputer->chọn propertise của USB chọn Harware chọn vào ổ dĩa UsB nhấn đúp vào nó chọn cột volume rùi nhấn vào populate sau đó xem xem nó có thể hiện ở dưới chỗ volume ko nếu có thì Format dc)

Dudu9
05-06-2007, 00:08
Chắc là Pro chưa bị trường hợp này rùi cái này format bằng Dos hay bằng các chương trình khác đều không được cả. Có Phải FileSystem nó Là RAW phải không dung lượng ổ dĩa là 0byte?. Cái này thì có nước đem đi bảo hành(nếu còn)không thì hix chia tay nó đi tui vừa mới bị như vậy nè may mà còn bảo hành.
Nếu Dung lượng nó còn thì có thể format lại dc(vô mycomputer->chọn propertise của USB chọn Harware chọn vào ổ dĩa UsB nhấn đúp vào nó chọn cột volume rùi nhấn vào populate sau đó xem xem nó có thể hiện ở dưới chỗ volume ko nếu có thì Format dc)

"please....driver D" cái này thì bó tay, không cứu đc, đem đi bảo hành gấp

casperino
20-08-2007, 20:48
anh Quang cứ đem ra bảo hành, 1 đổi 1 là xong thôi mà...;))...

ngthang77
06-06-2009, 07:15
Khi USB của bạn không nhận, đã dùng mọi cách mà không được. Thì USB của bạm đã hỏng rồi. Cách tốt nhất là đưa nó vào thùng rác mà mua cái khác. Nhưng trước khi đưa nó vào thùng rác, bạn hãy thử làm như sau nhé! Mình cai thiệp bằng "vật lý" xem sao.... có thể lại được, nhưng % thành công không cao. Mình đã làm nhiều rồi có cái được có cái không. Bạn hãy làm như thế này nhé! Nhẹ nhàng tháo vỏ của USB ra, ra tiệm sửa điện thoại bạn dùng máy hàn hơi khò nhẹ nhàng lên con chip. Làm như vậy, ta dùng sức nóng để can thiệp. Có khi lại được, Còn thay chip giá thành cao thì bạn nên mua cai mới cho đẹp. Chúc bạn thành công. Đây là theo kinh nghiệm của mình thôi. bạn cứ thử đi hay phết đấy.
http://my.opera.com/liendoidinau

leduyhai
06-06-2009, 12:33
USB của bạn bị toi rùi. Thui bỏ ra 70k mua cái mới . rẻ như bèo ấy mà.
usb bây giờ rẻ lắm

liveinchina
06-10-2009, 16:32
tui co cai USB 8GB ko biet no bi benh gi ma toi ko tai nao vao duoc. ai co cach gi giup toi voi'. click chuot trai vao ket qua cung giong nhu vao` bang` folder.
ma USB cua tui ko dinh' vi rú dau nhe.
tui ko muon mua cai moi vi` gia' cua cai' moi' la`: 120RMB.
ai co cach gi hay pm: november05.1991@live.cn
Thank you.