PDA

View Full Version : Hỏi một chút về Microsoft Ofice Outlook?

ThanhChung
07-04-2007, 11:44
Mình sử dụng Microsoft Ofice Outlook. Nhưng khi tạo acount xong và Recive thì nó không load mail về đựoc và thông báo thế này, trong khi cũng tạo cùng một acount đó ở máy khác thì đọc mail và load mail bình thường.
Cái này thì tại máy của mình hay tại thằng Microsoft Ofice Outlook của mình có vấn đề.
Mong được giúp đỡ.
Thank all!

Task 'mail.redsunit.com - Receiving' reported error (0x8004210A) : 'The operation timed out waiting for a response from the receiving (POP) server. If you continue to receive this message, contact your server administrator or Internet service provider (ISP).'

NoZ
07-04-2007, 12:30
1. Trước tiên bạn thử làm như vầy:
a. Mở MS Outlook, rồi chọn Tool/Email Account
b. Trong dialog hiện ra, chọn "View or change existing...". nhấn Next
c. Trong dialog hiện ra, chọn account của bạn rồi nhấn Change.
d. Trong dialog hiện ra, nhấn dấu check ở mục "Logon using secure password..."

Xong thử tắt rồi mở lại Outlook và receive mail xem sao.

2. Nếu làm như trên không được, vấn đề của bạn có thể liên quan đến các trình anti virus đang cài đặt trên máy hoặc bạn có sử dụng một phần mềm liên quan đến fire-wall. Bạn thử tắt firewall (bên trong các phần mềm antivirus cũng có option cho bạn tắt firewall của nó), tắt các chức năng scan mail incomming. Các đơn giản nhất là tắt hết firewall, uninstall antivirus rồi test thử.

Đọc thêm: http://service1.symantec.com/SUPPORT/nav.nsf/8d071816eedd7cac88256c0e005a96e5/4d8a598190b8096e88256ab800199776?OpenDocument

3. Nếu bạn sử dụng Office XP, lỗi có thể liên quan đến lỗi trong bộ Office. Bạn tìm service pack mới nhất của Office về cài rồi khởi động lại máy xem sao.

Chúc máy bạn sớm khỏe