PDA

View Full Version : Vấn đề nhức nhối với anh cookie!

duc_98vodoi
07-11-2012, 15:11
Các bậc tiền bối chỉ giúp em được không? Cái máy nhà em đang giở quẻ. Lần trước cookie trong máy tự dưng bị tắt, sau khi chỉnh, nó lại hoạt động bình thường, vẫn truy cập tài khoản vào các trang ngon. Mấy hôm gần đây, nó lại bị lỗi nhưng chỉnh lại thì không được. Em đã thử trên hai máy của gia đình em thì thấy trước đó cả hai máy đều cùng truy cập được và giờ thì cả hai máy cùng hỏng. Chưa hết, em còn áp dụng với cả Fire Fox và Google Chrome thấy chúng nó cũng cùng bị lỗi (vô lí hết sức, làm gì có chuyện trùng hợp đến vậy). Sau khi chỉnh lại thì cả hai máy+hai trình duyệt đều không đăng nhập vào tải khoản được (vẫn thông báo" cookie của bạn không cho phép trong trình duyệt") cố đến mấy cũng chỉ thế. Vậy mong được các huynh chỉ giáo để đệ đây sáng rõ vấn đề(trình tin của đệ cùi lắm). Cảm ơn !

9

duc_98vodoi
20-11-2012, 21:40
Sao không ai trả lời hộ vậy!Vấn đề này lạ quá hay sao thế ạ!

ngoccong2001
21-11-2012, 12:51
Nói trên trời thế thì ai hiểu mà giúp bạn :(

1) Bạn bị lỗi gì? Ở phần mềm nào?
2) Bạn truy cập trang web nào bị? Các trang web khác có truy cập binh thường không?

Ghi rõ ra thì sẽ có người giúp.

obscurix
21-11-2012, 14:56
Đúng đó bạn phải state rõ ràng ra vấn đề chứ :D Mọi ng còn biết đg mà giúp :">

sincos
22-11-2012, 00:56
Máy bị nhiễm virus hoặc keylog. Nó xoá cookie để bắt buộc bạn phải gõ lại tài khoản khi đăng nhập một cía gì đó. Và lúc đó nó có thể ăn cắp được tài khoản

Abercrombie
22-11-2012, 14:52
Tình trạng vậy là máy bị nhiễm chung 1 loại virus, tốt nhất là nên cài lại hệ điều hành mới và nhớ khi vừa cài xong dùng Explorer (không mở bằng My Computer), bật thuộc tính ẩn và xóa hết các tàn dư của virus ở thư mục gốc các ổ còn lại.

khuevuminh
28-11-2012, 12:41
Lỗi phần mềm thường hay phức tạp, khó tìm nguyên nhân. Trừ trường hợp máy đặc biệt, không cứ backup dữ liệu hết và cài lại win thôi