PDA

View Full Version : Bị người khác mạo danh trên Facebook, kêu cứu ở đâu?

superthin
18-01-2013, 13:02
Tình hình là mình có nhỏ em họ, một hôm nó vào Facebook thì thấy có một trang với thông tin là của nó, hình ảnh là của nó, và rất nhiều người vào kết bạn với cái trang mạo danh này,... giờ thì nó chưa thấy có những thông tin gì nghiêm trọng xảy ra, nhưng nó đang lo ngay ngáy vì bắt đầu có những thông tin cập nhật không đúng về nó, ví dụ như vào khóc hu hu vì bị giật mất điện thoại hoặc đang ngồi ở quán ăn thì phát hiện ra quên mang theo ví/ bóp.

Vậy làm thế nào để thông báo với Facebook và cách thức để Facebook xóa bỏ trang giả mạo kia?

killsomeone
18-01-2013, 14:11
Scan CMND gửi cho FB và nói rõ trang đó giả danh lừa đảo, chắc họ xử lý thôi bác siêu mỏng à :D

penny3001
21-01-2013, 13:29
em họ bác là diễn viên ca sĩ à, ko thì cứ người wen mà add thôi, để thông tin chỉ có bạn bè mới được xem thôi, để public bọn lừa đảo nó cập nhật thông tin của mình để nó lừa đảo đấy

Nexsoftdotvn
21-01-2013, 15:12
internet thì điều gì cũng có thể xảy ra bạn ah

maicon
27-01-2013, 23:13
Giờ tui lấy cái nick superthin đi nơi khác quậy cho mang tiếng, có bị sao ko nhỉ ?

superthin
27-01-2013, 23:37
Đã scan giấy CMND và gửi cho Facebook nhưng nó bảo đợi nó xem xét thế nào đã vì nó chưa gặp trường hợp nào như vậy ở VN và nó không có chi nhánh ở VN nên phải tìm tư vấn.

Giờ tui lấy cái nick superthin đi nơi khác quậy cho mang tiếng, có bị sao ko nhỉ ?

Có khi được miếng chứ không chỉ được tiếng thôi đâu :D, miếng này nuốt trôi xong là... tắt thở luôn.

Bótay.com
23-03-2014, 19:52
Phức tạp thật, Vn mình chả có gì mà nó không làm !!!