PDA

View Full Version : tầm sư học đạo

tetsu
27-08-2002, 13:53
các bạn cho mình hỏi để lập trình căn bản visual basic thì mình nên mua cuốn sách nào tham khảo là tốt nhất ? Mình chưa biết gì về nó cả. Cám ơn và mong các bạn hồi âm.

westlife
28-08-2002, 09:21
Bạn ra hiệu sách mua mấy quyển của ngocanhthupress ấy. Mấy quyển đó hay lắm.

quaitieutu
28-08-2002, 10:53
Thêm mấy quyển của Vnguide nữa
Nếu đã thông được mấy cuốn đó rồi thì nên chuyển sang ebook.Ebook hay hơn sách việt rất nhiều

westlife
07-09-2002, 15:00
He...he... nếu sau đó rành rồi thì tìm hiểu thêm mấy cái API. Tranh thủ wẻng céo một chút nhé, thăm tăng xép của mình thử đi, hi vọng nó sẽ bổ ích cho bạn http://coolcode4you.fateback.com

quatban
07-09-2002, 15:24
Gủi WestLife: Tôi vào trang Web của bạn... nhưng chỉ thấy thông tin cũ thôi(lần vào gần đây nhất là hôm nay(7/9/2002)). Tôi đã làm sai gì sao nên Server phạt không cho thấy cái mới hay sao?

westlife
07-09-2002, 16:32
Ô, bạn thông cảm cho mình tí. Tại mấy hôm nay trường mình sắp khai giảng nên mình đến trường liên tục, không có thời gian để làm tiếp. Bây giờ vô năm học rồi nên càng ít rảnh hơn (năm nay em lên 11).
Nhưng mà em sẽ cố gắng. Dù sao cũng cảm ơn anh đã quan tâm.
Bye !!

westlife
08-09-2002, 10:34
Chào quatban !!!
Mình vừa mới tải lên 3 bài viết mới đấy. Nếu có gì hay thì gửi cho mình để mình up lên cho bà con cùng xem nhé.
Bye !!!

wallanh
08-09-2002, 11:19
Chao WESTLIFE, ne , tui cung muon gop phan cua minh ve VB tren website cu aban duoc khong. Tui co the gui cho ban 1 so Source Code sau do ban Upload len nhe !Neu duoc thi mail cho tui : wallanh@yahoo.com

quaitieutu
08-09-2002, 13:11
Gửi anh "Wá Bẩn" cùng các bạn có nhiều "tâm huyết"
Một người thì có nhiều chuyện không thể nhưng nếu có nhiều người thì không có chuyện gì là không thế.Nếu có thể "hợp nhất" "sức mạnh" của chúng ta thì hay wá.Nay chưa thấy trang Web nào có những nội dung như WESTLIFE,Chúng ta sẽ tập hợp các tinh hoa của Vb để giúp những người đến sau có thêm nhiều sự giúp đỡ hơn trong việc học Vb,tránh nhũng câu hỏi lập đi lập lại
Mong các bạn ủng hộ và cộng tác

Nguyen Hung Vuong
08-09-2002, 17:16
Xin chào các bạn ! Mình mới vô nên chưa biết nhiều. Mình ủng hộ các bạn.;)

quangvu
09-09-2002, 09:22
Đó là sách gối đầu giường của tôi ,chỉ có một trăm . . . mấy hà.

westlife
09-09-2002, 17:58
Ồ tuyệt quá. Cảm ơn tat ca cac ban da ung ho cho minh. Neu nhu vay thi noi dung cua trang chac chan se rat phong phu va nhieu hon. Mot cay lam chang nen non, ba cay chum lai nen "tăng xép đẹp" mừ.
Nếu các bạn có ý như vậy thì mail cho westlife nhé: nickybritwest123@yahoo.co.uk
Bye !!!

Nicky
20-09-2002, 18:59
Em vừa Update ! Mời các bác tới xem. Hi vọng là có cái các bác cần.
http://coolcode4you.fateback.com
Thanks !!!

White_Rose
22-09-2002, 23:09
http://chip81.com
Mình cũng có cùng ý tưởng về một Website như vậy nhưng khả năng có hạn nên chưa thể thực hiện được.
Rất mogn mọi người ghé qua cho ý kiến và giúp đỡ một tay.

Nicky
26-09-2002, 19:06
Oh ! Trang của White_Rose quy mô lắm, rất tuyệt !!!
Nhân đây em cũng xin báo với các bác là em mới mở thêm phần Examples để cung cấp cho các bác những chương trình nhỏ viết bằng VB. Chương trình đầu tiên la NickyBomber vì tôi thấy các bác có vẻ quan tâm nhiều đến vấn đề này !!!
Welcome to http://coolcode4you.fateback.com
God Bless U !!!

quaitieutu
27-09-2002, 12:41
Hả ,hai người hai trang,vậy 10 người ....chắc 10 trang .Sao các bạn không qui về một mốt ,cùng chia sẽ với diễn đàn.Chân thành mong hợp tác

Nicky
27-09-2002, 17:47
Ý bác quaitieuthu là sao ?

White_Rose
28-09-2002, 00:01
Thực ra mình bắt đầu làm cũng đưọc một thời gian rồi chứ không phải làm vì khoe khoang hay là ghen thị :) Mình rất vui được hợp tác với bất kì ai nếu nhưng khả năng và thời gian có thể cho dù đó là trang của mình hay là của Nicky. Nếu mọi người có thể thống nhất làm thế nào (và nhất là có người định huớng tốt) thì mình sẽ giơ hai tay ủng hộ.

Mình biết một trang nữa cũng đang phát triển (nhưng hình như theo một hướng hơi khác) là http://club4tinhoc.com . Mặc dù chưa cập nhật nhiều về nội dung nhưng những trang như này thật sự là rất hữu ích nếu hoàn chỉnh.

Wait for regards

quaitieutu
28-09-2002, 08:59
Bài viết được gửi bởi Nicky
Ý bác quaitieuthu là sao ?
:) :rolleyes: Quái chỉ mong sao tụi mình có thể tập lại một nơi là diễn đàn để cùng học hỏi ,chia sẽ ...Nếu bạn nào cũng lập website thì mỗi người đi một ngã thế thì dđ sẽ mất hết người tài.Có đoàn kết chúng ta mới phát huy được sức mạnh của tập thể
Một người Nhật không thể hơn một người Việt nhưng 3 người Nhật chắc chắn không thể thua 3 người Việt
lol ;) :)

White_Rose
28-09-2002, 10:51
Ơ, nhưng mà diễn đàn thì sao post mấy bài đó lên được. Chả nhẽ đi đọc mọi thread để tra sao? Diễn đàn thích hợp nhất là trao đổi chứ quaitieutu? Mình có tạo một diễn đàn khác đâu (mà cũng chả đủ khả năng), chỉ là một Website đơn giản để tìm kiếm thông tin thôi. Ai muốn trao đổi thì mình đã đặt Link đến diendantinhoc rồi (ở đầu tiên còn gì :D)

Nicky
30-09-2002, 14:43
Quaitieutu à !!!
Việc làm Website của mình thực ra chỉ là mong được chia sẻ với mọi người những gì mình biết thôi. Thực sự thì mình cũng chẳng ước mong gì khác. Có gì thì mình up lên khi ai cần thì mình cho link.
White_Rose nói đúng, mình chỉ làm trang có tính chất homepage thôi chứ thật sự không có khả năng lập diễn đàn riêng và sự thực là mình vẫn ở đây đấy chứ. Bác thấy đấy em còn không có xiền để mua một Domain nữa thì lấy gì ... Còn nếu muốn hợp tác thì mình cũng rất vui lòng nhưng thực sự chỉ sợ không đủ khả năng mà thôi !!!

quaitieutu
01-10-2002, 17:06
Các bạn tạo Web site thì đâu có gì phải bàn đâu,Bản thân Quái cũng có Site mà nhưng thật tâm thì Quái vẫn thích tụi mình "tụ về cùng một chỗ" .Sắp tới thì DD sẽ có một trang mới để post các bài dạng Tutorial.Mong các bạn gửi bài đóng góp cho DĐ.Như vậy diễn đàn này sẽ có phát triển hơn và box lập trình của chúng ta sẽ có thêm nhiều bay hay và chất lượng : Đó cũng là ước muốn của Đàn chủ,của Quái và của các bạn.
Thân