PDA

View Full Version : Cần chia sẻ khởi nghiệp với Web TMĐT hanoionline.com.vn

ecojsc
31-01-2013, 19:41
Hi Các Anh Chị trên DDTH
Kinh tế khó khăn quá, giờ này em cũng chẳng biết làm gì, em vừa mua được cái tên miền http://www.hanoionline.com.vn và ý tưởng xây dựng 1 trang web về tmđt, bán kính hoạt động của em chỉ quanh Hà Nội thôi, nhưng thấy tương lai cũng khó khăn quá, vì nếu chỉ làm nội dung số thì không cạnh tranh được với các site có tuổi đời và thương hiệu, còn buôn bán gì đó thì lại càng khó vì. Hiện tại em đã dựng giao diện và các chuyên mục nhưng chưa có cái nhìn nào thấy được thành công trong tương lai là đẻ ra lợi nhuận cả nên chia sẻ lên đây nhờ anh chị giúp đỡ.

Nội dung trên đó thì nhiều nhưng có khi em chỉ tập chung vào việc cung cấp rau sạch, hoa quả sạch tại vườn liệu có phát triển được không?

Khucxake
01-02-2013, 06:16
Tên miền của bạn đẹp rồi. Bạn có một số sản phẩm thế mạnh vậy là tốt rồi, bạn chăm chút vào sp và dịch vụ của mình, lúc đầu doanh thu có thể ít, nhưng sau sẽ tốt hơn thôi. Thị trường HN là đã lớn rồi đó bạn, làm cho tốt là sống khỏe rồi.
Chúc bạn thành công.

trumdkny
01-02-2013, 15:22
nói thật, lần đầu thấy domain của bạn, mình không có gì nổi bật ! Nếu lần đầu thấy domain này mình chỉ liên tưởng đến các trang cung cấp thông tin lá cải, hoặc 1 cộng động tuổi teen nào đấy ở hà nội !
Mình nghĩ nếu bạn thực sự muốn làm TMDT thì tốt nhất nên tìm 1 cái domain mới (có thể bỏ ra chi phí để mua lại 1 domain đẹp). domain trong TMDT rất quan trọng, khách hàng họ sẽ nhìn vào cái domain để đánh giá bạn

Khucxake
02-02-2013, 09:16
Đẹp hay xấu cũng do Nội dung mà ra. Google thì có gì đẹp, vnexpress cũng chẳng khá hơn nếu thoạt nhìn, đúng không bạn?

ecojsc
02-02-2013, 12:31
Đẹp hay xấu đúng là nó còn phải thực tế khi phát triển, tên miền này em cũng vừa mua được vì thấy còn thì đk. em thấy nhiều trang web vào cái logo hoặc slogan của họ đầu tiên hay nói đến online VD như báo Tiền Phong online (hihi cho em mơ tí), đúng là khi search google về online ra rất niều site dạng diễn đàn hay các trang teen của địa phương nhưng để có một cái tên bao quát hết các lĩnh vực ở HN thì em nghĩ chỉ có nó là phù hợp, làm cái tên hanoionline là cũng để sau này không lỗi thời. Giờ đây em chia sẻ với mọi người để tìm ra hướng đi cụ thể cho nó, hướng đi tốt thì sẽ có doanh thu sau 1 năm gây dựng. Các bác có thể thoải mái chia sẻ, tất cả thông tin đều bổ ích với em

nguyenanseo
03-02-2013, 00:27
Mình thấy bạn ôm quá nhiều mục trong site này, như bạn chia sẻ bạn mạnh rau sạch thì bạn nên choi tên miền về site nhu rausach.vn chẳng hạn, chuyên biệt để tạo lợi thế nha bạn

ecojsc
06-02-2013, 11:51
Mình thấy bạn ôm quá nhiều mục trong site này, như bạn chia sẻ bạn mạnh rau sạch thì bạn nên choi tên miền về site nhu rausach.vn chẳng hạn, chuyên biệt để tạo lợi thế nha bạn

Thì mong muốn nó sẽ không lỗi thời, và có thể tùy biến sau này, tức là nếu cái gì phát triển được thì mình đẩy mạnh, cái gì khó khăn thì mình off nó đi, cách làm là vậy mà nên để nhiều mục lớn, càng lẩu thập cẩm càng tốt