PDA

View Full Version : Trường ĐH CNTT anh em cho ý kiến.

saido317
08-04-2007, 18:06
Lúc đầu định đăng ký Tự Nhiên nhưng nghe các anh chị trên đây bảo toàn dạy lý thuyết nên thôi, Bách Khoa thì nặng quá sợ vào không nổi. Em định thi vào trường này, có anh chị nào học trường này năm vừa rồi cho em hỏi chất lượng giảng dạy như thế nào không?

Mr KOP
08-04-2007, 19:44
chịu khó search lại đi bạn ơi vấn đề này đã được nói tới lần thứ n

tranvu
09-04-2007, 00:40
Mình đang học CNTT của Khoa học Tự nhiên, hiện tại mình thấy khoa CNTT của trường rất mạnh đặt biệt tại TP, bạn có thể tham khảo website của trường www.fit.hcmuns.edu.vn .

TenNhoc
09-04-2007, 00:55
hi..hi...CNTT của Tự nhiên dạy toàn lý thuyết? nghe ở đâu ra vậy?
chịu khó tới trường tự nhiên ở 227 NVC ah, chạy lên tầng 5 tòa nhà 11 tầng ah, gặp bất kỳ 1 sv nào ở đó hỏi cho rõ...
Đồ án thực hành làm không kịp ngước đầu lên nữa chứ ở đó mà lý thuyết. Trung bình một môn cũng làm từ 1-3 cái đồ án nhỏ và 1 cái đồ án lớn cuối kỳ. Học khoảng 7 môn là trắng con mắt ra luôn ah.
Chỉ sợ chú em vào không nổi thôi...

hoxulee
09-04-2007, 09:41
ờ ờ..........................................

ads
09-04-2007, 09:45
@to saido317 :bạn tham khảo tại đây:
http://www.ddth.com/showthread.php?t=115430

Lúc đầu định đăng ký Tự Nhiên nhưng nghe các anh chị trên đây bảo toàn dạy lý thuyết nên thôi, Bách Khoa thì nặng quá sợ vào không nổi.

Bách Khoa nặng là nặng cái gì hả bạn? Điểm chuẩn chỉ hơn Tự Nhiên 0.5-1 điểm. Còn chương trình học thì kẻ tám lạng người nửa cân.

TenNhoc
09-04-2007, 22:39
Giải thích là Bách Khoa điểm chuẩn cao hơn Tự nhiên một chút là vì Tự nhiên tuyển sinh số lượng đông gấp đôi Bách khoa. Chứ nếu số lượng tuyển sinh ngang nhau thì...

Benjamin
09-04-2007, 23:45
Nếu số lượng ngang nhau thì người ta học BK phải ko bác, vì BK có cái tiếng oai hơn (người ta thế, tâm lý thik chữ BK) thế thì điểm chuẩn cũng ...(ồ ố ố :D )

Mr KOP
10-04-2007, 00:54
bây giờ mà lo cái tiếng oai hơn chắc chết
có quen thằng cha kia học CNTT BK dc năm 2 mà tối ngày ngủ ngoài tiệm game đó , so sánh thằng này với 1 pạn ở trường ngoài công lập mà hcọ hành chăm chỉ xem bạn nào hơn ^^

TenNhoc
10-04-2007, 19:12
KOP nên nhìn sự việc ở bao quát hơn...
Phải xét xem ví dụ mà em đưa ra có là đa số không và với những Sv như vậy thì kết quả học tập thế nào...
Nếu điểm vẫn cao thì mới pó tay chứa rớt từa lưa thì bình thường

romaticxxi
11-04-2007, 01:53
Bên cạnh những thông tin tuyển sinh do các báo chi cập nhật. Ngoài ra còn có 1 website cung cấp thông tin khá chi tiết về các khoa trong trường, môn học, ngành học, cơ sở vật chất, chỉ tiêu, quy định tuyển sinh của các trường Đại Học trong Tp.HCM và Hà Nội năm 2007. Bạn còn chần chờ gì nữa, hãy tìm hiểu thật kỹ các trường Đại Học để chọn cho mình một ngành phù hợp với khả năng của mình tại website http://univn.com

Ngoài việc cập nhật thông tin liên quan đến tuyển sinh, website cũng là nơi để các bạn sinh viên các trường đại học cập nhật tin tức của trường mình và trường bạn. Đặc biệt forum luôn cập nhật tin tức hằng ngày về tuyển sinh, tài liệu ôn tập, kinh nghiệm thi, . Một địa chỉ không thể thiếu trong Favourite của các bạn học sinh & sinh viên.

phnam
11-04-2007, 02:16
Sao các Bác lại bắt đầu chọi nhau ròi nhỉ?BK hay j` j` đó cũng có người này người nọ thôi,cứ chỉ ra 1 người để đánh giá cả tập thể thì kô nên,cốt là ở mình,học BK mà không chịu học kô chăm chỉ thì cũng thua xa mấy anh AT,NIIT...

troioidatoi
11-04-2007, 03:22
học KHTN đi bạn, vào cho biết mùi đời, biết thế nào là "mưa đồ án", đêm code, sáng 2 con mắt lờ đờ đi học, ngáp muốn chảy dãi.

Mr KOP
11-04-2007, 03:57
http://univn.com chơi không đẹp, không có hệ ngoài công lập, cái này chắc của nhà nước làm quá

xuantuyen47
11-04-2007, 07:49
Tớ Đang Học Ở www.vnuit.edu.vn Nè Chât Lượng Thì Okie,Nhưng Học Ở Đâu Cũng Phải Tự Thân Mình Học Hỏi Là Chủ Yêu Nhât