PDA

View Full Version : Thảo luận Về Vista nhé

tranphongvu
08-04-2007, 15:53
Hiện HĐH Vista tuy còn mới và ít người dùng. Tuy nhiên theo xu hướng chung khi giá cả phần cứng ngày càng giảm thì số người cài đặt Vista sẽ tăng lên. Mình muốn mở chủ đề này để cùng chia sẻ kinh nghiệm với mọi người. Bác nào biết ít nhiều gì vào tham gia cho vui nhé. Thân chào

pippit2hn
08-04-2007, 18:33
...mình mới cài vista mấy hôm trước, bản untimate, nói chung là về đồ hoạ thì đẹp hơn XP, Aero thì khỏi nói, tuy nhiên cũng phải mất thời gian mới dùng quen được, chế độ bảo mật hơi rắc rối, ngoài ra chưa thấy điểm gì vượt trội nữa cả...

gianhut
08-04-2007, 22:37
...mình mới cài vista mấy hôm trước, bản untimate, nói chung là về đồ hoạ thì đẹp hơn XP, Aero thì khỏi nói, tuy nhiên cũng phải mất thời gian mới dùng quen được, chế độ bảo mật hơi rắc rối, ngoài ra chưa thấy điểm gì vượt trội nữa cả...

mình biết bạn đang nói về cái gì. bạn có thể vào control panel và tắt cái UAC đi.

trong Víta, mình khoái nhất cái khoảng ... rename. với những người sử dụng windows mà bật cái chế độ hiển thị đuôi file lên thì lâu lâu sẽ rất bực mình khi rename. trong vista, khi mình chọn rename (bấm F2, Right Click -> Rename...) thì nó tự động high light tên của file thôi chứ ko high light luôn cái đuôi.

Start menu:
nếu bạn để cái start menu chuẩn (cái ko phải classic) thì sẽ thấy khi mình bấm all program nó ko xổ 1 loạt menu ra nữa mà ngay tại cái cột bên trái của cái menu hiển thị 1 danh sách folder (thay vì hiển thị trong menu), từ đó mình có thể chọn chương trình

cái start->run: trong windows vista cũng có phần start -> run, nhưng mà tiện 1 cái là mình có thể bấm Start và gõ nay vào search box, rồi ấn Enter hay Ctrl + Enter, nó cũng sẽ có chức năng y như là Run

tonytpvietnam
09-04-2007, 09:25
Mình thấy giao diện của Vista cũng đẹp. Mình mới xài thôi, mà sao cài các software khác nó báo la không tương thích. Ví dụ như: Rational Rose, Dot Net 2.0, Virtual Driver. Mình đã update window rồi, mà nó cũng không cài được. Mình xài bản Premium.
Bác nào biết chỉ dùm mình nhé. Cám ơn các bác nhiều!
Là dân lập trình mà không có các tool kia la bó tay!

vinasunrise
11-04-2007, 11:04
Xài XP 1 thời gian, đợi các hãng khác cập nhật sản phẩm của mình tương thích cho Vista rồi hẵng xài.

catennacio
12-04-2007, 01:36
có bạn nào post cái windows experience index lên để tham khảo ko? của laptop mình đang xài nè :bb:
linky (http://catennacio.net/images/rating.jpg)

gianhut
13-04-2007, 12:47
Mình thấy giao diện của Vista cũng đẹp. Mình mới xài thôi, mà sao cài các software khác nó báo la không tương thích. Ví dụ như: Rational Rose, Dot Net 2.0, Virtual Driver. Mình đã update window rồi, mà nó cũng không cài được. Mình xài bản Premium.
Bác nào biết chỉ dùm mình nhé. Cám ơn các bác nhiều!
Là dân lập trình mà không có các tool kia la bó tay!

Rational Rose là gì thì ko bik. vỉtual driver th2i tìm bản 10 của nó, có tên là game driver. còn .net 2.0 à =)) .

Monalisa Smile
13-04-2007, 16:24
He he, em cũng dùng Home Premium, nhung có bác nào xài WMP mà change bài hát lâu chưa? Máy em xài cái đó ban đầu thì ko sao, sau cài thêm 1 số soft, giờ change bài lâu vãi, đến cuối mỗi bài hát lại còn bị giật khựng để nó lấy thông tin chạy bài tiếp theo cho trơn tru :-S
Cái USB là thế nào bác ATM ^^. Em chưa thử:D

SOHOAVN2006
13-04-2007, 16:47
--------------------------------------------------------------------------------

MÌNH THÌ THẤY DỀ 2 CON SONY VAIO O CÙNG 1 NOI CON SŨ DỤNG XP THÌ CO WIFI EXCELLENT CON DÙNG VISTA Premium THI BAO SONG RAT YỀU(FAIR,TẠM DỊCH
)THÀY CÓ 2 CỘT SÓNG), DUNG ROUTER D-LINK G(B,G).CHA HIỀU NỒI ??????

MY PERONAL PROPERTY
NOTEBOOK: SONY VAIO FS715
SONY VAIO N220 E
BLUETOOTH HEADSET.
CELLPHONE:NOKIA N 80 AND NOKIA 8800
IPOD SPECIAL EDITION U2 20GB
DIGITAL CAMERA Casion EX-Z1000 đạt độ phân giải 10,1 Megapixel
USB WATCH DRIVE 1 GB AND USB PEN 1 GB

langtusitinh225
15-04-2007, 12:15
Cho em hoi may cau hinh nhu the nao thi moi cai dc víta dzay

redhorse
15-04-2007, 13:00
đang dùng và đang bị một lổi khó hiểu, khi dùng WMP nghe nhạc thì có 1 số bản nghe được, một số bản không ( nghe như băng nhảo ấy ) dùng các chương trình khác thì bình thường không bị sao cả, có bác nào găp ko ??

Monalisa Smile
15-04-2007, 16:14
Bác thử load codec về xem, nhỡ bị thiếu codec cho audio nên nó thế thì sao:D
Có ai biết sữa cái lỗi ngớ ngần của em ko:((
CHạy đến cuối bài toàn bị giật giật vài giây, vì để lấy thông tin bài tiếp theo (chắc thế vì tua lại thì ko thấy ), mà rõ ràng là bộ nhớ cũng ko phải bị thiếu:((

redhorse
15-04-2007, 16:34
klite mới nhất, híc hổng được, hotkey của keyboard củng hổng được.