PDA

View Full Version : Pó tay cái máy tính

chuchuottui1987
12-04-2007, 15:40
Làm ơn giúp dùm em, máy tính nhà em cứ khởi động vô win(hình như là đến lúc chạy máy cái icon dưới khai dồng hồ) là bị đứng. đã thử cài lại ghót lại máy, cũng ko được, format cài lại luôn, cũng y chan, thay ổ cứng mới cũng tiếp tuc đứng.(pó tay) nhưng nấu để máy nghỉ mệt cỡ 4-5 tiếng thì vào được win vài tiếng là dứng nữa. ko biết làm sao. Em coi nhiệt dộ rồi nó báo chỷ khoãng 40 C thôi.em biết máy em bị gì làm ơn chỉ giúp.

dungvinhntv
12-04-2007, 15:57
như vậy là CPU hoac ram có vấn đề rồi đem ổ cứng qua máy khác thử coi sao

atasi
12-04-2007, 17:10
vấn đề có thể là FAN CPU sắp die rồi. Bạn thử mở thùng máy xem FAN còn chạy không khi win đứng yên. Cũng có thể là 1 thanh RAM nào đó die.

chutieudethuong
12-04-2007, 17:45
máy chạy chậm theo những gì bạn đưa ra thì rất có thể là do Nguồn. Bạn nên thay cục mới đi, thường nếu lỗi ram máy sẽ không chạy chậm mà lỗi màn hình xanh là chính. Mọi người thường hay quên để ý tới cục đó nhưng người ta quên mất tên của Nó "CỤC NGUỒN". nơi khởi đầu cho mọi thứ.

quangtrong
12-04-2007, 21:48
ờ ờ,nếu khả năng chạy vài tiếng mà win bị đứng thì xem lại cục nguồn,nhưng mà không khả năng cao cái trường hợp này lém.Vì nguồn thường làm cho khởi động lại

~guest
12-04-2007, 21:57
hí hí, các bro đã đưa ra những kẻ tình nghi là CPU, RAM, FAN, PSU, vậy cho tôi bổ xung luôn MAINBOARD cho nó "đủ bộ" luôn (vì HDD bạn thay rồi nên được loại) :D
Vì vậy tốt nhất bạn nên đem tới nơi bảo hành, ko thì chịu khó kiểm tra bằng cách thay từng link kiện một vậy

chuchuottui1987
13-04-2007, 14:49
mấy chú nói vậy thì coi như cái máy của em nó hư toàn bộ rồi, hic. có ai pro một chúc chỉ dùm đi.

buidanhthuy
13-04-2007, 20:43
Đã hỏng phần cứng thì pro chỉ thì có ích gì.
Có chỉ thì cuối cùng thì cũng phải mang ra hàng sửa thôi.