PDA

View Full Version : sao cái trang web cứ hiện lên hoài vậy?

autumn_wave712
13-04-2007, 17:35
trang http://winantispyware.com cứ tự động hiện lên hoài,tắt đi tắt lại mất thời gian quá,có cách nào các pác?

quangtrong
13-04-2007, 20:07
chắc bác bị dính mấy cái spy ware roài,scan virus đi bác

Tula1984
13-04-2007, 22:14
Máy bạn bị dính SPYWARE rùi, bạn phải tìm các chường trình diệt SPY như Ad-Aware Se (bản này miễn phí), spybot (bản này cũng miễn phí), mạnh nhất là SPYDOCTOR cái này mạnh nhất hiẹu quả nhất nhưng mất tiền đây
mình có cd key nhưng chỉ là cdkey dùng trong 30 ngày thui, nếu cần gửi mail cho mình nhé: gacon198494@ayhoo.com

trieudoahong
13-04-2007, 23:23
share đại đi. có key mà bắt gửi mail thì hơi mệt đó? :p

trihhnguyen
14-04-2007, 10:31
Key dùng 30 ngày lấy làm gì.Nếu xài vĩnh viễn thì lấy

autumn_wave712
23-04-2007, 13:02
mi`nh xài ADS gone mà vẫn ko được?Các bác có ý kiến gì ko nè?

NoZ
23-04-2007, 15:59
Con "yêu tinh" Win Antivirus này đúng là spyware nhưng thuộc hàng cao thủ nên đa số các trình quét virus lẫn spyware mạnh hiện nay đều không detect được nó (không biết nó có đi cửa sau với các nhà phát triển trình diệt virus và spyware nổi tiếng không)

Con yêu này có thể phân thân thành WinAntivirus Pro 2006/2007 hoặc WinAntiSpyware, ErrorSafe, SystemDoctor 2006, WinFixer...Cư dân mạng ai mà hớ hênh sơ xuất là bị nó thịt liền. Tình trạng máy sau đó thật thảm hại, tốc độ chậm phát sợ và đặc biệt là khó download.

Hiện nay, đã có phần mềm trị được con yêu tinh này. NoZ attach tại đây. Anh em ai bị con yêu này quấy nhiễu thì cứ down về.

Vài lưu ý về cách sử dụng:
1. Chương trình này chỉ chuyên diệt con winantivirus, khi chạy chương trình, bạn chú ý chương trình sẽ thông báo.

- Ngay khi phát hiện máy bạn dính con virtumudo, chương trình sẽ khởi động máy lại để tiêu diệt yêu quái

2. Vì vậy khi chạy chương trình, bạn nên save lại các văn bản hoặc công việc đang thực hiện trên máy tính. Rút USB, đĩa mềm, cd boot khỏi các ổ đĩa.

Ok, thử nhé. NoZ đã bị và thử rất thành công.

À, thêm vài dòng lưu ý: Các bạn không nên vào các trang web có tên miền liệt kê sau
errorsafe.com
winantivirus.com
winfixer.com
winantispyware.com
systemdoctor.com

DQM
23-04-2007, 16:11
1 cái hay đây, con này lam nhiều người dau đầu lắm rồi

autumn_wave712
23-04-2007, 20:42
thanks NoZ nhìu nhìu...

autumn_wave712
23-04-2007, 21:22
nhưng vẫn ko được mấy pác ui,giờ nó nhảy sang trang này nè:http://adfarm.mediaplex.com->có vẻ như cái của pác NoZ ko hiệu nghiệm rùi...đau khổ...hic!!!

TongNghien
24-04-2007, 03:54
Bạn ơi, hay là khi mở Internet Explorer lên, bạn thử mở menu "Tools". Rồi nhấn vào "Internet Options".

Hiện ra một cửa sổ (màn hình) nhỏ, bạn nhấn vào nút bấm "Use Blank". Sau đó, nhấn nút "Apply", rồi "OK".

Cách này không diệt được spyware trên, nhưng có thể bỏ được cái vụ tự động mở trang của nó.

Muốn diệt spyware, hãy thử mua đĩa CD nào mà có ghi (hoặc có tính năng): "Boot bằng Hiren's Boot CD".
Mua về, bỏ CD này vào ổ. Khởi động máy để cho CD chạy từ màn hình DOS (màn hình đen). Chọn mục "Antivirus Tools", rồi chọn "McAfee Virus Scan". Sau đó theo hướng dẫn trên màn hình.

Mong rằng bạn sẽ thành công.

NoZ
26-04-2007, 16:42
nhưng vẫn ko được mấy pác ui,giờ nó nhảy sang trang này nè:http://adfarm.mediaplex.com->có vẻ như cái của pác NoZ ko hiệu nghiệm rùi...đau khổ...hic!!!

Khi bạn chạy chương trình của mình, máy bạn có khởi động lại không? Nếu có thì chắc chắn con yêu tinh WinAntivirus đã bị diệt rồi.

Hiện tại, máy của bạn bị con Adware-DesktopMedia.dr (theo report của McAfee - con này bị phát hiện từ năm ngoái). Theo vài report khác trên mạng Ebay, con yêu này cũng có liên quan đến WinFixer, một hóa thân của WinAntivirus nhưng ở dạng khác. Bạn nên cập nhật các trình diệt virus trên máy của bạn và quét toàn bộ hệ thống.

Cách tốt nhất là theo hướng dẫn của TongNghien, mua đĩa Hiren's Boot mới nhất nhé và scan toàn bộ hệ thống của bạn trong Dos.

Nếu vẫn không trị được, bạn post bài reply ở đây và NoZ sẽ hướng dẫn bạn cách khác.

autumn_wave712
30-04-2007, 13:32
thanks may pa'c nhi`u

saosieumoi
19-05-2007, 01:24
Amen, máy của tui cũng dính con spyware này nè. Nó dụ tui vô trang ErrorSafe.com, rùi dụ tui quét máy tính -> nó hét máy tui bị 58 lỗi !!! làm tui lo muốn chết, lên mạng tìm key của ErrorSafe, may mắn ghé vô trang nỳ thấy đúng thuốc mình cần tìm (suýt tý nữa bị nó dụ). Một lần nữa thanks các pác.

NoZ
19-05-2007, 21:00
Mô phật, cũng may là bạn tìm được đúng thuốc. Hoho

bảo hà
19-05-2007, 21:19
Bác NoZ cho em hỏi tí lướt web bị dính những loại đó không nói làm gì nhưng có lần tôi vào trang manguon.com có hiện tượng mình vào được rồi thì thằng khác hiện ra chen ngang, cho dù CPU của tôi không bị Virus hay Spyware, đến hôm sau vào lại thì không còn hiện tượng đó nữa vậy là sao ? các ban ai đã bị trường hợp đó chưa ?

mtl0612
19-05-2007, 21:56
Bác NoZ cho em hỏi tí lướt web bị dính những loại đó không nói làm gì nhưng có lần tôi vào trang manguon.com có hiện tượng mình vào được rồi thì thằng khác hiện ra chen ngang, cho dù CPU của tôi không bị Virus hay Spyware, đến hôm sau vào lại thì không còn hiện tượng đó nữa vậy là sao ? các ban ai đã bị trường hợp đó chưa ?

Chắc đó là lúc đó trang manguon.com bị hack mã nguồn tự động chuyển tới trang khác ( trang nào thì tớ quên rồi ).

loimaytinh
17-07-2008, 13:20
giup em voi may em gio moi lan vao web la no hien len trang web http://infectionscanner.com/presalepage ,lam em khong the nao vao trang web nao duoc het, co ai giup em mot tay tri thang nay voi, em dow cai VirtumundoBeGone.zip cua anh NOZ ma khong dơ duoc