PDA

View Full Version : thắc mắc về máy in

codontinhdoi
06-04-2007, 17:21
mấy huynh cho hỏi, sao mình xài máy Epson C65 ( xài cổng USB) in tài liệu Corel rất là chậm, ra lệnh in mà gần 5 phút máy mới băt đầu in.
Trước đây mình in rất là mau, bên này vừa bấm lệnh in, là bên kia kêu xẹt xẹt in liền.
Có cách nào chỉnh cho nó in mau ko mấy huynh
Cám ơn nhiều :)!!!

xLord_of_monster
07-04-2007, 08:53
mình chỉ gặp trường hợp in qua mạng lâu ( do đặt fire wall với các trình diệt vi rut lên lệnh bị gián đoạn hơi lâu thôi) còn như trưowngf hợp bạn co thể cài lại cái drive may in lại coi. nhưng trước tiên bạn in thử một văn bản worrd xem có bị chậm không

codontinhdoi
09-04-2007, 15:34
in word thì ko vấn đề gì, nhưng khi in file Corel dung lượng lớn thì nó sử lý từ MB, tới khi đầy số MB của file Corel thì nó mới bắt đầu in ( chẳng hạn file 400 MB, thì nó chạy 400/400 MB thì mới bắt đầu in )
Thật ra cái này là mình cài cho người ta, mình có bao giờ sử dụng máy in để in tài liệu Corel bao giờ đâu, nên cũng ko biết cái này đúng hay là sai nữa, chỉ biết người ta than thời đó in mau, giờ cài lại Win thì in chậm :(

xLord_of_monster
09-04-2007, 17:45
cái này đơn giản quá do máy in của bạn bộ nhớ không lớn lắm lên sử lý dữ liệu đầu ra rất lâu khi in.
thường thì các máy in laze A4 bây giớ chỉ có bộ nhớ 8 M hựac 16, nó là rất ít đối với tài liệu cỏel của bạn do đó cách tốt nhất của bạn là đợi hựac mua máy in có dung lượng nhớ cao để tránh đợi lâu mong rằng bạn khắc phục được sớm vấn đề của mình