PDA

View Full Version : Ổ CỨng BỊ LỐi: Access Is Denied

truongtamphong12
11-04-2007, 11:31
Không biết máy tính bị gì mà dạo này khi bấm vào các ổ cứng thì không vào được và hiện lên thông báo sau: Access is denied. Chỉ vào được ổ C thôi, không biết bị lỗi gì mong các pro giúp đỡ. Đây là lối virus hay la lỗi của win.
thanks các pro trước!

lynx
11-04-2007, 12:23
Có thể có ai chơi khăm bạn không cho bạn vào partition D, E rồi. Bạn đọc các topic về security cho ntfs để giành quyền lại. Nếu họ set trên máy bạn thì bạn vẫn là Owner.

http://www.ddth.com/search.php?searchid=946738

Ngoài ra, máy bạn cũng có thể cài chương trình bảo vệ folder, partition như PC Security hoặc máy nhiễm spyware thì phải cài win lại xem.

phamhongle84
11-04-2007, 13:53
xem lại phân quền đi trong win đi
vào bằn quyền admin í

duy007vn
11-04-2007, 14:53
Chỉ cần có acc Administrator là có thể "Take Owner Ship" lấy lại quyền làm chủ :D

Metallica_BK
11-04-2007, 16:58
Chỉ cần có acc Administrator là có thể "Take Owner Ship" lấy lại quyền làm chủ :D

Chính xác, chỉ cần "Take Owner Ship" rồi set lại quyền Full Control là xong

truongtamphong12
11-04-2007, 20:27
cán ơn các ban da trả lời, dể mình làm theo cach cua các ban xem sao. Hy vọng là sẽ được
thanks for your help!

quangtrong
11-04-2007, 20:38
Híc.mọi người trả lời chi tiết quá roài,thui thì đã zào đây roài chào anh iem 1 tiếng roài ra lol

khoabeo108
11-04-2007, 20:39
Uh, cũng đồng ý với ý kiến của mọi người, là do phân quyền trên phân vùng NTFS của tài khoản Admin.
Nhưng ngoài ra, con virus tạo file autorun, sau khi giệt virus, thì cũng có loại tạo file autorun mà khi ta clik đúp chuột vào phân vùng nó cũng thông báo như thế. NẾu là virus này thì xóa file autorun.inf trong phân vùng đó là xong. Tuy nhiên, vẫn thiên về khả năng thứ nhất

duy007vn
12-04-2007, 16:46
Chỉ có thể là do phân quyền thôi. Vì nếu là virus thì ko lí nào chỉ có ổ C là ko bị dính chưởng :D

truongtamphong12
12-04-2007, 20:20
mình cũng nghĩ như các bạn, bởi vì mình đã quét virus rất kỷ rồi như không tìm thấy con nào hết. Nhưng mình chỉ phân vùng NTFS cho 2 ổ cài HDH Win XP thôi còn 2 ổ còn lại phân vùng FAT32. Khi vào Win ổ nào thì 3 ổ còn lại không vào được. Các bạn có thể chỉ rõ hơn được không, do phân vùng NTFS là sao?
cảm ơn các bạn đã chia sẽ
thanks for your help!

khoabeo108
12-04-2007, 20:31
mình cũng nghĩ như các bạn, bởi vì mình đã quét virus rất kỷ rồi như không tìm thấy con nào hết. Nhưng mình chỉ phân vùng NTFS cho 2 ổ cài HDH Win XP thôi còn 2 ổ còn lại phân vùng FAT32. Khi vào Win ổ nào thì 3 ổ còn lại không vào được. Các bạn có thể chỉ rõ hơn được không, do phân vùng NTFS là sao?
cảm ơn các bạn đã chia sẽ
thanks for your help!
Phân vùng FAT32 mà bị hiện tượng đó thì chắc chắn ko còn là do phân quyền nữa rồi.
Nếu là do virus, thìbạn scan xong cũng chưa hết được đâu. Hiện toàn bộ các file ẩn lên (cả file Hide protected operating system), rồi vào ổ đĩa, xóa file có tên gọi autorun.inf đi, sau đó restar lại máy

truongtamphong12
13-04-2007, 09:58
khoabeo108 ơi xáo file autorun.inf hay file autorun.ini, bởi vì mình cũng nghe người khác nói là xóa file autorun.ini. Máy mình chỉ có file autorun.inf thôi sau khi cho hiện tất cả các file. Bạn giúp mình với nhé. Cảm ơn nhiều
thnks for your help!

khoabeo108
13-04-2007, 17:15
khoabeo108 ơi xáo file autorun.inf hay file autorun.ini, bởi vì mình cũng nghe người khác nói là xóa file autorun.ini. Máy mình chỉ có file autorun.inf thôi sau khi cho hiện tất cả các file. Bạn giúp mình với nhé. Cảm ơn nhiều
thnks for your help!

=======>autorun.inf, chính xác là nó, delete nó đi và restar lại máy

nguyenvuhoang
13-04-2007, 17:21
chính xác la autorun.inf, trước khi xóa bạn nên open cai file đó xem nội dung của nó, bạn sẽ hiểu rõ hơn. Bạn đã kiếm đúng bệnh rồi đó

truongtamphong12
13-04-2007, 20:49
cảm ơn khoabeo108 và nguyenvuhoang mình đã làm theo các bạn và fix được rồi.
thanks a lot!

canaximu
05-06-2007, 13:18
Em cũng đang vấp vấn đề tương tự thế này mà không phải do virut,bác truongtamphong có thể giúp em không!Thanks
http://www.ddth.com/showthread.php?t=123595&highlight=access+denied

khoabeo108
05-06-2007, 15:43
Em cũng đang vấp vấn đề tương tự thế này mà không phải do virut,bác truongtamphong có thể giúp em không!Thanks
http://www.ddth.com/showthread.php?t=123595&highlight=access+denied

Bạn ko thấy rằng vấn đề đã được trả lời rồi sao?

hungchaua
05-06-2007, 17:35
Hien nay con virus tao tap tin autorun.info trên từng ổ đĩa làm cho các ổ cứng không truy cập được! Bạn dùng Synmatex để diệt chắc chắn sẽ được thôi. Các chương trình khác như BKAV, hay Norton utilities cũng không diệt hết (chả hiểu vì sao, mặc dù Symatex cũng nằm của hãng nhưng Norton thì không diệt hết được)

canaximu
08-06-2007, 05:04
Các bác thử right click một folder >Properties>Advance>Tick vao Encrypt contents to secure datas>apply>ok.
Xong rồi restart lại máy,bi giờ các bác mở các file trong folder đó không được nữa,và em thử Decrypt cũng không được,
có ai giúp em!

xiken
08-06-2007, 11:11
trong khoảng thời gian này co ai dùng máy tính của bạn không? và bạn có dung phần mêm Lock forder không? bạn kiểm tra lại kĩ xem nếu đúng mình hướng đẫn cách lấy lại Ổ đĩa bị mất