PDA

View Full Version : Tất cả những video quảng cáo hài hước

Planer
15-04-2007, 19:17
Được share tại đây:

http://vnad.info/

Xem để cảm nhận về hình thức quảng cáo trực tuyến qua videos.

Chúc các bạn vui vẻ

OSCommerce
16-04-2007, 03:03
Mình tìm cái video CMS như vậy lâu lắm rồi hôm nay thấy cái site của bạn là ưng ý nhất .Chúc thành công nhé .Ý tưởng của bạn tuyệt đấy

OSCommerce
16-04-2007, 03:24
Để cám ơn vì cái PHPDirector mình góp ý với bạn chút nhé
-Vì website của bạn nhắm vào mục đích quảng cáo (GA hoặc các hình thức quảng cáo khác ) bạn nên tự upload video len youtube thay vì dùng video người khác up
-Đặt các tiêu đề bằng tiếng Anh để hướng tới những khách nước ngoài hơn là khách trong nước
-Các video nên có nội dung thu hút hơn (hôm nay vào web của bạn mình chỉ hứng thú với cái CMS )
Để mình suy nghĩ xem còn điều gì không thì sẽ góp ý tiếp

Planer
16-04-2007, 15:51
:D Cảm ơn rất nhiều vì đã góp ý. Mình đã nghĩ đến vấn đề này tuy nhiên làm sao để có những video ấn tượng của riêng mình về quảng cáo thì câu hỏi lớn quá :D

Rất mong các bạn ủng hộ.
Thanks

Planer
16-04-2007, 17:27
Xin hỏi 9sem có thể cho mình đặt liên kết ko ?

VimFun
16-04-2007, 22:42
Chào bạn, mình xem trên IE thì giao diện trang của bạn bị vỡ: Cột left_articles bị đẩy lùi xuống dưới rất xa và button Gallery bị đẩy xuống dòng.

ngothuaan
17-04-2007, 01:12
cái code này thấy ở đâu rồi, hình như bên trang của tụi hàn quốc thì phải .

noactive
17-04-2007, 01:50
Thua trang mình xa. http://chagoogle.com không có gì là không thể làm được

Planer
17-04-2007, 10:50
Chào bạn, mình xem trên IE thì giao diện trang của bạn bị vỡ: Cột left_articles bị đẩy lùi xuống dưới rất xa và button Gallery bị đẩy xuống dòng.

Ở bottom đã ghi hiển thị tốt nhất với FireFox :D. Đây là open source, các bạn hãy tham gia fix lỗi, phát triển nó tự nhiên.

Thua trang mình xa. http://chagoogle.com không có gì là không thể làm được Ha ha ha: thường thôi, ông này giỏi vụ promo and grab ghê. Có ai muốn cái script của noactive ko thì pm cho tôi nhé :D

@Planer: Mình đang làm phần liên kết, hy vọng xong nhanh trong 1 hoặc 2 ngày tới. Sẽ liên kết đầu tiên với cậu.
Waiting for you... :D

VimFun
17-04-2007, 11:34
Ở bottom đã ghi hiển thị tốt nhất với FireFox :D. Đây là open source, các bạn hãy tham gia fix lỗi, phát triển nó tự nhiên.
Mình có biết đôi chút về css, bạn gửi cho mình một bản (layout thôi) để mình thử. Vì IE vẫn còn nhiều người dùng lắm.

Có ai muốn cái script của noactive ko thì pm cho tôi nhé :D
Thật không, cái này noactive tự viết đấy chứ! Có thêm download ở clip.vn, nhacso, sonic và có link download trực tiếp.

Ok, I'll give it a shot. PM is on the way. :)

Planer
17-04-2007, 15:58
Nói tự viết là sai rồi, chính xác hơn thì tự phát triển dựa trên nền tảng là script "video search". Thật ra nếu muốn thêm mấy cái đó: download ở clip.vn, nhacso,... ko phải khó, mấy cái đó đã có nhiều site làm rồi chỉ chưa được tổng hợp lại thôi :D.

Planer
17-04-2007, 16:00
Còn về PHPDirecter nếu bạn muốn chỉnh sửa hay phát triển, có thể vào trang chủ của nó download về ngâm cứu :D

noactive
17-04-2007, 16:54
@Planer
Cái sript mình tự viết mà các cậu bảo thế thì hơi buồn. Thế cậu có thể share cho mình 1 bản mà cậu bảo giống cái của mình dc không. Mình muốn xem bản cậu có nó giống mình thế nào

Hồ Sơ Mật
17-04-2007, 17:46
cái đó em thấy trên Phplooker gì mà, giá bán vài trăm $ ấy

Planer
17-04-2007, 18:06
Hồ sơ mật nói đúng rồi đấy :D nhưng ko phải mấy trăm $ mà là 85$

@noactive
Mình ko nói cái phần clip.vn mà cậu thêm vào, đừng hiểu nhầm :D

Hồ Sơ Mật
17-04-2007, 18:30
Mua hai biếu hai nữa, nếu em nhớ không lầm

OSCommerce
17-04-2007, 19:24
Mình đoán trong tương lai gần quảng cáo trên các trang share video sẽ lên ngôi nên phát triên dần dần từ bây giờ là vừa

noactive
18-04-2007, 01:02
Đúng roài. Nếu bác nào sài phplocker thì nó hơi bị vui. Các bác cũng từ em share mà ra và hiện tại nó dang có lỗi. Chẳng ai biết sửa dù chỉ 1 tí ti là nó hoạt động bình thường.
Thằng phplocker mà gặp em chắc vui lắm vì có thẳng share source của nó -> nhiều thằng biết tới nó. Em quậy tung cái projectw.org lên cơ mà
Nhưng phplocker gặp cái chagoogle.com của em nó chào thua thôi. Sao đạt dc trình độ như em

sonic81
20-04-2007, 03:36
công nhận bác noactive có nhiều site kiểu này rất hút khách và lại tốn ít resource :D

hoangnhatnam07
04-05-2007, 23:43
Thật ra source code của chagooogle.com ko có gì là đặc biệt cả, các bạn cứ để ý xem, kết quả search và video liên quan khi mở 1 video hoàn toàn giống trên trang tương ứng. VD youtube

Bây giờ bạn search 1 từ trên chagoole.com, sau do search từ đó trên youtube, đảm bảo bạn sẽ thấy 2 kết quả và các thông tin trình bày là như nhau => chagoogle đã làm 1 thủ thuật cực kỳ đơn giản mà ai cũng làm được đó là get nguyên nội dung của trang search về sau đó trích nội dung ra và show lên.

Chỉ thế thôi + ajax 1 chút nên việc show ra chỉ là dùng các hàm cơ bản tìm và thay thế chuỗi trong trang kết quả trả về...

nếu có thời gian tôi sẽ làm 1 demo đơn giản cho các bác thấy nó đơn giản thế nào.

http://www.giaitrididong.net