PDA

View Full Version : Hỏi về Bank Transfer ???

TieuThapNhatLang
19-02-2013, 13:28
Tình hình là paypal bị lỗi, bên cty yêu cầu được gửi tiền qua bank transfer

According the advice from our finance department, would you able to change your payment method to bank transfer?

If you agree, please provide below details to me as soon as possible:
BENEFICIARY NAME:
ACCOUNT NO:
BANK NAME:
BANK ADDRESS:
COUNTRY:
SWIFT CODE :
IBAN CODE (IF ANY)

Mình đang xài Visa Debit của ACB, thì nên điền như thế nào nhỉ? Phí bao nhiêu? Bao lâu có tiền?

TieuThapNhatLang
05-03-2013, 11:53
Có bác nào giúp giùm mình ko nhỉ? Tình hình là 4 tháng rồi chưa nhân được tiền

duydong_hero
05-03-2013, 12:37
Có bác nào giúp giùm mình ko nhỉ? Tình hình là 4 tháng rồi chưa nhân được tiền

Mình cũng chưa xài dịch vụ này bao giờ, bác nào giup chủ thớt với kìa

xnewman
05-03-2013, 13:28
bạn hỏi ACB số tk ngoại tệ mà bạn có ..nếu chưa có bank sẽ tạo cho bạn 1 acc ngay rồi gửi thông tin cho sender .... nhớ hỏi và ghi rõ mã SWIFT ..tên đầy đủ của bank ,địa chỉ bank hay chi nhánh nếu giao dịch ở chi nhánh ...lâu thì 4 ngày ..nhanh thì 1,5 ngày tiền về ...đừng quên số mobile ...sẽ rất có lợi phí báo có tiền đâu như 0,2 % và phí rút tiền cũng khoảng vậy ..lâu ko rút ko rõ check lại xem ...rút đô vô tư ...

Water
06-03-2013, 00:03
BENEFICIARY NAME: (Tên bạn)
ACCOUNT NO: (Số tài khoản)
BANK NAME: Asia Commercial Bank
BANK ADDRESS: 442 Nguyen Thi Minh Khai, Dist.3, HCMC
COUNTRY: Vietnam
SWIFT CODE: ASCBVNVX
IBAN CODE (IF ANY): (none)

ACCOUNT NO:
- Số thẻ visa debit (16 số: 4214.***x.***x.***x) ( không dữ được ngoại tệ, nó sẽ tự động chuyển đổi sang VND theo tỷ giá chuyển khoản, sẽ có thông báo qua sms khi tiền về )
hoặc
- Số tài khoản cá nhân (9 số 1464.***xx) ( dữ được ngoại tệ, nó sẽ không tự động chuyển đổi sang VND, không có thông báo qua sms khi tiền về, phải gọi lên tổng đài hỏi mới biết )

Thông thường thì mất trong vòng nữa ngày đến 1 ngày, nếu như cả 2 bên time đều trong time hành chính, còn chậm thì tầm 2 - 4 ngày.

Kẻ Mới Đến
06-03-2013, 00:22
Cái này gọi lên tổng đài của ngân hàng hỏi là được , quan trọng nhất trong chuyển tiền quốc tế là Swift Code, một số swift code của các ngân hàng bạn có thể coi thêm tại đây : http://sinhvienkt.net/diendan/threads/3292-danh-sach-ten-giao-dich-quoc-te-amp-swift-code-ngan-hang-viet-nam.html
Các thông tin khác thì đơn giản , điền theo hướng dẫn của nó :)

GA VN
06-03-2013, 00:32
Mấy hôm trước mình có rút từ moneybooker về Đông Á, nhưng tài khoản mình là VND, còn rút về là tiền USD vậy có được không các bác? Nó có tự động chuyển vào ko? đã 3 ngày rồi mà chưa thấy động tĩnh j hết.

Kẻ Mới Đến
06-03-2013, 00:52
Mấy hôm trước mình có rút từ moneybooker về Đông Á, nhưng tài khoản mình là VND, còn rút về là tiền USD vậy có được không các bác? Nó có tự động chuyển vào ko? đã 3 ngày rồi mà chưa thấy động tĩnh j hết.

Nó sẽ tự động chuyển theo tỷ giá hiện tại của Đông Á , tình hình là phải đợi khoảng 6 ngày mới xong :) . mà giao dịch quốc tế, nên dùng ACB hoặc Sacombank cho nó nhanh :)

VNPayPal.Com
06-03-2013, 11:34
Khi bạn rút tiền từ Paypal về thì Paypal cũng thực hiện Bank Transfer với bạn thôi, mà bị cái Paypal nó quy đổi sang vnd trước nên hơi thiệt thòi.
Giờ bạn dùng tài khoản USD của ACB, làm theo mấy bác ở trên thì nhận tiền về còn tốt hơn thông qua Paypal nữa. Quan trọng nhất là Swift Code, Name với Account No, mấy thông tin lia ria kia thì không quá quan trọng.

TieuThapNhatLang
06-03-2013, 16:27
Cám ơn các bác đã tận tình giúp đỡ

Mình đã gửi thông tin cho họ vào 16:40 (06/03/2013) và chờ kết quả :yes: