PDA

View Full Version : Tư vấn nâng cấp case cũ

dsuperman
12-03-2013, 01:10
Mình có cái case cũ, mua rất lâu rồi chạy P4, main socket 478, bus400. Hiện nay, mình muốn nâng cấp lên case mới. nhưng không chắc DVD, Nguồn có thể dùng lắp vào main mới được không! Mọi người tư vấn giùm với

hoithegian
12-03-2013, 04:25
Mình có cái case cũ, mua rất lâu rồi chạy P4, main socket 478, bus400. Hiện nay, mình muốn nâng cấp lên case mới. nhưng không chắc DVD, Nguồn có thể dùng lắp vào main mới được không! Mọi người tư vấn giùm với
Lắp thì được đó chỉ sợ bạn nâng cấp case mới sử dụng những linh kiện co công suất tiêu thụ điện năng cao thì PSU của bạn ko đủ cung cấp thôi! tính toán cần thận tổng công suất tiêu thụ điện nãng để quyết định có nên giữ lại PSU cũ ko hay nên thay mới!

jacky
12-03-2013, 14:52
Phải coi bạn muốn nâng cấp linh kiện như thế nào đã. Rồi mới có thể cho bạn biết được. bạn cho mọi người ở đây biết thông số nguồn của bạn là bao nhiêu nhé

dsuperman
12-03-2013, 22:17
Cảm ơn mọi người! Cái nguồn cũ của mình 420W. Mình muốn nâng cấp lên main socket1155. Mình tìm hiểu thấy cái CPU G2010 là mới nhất? Các bạn có lời khuyên gì về con CPU này không? Với lại, khi mua CPU này là đã kèm Fan tản nhiệt chưa nhỉ?

duydong_hero
14-03-2013, 13:59
Bạn định đầu tư khoảng bao nhiêu? Ưu tiên nâng cấp phần nào trước? Tại vì nâng cấu main như bạn muốn thì kèm theo cpu, ram. Như thế thà mua case mới có vẻ hay hơn

dsuperman
20-03-2013, 21:35
Bạn định đầu tư khoảng bao nhiêu? Ưu tiên nâng cấp phần nào trước? Tại vì nâng cấu main như bạn muốn thì kèm theo cpu, ram. Như thế thà mua case mới có vẻ hay hơn
Mình cũng định thế, vì cái case cũ dùng được 10 năm rồi! Mình chỉ băn khoăn là cái HDD và DVD nhà mình có cắm vào được cái main sk 1155 mình định mua hay không thôi. Với khi mua CPU, giả sử như mình mua cái G2010 thì đã có kèm Fan chưa? hay mình phải mua thêm!
Ngân sách thì càng rẻ càng tốt, khoảng dưới 3tr2