PDA

View Full Version : [Hỏi] Bounce rate giảm thê thảm

Click here
08-03-2013, 00:59
Chào các bác, mình có 1 site, lượng truy cập nói chung cũng không thấp >70k/ngày visit nhưng cách đây khoảng 1 tháng bounce rate giảm không hiểu nguyên nhân xuống còn < 20% và cách đây 1 tuần thì giảm xuống còn < 5%. Mình biết là bounce rate càng thấp thì càng tốt, nhưng bounce rate bên mình thấp hình như không bình thường dù mình không dùng bất kỳ thủ thuật gì . Không biết có site bác nào hoặc biết site nào mà tỉ lệ thoát nó nhỏ hơn cái của mình không.
Các bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này chia sẻ mình với, liệu có bị google để ý gì không nhỉ :-s. Mong cách bác chỉ giáo.

fast_connects
08-03-2013, 08:53
Còn phải xem time onsite, page/visit của bạn thế nào nữa. Nếu bounce rate 80-90% mới sợ chứ :D, có thể site bạn có nội dung quá hấp dẫn.

baotrihethong
08-03-2013, 09:01
bound rate càng thấp càng tốt, bạn kiểm tra lại key, nguồn lượng truy cập, và time on site là biết tại sao bound rate thấp ngay thôi.

Như site http://reset.vn của mình, bound rate lên đến 70% và time on site chỉ khoảng 2 phút, page view khoảng 3/1 vistor mà còn chả lo nữa là bạn chỉ còn có 20%.

Click here
08-03-2013, 12:41
Pagview cũng khoảng gần 3 thôi, nhưng time on site thì khá tèo. Keyword thì vẫn bình thường. Bác nào có site nào như em không tư vấn em với.