PDA

View Full Version : RS (Rapidshare.com account )của tui bị block, Why????

Real Madrid
14-04-2007, 07:18
Tui với đứa bạn có sử dụng chung acc RS.com. Tuy sử dụng chung, nhưng vẫn download rất tuyệt. Tuy nhiên thời gian gần đây, acc RS.com không hoạt động nữa, mặc dù vẫn còn hạn sử dụng.
Khi login vào trang rapidshare.com, thì được báo là: trong 5 ngày vừa qua, bạn đã sử dụng hết 25 GB bandwidth !!!!
Vậy có phải vì xài hết 25GB band trong 5 ngày, mà RS block acc???
Bạn nào có cách down load hơn số bandwidth trên không??
Và thường, RS block trong thời gian 1 tuần, hết 1 tuần, thì nó lại cho sử dụng lại.
Vì tui tại VN , xài chung RS với thằng bạn bên US. Nghe nói việc xài chung acc RS như vậy rất dễ bị ban, như thế có đúng không??? Tui đã xài gần cả tháng trời, chẳng thấy hiện tượng nào cảnh báo ban acc cả.
Mong các bạn góp ý giúp!!!

lonestar
14-04-2007, 07:24
Acc rapid của bạn ko phải bị khóa đâu. Acc rapid có thể nhiều người cùng sử dụng, nhưng bọn này nó lại giới hạn thời gian download trong vòng 5 ngày liên tục là 25GB, nếu bạn trong vòng 5 ngày gần đây đã down hết 25GB thì chịu khó chờ sang ngày thứ 6 để đc lấy lại số GB đã down trong ngày đầu tiên của 5 ngày trước đó. Và cứ tiếp tục như vậy.
Acc của tui, một mình tui cũng dùng ko hết 25Gb trong 5 ngày, nhưng mà share cho mấy đứa bạn dùng chung, nên chưa kịp đến 5 ngày đã hết 25GB rồi T__T
PS: Rapid nhiều người dùng chung đc, nhưng bị giới hạn dung lượng down. Còn mega thì lại đc down tẹt ga, nhưng chỉ cần vài người dùng chung 1 acc là die acc.

Real Madrid
14-04-2007, 07:45
Sau 5 ngày download 25GB band, đến hôm nay là ngày thứ 7 (2 ngày sau khi block acc), hiện acc của mình vẫn chưa thể hoạt động, không bít tại sao???
Theo như lần block đầu tiên, RS nó đợi cho hết tuần, sang tuần tiếp theo mới được hoạt động lại.
Hình như 25 GB là band của 1 tuần, chứ không phải là band của 5 ngày như bạn nói.
Nó phải block hết tuần hiện thời, sang tuần mới, bandwidth mới được refesh lại.

tFX
14-04-2007, 07:56
không phải đâu, bác login vào control panel thử xem, coi nó ghi in the last 5 days, you have download *** MB, nếu vẫn còn hơn 25000MB thì nó còn lock, chờ ngày mai. Cái luật ban 1 tuần nếu down quá 25GB/5 ngày đã bỏ lâu rồi bác ạ.

Ghost1982
14-04-2007, 08:09
cái này là ko chịu đọc hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
xem FAQ của nó đi là biết

Real Madrid
14-04-2007, 08:18
sau khi sử dụng 25GB trong 5 ngày, acc bị block, tất nhiên những ngày sau đó, acc này không thể sử dụng được. Nếu như vậy thì hết ngày thứ 6, acc phải được refesh lại 25GB.
Đằng này, hôm nay là ngày thứ 7, login vào RS.com, vẫn chưa sử dụng được???? Và info vẫn là: 5 ngày vừa qua, mày đã sử dụng quá 25GB bandwidth!!!!!
Why????

tFX
14-04-2007, 08:20
nói rồi, bác login vào xem nó báo 5 ngày qua bác đã download bao nhiêu MB rồi???... Với lại đến ngày thứ 6 nó không refresh lại 25GB mà chỉ bỏ đi ngày đầu tiên của 5 ngày trước đó, tức là tính là từ ngày 2 đến ngày 6 :P.

lonestar
14-04-2007, 08:24
Nếu như vậy thì hết ngày thứ 6, acc phải được refesh lại 25GB.
xem ra là bạn vẫn chưa hiểu à. Ngày thứ 6 nó chỉ refresh lại dung lựong đã down trong ngày đầu tiên của 5 ngày gần đây thôi.
Ví dụ như từ ngày 1 đến ngày 10 nhé. Ngày 1 bạn down 1GB, ngày 2 bạn down 3GB, ngày 3 down 10GB, ngày 4 down 10GB, thì ngày 5 bạn chỉ còn đc down 1GB nữa là ko đc down nữa. Ngày 6 nó trả lại cho bạn 1 GB mà bạn đã down đc ở ngày 1. Và ngày 6 bạn lại dùng hết 1Gb đó thì lại treo acc mà chờ sang ngày 7. Ngày 7 nó trả lại cho bạn 3GB đã down ở ngày 2, rồi ngày 8 nó trả lại cho bạn 10GB ở ngày 3, cứ thế cứ thế.

Đằng này, hôm nay là ngày thứ 7, login vào RS.com, vẫn chưa sử dụng được???? Và info vẫn là: 5 ngày vừa qua, mày đã sử dụng quá 25GB bandwidth!!!!!
Có thể là ở ngày 6 và ngày 7, nó trả lại cho bạn đc bao nhiêu thì thằng bạn của bạn nó đã dùng hết rồi. Và lúc bạn dùng thì chỉ có nước chờ, chờ và chờ ^^

Real Madrid
14-04-2007, 08:49
ừa, chắc giống như bạn nói thui, chờ, chờ, và chờ
hic hic....
thank bạn lonestar, bi giờ thì mình đã hỉu roài....

duongtien
14-04-2007, 22:35
http://movie.dhsoft.net/ <<<Server not found. Bạn xem lại cái, thấy quảng cáo hay thế cơ mà.