PDA

View Full Version : Mọi người giúp mình về Hybrid Tablet PC nha

luffy7794
06-11-2012, 19:55
Hiện tại mình đang muốn tìm hiểu về Hybrid Tablet PC nhưng lại không biết tìm thông tin ở đâu, mình đã lên Google search nhưng kết quả không được như mong muốn. Do đó, mình mong mọi ng ai bít được những thông tin gì về Hybrid Tablet PC thì xin nói cho mình biết với dc không?
Mình chân thành cảm ơn mọi ng rất nhìu nhìu

The Old Man
07-11-2012, 12:45
Hybrid Tablet PC chỉ là một biến dạng hay nói nôm na là một upgrade cho tablet.
Ai củng biết là máy PC gồm có màn hình và keyboard dù là laptop hay desktop dủ là có chuột rời hay chuôt rờ.
Và ai củng biết là Tablet thì chỉ có cái màn hình bảng không có keyboard, không có mouse, không phím không chuột chỉ dủng kỹ nghệ "Sờ, Cọ, Quẹt" thay thế cho gỏ phím hay click chuột.

Một số người như già Tom này quen dùng dekstop với bàn phím 101 key và chuột trong tay thì ngay cả dùng laptop với chuột rờ là đã không thích rồi, nay còn phải dùng tablet sờ mó cọ quẹt thì lấy làm bực mình.

Vì già Tom không thích tablet nên mấy tay chế tao tablet mới nghỉ thêm cách là upgrade chế biến thêm cho cái tablet có thể gắn (docking) vào keyboard và thêm chuột dụ già Tom mua. Từ đó cái Tablet được trang bị thêm keyboard, chuột, cổng, extra USB nếu ai khó tánh như già Tom thì gắm thêm ba cái lỉnh kỉnh đó vào, còn mấy cô câu choai choai khoái cầm ra ngoài đường khoe khoan sờ sờ, vuốt vuốt , quẹt quẹt thì chỉ cầm cầm cái tablet là dủ.

Với tablet có khả năng kết nối thêm như thế dù wired hay wireless (bluetooth) thì cái Tablet đó được gọi là Hybrid Tablet PC.

TB.
Nên nhớ là Hybrid Tablet PC chưa được thông dụng lắm vì người không cần nó thì chả ai muốn, người cần nó thì thà cầm cái notebook nhỏ xíu tiện lợi hơn là cầm cái Hybrid Tablet PC với hai ba thứ linh tinh rời rạc dể thất lạc.
Theo tôi các nhà sản xuất thay vì chú tâm tới ba cái keyboard phụ thêm đó thì đồn hết nổ lực tạo một app gọi là voice activation (đã có mà chưa toàn hảo). Nếu có một app dùng tiếng nói thay keyboard thì tay mò miệng nói thật hiệu quả và chính xác thì hay hơn là dùng keyboard (ảo hay thật) và chuột theo kiều Hybrid.

tam_giang
07-11-2012, 16:58
....Theo tôi các nhà sản xuất thay vì chú tâm tới ba cái keyboard phụ thêm đó thì đồn hết nổ lực tạo một app gọi là voice activation (đã có mà chưa toàn hảo). Nếu có một app dùng tiếng nói thay keyboard thì tay mò miệng nói thật hiệu quả và chính xác thì hay hơn là dùng keyboard (ảo hay thật) và chuột theo kiều Hybrid.
Thấy bác TOM nói thấy ham nhưng tôi thử rồi, hôm nào bị nghẹt mũi là nó làm sai hết. Bây giờ các công ty lớn có dịch vụ đều dùng IVR. Bác thử gọi ngày ngạt mũi xem nó có làm đúng theo bác không.

luffy7794
07-11-2012, 18:52
bạn có thể nói rõ hơn cho mình biết về SỰ RA ĐỜI VÀ PHÁT TRIỂN CỦA HYBRID TABLET PC được không? Mình đang cần rất nhiều những thông tin về nó, mong bạn và mọi người giúp đỡ mình nha. Chân thành cảm ơn mọi người nhìu

The Old Man
08-11-2012, 03:17
bạn có thể nói rõ hơn cho mình biết về SỰ RA ĐỜI VÀ PHÁT TRIỂN CỦA HYBRID TABLET PC được không? Mình đang cần rất nhiều những thông tin về nó, mong bạn và mọi người giúp đỡ mình nha. Chân thành cảm ơn mọi người nhìu

Sorry là tôi không làm bài tập cho bạn. Còn muốn tìm hiểu thêm thì xin hỏi Mr. Gú Gồ vời keyword là HYBRID TABLET PC + thêm vào một dấu chấm hỏi cho Mr. Gú Gồ biết bạn muốn điều tra nó là cái gì.

Cho bạn ý nghỉa của chữ "HYBRID" là "nửa nạt nửa mỡ / ba rọi"
Ví dụ:
Xe hơi hybrid là xe nửa chay xăng nửa chạy điện.
Hybrid tablet PC là PC nửa bàn nửa bảng.

Playbook0508
09-11-2012, 14:52
hóng cái mở mang kiến thức :D

luffy7794
09-11-2012, 18:29
Xin nói rõ cho bạn bít là mình hok có nhờ bạn làm bài giùm mình, mình chỉ mong bạn có thể cung cấp cho mình thêm thông tin thôi. Nếu mình tìm dc trên Google thì mình đã ko cần hỏi làm j