PDA

View Full Version : Fsoft đào tạo khóa 3 tháng????

phnam
11-04-2007, 02:58
Công ty Cổ phần Phần mềm FPT ( FPT Software) cần tuyển sinh viên CNTT cho chương trình đào tạo 3 tháng liên tục nhằm mục tiêu chuẩn bị nhân lực xuất khẩu phần mềm cho năm 2007
-Được đào tạo 3 tháng miễn phí, có học bổng trong thời gian đào tạo (Dựa trên kết quả học tập và kỷ luật)
-Có khả năng làm việc tốt ngay sau khi tốt nghiệp tại một Công ty hàng đầu về CNTT?
-Trở thành Lập trình viên chuyên nghiệp hay thậm chí Team Leader tại FPT Software chỉ sau 1 năm?
-Kinh nghiệm qua dự án theo Quy trình chuẩn CMMi-5?
Được đào tạo về:
· Quy trình sản xuất phần mềm CMMi-5 tại FPT Software .
· Chuyên sâu công nghệ: Java, .Net, C++, VC++, Cobol …
· Ngoại ngữ: có cơ hội trau dồi tiếng Anh, tiếng Nhật.
o Được tham gia dự án huấn luyện theo quy trình chuẩn tại
ty.
Các Bác thấy thế nào?
Đào tạo 3 tháng Free mà có nuốt trôi được chừng đấy không nhỉ?Trở thành chuyên nghiệp nữa?

ngocquang19877
11-04-2007, 08:11
Công ty Cổ phần Phần mềm FPT ( FPT Software) cần tuyển sinh viên CNTT cho chương trình đào tạo 3 tháng liên tục nhằm mục tiêu chuẩn bị nhân lực xuất khẩu phần mềm cho năm 2007
-Được đào tạo 3 tháng miễn phí, có học bổng trong thời gian đào tạo (Dựa trên kết quả học tập và kỷ luật)
-Có khả năng làm việc tốt ngay sau khi tốt nghiệp tại một Công ty hàng đầu về CNTT?
-Trở thành Lập trình viên chuyên nghiệp hay thậm chí Team Leader tại FPT Software chỉ sau 1 năm?
-Kinh nghiệm qua dự án theo Quy trình chuẩn CMMi-5?
Được đào tạo về:
· Quy trình sản xuất phần mềm CMMi-5 tại FPT Software .
· Chuyên sâu công nghệ: Java, .Net, C++, VC++, Cobol …
· Ngoại ngữ: có cơ hội trau dồi tiếng Anh, tiếng Nhật.
o Được tham gia dự án huấn luyện theo quy trình chuẩn tại
ty.
Các Bác thấy thế nào?
Đào tạo 3 tháng Free mà có nuốt trôi được chừng đấy không nhỉ?Trở thành chuyên nghiệp nữa?

Tớ đang tham dự chương trình này nè lol. Một tuần học 19 courses lol.

ĐẦuĐInh
11-04-2007, 08:48
Tiêu chuẩn tham gia?nghe cũng hấp dẫn đấy. Cứ thử xem nào, chỉ có 03 tháng thôi mà.

chien85
11-04-2007, 21:35
Đi tàu nhanh hả các bác

phnam
11-04-2007, 21:50
Chắc nó cho học công nghệ ấy mà để thành thợ gõ ấy mà bạn,riêng java học 3 tháng mà còn thấy chưa đủ nữa là nuốt hết chừng đó.

duongdragonxxx
11-04-2007, 23:25
cái này đăng ký ở đâu dzậy, mà free à?

therebex
12-04-2007, 00:43
Đúng vậy, hoàn toàn FREE, với ĐK bạn phải là

Sinh viên năm cuối ngành CNTT và liên quan (ĐH Bách Khoa, ĐH Công nghệ, HV Bưu chính Viến thông…)
Phải thi tuyển đầu vào
Miễn thi tuyển đầu vào nếu có 1 trong 3 ĐK sau
- Sinh viên giỏi (từ 8.0 trở lên)
- Sinh viên có chứng chỉ FE, SW
- Sinh viên đoạt giải quốc gia, quốc tế về Tin học, Toán

ngocquang19877
12-04-2007, 07:19
Chắc nó cho học công nghệ ấy mà để thành thợ gõ ấy mà bạn,riêng java học 3 tháng mà còn thấy chưa đủ nữa là nuốt hết chừng đó.

Chương trình này nó đào tạo kô phải để lấy người làm việc đâu bạn :) .

conank
12-04-2007, 08:07
Tớ đang tham dự chương trình này nè lol. Một tuần học 19 courses lol.

Sao bác quang vào được nhở, chương trình dành cho SV năm cuối ĐH mà, ở HN nữa chứ, xem trên trang web nó ghi thế :)

ngocquang19877
12-04-2007, 08:47
Sao bác quang vào được nhở, chương trình dành cho SV năm cuối ĐH mà, ở HN nữa chứ, xem trên trang web nó ghi thế :)

Tớ thì tham dự chương trình dành cho nhân viên. Về cơ bản thì cấu trúc chương trình giống nhau, nhưng cái ở trên thì nó focus lên việc marketing cho FPT (các chị training trong đó nói thế lol). Mà nói chung thì công ty nào khi mở khóa training free cho students ở ngoài thì chả làm thế.

conank
12-04-2007, 09:56
Hơ, thanks bác trả lời, làm em thắc mắc mãi, tưởng bác ở mãi tận HN xa xôi :)

Em nhận được PM của bác rồi, tiếc quá nhẩy, năm 2 em lại học ở CMT8 cho nó gần nhà, bò lên Nam Quốc Cang xa quá, nhà em ở GV mờ

phnam
13-04-2007, 17:58
@Mr Q:Mình chưa hiểu lắm,đào tạo mà không để làm việc thì làm gì?Ý của Mr Q là gì?

Sao bác quang vào được nhở, chương trình dành cho SV năm cuối ĐH mà, ở HN nữa chứ, xem trên trang web nó ghi thế
Thực tế không phải như vậy đâu, đây là chính sách giữ người của Fsoft, không chỉ riêng BK, KHTN,...mà cả AT,NIIT,đều được nhận,lương lậu đều như nhau, không phân biệt ĐH, hay j` j` cả miễn là bạn có khả năng.

tieulahan
13-04-2007, 19:10
Tháng nào cũng nhận hả các bác ? Lương vao` tháng đầu tiên của FS hinh` như 2.5T hả ? . Bác nào biết rõ chỉ cho em với ...Thanks

ngocquang19877
13-04-2007, 22:20
@Mr Q:Mình chưa hiểu lắm,đào tạo mà không để làm việc thì làm gì?Ý của Mr Q là gì?

Thực tế không phải như vậy đâu, đây là chính sách giữ người của Fsoft, không chỉ riêng BK, KHTN,...mà cả AT,NIIT,đều được nhận,lương lậu đều như nhau, không phân biệt ĐH, hay j` j` cả miễn là bạn có khả năng.

Không phải cứ FPT-Aptech là nó tuyển vào đâu. Đơn cử là cái lớp của tớ, có khoảng 6 bạn interview mà cuối cùng bị loại hết. Nên cũng đừng ỷ y quá mà phải lo mà trau dồi kiến thức của mình đi.

Nói thêm ở đây muốn được ký labor contract thì TOELF phải từ 450 trở lên, do đó các Aptechite lo mà đi luyện đi.

Em nhận được PM của bác rồi, tiếc quá nhẩy, năm 2 em lại học ở CMT8 cho nó gần nhà, bò lên Nam Quốc Cang xa quá, nhà em ở GV mờ

Cái trung tâm Aptech đối diện CV LTR chứ gì ? Tớ đang học ở đó nè, chừng nào học thì vào lab room 1 để kiếm tớ.

ps: Tớ cứ tưởng vào đây Aptechite phải đông như quân nguyên chứ, nhưng hoá ra không phải. Thế các Aptechite thường làm ở đâu nhỉ ?

conank
13-04-2007, 22:33
ps: Tớ cứ tưởng vào đây Aptechite phải đông như quân nguyên chứ, nhưng hoá ra không phải. Thế các Aptechite thường làm ở đâu nhỉ ?

Hơ, bác nhầm :)

Cứ như lớp em thì có khoảng 3 chú là có trình độ thật sự, còn lại thì cứ gọi là :D

Vì vậy Aptechite trong FSOFT ko đông cũng bình thường thôi ạ

Ơ, thế ra APTECH, NIIT hay các trung khác cũng nộp đơn vào được à. Mà chỉ tuyển ngoài HN, với lại trên trang web, gỡ cái đó ra rồi --> đủ người

--
Thế mà em tưởng bác học ở Nam Quốc Cang, rảnh rảnh em ghé, bác học tối chứ nhỉ

ngocquang19877
13-04-2007, 23:42
Hơ, bác nhầm :)

Cứ như lớp em thì có khoảng 3 chú là có trình độ thật sự, còn lại thì cứ gọi là :D

Vì vậy Aptechite trong FSOFT ko đông cũng bình thường thôi ạ

Ơ, thế ra APTECH, NIIT hay các trung khác cũng nộp đơn vào được à. Mà chỉ tuyển ngoài HN, với lại trên trang web, gỡ cái đó ra rồi --> đủ người

--
Thế mà em tưởng bác học ở Nam Quốc Cang, rảnh rảnh em ghé, bác học tối chứ nhỉ

Bậy bạ, tuyển ở HCM đầy. FSoft-HCM phấn đấu từ đây đến 2009 nó tuyển thêm 500 người nữa lol.

Đợt vừa rồi interview khoảng 46 chú, nó tuyển được 10 chú. Cũng coi như là không quá gắt gao như PSV hay TMA, nhẩy.

Mà bọn trong đây làm việc như trâu, 5h30 mình lết ass ra khỏi công ty nhưng vẫn thấy tụi nó ngồi làm việc.

ngocquang19877
13-04-2007, 23:54
FSoft đang mở rộng thị trường sang England, USA and France. Là cơ hội tốt cho bác nào không muốn học Japanese mà vẫn muốn có cơ hội tiến thân trong FSoft.

duaconphasan
14-04-2007, 00:11
Mà bọn trong đây làm việc như trâu, 5h30 mình lết ass ra khỏi công ty nhưng vẫn thấy tụi nó ngồi làm việc.
Mình cũng từng ở đó 1 thời gian, có thể giải thích thế này, do buổi sáng mọi người đến muộn khoảng 8h 30 mới làm được thậm chí có team khoảng 9h mới đầy đủ người, nên buổi chiều phải làm bù, cũng có khi hết giờ làm anh em chơi AOE nữa :D
Đúng là 450 toelf mới đc nhận vào hợp đồng chính thức thật, dưng mà một tháng họ tổ chúc thi cho a nh em 1 lần, nên cuối cùng em thấy Bác lào cũng đỗ cả, thậm chí thấy điểm cao ngút cơ :D,toelf này chỉ có hiệu lực trong cty, không phải như toelf của Mẽo đâu.
Vài lời thô lậu, mong ai vào được rồi thì cũng đừng có tự hào quá.

duongdragonxxx
14-04-2007, 02:58
hix hix, hình như ở HN à

duongdragonxxx
14-04-2007, 03:00
cái tin pót rùi kô bít làm sao edit lun.
Nếu có ở HCM thì các pác cho em address với

ngocquang19877
14-04-2007, 08:16
Mình cũng từng ở đó 1 thời gian, có thể giải thích thế này, do buổi sáng mọi người đến muộn khoảng 8h 30 mới làm được thậm chí có team khoảng 9h mới đầy đủ người, nên buổi chiều phải làm bù, cũng có khi hết giờ làm anh em chơi AOE nữa :D

Đúng là 450 toelf mới đc nhận vào hợp đồng chính thức thật, dưng mà một tháng họ tổ chúc thi cho a nh em 1 lần, nên cuối cùng em thấy Bác lào cũng đỗ cả, thậm chí thấy điểm cao ngút cơ :D,toelf này chỉ có hiệu lực trong cty, không phải như toelf của Mẽo đâu.

Gần đây họ cấm mọi hình thức giải trí trong công ty rùi, cho nên muốn chơi cũng không được :(. Dưng cơ mà bạn nói "ai cũng pass" TOELF thì mình thấy kỳ kỳ vì đợt vừa rồi chỉ có 4-5 bác đỗ trên tổng số 30 bác (có thi) thôi.

TenNhoc
15-04-2007, 12:38
xin lỗi các bác đừng giận nhưng em nói thật, chẳng có mấy công ty lương trả gì mà chỉ đủ trả tiền nhà và ăn cơm bụi như FSoft đâu...(dĩ nhiên chỉ xét bọn lính thôi nha)
FSoft vào trường em thông báo tuyển dụng hoài, mà em thấy đám bạn của em chẳng có ma nào thèm để ý tới...
Có vài ông anh nói rằng vào FSoft thường chỉ có dân tốt nghiệp trung bình và khá thôi. Lâu lâu cũng có chú tốt nghiệp loại giỏi vào FSoft làm nhưng được vài tháng là bye bye...
Nếu bác nào xét mình có khả năng trong vài năm lên làm Trưởng phòng gì đó thì hãy cố gắng ở lại, ngược lại thì hãy chỉ nên xem FSoft là trạm dừng chân khi chưa xin được việc ở nơi khác thôi...

binhtinhtutin88
23-04-2007, 00:50
"Có vài ông anh nói rằng vào FSoft thường chỉ có dân tốt nghiệp trung bình và khá thôi"
Câu này không đúng rồi.Mấy ông anh của em chắc cũng tuổi trẻ nông cạn.

Có nhiều lựa chọn mà.FSOFT chỉ là 1 trong số đó.Tuy nhiên có điều phải khẳng định là muốn học tập qui trình cũng như cách làm viẹc(nhất là với các bạn mới đi làm) thì Fsoft cũng là 1 nơi đáng tham khảo.
Note : Mình ko phải dân FSOFT.

thacmacXp
23-04-2007, 03:03
xin lỗi các bác đừng giận nhưng em nói thật, chẳng có mấy công ty lương trả gì mà chỉ đủ trả tiền nhà và ăn cơm bụi như FSoft đâu...(dĩ nhiên chỉ xét bọn lính thôi nha)
FSoft vào trường em thông báo tuyển dụng hoài, mà em thấy đám bạn của em chẳng có ma nào thèm để ý tới...
Có vài ông anh nói rằng vào FSoft thường chỉ có dân tốt nghiệp trung bình và khá thôi. Lâu lâu cũng có chú tốt nghiệp loại giỏi vào FSoft làm nhưng được vài tháng là bye bye...
Nếu bác nào xét mình có khả năng trong vài năm lên làm Trưởng phòng gì đó thì hãy cố gắng ở lại, ngược lại thì hãy chỉ nên xem FSoft là trạm dừng chân khi chưa xin được việc ở nơi khác thôi...

Câu này đúng ở miền nam và sai ở miền bắc. Tôi có quen mấy người bạn ở HN biết tôi học IT cứ hỏi có phải tôi làm cho FSoft không lol :D