PDA

View Full Version : Thay đổi "Mục tiêu địa lý" trong Google Webmaster Tool ?

khigiadano
17-03-2013, 16:45
Chào cả nhà.
Mình đang có vấn đề là website mình chủ yếu muốn cho nước ngoài search ra chứ mục tiêu khách hàng không phải là ở Việt Nam.
Thế nhưng khi vừa kích hoạt GWTool thì trong phần cài đặt đã ghi "mục tiêu địa lý" là Việt Nam mất rồi.
Có cách nào để đổi không vậy?

culi
18-03-2013, 06:46
Vậy là tên miền của bạn là tên miền chấm vn rồi.

ducgiai
18-03-2013, 16:28
vào webmaster tools thay đổi được mà

vesy247
18-03-2013, 16:43
Tên miền quốc gia thì vĩnh viễn ko Seo đc thế giới nhé

huyxt
18-03-2013, 17:52
Tên miền .vn thì ko seo đc quốc tế

khigiadano
18-03-2013, 22:35
Toàn là chiên gia.
Domain mình là LAVA.VN :down:
Buồn.

AkuVn
18-03-2013, 23:31

Kết luận quá liều mạng!

detdkm
19-03-2013, 00:49

phải dân seo không vậy, 1 cái kết luận như đúng rồi thế

AkuVn
20-03-2013, 22:17
Nói chung là seo đk nhưng cái chính là từ khóa có cạnh tranh nhiều hay it và trong năm 2013 này, Google hứa hẹn mang lại nhiều thay đổi lớn cho các thuật toán tìm kiếm của họ khi các thuật toán cơ bản như Google Panda, Penguin đã bắt đầu có hiệu lực với các từ khóa tiếng Việt, bằng chứng là đã có rất nhiều website mang nội dung có giá trị lên top mà chủ nhân website đó không cần phải SEO quá nhiều

Tin mình đi, giờ đây khi các bạn làm một website mới, đăng nội dung sơ sơ rồi tiến hành ping, spam backlink, mua backlink, tạo site vệ tinh lung tung beng cả lên cũng không có tác dụng nhiều. Các bạn cứ qua các forum SEO sẽ biết, mỗi ngày đều có người than sao SEO hoài mà vẫn không lên, vì thực sự các bạn có cung cấp thông tin người dùng cần đâu mà đòi lên top cho bằng người ta.

Đã vậy còn có một số câu hỏi rất “ngộ ngộ” nữa là website toàn copy lại bài của trang khác mà suốt ngày luôn hỏi vì sao SEO hoài không thấy lên. Nếu chiếu theo lý lẽ trần gian thì bạn có đang lên top không hay website xuất bản nội dung đó mới đáng lên top?

Xu hướng SEO 2013 – Đơn giản, tương tác và tập trung..

Lại 1 ý kiến và suy đoán mang tính cá nhân! Mình cũng không muốn phản bác nhiều nhưng các bạn đừng đánh giá vấn đề chỉ dựa trên suy đoán và trải nghiệm của bản thân nếu suy đoán và trải nghiệm đấy chưa thực sự đáng để đưa ra những kết luận.

Mình mua domain mới nội dung thì copy 1 2 tuần lên Top và đứng đó ko tụt cũng vài tháng trời. Việc content đánh giá như nào là "content is king" các bạn đừng nhầm với "unique content is king".

P/S: trước mình cũng nghĩ đơn giản như bạn nhưng bây giờ thì khác vì thế mình mong các bạn trước khi đưa ra kết luận thì nên trải nghiệm nhiều hơn nữa!