PDA

View Full Version : Các bác Pro cứu em

spartacus
08-04-2007, 23:56
Tự nhiên máy em khi vào run gõ msconfig or regedit hoặc tất cả các chương trình ẩn chạy bằng Run. Bác nào chỉ giúp em cách khắc phục tình hình với.Thanks các bác nhiều

TRAN QUANG VINH
09-04-2007, 00:27
ban khong noi tinh hing do ni ra sao lam sao giup duoc phai co benh gi moi duoc chu?

Beach_Long
09-04-2007, 08:53
Không hiểu bạn hỏi gì

xLord_of_monster
09-04-2007, 10:10
dân prro này hay thật không hiểu hỏi cái gì cả thế thì sao tra lời , bạn có thể hỏi lại không

phamhongle84
09-04-2007, 10:16
mình hỉu thế này
khi vào run gõ bất cứ 1 chương trình nào cũng không chạy phai hông
nếu mà khi vào đó bạn bị restast lại máy thì cài lại win đi
virus đó

socolamam
09-04-2007, 11:19
Theo em:
Một là máy anh bị virus - diệt virus hay cài lại máy (tốt nhất sau khi cài lại máy thì ghost lại để khỏi mất công sau này.
Còn hai là có ai đó vô tình khóa một vài thứ trong gpedit.msc rồi (tệ hại hơn là khóa luôn gpedit.msc). Cái này anh có thể khởi động máy với HDH DOS (khi khởi động máy ấn F8 chọn). Khi quá trình khởi động hoàn tất, gõ lệnh gpedit.msc vào cửa sổ DOS để chạy công cụ này. Vào User Configuration > Administrative Templates > System > Group Policy. Ở cửa sổ bên phải chọn và trả về mặc định của các mục là Not configured nếu nó đang được Enabled. Anh khởi động lại máy... đến đây anh có thể vào được gpedit.msc trong Windows rồi.
Việc còn lại là tìm và mở cho các ứng dụng khác trở lại như ban đầu thôi...VD như RUN hay gì gì đó...

giooc3chop
09-04-2007, 12:53
Rất có thể các lệnh thực hiện từ Run ko chạy được là do bị khóa trong Group Policy (thậm chí là khóa luôn Group Policy). Hoặc là thực hiện thủ công trong Group Policy, hoặc là bạn qua 1 máy khác vào %/Windows/system32/ copy file Gpedit chép đè qua máy của mình (trong Safe Mode mới được) để phục hồi lại =>Reset máy. Tất nhiên là trừ khi bị nhiễm Virus

socolamam
09-04-2007, 19:53
Rất có thể các lệnh thực hiện từ Run ko chạy được là do bị khóa trong Group Policy (thậm chí là khóa luôn Group Policy). Hoặc là thực hiện thủ công trong Group Policy, hoặc là bạn qua 1 máy khác vào %/Windows/system32/ copy file Gpedit chép đè qua máy của mình (trong Safe Mode mới được) để phục hồi lại =>Reset máy. Tất nhiên là trừ khi bị nhiễm Virus

Em đã nói ở trên là khởi động và nhấn F8... cần gì phải qua máy khác copy file gpedit làm gi...

giooc3chop
10-04-2007, 10:11
Vậy copy và làm thủ công nhấn F8 rồi .v.v... thì cái nào lẹ hơn.

quangtrong
10-04-2007, 11:48
Thực tế đã biết máy người ta bị cái gì đâu mà cứ bày cách sửa phấn khởi zậy ta,đề nghị người post topic này vào nói rõ lại triệu chứng đê

xLord_of_monster
10-04-2007, 12:12
Quantrong hình như đang câu bài hở hi hi

duongtien
10-04-2007, 12:24
Thứ nhất là chả cần pro cũng giúp được bạn.
Thứ 2 là: Chạy taskmanager, (chả biết có chạy được không, chắc là hiện lên rồi mất đi luôn), xóa các chương trình khả nghi. Đến khi nào chạy được msconfig thì tắt các chương trình chạy cùng window. Quét virus.