PDA

View Full Version : Cần thuê người viết phần mềm đọc swf

nva1991
25-03-2013, 14:00
Chả là tải ebook trên mạng, ra một đống file swf. (giống như tải trên tailieu.vn). Khi xem offline bằng trình duyệt thì các trang nó tự động nhảy chứ không theo ý muốn của mình, không copy được text. Hơn nữa, cái swf của em là mỗi file 1 trang, đọc sách mà chuyển trang cứ tắt rồi mở lại file khác thì thảm họa quá.
Nên em muốn thiết kế một phần mềm đọc offline. Cơ chế hoạt động đơn giản như sau: nén tất cả các file swf lại thành file zip, kèm theo 1 file ghi thông tin về bookmark (đánh dấu các chương), rồi đổi thành đuôi .abc gì đó.
Có bác nào làm được thì pm em, em nghĩ cái này cũng không phức tạp lắm.

P/s: em không biết chọn ngôn ngữ gì nên không vào các forum con để viết được, mong các mod thông cảm

vanminh1221
25-03-2013, 14:04
lên kiếm phần mềm đổi đuôi bác ơi,hình như là cái này Free SWF Converter thì phải

nva1991
25-03-2013, 14:14
Mình đã thử đổi đuôi sang PDF nhưng file mới nặng hơn file cũ 30 lần và mất rất nhiều thời gian để đổi và OCR. Nên mình muốn làm một cái đọc swf luôn cho tiện.

vanminh1221
25-03-2013, 15:10
SWF & FLV Player Pro đâu bạn tìm cái này coi ,chưa đủ bài không post link được

nva1991
25-03-2013, 16:02
SWF & FLV Player Pro đâu bạn tìm cái này coi ,chưa đủ bài không post link được

Player offline thì mình có rồi nhưng bạn có tưởng tượng ra nếu đọc 1 cuốn sách mà mỗi khi giở sang trang khác là phải tắt đi mở lại có bất tiện không