PDA

View Full Version : Máy tính không vào được Network Internet

luong.minhson
19-11-2012, 08:52
Vừa rồi máy 1 bạn của mình ko vào internet dc và nó tự mò thì khi mình coi lại thì mất luôn Cái biểu tượng 2 máy tính ở góc màn hình. Mình tính vào control panel và Network Internet để lôi nó ra lại thì mình ko có cách nào vào dc Network Internet. Mặc dù trước đó máy ko bị gì. Nhưng bây giờ thì máy thường xuyên không vào được internet (toàn rớt mạng) mặc dù máy mọi người dùng trong phòng vẫn vào bt.

Ai có thể nói cho mình biết giờ muốn vào để xem 2 cái biểu tượng máy tính thì có cách nào khác ko ạ. Khi mình nhấn vào Network Internet thì con chuột hiện lên cái đồng hồ cát khoảng 5s thì hết mà chẳng có gì hiện lên cả. Nói thêm là mình cũng đã chờ 1 lúc cũng ko thấy hiện lên. Nhiều khi còn báo lỗi. Ai đã từng gặp trường hợp này chưa chĩ mình cách giải quyết với. Cám ơn nhiều ạ.

kiettt
19-11-2012, 09:25
Control panel - system - Device manager, tìm trong mục "network adapters" có cái nào bị disable thì bạn enable nó lên, có khả năng phải tìm lại đúng driver của nó để cài lại.

Sau khi phần hardware của network adaptor được active thì phần "Network config" mới chạy.

long0502
26-02-2013, 23:49
Remove driver card mạng ra cài lại là nhanh nhất