PDA

View Full Version : Xem Videos là máy tính lại sập nguồn, chuyên gia nào giúp mình với!

Lương Thái
12-02-2013, 18:36
Tình hình là trước giờ không việc gì nhưng, mới đây em có mở xem lại mấy cái video ghi lại khoảng khắc đáng nhớ của gia đình, xem chế độ fullscreen thì cứ 5 đến 10 giây lại bị tắt máy, hiện tượng máy bị tắt thì tương tự lúc quạt CPU ko hoạt động, nó đen màn hình và tắt hẳn. Em cố xoay sở, mở videos bằng 1 số phần mềm khác nhau như Quicktime, RealMedia, WMP, MPC, KMplayer, Cyberlink PowerDVD 12, cập nhật K-lite code và DivX mới nhất ... nhưng tất cả đêu vô vọng. Người ta bảo do GPU, Card màn hình, virus nhưng rất có thể không phải, em đã thử ghost lại máy, update các bản cập nhật, diệt virus nhưng đều không được. Hơn nữa em chơi game gần 2 tiếng lại không hề hấn gì, và đôi khi xem 1 vài video lại ko còn hiện tượng đó, nhưng nó sẽ mau chóng trở lại, em có tháo thử máy, lau chùi bụi bạn ở quạt tản nhiệ và bộ phận tản nhiệt, bôi keo tản nhiệt mới thế mà ko được. Mong mn giúp em , em xin chân thành cảm ơn!

sucsongtiengiang
12-02-2013, 20:37
thế bác xem videos đó ở đâu tức là : cái file videos đó bác để trên ổ D hay là bác coi videos đó từ USB hay một thiết bị nào khác

Lương Thái
13-02-2013, 00:31
Trên máy, video ở ổ nào cũng bị vậy

TheKingOfSeo
13-02-2013, 07:24
Có thể máy tính bạn bị nhiễm Virus . Dùng phần mềm AV quét xem sao

The Old Man
13-02-2013, 11:32
Cài fresh Windows lại từ dỉa tốt.

tuine2334
15-02-2013, 14:21
Tình hình là trước giờ không việc gì nhưng, mới đây em có mở xem lại mấy cái video ghi lại khoảng khắc đáng nhớ của gia đình, xem chế độ fullscreen thì cứ 5 đến 10 giây lại bị tắt máy, hiện tượng máy bị tắt thì tương tự lúc quạt CPU ko hoạt động, nó đen màn hình và tắt hẳn. Em cố xoay sở, mở videos bằng 1 số phần mềm khác nhau như Quicktime, RealMedia, WMP, MPC, KMplayer, Cyberlink PowerDVD 12, cập nhật K-lite code và DivX mới nhất ... nhưng tất cả đêu vô vọng. Người ta bảo do GPU, Card màn hình, virus nhưng rất có thể không phải, em đã thử ghost lại máy, update các bản cập nhật, diệt virus nhưng đều không được. Hơn nữa em chơi game gần 2 tiếng lại không hề hấn gì, và đôi khi xem 1 vài video lại ko còn hiện tượng đó, nhưng nó sẽ mau chóng trở lại, em có tháo thử máy, lau chùi bụi bạn ở quạt tản nhiệ và bộ phận tản nhiệt, bôi keo tản nhiệt mới thế mà ko được. Mong mn giúp em , em xin chân thành cảm ơn!

Chỉ xem file video đó là bị hả bác. Bác thử tải antivirus mới nhất quét file đó xem. Nếu k hết thì upload video đó lên media để test thử xem. Cho hỏi file đó có đuôi là gì?

amt
16-02-2013, 21:28
Bạn thử cài driver VGA lại coi được không, không nữa thì lấy cái card VGA khác xài thử.

trankientrung
17-02-2013, 08:55
Máy tôi cũng đang gặp trường hợp tương tự như của bạn !!

FC300
22-02-2013, 11:37
Convert video sang định dạng khác đi.

trung__123
22-02-2013, 23:38
Coi video bậy bạ nhiều quá nên nóng máy chớ gì =))

dragon_bone
23-02-2013, 09:12
Có thể do nguồn của bạn yếu rồi, khi xem video cpu hoạt động mạnh tốn nhiều điện nên máy tính quá tải, bạn thử thay bộ nguồn công suất thực vào xem còn bị không nhé