PDA

View Full Version : tại xao chorme với lại ff không hoạt động flast được

trongnhanbl
20-01-2013, 10:58
như tiêu đề, mình vừa chơi võ lâm vừa lướt web là xảy ra hiện tượng đó ak chĩ chorme và ff là bị thôi còn cái ex thy không sao, mạc dầu đã cài đặt flast mới nhât, cài lại rất nhiều bãn win, nhưng cũng vậy, có pro nào vào chỉ mình không. mình dung men giga sotket 1155. mình nghĩ chắc tại men giga nó bị vậy

superthin
20-01-2013, 12:56
Mainboard thì ảnh hưởng gì đến việc không chạy được phần mềm này mà không chạy được phần mềm kia trong khi các phần mềm đang chạy không thiên về chọc ngoáy vào hệ thống. Bạn thử chạy trình duyệt trước khi chạy game xem thế nào? Thậm chí là dùng các phương pháp loại trừ để hiểu vì sao hai phần mềm kia hông chạy được: cài máy mới, chỉ cài Chrome và Firefox mà không chạy thêm gì khác, nếu chạy, cài tiếp game Võ Lâm xem chuyện gì xảy ra? Túm lại là máy bạn có thể có virus hoặc chương trình ác ý nào đó cấm chạy trình duyệt để tránh bạn lên mạng mò ra cách loại bỏ nó ra khỏi máy. Nếu bí quá thì như mình nè: dùng một máy khác để duyệt web và nếu chạy qua chạy lại bất tiện, ngay máy bạn ngồi remote vào máy kia dùng trình duyệt.