PDA

View Full Version : Không thể xem file ẩn!

kokichi1412
06-04-2007, 22:10
Sau khi mình chọn chế độ "Show hidden file" trong Folder Option vẫn không xem đựoc file ẩn!!!giúp mình với.

hienvp
06-04-2007, 23:21
Vius rồi, Tôi cũng bị như vậy mà không tìm ra cách nào để giải quyết, cuối cùng phải cài lại Win.

sonnv
06-04-2007, 23:49
vào http://adminviet.net download cái tool tahomam.exe hoặc chương trình virus kaspersky quét phát hết liền

NoZ
07-04-2007, 15:28
Bạn không thể chọn option này, nguyên nhân là do giá trị Show Hidden Files and Folders trong Registry bị set là 2. (thường là 0 và 1), nên cho dù bạn chỉnh lại thì giá trị vẫn bị trả về 2, nghĩa là 0 chỉnh được giá trị.

máy bạn có nhiều khả năng bị virus. Bạn thử click Start --> Run, gõ regedit.

Nếu chạy được regedit thì quá tốt. Bạn chạy regedit, rồi nhấn menu Edit,chọn Find. Tìm đến khóa sau:
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Explorer\Advanced

bên cửa sổ bên phải, tìm SupperHidden, đặt lại giá trị cho nó là 1. Rồi tắt Regedit. Sau đó kiểm tra lại xem có coi được các hidden files trong windows không.

studentxxi
07-04-2007, 18:21
ok rất tốt cám ơn bro NoZ

kokichi1412
07-04-2007, 21:46
sonnv có thế cho mình link cụ thể để down tool đó không.mình cũng dùng qua Kapersky để quét trong windows rồi (không được),mình cững dùng Hiren boot để quét virus ngoài dos rồi nhưng không xong.help me

NoZ
08-04-2007, 19:09
để Enable registry, bạn có thể đọc tại đây
http://my.opera.com/globalhell/blog/khoi-phu-c-task-manager-va-registry-tu-tra-ng-tha-i-d

bài viết này cũng khá đầy đủ đó.

Bạn dùng Hiren Boot quét không được? đĩa Hiren Boot của bạn có version mới nhất không? phải tìm đĩa mới. Ngoài ra, bạn đã chọn chương trình nào trong hiren boot để quét? McAfee? bạn có chọn đúng ký tự ổ đĩa khi cho quét không?

Thử kiểm tra lại các thao tác cần thiết nhé.

Cũng có thể máy của bạn bị virus đã lâu, nay đã hết virus nhưng các option để show hidden file chưa phục hồi nên dẫn đến tình trạng bạn không view được. Bạn thử enable registry lên rồi chỉnh sửa lại giá trị mục SupperHidden xem sao.