PDA

View Full Version : Cần tìm một nhóm có cùng chí hướng Online

vjetsky
09-03-2013, 07:21
Như các bạn đã biết không ai có thể đi một mình mà thành công cả.
Muốn làm ra các sản phẩm điên rồ cần có một đội nhóm có thể bù đắp cho nhau.
Chúng ta có thể không hiểu nhau nhưng có cùng chí hướng và có thể kết hợp và bù đắp cho nhau.
Chính vì vậy mình kêu gọi thành lập một nhóm có cùng chí hướng về trực tuyến.
Mình là coder. Hiện tại mình cũng có nhiều ý tưởng và mấy chục cái domain trong đó có tầm 10 website đang chạy và có cái bước đầu đã có thu nhập ít ỏi.
Nếu bạn là coder, seoer, marketer, saler đang tìm một đội nhóm để làm việc chúng ta hãy kết hợp với nhau nhé. Về hình thức mình đề nghị như sau:
Trước mắt ai có gì góp đó và một số vốn nhất định. Tất cả những khoản đóng góp đều được quy ra thành cổ phần. Tất cả các tài sản chung đều phải quy ra và chuyển đổi chủ thành tài sản của công ty. Có cơ chế để ràng buộc về mặt sở hữu và pháp luật. Hoạt động và thành lập công ty cổ phần.
Hoạch định cách thức hoạt động, cơ cấu tổ chức và chiến lược của công ty. Tất cả các quyết định đều phải được tất các cổ đông.
Đội nhóm trước mắt thu thập 3-6 thành viên sáng lập. Theo mình các thành viên cần có các tiêu chí sau:
0. Ở Hà Nội
1. Có cùng chí hướng.
2. Đam mê internet.
3. Biết hi sinh và hết lòng vì nhóm.
4. Có khả năng làm việc toàn thời gian cho nhóm.
5. Là các coder, seoer, marketer, và các bạn có thể làm nội dung(ưu tiên người biết tiếng anh).
Trước mắt là như thế. Sau khi tập hợp được thành viên online sẽ tiến hành offline bầu ra trưởng nhóm và tiến hành các bước đi cụ thể. Có thể bổ sung sau khi được sự góp ý của các thành viên.
Hình thức làm việc trực tiếp trên tình thần minh bạch và dùng pháp luật để ràng buộc và quản lý. Về quyền lợi thì chia theo cổ phần và sự đóng góp cho nhóm của thành viên.
Yahoo của mình là: vjetsky
Bạn nào có cùng chí hướng và muốn kết hợp có thể inbox hoặc nhắn tin vào yahoo của mình thông tin cá nhân cũng như yahoo để mình liên lạc lại.

dunghnguyen
20-03-2013, 12:18
Bạn nên đưa ra cụ thể bạn định làm gì mọi người mới biết là họ có thích hay không mói tham gia ? Chả thấy tí mục tiêu nào? Còn mấy cái quy định kia đương nhiên là những cái chung chung mà nhóm nào muốn tồn tại thì phải cam kết thôi.

ewayvn
22-03-2013, 23:17
Mình cũng muốn tham gia.
Đang làm Marketing Online.

Yahoo của mình: minh.168group
27 tuổi.

gvdk
24-03-2013, 22:37
Bạn cho biết định làm gì để a e xem xét :)

rain1024
25-03-2013, 07:32
vấn đề là các bạn định làm gì, có định hướng cụ thể chưa

minh2684
25-03-2013, 11:11
vấn đề là các bạn định làm gì, có định hướng cụ thể chưa

đúng vậy (nhưng có thể bạn ấy ko muốn public lên đây cho cả nhà)

sieuphamhai
27-03-2013, 15:22
đúng rùi nói sơ sơ cho cả nhà bít với dám tham gia chứ