PDA

View Full Version : Quản lý thời gian sử dụng Internet và website?

quynhnvn
20-01-2013, 11:37
Mình muốn hỏi có phần mềm nào quản lý được thời gian sử dụng internet của máy tính không? và mình có biết được người đó đã truy cập vào website nào không? Tại có thằng em ăn cứ lên mạng suốt ngày, chửi cũng như không à.

superthin
20-01-2013, 11:52
Có rất nhiều phần mềm để làm việc này. Tuy nhiên nếu thằng em của chủ topic là một tay thường vọc máy tính thì việc dùng phần mềm để hạn chế là bất khả thi.

Xin giới thiệu một phần mềm dạng "ngon, bổ, rẻ" (hoặc sẵn có chỉ cần bật lên): Dùng cho Windows 7 (http://windows.microsoft.com/en-US/windows7/products/features/parental-controls) ; dùng cho Mac OS X (http://support.apple.com/kb/HT2900) và dùng cho Linux (https://launchpad.net/webcontentcontrol/).

Nhưng để giải quyết triệt để phải tìm biện pháp khác bằng cách "ban hành luật", nếu phạm luật thì xử bằng cách bạt tai, cắt kinh tế hoặc điên hơn là vác mã tấu chém nó, nếu đánh không lại nó thì tự khắc đi khỏi nhà, để nó muốn làm gì đó thì làm :D

quynhnvn
20-01-2013, 15:37
Cái vụ biện pháp triệt để chắc là không được rồi. Vì thằng em nó to hơn mình. Chỉ có cách đi khỏi nhà là phương án thôi. Cái Parental-controls có hạn chế được thời gian nhưng không khóa được website hay sao ấy.Có phần mềm nào cho mình khóa website (mạng xã hội: facebook, mấy website đen...) thì hay hơn. Nếu xem lại được lịch sử nó vào website thì càng tốt. Vì mấy tuần nay mình vào lịch sử trình duyệt kiểm tra thì trống không.

future_day
22-01-2013, 16:50
đang xài trend, trend co chuc nang khoa ca link ma ban k cho phep

PVKenDa
23-01-2013, 11:42
Cái vụ biện pháp triệt để chắc là không được rồi. Vì thằng em nó to hơn mình. Chỉ có cách đi khỏi nhà là phương án thôi. Cái Parental-controls có hạn chế được thời gian nhưng không khóa được website hay sao ấy.Có phần mềm nào cho mình khóa website (mạng xã hội: facebook, mấy website đen...) thì hay hơn. Nếu xem lại được lịch sử nó vào website thì càng tốt. Vì mấy tuần nay mình vào lịch sử trình duyệt kiểm tra thì trống không.

nó clear sạch rùi lấy cái gì mà xem hả bác ^^

Zkis
23-01-2013, 12:00
Thằng em của chú có vẻ khôn lắm đây :D, Trên công ty mình sử dụng cái chương trình Worry-Free gì của TrendMicro, ức chế dã man, khóa web cả ngày chỉ mở từ 12h đến 1h mà giờ đó là giờ ngủ nữa chứ :( tìm cách quậy mà không được .. buồn !

superthin
23-01-2013, 13:29
Cách đơn giản nhất là mỗi lần đi đâu lấy cái modem bỏ vào ba lô mang theo, thằng ở nhà chỉ có thể sử dụng máy tính offline mà không thể online. Nếu nó online, vào BIOS Setup khóa cổng USB lại và đặt mật khẩu cho BIOS, lúc này hết sử dụng USB 3G luôn.

4evand1
23-01-2013, 13:59
dùng kaspersky có phần parent control quản lý vô tư bác nhé

future_day
24-01-2013, 11:40
Thằng em của chú có vẻ khôn lắm đây :D, Trên công ty mình sử dụng cái chương trình Worry-Free gì của TrendMicro, ức chế dã man, khóa web cả ngày chỉ mở từ 12h đến 1h mà giờ đó là giờ ngủ nữa chứ :( tìm cách quậy mà không được .. buồn !
đúng rùi, trend mình dang xài nè, chưa cài đạt vụ đó nhưng có nghe nói là nó kiểm soát khá tốt ak, chặn web là ok...

chantinh_hd1090
24-01-2013, 12:07

Oh trend có chức năng hay vậy à. Người dùng cá nhân ở nhà có sử dụng chức năng này của Trend được không bác, nhờ hướng dẫn thêm, mình cũng đang tìm hiểu về phần này.

future_day
24-01-2013, 12:52
Oh trend có chức năng hay vậy à. Người dùng cá nhân ở nhà có sử dụng chức năng này của Trend được không bác, nhờ hướng dẫn thêm, mình cũng đang tìm hiểu về phần này.
được ak, chặn web la ok

baotrihethong
24-01-2013, 14:39
Hầu hết cách trình diệt virus xịn : KIS, BIT, Trend...đều tích hợp firewall để kiểm soát truy cập.

Hoặc bạn có thể hạn chế truy cập trực tiếp từ model về thời gian sử dụng internet.

Về phần kiểm soát truy cập, mình thấy BIT nổi trội hơn hẳn so với các trình diệt virus khác.

Zkis
24-01-2013, 16:40

Cái này mấy thằng IT nó ngồi trên Server nó quản lý chứ mình là nhân viên thì có biết gì đâu :D lâu lâu rãnh lên xin chú ấy thả ra tí để vào mạng đọc báo chơi :) Dùng cái gói Trendmicro Titanium cho cá nhân đó. hình như cũng có đó . Mới lên tìm hiểu tính đem về cài máy nhà xài kiểm soát thằng nhóc ở nhà :D

chantinh_hd1090
24-01-2013, 16:52
Cái này mấy thằng IT nó ngồi trên Server nó quản lý chứ mình là nhân viên thì có biết gì đâu :D lâu lâu rãnh lên xin chú ấy thả ra tí để vào mạng đọc báo chơi :) Dùng cái gói Trendmicro Titanium cho cá nhân đó. hình như cũng có đó . Mới lên tìm hiểu tính đem về cài máy nhà xài kiểm soát thằng nhóc ở nhà :D

Em bắt đầu thích Trend rồi đó, cài thử phá mấy thằng trong phòng mới được.

itbrao
24-01-2013, 19:58
Cách đơn giản nhất là mỗi lần đi đâu lấy cái modem bỏ vào ba lô mang theo, thằng ở nhà chỉ có thể sử dụng máy tính offline mà không thể online. Nếu nó online, vào BIOS Setup khóa cổng USB lại và đặt mật khẩu cho BIOS, lúc này hết sử dụng USB 3G luôn.
Cách bro chỉ đúng là dã sờ man...^^ quá được.....

PVKenDa
24-01-2013, 20:26
Hầu hết cách trình diệt virus xịn : KIS, BIT, Trend...đều tích hợp firewall để kiểm soát truy cập.

Hoặc bạn có thể hạn chế truy cập trực tiếp từ model về thời gian sử dụng internet.

Về phần kiểm soát truy cập, mình thấy BIT nổi trội hơn hẳn so với các trình diệt virus khác.

KIS thì quá nặng , update liên tục bác à, BIT thì em chưa dùng , còn trend thì nghe nói có "điện toán đám mây" khá nhẹ

itmeit
24-01-2013, 20:44
dùng kaspersky có phần parent control quản lý vô tư bác nhé

ĐÚng rùi, kaspersky có thằng này nè, bác cứ dùng nó mà trị thằng em của bác...^^. còn không trị được thì cứ đi đâu vác cái modem theo đó là ok nhất...

GHYA
24-01-2013, 21:27
haha trend khóa vào internet cứ như là win server 2k3 ấy nhỉ

Xda1980
24-01-2013, 21:30
ĐÚng rùi, kaspersky có thằng này nè, bác cứ dùng nó mà trị thằng em của bác...^^. còn không trị được thì cứ đi đâu vác cái modem theo đó là ok nhất...

bác này cứ thích đùa , phần mềm thì nhìu thế , ko phát huy hết tác dụng của nó thì hơi phí , KIS cũng có , Trend cũng có , bác dùng thử xem cái nào ngon

future_day
24-01-2013, 22:41

á, ghê quá ban ui........

itmeit
25-01-2013, 08:47
bác này cứ thích đùa , phần mềm thì nhìu thế , ko phát huy hết tác dụng của nó thì hơi phí , KIS cũng có , Trend cũng có , bác dùng thử xem cái nào ngon
Kis thì nặng máy quá, em có xài qua rồi, còn Trend thì phải thử xem thế nào chứ chưa có dùng.

future_day
25-01-2013, 10:03
KIS thì nặng thiệt...

Xda1980
25-01-2013, 10:54
Kis thì nặng máy quá, em có xài qua rồi, còn Trend thì phải thử xem thế nào chứ chưa có dùng.

công nhận với bác là KIS nó nặng thiệt , còn ko thì bác dùng trend micro đi , chắc là phù hợp với cấu hình máy bác đấy mà còn có nhìu cái tích hợp hay lắm, em nghĩ bác sẽ hài lòng đấy

ConDuongMua1985
25-01-2013, 10:56
công nhận với bác là KIS nó nặng thiệt , còn ko thì bác dùng trend micro đi , chắc là phù hợp với cấu hình máy bác đấy mà còn có nhìu cái tích hợp hay lắm, em nghĩ bác sẽ hài lòng đấy

có cái gì hay ở Trend vậy ??? chắc đáp ứng đc nhu cầu của chủ thớt rùi phải ko ? vậy còn có tình năng nào hay nữa bạn???

Xda1980
25-01-2013, 11:02
có cái gì hay ở Trend vậy ??? chắc đáp ứng đc nhu cầu của chủ thớt rùi phải ko ? vậy còn có tình năng nào hay nữa bạn???

thì sử dụng công nghệ "điện toàn đám mây" ở Vn thì ít có AV nào có nhé, ko cần phải update 2 3 tiếng như 1 số phần mềm khác, ngoài ra còn có thêm vài tính năng như tối ưu hóa hiệu xuất máy , ... với lại nếu bạn ko tin thì mình có thể cho bạn 1 key 6 tháng để thử

ConDuongMua1985
25-01-2013, 11:06
rồi nghe bác nói hay quá , cho em xin 1 key dùng thử nhé , inbox giúp em , tks

chantinh_hd1090
25-01-2013, 11:14
thì sử dụng công nghệ "điện toàn đám mây" ở Vn thì ít có AV nào có nhé, ko cần phải update 2 3 tiếng như 1 số phần mềm khác, ngoài ra còn có thêm vài tính năng như tối ưu hóa hiệu xuất máy , ... với lại nếu bạn ko tin thì mình có thể cho bạn 1 key 6 tháng để thử

Bạn có share key Trend nua hả, cho mình 1 key với đi tìm mấy bữa nay, inbox cho mình nha, thanks nhiều.

Xda1980
25-01-2013, 11:56
Bạn có share key Trend nua hả, cho mình 1 key với đi tìm mấy bữa nay, inbox cho mình nha, thanks nhiều.

ok bạn , hi vọng dùng thử sẽ thích

quynhnvn
26-01-2013, 15:41
ok bạn , hi vọng dùng thử sẽ thích

Nếu được bạn gửi cho mình 1 key dùng thử với nha. Để xem có cải thiện được tình hình không. Nếu được thì cảm ơn và sẽ hậu tạ bạn hiền...

Xda1980
26-01-2013, 20:50
rồi đó bạn ^^ ... thử đi

quynhnvn
28-01-2013, 22:15
rồi đó bạn ^^ ... thử đi
Cảm ơn nhé, mình sẽ thử xem thế nào.