PDA

View Full Version : Keyboard bị hư

TAO A MAN
14-04-2007, 15:32
Nhờ anh em nào biết bớt chút thời gian tư vấn..:
Mình có bàn fim Mítumi mới mua ..tự nhiên hôm nay chết lun.
restart lại hoạt động dc nhưng một loạt phím chết như phím back, phím down và một số ký tự..nghi ngờ có virus đã quét nhưng ko thấy gì..mình biết là có thể đem đi bảo hành nhưng chết cái là mình đã đánh mất giấy Bh rùi..chán quá

quangtrong
14-04-2007, 15:51
bạn thử thay 1 bàn phím khác vào xem.Nếu vẫn chạy ngon ko chết phím gì thì chắc chắc là do cái bàn phím kia của bạn toi roài.Nếu mới mua gần đây thì bạn có thể đến của hàng (có lẽ họ nhớ mặt lol) và trên bàn phím vẫn còn tem vỡ của cửa hàng dán đó,cho họ xem may ra cũng bảo hành cho bạn.Nếu không thì chịu khó 8$ mua cái mới :D

spartacus
14-04-2007, 15:56
Mình nghĩ, nếu bạn đã thử như thế mà vẫn không đựoc thì nên mang đi bảo hành đi. Họ cũng không đâu đên nỗi không bảo hành khi bạn trình bày lý do như vậy. có nơi họ còn không cả xem giấy bảo hành nữa cơ.

TAO A MAN
14-04-2007, 16:02
Cảm ơn 2 bro đã trả lời..sẽ thử.theo cách của các bro..trường hợp ra nói khó xin bảo hành có lẽ ko xong mình ở Hn mua hàng ở AnPhat chùa Bộc..họ làm ăn lớn chắc cũng như mọi nơi bán xong là hết coi khách hàng ra gì...
ko biết liệu có trường hợp nào nguyên nhân là do CPU ko nữa?

xLord_of_monster
16-04-2007, 08:25
thường thì lỗi bàn phím là nhiều hơn so với lỗi CPU theo cách pác miêu tả, cứ mượn cảu bạn è một cái bàn phím khác thử là biết liền không phải lăn tăn