PDA

View Full Version : Site bị tụt hạng nghiêm trọng với các từ khóa chính, pagerank google, homepage...

Google Teams
30-12-2012, 21:14
Xin lỗi BQT nếu thread này đã có người lập rồi nhé!
Mấy ngày nay, website của mình bị tụt hạng trầm trọng và toàn tập.
PR của site mình đang = 3 tự nhiên tụt xuống = 0.
Các link của mình trước PR cũng từ 1 đến 3, nay cũng gần như = 0 hết.

Mình search các từ khóa liên quan thì không ra site mình ở top như lúc trước nữa.
Mình search từ khóa là tên web của mình ví dụ: abc.com, mình search trước đây là abc chắc chắn sẽ ra.
Nay cũng chỉ ra các tên miền phụ mà không ra trang chủ nữa.

Trước đây mình tập trung SEO homepage, dẫu biết rằng điều này không thực sự tốt.
Nhưng vì khá hiệu quả vì cách đây 1 tuần, search tất cả các từ khóa liên quan đều sẽ thấy ở top 1, 2, 3...
Nên mình vẫn phát triển thêm các cách SEO link khác trong hệ thống.

Mong mọi người chỉ giúp mình vì sao website mình bị vậy và mình cần phải làm gì nhé!
Cảm ơn mọi người đã đọc và chia sẻ cùng mình!

Google Teams
30-12-2012, 21:25
Site mình là wordpress.
Đợt vừa rồi mình có test 1 plugin là Auto Smartlink nó tự chèn link vào từ khóa trong bài viết với tag, category, một số link và từ khóa do mình chỉ định...
Mấy ngày hôm nay site cũng liên tục bị ddos, và mình cũng khắc phục, chống đỡ liên tục.
Nhưng dù sao site cũng bị out khá lâu trong 1 ngày.

Mình vào check Sitemap trong Google web master thì thấy báo lỗi là:
Duplicate entry '******' for key 1 (với ****** là các con số)
mà mình không biết phải debug kiểu gì.

Mình đã vào các trang check sitemap và đều thông báo là valid hết vậy mà sao lại báo lỗi hết tất cả các link sitemap của mình trong khi mình đã gửi lại rồi refresh đủ kiểu vẫn báo duy nhất 1 lỗi đó.

Bài viết thường là do chính tay mình viết, và cũng được nhiều người hưởng ứng, đọc, comment...

Mình gần như không chơi Black Hat SEO, không dùng autospam bài, nếu có thì vừa rồi có 1 anh bạn giúp spam tầm chắc được trăm bài viết vì anh bạn đó có 1 phần mềm bàn quyền và tiện tay spam hộ, mình cũng có dùng cái autobacklink trên android cho nó chạy.

Nhưng thật ra phần mềm đó cũng chỉ đơn giản là cho chạy qua 1 loạt các trang check website giống kiểu http://www.woorank.com/en/report/direct/site:ddth.com thôi.

TUY NHIÊN:
- Khi search 1 số từ khóa thì vẫn thấy kết quả của mình ở top 5, 6 nhưng lại đi với 1 link khác gắn với bài viết mới post chứ không phải link cũ và trang chủ nữa.
- Các sub domain khác thì vẫn ngon lành và không hề hấn gì cả.

Mong mọi người giúp đỡ mình nhé!
Chân thành cảm ơn!

tangduongtrieu
30-12-2012, 22:39
từ khóa dạo này nhảy nhót lung tung phèn hết đợi vài hôm thử nha bạn.

làm seo thì thua keo nay bày keo khác không bối rối làm gì, mà có bối rối cũng ko giúp được gì.

check site bạn thử có bị đối thủ chơi xấu không ?

Google Teams
31-12-2012, 00:00
Cảm ơn bạn tangduongtrieu nhé!
Bạn chia sẻ với mình làm sao có thể check được đối thủ chơi xấu không nhé!
Nếu check về DDOS thì dù có check cũng ko làm được gì rồi :(
Bạn còn cao kiến gì tớ xin cảm ơn nhé!
Mà hơn cả, từ khóa nhảy lung tung tớ cũng gặp nhiều.
Chỉ có vụ PR giảm từ 3 tới còn 0 thì quả thực tớ chưa gặp bạn ah!
Bạn có thấy thế là lạ ko?

VNN-MEDIA
31-12-2012, 09:49
vừa xem lại site của mình. index google, yaoo, bing đều hơn 2k
nhưng hôm nay thấy google tụt xuống dưới 1k. google hình như bị sao ấy thì phải. ai cũng la
chờ thôi bạn ah.

congtruqn
01-01-2013, 11:36
Đối thủ chơi xấu là làm sao vậy mấy bác , nếu như trang nào cũng bị chơi xấu thì cạnh tranh đâu có công bằng nữa

sachvoviet
01-01-2013, 12:40
có thể bị vào sandbox

sachvoviet
01-01-2013, 12:42
Đối thủ chơi xấu là làm sao vậy mấy bác , nếu như trang nào cũng bị chơi xấu thì cạnh tranh đâu có công bằng nữa

vẫn bị thôil bác phải tìm cách phòng chống thôi.

batmimotbian
19-06-2013, 08:21
nếu như chủ thớt nói, rất có thể bạn đang bị phạt bởi cách đi link của bạn, check domain mà k ra trang chủ của nó rất có khả năng bạn đang vướng phải luật sanbox hoặc ít ra đang trong tình trạng chuẩn bị rồi, tìm hướng khắc phục đi bác

tuyennd86
21-06-2013, 16:49
có thể bị vào sandbox