PDA

View Full Version : Những người tiếp xúc với máy tính nhiều thường sinh con gái?

dungpt2003
12-04-2007, 19:18
Tiếp xúc nhiều là trực tiếp làm việc với máy tính, ngồi làm >7h ngày và thời gian trên 2 năm.

Bạn mình có nhiều người làm lập trình và hầu hết đều sinh con gái.
Theo các bạn, liệu có đúng ko nhỉ?

Quý Phi
12-04-2007, 19:48
Tiếp xúc nhiều là trực tiếp làm việc với máy tính, ngồi làm >7h ngày và thời gian trên 2 năm.

Tin cái gì bồ ơi, xóm tôi có mấy bà cả đời chưa nhìn thấy cái máy tính mà vẫn đẻ con gái đều đều :)

all4country
12-04-2007, 20:36
Mấy bà không tiếp xúc nhưng "chồng" của mấy bà tiếp xúc thì sao? :unsure:

Tin cái gì bồ ơi, xóm tôi có mấy bà cả đời chưa nhìn thấy cái máy tính mà vẫn đẻ con gái đều đều :)

ditihoki
12-04-2007, 21:24
Tui cũng nghĩ vậy, công ty tui sinh toàn con gái các bác ạ. Chắc mai mốt mình cũng vậy quá.

khoabeo108
12-04-2007, 21:43
Ui, mừng quá, mình thích con gái!

itdanang
12-04-2007, 23:10
Ui, đẻ con trai cho nó phá nhà sao :)

imaging
12-04-2007, 23:22
Tại các bạn ngồi nhiều lại hay khép 2 chân nên chỗ ấy bị nóng quá do đo cái thằng y nó chết nhiều => sinh con gái.
Vậy nên khi ngồi máy tính nên mở rộng chố đó ra, thỉnh thoàng đan 2 tay vào nhau và ngoáy đều, cử động khớp cổ chân và ngón chân, đồng thời chớp mắt nhiều. Thế là OK, rồi lại có đến 1000... con trai ấy chứ.

The Old Man
13-04-2007, 01:04
Sanh con trai hay gái tuỳ theo yếu tố sau:
CRT hay LCD
Chuột Wire hay Wireless.
Keyboard có dây hay không dây.
Ram nhiếu hay ít.
Có firewall hay không có.
Internet Dialup hay DSL
WIFI hay không Wifi
LAptop hay Desktop
có Antivirus hay không
XP hay Vista

phnam
13-04-2007, 01:20
Nghe nói còn dễ... vô sinh nữa cơ,nhưng chỉ là nghe nói thôi,không biết đã có cơ sở khoa học nào nói chửa?
Bác TOM có thể nói rõ hơn không?cháu đang quan tâm vấn đề này ;-)

trieudoahong
13-04-2007, 01:20
Tại các bạn ngồi nhiều lại hay khép 2 chân nên chỗ ấy bị nóng quá do đo cái thằng y nó chết nhiều => sinh con gái.
Vậy nên khi ngồi máy tính nên mở rộng chố đó ra, thỉnh thoàng đan 2 tay vào nhau và ngoáy đều, cử động khớp cổ chân và ngón chân, đồng thời chớp mắt nhiều. Thế là OK, rồi lại có đến 1000... con trai ấy chứ.

sư huynh này rành quá. chắc cũng là "cao thủ" đây.

The Old Man
13-04-2007, 01:36
Nghe nói còn dễ... vô sinh nữa cơ,nhưng chỉ là nghe nói thôi,không biết đã có cơ sở khoa học nào nói chửa?
Bác TOM có thể nói rõ hơn không?cháu đang quan tâm vấn đề này ;-)
Xin lổi bạn nhá nếu bạn tin những gì tôi đã viết trong Thread này.

Không có cơ sở khoa học nào chứng minh việc dùng Vi Tính tạo vô sinh hay sinh nhiều gái hơn trai v.v.

Tôi chỉ theo các bạn trong DĐ tếu thêm vài câu giúp vui làm bạn tưởng thiệt.

Xin xác minh:
Chuyện hoàn toàn không có thật

VnComputerJobs
13-04-2007, 03:56
humm, tôi ngồi đến 16 tiếng một ngày vẫn sinh con trai đấy.

Sinh con trai hay gái phụ thuộc vào kiến thức của các bạn về việc này. Nếu các bạn không chịu đọc sách mà vẫn muốn sinh con trai thì cứ phone cho tôi, sẽ giúp đớ nhiệt tình :D

DigiPower
13-04-2007, 04:25
Dùng bản quyền hay bẻ khoá có bản quyền hay bẻ khóa thì cũng có con tuốt nếu ko có "firewall". :D

dungpt2003
13-04-2007, 06:10
humm, tôi ngồi đến 16 tiếng một ngày vẫn sinh con trai đấy.

Sinh con trai hay gái phụ thuộc vào kiến thức của các bạn về việc này. Nếu các bạn không chịu đọc sách mà vẫn muốn sinh con trai thì cứ phone cho tôi, sẽ giúp đớ nhiệt tình :D

Đồng ý với ý kiến bác này nhưng mà tôi nói là thường sinh con gái mà. Đâu phải lúc nào cũng bít mà chuyển bị chú tâm là bao giờ có đâu.
Nói xấu tý: Bít đâu ham cái máy tính quá lại đi làm nghĩa vụ thôi thì sao. :D

Maolivn
13-04-2007, 13:01
Ngồi máy và ôm vợ có liên quan gì đến nhau không nhỉ :D, mà lại có chuyện sinh trai hay gái =))

khoabeo108
13-04-2007, 20:09
Đang liên tưởng đến các anh em làm việc trong lò bánh mì :D:D

dvc256
13-04-2007, 22:09
Bạn có kỹ thuật thế đến tận nơi giúp thì tốt quá

hoandv_it
27-04-2007, 00:31
có bản quyền hay bẻ khóa thì cũng có con tuốt nếu ko có "firewall". :D

Firewall cũng bị vượt qua !
Không ăn thua đâu bồ ơi . hì

chercercer
27-04-2007, 17:45
Tui thích sinh con trai hơn. Sau này nó lớn lên còn kế nghiệp được.

Xin xác minh:
Chuyện hoàn toàn không có thật

Nhưng cũng có thể những người thường làm việc với máy tính tỉ lệ sinh con gái lên tới 70%.

nguyenthuyduong
27-04-2007, 18:49
con gái hay trai đâu phải là ngồi nhiều trên máy tính, mà là do gen di truyền thôi bạn a.

khoabeo108
27-04-2007, 20:17
con gái hay trai đâu phải là ngồi nhiều trên máy tính, mà là do gen di truyền thôi bạn a.

Haha, bạn này, hồi phổ thông học môn sinh học thế nào mà lại nói là do "gen di truyền"? :)

quangtrong
28-04-2007, 09:12
Tui thì con gái con trai đc tuốt nhưng chí ít cũng phải có 1 thằng sau này chống gậy chứ lol còn cái nóng nóng mà nó diệt hết ...... :whistling thì khả năng "dính chưởng" thấp hơn thoai,ko vấn đề gì

NDakota
09-05-2007, 17:39
ui dzao
tat ca phai do cac bac co chiu tim hieu ve van de nay.
Lam the nao co the co thang ku

Tiger20
17-05-2007, 23:56
Máy tính liên quan đến sinh đẻ à?Ai phát hiện ra thế???

muabanhay
18-05-2007, 16:29
Khà khà vu này vui nghen, có vẻ đúng đó, ngồi nhiều sẽ sinh con gái
do thiếu thằng YY
tuy nhiên mấy người có tính sôi nổi thường sinh con gái

muabanhay
18-05-2007, 16:35
Khà khà vu này vui nghen, có vẻ đúng đó, ngồi nhiều sẽ sinh con gái
do thiếu thằng YY
tuy nhiên mấy người có tính sôi nổi thường sinh con gái

Hi!net
18-05-2007, 19:01
hay do ngồi nhiều nó yếu sinh lý đâm ra sinh con gái nhỉ vì phái nữ vấn thường yếu hơn phái nam...
-------
Chưa thấy bạn nào nói là tui không quan tâm là trai hay gái vì tôi không lập gia đình nhỉ ?? :D

VnComputerJobs
20-05-2007, 00:17
đây rồi, có bài liên quan http://chamsoctre.com/content/view/28/34/

assdung
13-07-2008, 16:55
con nào mà chả là con đều là mình sinh ra cả các ông thật là quan niệm vớ vẩn

nguyenloc_22
15-07-2008, 19:10

mà theo tui thì tâm lý các lập trình viên thường là thích sinh con giá hơn, hi

duongtien
15-07-2008, 19:15
Em mới 19 tuổi... nhưng thích sinh con trai... làm thế nào bây giờ????

khoathi
16-07-2008, 16:44
ui trùi, pé mới 19 tuổi mà thích sinh con rùi à ?

thanhsoros
16-07-2008, 16:48
Mê tín theo kiểu dân IT, lol

darkera13
16-07-2008, 17:37

Giờ em mới biết vì sao Châu Phi tỉ lệ Nữ/Nam lớn nhất thế giới :).

thanhsoros
16-07-2008, 17:39
ddth đã 6 tuổi rồi mà member là nữ có được bao nhiêu đâu ? lol

acongdeptrai
16-07-2008, 18:07
Ui chết anh,5 năm nay anh toàn ngồi máy tính trên 7h thì chết anh rùi,xem lại xem...

caibang9tui
17-07-2008, 00:19
hic, mà con trai hay con gái chắc gì đã là con mình, các bác cứ phải lo xa thế nhỉ ?

daoson_hai
17-07-2008, 08:23

Tội nghiệp bạn quá, nếu bạn bỏ một ít thời gian đọc một số sách về Sinh Học, thì chắc chắn bạn sẽ ko bi quan như vậy đâu.
Mình rất thích môn Sinh Học và cũng đọc khá nhiều tài liệu có liên quan đến Sinh sản nhưng chưa bao giờ thấy có chuyện sinh con trai hay con gái vì sử dụng nhiều máy tính cả. Mình cũng chỉ thấy khoa học nói là Tinh trùng bị suy yếu khi đàn ông hay đút điện thoại vào túi quần (các sóng của điện thoại làm ảnh hưởng "sức khỏe" của Tinh trùng).
Cho dù có sinh con trai hay con gái nhưng nó ngoan ngoãn thì bạn cũng luôn cảm thấy hạnh phúc huống chi con gái cũng dễ thương, hiền thục, siêng năng. Thế là đã mừng lắm rồi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nghe là biết bác này nói nhảm rồi ! Nhiệt độ tăng cao ở "khu vực đó" làm chết cả hai anh X và Y. Nhiệt độ cơ thể con người là 37 độ nhưng "khu vực đó" bao giờ cũng mát mẻ hơn cơ thể 2-->3 độ. Nếu trong thời gian dài tiếp xúc với nhiệt độ cao sẽ gây vô sinh chứ ko phải là chỉ anh Y chết như bác nói đâu.
Muốn sinh con trai con gái cũng đơn giản thôi, nhưng phải biết đặc tính sinh học của 2 anh X và Y.

dangdinhbo
05-09-2008, 13:47
như bạn.theo xu thế xã hội hiện nay.chắc sau này không có ai sinh con trai nữa.chắc không phải đâu bạn ơi.

zoros
05-09-2008, 21:02
tại sao đàn ông bị vô sinh...
vì sử dụng dtdd...để gần thèng nhỏ....
.....
Thế thì đàn bà sdung dtdd để gần "con nhỏ" có bị vô sinh không....
Và nếu thế thì sống trong thời đại này sẽ bị vô sinh hết á.....
ke..ke............
Rõ chán...

dinhhung_dtvt88
05-09-2008, 21:17
Hic hic ,tội nghiệp cho mấy ông thích đẻ con gái ,bây giờ sẽ phải ngồi máy một ngày 7h ,trong vòng 2 năm ,ha ha http://i382.photobucket.com/albums/oo262/phandinhhung/icon_smile.gif

superthin
05-09-2008, 21:35
Tranh luận kiểu này thấy giống chuyện vui này:

Hỏi: Tại sao con ngỗng nó kêu to?
Đáp: Tại nó có cái cổ dài.
Hỏi tiếp: Con ễnh ương có cái cổ dài không mà kêu to?
Đáp: ???!!!!

Khi ai đó bảo tiếp xúc với máy tính nhiều thì sinh con gái thì không đồng nghĩa với việc người không tiếp xúc với máy tính / ít tiếp xúc thì không sinh con gái. Nhập nhèm như vậy là trật logic vấn đề đang tranh luận.

Sinh con trai / con gái do những con tinh trùng. Theo sách vở thì những con tinh trùng mang nhiễm sắc thể qui định giống đực nhanh nhẹn hoạt bát, phóng nhanh hơn nhưng lại chết sớm hơn những con tinh trùng mang nhiễm sắc thể qui định giống cái (bò chậm nhưng chì, sống dai).

Vì vậy, có khả năng những người làm việc với máy tính nhiều thì anh ta ít có thời gian thư giãn nghỉ ngơi và rèn luyện thể dục thể thao => sức khỏe kém hơn những anh khác, đặc biệt là các bác ngồi máy tính nhiều lại hay nghiện thuốc lá / rượu nặng => mấy con tinh trùng mang nhiễm sắc thể giới tính nam ngắc ngoải hết, nên khi *** với vợ sẽ chỉ còn mấy con mang nhiễm sắc thể qui định giới tính là nữ => sinh con gái. Tuy nhiên, nếu bài nào đăng trên tạp chí y học thì tạm tin, đồn nhau bằng mồm chả nên tin. Nghe người ta cũng đồn vậy với mấy ông bán thịt heo ngoài chợ, thợ rèn, thợ hàn áp lực (hàn tàu thủy dưới nước), thợ đầu máy xe lửa, làm ở xưởng thuốc lá, nhà máy hạt nhân, phi hành gia,... nhưng chỉ là tin đồn.

Mr_zoro
09-09-2008, 08:12
Sinh con gái ngày nay có nhiều cái lợi , tỉ lệ chênh lệnh hiện nay thì sinh con gái ăn ngon mặc đẹp nhà lầu xe hơi dễ hơn ( lấy thằng chồng con đại gia ) :d

tme_power
09-09-2008, 08:55
Tội nghiệp bạn quá, nếu bạn bỏ một ít thời gian đọc một số sách về Sinh Học, thì chắc chắn bạn sẽ ko bi quan như vậy đâu.
Mình rất thích môn Sinh Học và cũng đọc khá nhiều tài liệu có liên quan đến Sinh sản nhưng chưa bao giờ thấy có chuyện sinh con trai hay con gái vì sử dụng nhiều máy tính cả. Mình cũng chỉ thấy khoa học nói là Tinh trùng bị suy yếu khi đàn ông hay đút điện thoại vào túi quần (các sóng của điện thoại làm ảnh hưởng "sức khỏe" của Tinh trùng).
Cho dù có sinh con trai hay con gái nhưng nó ngoan ngoãn thì bạn cũng luôn cảm thấy hạnh phúc huống chi con gái cũng dễ thương, hiền thục, siêng năng. Thế là đã mừng lắm rồi.

Biết đâu chưa có nguyên cứu khoa học nào về vấn đề này thì sao bác
Biết là nói cho vui thôi, nhưng nếu có một nguyên cứu nào đó mang tính xác thực sẽ tốt hơn

tayan_computer
26-09-2008, 17:20
chưa có tàii liệu khoa học nào chứng minh điều đó cả

thienthan_34
29-09-2008, 14:59
Chà,thế nì thì từ nay ít tiếp xúc với máy tính hơn vậy.Nhưng mình sẽ làm bài tập như thế nào nhỉ...

ke_ca_ro
29-09-2008, 18:59

Tớ lại thích có con gái. May quá!!!!!!

Panda_xinh
30-09-2008, 16:01
Có số liệu thống kê + nguồn tin không bác ơi. Ông anh em ngồi máy cày game suốt ngày mà vẫn cho ra hai thằng như giặc, năm nay thằng đầu mới 4 tuổi đã lại chơi game roài :D

sonhienboy
06-01-2009, 14:28
Theo mình nghĩ thì những người ngồi nhiều lười vận động, con ấy nó yếu thì tỉ lệ sinh con gái chắc là nhiều. Còn ngồi cả ngày và sáng chịu khó dậy sớm tập thể dục thì có mà sinh cả vài chục thằng con dai ấy chứ lị ..........

nhat_tim
06-01-2009, 19:36
Mình chỉ thấy ngồi máy tính nhiều đau mắt thôi chứ có liên quan gì đến việc sinh con đẻ cái đâu nhỉ. Mà có khi ngồi nhiều, lười vận động nên việc có thể yếu đi (ấy là em đoán thế). Cái này chắc đợi đến tuổi mới được kiểm nghiệm quá. hihi

bvnguyen
06-01-2009, 19:57
Vậy thì theo suy luận đó thì tiếp xúc ít thì hay sinh con trai còn tiếp súc vừa vừa thì chắc là BĐ :D

Lí luận quá hay, chí lí quá đi

mrthanh89
06-01-2009, 20:04
haaaaaaaaaaaaaaaaaaa