PDA

View Full Version : Có nên bán lúa non giá rẻ "Cungship.com"???

hihieu
26-12-2012, 08:34
Mấy tháng trước em có lập 1 trang Cùng Ship .com định sang năm 2013 triển khai dịch vụ cho freelance đăng lịch ship hàng và người có nhu cầu vào tìm kiếm shipper miễn phí. Tối qua có 1 ông nhảy vào chat đòi mua lại tên miền nhưng không quan tâm đến source web hiện tại vì ổng định làm giống thằng shipchung.vn. Mọi người cho em xin lời khuyên nên phát triển theo định hướng ban đầu hay bán lúa non giá rẻ và nếu bán giá bao nhiêu là hợp lý? Cám ơn mọi người đã tư vấn giúp em!

hihieu
28-12-2012, 10:48
hic...cho em xin lời khuyên đi anh chị em ơi!

hitek
29-12-2012, 00:52
hic...cho em xin lời khuyên đi anh chị em ơi!Thấy đủ năng lực thì giữ mà xài... Không thì nhường lại cho ai có khả năng tốt hơn phát triển. Chứ thiếu năng lực làm ăn lèm nhèm mà cứ ôm khư khư thì sau này cái tên miền đó chỉ khiến người ta liên tưởng tới cái gì đó tệ thôi.
Bán thì cũng coi được giá hok? Có gì kêu mình làm trung gian cho nà. Hehe

checksim
31-12-2012, 01:41
Được giá là xúc thôi bác .

TheKingOfSeo
31-12-2012, 10:59
Tùy theo điều kiện : Nếu có định hướng và tiền đầu tư thì giữ lại không thì dc giá bán luôn

trumdkny
31-12-2012, 18:37
để lại kinh doanh đi bác, bán chi được vài ba đồng

shopta
31-12-2012, 20:26
Càm thấy có thể phát triển được thì giữ lại còn không thì bán thôi, chứ nếu không phát triển được sau này muốn bán cũng khó được giá.

boyneu
01-01-2013, 00:26
nó định mua giá thế nào vậy bác. thật đắt thì bán cũng đc, rẻ thì ta chuyển hướng :
xem qua thằng sipchung nó kiếm đc ko. nếu mình chưa mường tượng đc nó lãi thế nào làm thế nào mà tiềm năng lớn thì cho nhượng lại giá bèo độ vài năm :D . nhỡ độ vài năm nữa ngành này hot, cái tên miền bán rồi nó cũng hot theo thì liệu bác ăn có ngon ko :D
ý em là thế các bác nghĩ thế nào :p

hihieu
03-01-2013, 08:38
Sao cái diễn đàn không có cái thanks để tặng mấy bạn nhỉ! Anh đó đề nghị mình mức giá 20tr cho tên miền cungship.com, cungship.vn và bộ code hiện tại. Lúc trước đầu tư mấy cái này cũng đã 10tr rồi nên thấy giá chưa cao nên còn lưỡng lự. Như bạn Boyneu nói thì chắc em để dành vài năm nữa giao nhận phát triển rồi hãy bán để được giá tốt hơn. Cám ơn các bác rất nhiều!

loading ...
03-01-2013, 13:50
bác hihieu định set up giá ship ntn, em thấy giá ship của mấy single mom bên làm ba má và web trẻ con giá cả mấy bả ấy thuê xe ôm cũng thấp lắm, đâu đó 20k, 25k, 30k hok biết có cửa hok. vì đơn giản bác thuê người ta chở bác đi quãng đường đó còn mắc >= huống chi là hàng, trừ phi ôm 1 mớ hàng đi phát cho vài điểm nhận thì còn gọi là được hix

makjovi
03-01-2013, 15:52
chưa có gì trong tay mà tự làm cái site này thì chỉ phí tiền mua domain thôi bạn :D làm để chơi hay để bán lại giá gấp máy lần cái domain đó thì không nói nhưng làm kinh doanh thì cái domain đó có dự án đàng hoàn thì hẵng làm hoặc bán cho bên nào có giải pháp hòn chỉnh chỉ thiêu domain thì ok

hihieu
04-01-2013, 09:33
Hiện tại mảng ship là mảng còn thiếu và cần bổ sung cho TMĐT nhưng ở VN mình ít đầu tư vì nhiều nguyên nhân. Mình và rất nhiều người khác đang rất cần 1 cộng đồng freelance chuyên nhận ship uy tín cao, giá tốt để giải quyết bài toán giao nhận cho các shop. Mơ ước là như vậy nhưng còn gánh nặng cơm áo gạo tiền lo lương nhân viên hàng tháng nên chưa triển khai được dự án cần đầu tư lâu dài này...

- - - Updated - - -

Hiện tại mảng ship là mảng còn thiếu và cần bổ sung cho TMĐT nhưng ở VN mình ít đầu tư vì nhiều nguyên nhân. Mình và rất nhiều người khác đang rất cần 1 cộng đồng freelance chuyên nhận ship uy tín cao, giá tốt để giải quyết bài toán giao nhận cho các shop. Mơ ước là như vậy nhưng còn gánh nặng cơm áo gạo tiền lo lương nhân viên hàng tháng nên chưa triển khai được dự án cần đầu tư lâu dài này...

hihieu
04-01-2013, 09:37
bác hihieu định set up giá ship ntn, em thấy giá ship của mấy single mom bên làm ba má và web trẻ con giá cả mấy bả ấy thuê xe ôm cũng thấp lắm, đâu đó 20k, 25k, 30k hok biết có cửa hok. vì đơn giản bác thuê người ta chở bác đi quãng đường đó còn mắc >= huống chi là hàng, trừ phi ôm 1 mớ hàng đi phát cho vài điểm nhận thì còn gọi là được hix
Mình không định đi theo nhận nhận hàng rồi tự đi ship vì mô hình cổ điển này sẽ khó thành công vì các chi phí quản lý là rất lớn. Có vài ông ra đời và nhận giá 30k/đơn hàng nhưng chất lượng chẳng ra sao cả. Không có hệ thống quản lý tốt nên việc chồng chéo, tốn kém => sắp phá sản hết.

loading ...
04-01-2013, 17:19
Vậy là bạn làm trung gian gom các vận đơn về, ghép chúng lại cho hợp lý rồi phân bổ cho các carrier tại các vị trí phù hợp mà carrier đang ở đó. Như vậy, phí do shipper trả sẽ được chia cho carrier người có công đem hàng từ shipper đến khách hàng và bạn người có công xây dựng nên hệ thống trung gian thông minh giúp khai thác tối đa, không lãng phí. Nhưng setup giá bao nhiêu thì phù hợp và tỷ lệ chia cho carrier bao nhiêu là công bằng. bạn đã survey các shipper chưa (bạn thử survey bên làm ba má và web trẻ con)

checksim
15-09-2013, 23:55
Được giá là xúc thôi bác .

Mình sẽ phát triển dự án này!

milanplaza
16-09-2013, 07:11
Làm vài ngàn rồi rút làm cái khác tthôi bạn 😁

toanjp
18-09-2013, 23:45
Bán là chắc rồi, chỉ có điều giá bao nhiêu thôi chứ bạn chắc chắn không phát triển được gì đâu, nói nhanh cho nó vuông. Thôi mặc cả lên 25.30tr rồi bán.