PDA

View Full Version : Ổ cứng kêu to ???

ngochinsu
06-04-2007, 21:42
Cả nhà ơi giúp em với,máy của em cái ổ cứng hdd lại kêu hơi bị to.Nó bị làm sao ạ? chỉ cho em cách khắc phục với

giooc3chop
06-04-2007, 22:14
Kêu to là đặc trưng của dòng Seagate nếu bạn đang dùng nó. Nhưng bạn yên tâm đi, nó vẫn hoạt động tốt là được rùi. Còn nếu muốn đổi cái mới thì nhờ anh em chỉ cho cách làm cho nó "qua đời" đi... có nhiều cách lắm.

xLord_of_monster
07-04-2007, 08:32
kêu to thì nó có triệu chứng của sắp die theo ý tui, copy hết dữ liệu cần thiết của mình qua chô khác quấn giẻ quang dhh vừa format vừa đập dập vô thành nó đảm bảo nó chít liền rùi mang qua hãng bảo hành( với dhh còn bảo hành thui hà)- không có vết chầy sước gì cả hih hi

trieudoahong
07-04-2007, 09:40
Kêu to là đặc trưng của dòng Seagate nếu bạn đang dùng nó. Nhưng bạn yên tâm đi, nó vẫn hoạt động tốt là được rùi. Còn nếu muốn đổi cái mới thì nhờ anh em chỉ cho cách làm cho nó "qua đời" đi... có nhiều cách lắm.

chắc hông vậy. sao ổ seagate của tui nó im re à.

quangtrong
07-04-2007, 10:41
ừ ừ,có mấy cái ổ cứng nó kếu rẹt rẹt là chuyện bình thường,còn lại mấy cái mà nó kêu hơi to một chút là có vấn đề,sắp die đó,copy dữ liệu roài chuẩn bị có ổ mới xài

ngochinsu
07-04-2007, 23:10
Cám ơn các bác,nhưng vấn đề là nó kêu to đc mấy tháng òi mà chả sao cả.Hic,nghe nói phần cơ của nó yếu.Nếu chả may như thế thì có làm gì đc ko hả các bác ? Như là đem đi sửa ý ?

giooc3chop
07-04-2007, 23:24
Hoặc là chạy tốt hoặc là hư để còn đem BH. Nếu dở dở ương ương như vầy thì mình khuyên bạn nên phá cho nó die luôn đi rồi đem đổi cái khác là khỏe nhất.

trieudoahong
07-04-2007, 23:25
mình nghĩ nếu phần cơ yếu thì làm sao nó thực hiện đúng việc đọc và ghi dữ liệu được nhỉ. hehe. bài này là bài thứ 300 rồi.

chercercer
08-04-2007, 00:06
Kêu to là đặc trưng của dòng Seagate nếu bạn đang dùng nó

Máy mình mới mua được 2 tuần, bình thường thì ko nghe thấy gì. Nhưng mở máy ra và ghé tai gần ổ cứng thì nghe thấy tiếng lạch tạch nhỏ mỗi khi đọc dữ liệu lớn. Ổ mình Seagate.
Còn cái máy cũ ( 4 tuổi ) cũng xài ổ Seagate thì mỗi khi đọc dữ liệu lớn cũng kêu, kêu to hơn cái máy mới - có thể nghe nho nhỏ được cả khi đã đóng thùng và đứng cách đó 1-2 mét.