PDA

View Full Version : tạo diễn đàn

inchu
19-02-2003, 16:24
mình muốn tạo một diễn đàn cho các thành viê nhưng không biết bắt đầu từ đâu,mình xài html
mong các sư huynh chỉ giáo giúp
tiểu mụi ngu xi.

meomuop
20-02-2003, 11:59
Nếu bạn muốn tại diễn đàn thì không thể dùng HTML được đâu, bởi vì làm diễn đàn phải quản lý CSDL nên tốt nhất là bạn thử dùng JSP, PHP (tuỳ host hỗ trợ) xem sao !

Nhưng tốt nhất, hehhe, hỏi ét mìn í, hỏi hắn kinh nghiệm xem sao ? Cũng có một vài chỗ có free forum đó.

quangvu
20-02-2003, 15:09
Bạn có thể dùng các Forum Free như phpBB hay IBF ,chỉ cần copy ,install là song .
Chúc thành công .

inchu
26-02-2003, 17:13
cảm ơn các sư huynh đã chỉ giáo giúp muội
nhưng nếu làm bang java thì sao/
ma muội đaang tìm sách học java thật dễ hiểu nhưng không biết mau cuốn nào vì sách bây giờ nhiều quá.
mong đượ tiếp tục chỉ giáo.
thanks a lot.

quangvu
27-02-2003, 15:38
Bạn có thể xem cuốn "Java Lý thuyết & Bài Tập" (Bìa xanh) .Đây là một quyển đọc rất dễ hiểu ,trình bài từ cơ bản đến cao cấp .
Nếu có nhu cầu học thê về LT Mạng ,bạn có thể tìm hiểu các sách như "Java và LT mạng" ,"LT mạng bằng Java" . . .
Chúc thành công .

thiensu
11-03-2003, 15:54
To quangvu.

Forum Free như phpBB hay IBF có thể kiếm ở đâu ạ? Ở đường BTX or Tôn Thất Tùng có bán mấy chương trình này không or địa chỉ để download.

Thanks in advanced.

nhohanoi
22-03-2003, 19:25
Mình đang học chuyên ngành mạng (chủ yếu là Java và CSDL là Oracle ) do đó rất cần 1 forum Java hay 1 kiến thức cơ bản về mạng lên quan đến Java . Do đó mong các bạn chỉ giúp .

quangvu
23-03-2003, 15:18
Ở VN hiện có một Forum viết bằng Java ,free Source .Đó là ở địa chỉ http://www.mvnforum.com/ ,bạn có thể ghé trang đó tải về xem thử .
Về LT Java NetWorld ,có lẽ bạn nên tìm hiểu sơ về Net ,sao đó đọc các tài liệu Java về LT NET là được .Java ngay từ đầu đã thiết kế cho NET nên về vấn đề này Java support rất đầy đủ ,trên Internet cũng có nhiều Bean hỗ trợ cho Java Net .
Chúc thành công .

datinhforyou
23-09-2003, 19:18
Cung cấp Free forum thì có nhiều lắm, bạn hãy vào thử trang invisionfree.com đăng ký thử đi, mình thấy nó cũng hay hay.

Hasterisk
24-09-2003, 14:16
Nếu thực sự muốn tìm hiểu forum thì bạn nên tải 1 cái về localhost dùng thử. Loại forum phổ biến nhất hiện nay là IBF hay còn gọi là IBP ở http://www.invisionboard.com bản mới nhất là 1.2 Final
ngoài ra còn 2 loại forum khác cũng tương đối tốt là phpBB ở www. phpBB.com và vB ( diễn đàn này đang dùng đấy) ở www.vBulletin.com
Tất cả đều viết bằng php
Đăng ký invisionfree.com chỉ thích hợp kiểu "mì ăn liền" làm tạm cho vui thôi, nó cũng dùng IBF nhưng có thay đổi một tí
(không biết bác admin lọc word kiểu gì mà mình cứ viết phpBB thì nó thành htmBBB nên phải viết dấu cách ở địa chỉ của phpBB)

bluesky
30-11-2003, 11:43
sao hong vào www.ktlehoan.com í, cung có mấy cái phpBB đó, nhưng mà hình như chưa có hack mod

hiepsi4rum
08-12-2003, 20:33
nếu là tải các version 4rum về máy mình thì bạn có thể vào http://hiepsi.hcmhost.biz
để tải IBF1.3 pre final
Còn nếu muốn đăng ký thử 1 4rum trên mạng thì vào http://www.invisionfree.com
Bạn đang ký dễ dàng như là đang ký mail vậy
Sau khi đang ký xong, invisionfree sẽ cho bạn địa chỉ 4rum của bạn, và địa chỉ vào Admin CP

ILoveJava
18-12-2003, 22:36
Mình đang học chuyên ngành mạng (chủ yếu là Java và CSDL là Oracle ) do đó rất cần 1 forum Java hay 1 kiến thức cơ bản về mạng lên quan đến Java . Do đó mong các bạn chỉ giúp .
Nếu ý định chỉ là viết một forum để lấy kinh nghiệm và nghịch ngợm tí chút thì tự mình bạn viết cũng được vì thực ra forum nguyên tắc hoạt động rất đơn giản. Còn muốn viết một cái forum như kiểu phpBB hoặc của mvnforum thì mất nhiều thời gian lắm đó. Mình đã thử đọc qua code của phpBB thì thấy phải công nhận là họ viết rất tuyệt vời, phong cách viết chương trình chuyên nghiệp vô cùng.

maithinh
20-12-2003, 23:25
Gởi bạn nào tìm sách về java nếu các bạn có ý định học lập trình trên java thì nên đọc cuốn sách tiếng anh này, theo tui nó khá đầy đủ và bổ ích: Java how to program cũa deitel cuốn sách này hướng dẩn rất tận tình và hết sức dể hiểu, còn vấn đề ở đâu thì bạn có thể hõi photo lộc trên đường Hai Bà Trưng đối diện công viên lê văn tám.