PDA

View Full Version : Máy thỉnh thoảng lại restart

someone`
06-04-2007, 17:36
Không hiểu sao máy em dạo gần đây thỉnh thoảng lại tự dưng bị restart cường độ càng ngày càng tăng, mặc dù đã thay nguồn mới mạnh hơn xịn hơn :| và chỉ có 1 chip 1 ổ cứng 1 quạt 1 card màn hình 2 RAM :( .
Thỉnh thoảng chạy các ứng dụng thì nó lại hiện lỗi và close luôn , máy hoàn toàn không hề có virus spyware gì cả ( Kaspersky , Spybot )
Cứ vào choi game PC và game online thì nhẹ là bị treo ( đèn đỏ vẫn nháy nhưng không làm được gì nữa ) , nặng thì restart luôn .
Các bác giúp em điều trị bệnh với , bực mình không chịu được :((

oeminhkhanh
06-04-2007, 21:37
có thể là do Ram đấy.
Bạn đọc cho mình cấu hình đi

oeminhkhanh
06-04-2007, 21:41
Việc này mình đã nếm mùi rồi

simkbaio
07-04-2007, 02:39
thử làm qua thế này nhá! 1 Cài lại win, 2 Tháo 2 thanh Ram ra lau sạch roài cắm chặt lại..
3: chưa chắc các phần mềm diệt virus quét được tât cả, nếu cài kaspersky nên update mới nhất ,còn nếu có mạng update thường xuyên thì khỏi nói...

xLord_of_monster
07-04-2007, 08:40
ram là một phần, cái này làm vệ sinh lại cái quạt chip đi, đổ thêm ít keo vô cái chân quạt cho nó bớt nóng ( với trường hợp khi máy close, bạn mở máy ra sờ tay vô tản nhiệt của chip nó nóng quá ) >> cái này gây ra treo, tắt máy.
nếu mà không hề nóng tý nào thì xài lại con win khác ( win có khả năng lỗi hưac virut gì đóa) . nếu vẫn không được mời bác đem phần cứng đi bảo hành nha

quangtrong
07-04-2007, 10:52
mình vẫn nghỉ là dovirus thì nhìu hơn,bạn thử qua mấy cái soft virus khác coi

heothaman
07-04-2007, 22:39
Hic cái máy cũng đang bị khìn >> kê chân lên thùng máy cũng treo, load windown cũng treo, làm việc 1 lát cũng treo. Lắm lúc bật máy lên nhận được HDD nhưng vẫn báo kô tìm thấy hdd chứa phần khởi động làm ơn đưa đĩa khởi động khác vào. Làm đủ cách nào là check bad, tháo ram chùi rồi thay ram + thay cable hdd ..
Chiều nay thử 1 cách tháo cable điện rồi dùng vít ấn nhẹ cho mấy chấu điện tiếp xúc khích lại >> đôi khi treo cũng bị là ví vậy

penD820nongqua
07-04-2007, 22:46
nếu đèn đỏ vẫn nháy tức là ổ cứng đang hoạt động mạnh. có thể ổ cứng sắP ĐI XA

ExtremeEdition
07-04-2007, 22:55
lỗi ram lên đến 80% bạn à
.........hihi còn đâu % còn lại thì các bạn đã nói rồi