PDA

View Full Version : mở nhiều user account window 7 mà k cần switch account ?

star215
12-10-2012, 18:26
chào anh em
tình hình em muốn mở cùng lúc 2 account trên 1 máy..
mà mỗi lần phải switch account rồi nhập lại password tốn thời gian quá

có cách nào chạy account kia trên 1 cửa sổ khác ở taskbar trong account hiện tại không nhỉ ?

ko dùng remote desktop nha vì bị khóa rồi

tam_giang
13-10-2012, 04:46
1. Bỏ password đi,
2. Mỗi lần switch user chỉ cần

Click the Start button Picture of the Start button, and then click the arrow next to the Shut Down button Picture of the Shut Down button.
Click Switch User.
Press Ctrl+Alt+Delete, and then click the user you want to switch to.

star215
13-10-2012, 07:38
1. Bỏ password đi,
2. Mỗi lần switch user chỉ cần

Click the Start button Picture of the Start button, and then click the arrow next to the Shut Down button Picture of the Shut Down button.
Click Switch User.
Press Ctrl+Alt+Delete, and then click the user you want to switch to.

1 account quyền administrator
1 account bị khóa mọi quyền bị áp từ server,ko thể sửa password

mình thấy nhấn switch user,ctrl+alt+del cũng lâu
vẫn chưa được...cách nào ko nhỉ ?

superthin
13-10-2012, 08:25
có cách nào chạy account kia trên 1 cửa sổ khác ở taskbar trong account hiện tại không nhỉ ?

Cái này là không có hiểu biết thấu đáo về cách hoạt động của người dùng và phân quyền. Yêu cầu bạn đưa ra lố bịch, chẳng khác nào một thằng ngồi trong toilet xem thằng kia... cả.

star215
14-10-2012, 05:50
Cái này là không có hiểu biết thấu đáo về cách hoạt động của người dùng và phân quyền. Yêu cầu bạn đưa ra lố bịch, chẳng khác nào hai thằng cùng vào chung một toilet, một thằng ngồi xem toilet thằng kia đang ... cả.

bác làm gì chém e dữ vậy:tongue:

kiettt
16-10-2012, 10:09
bác làm gì chém e dữ vậy:tongue:

Chứ còn gì nữa, người ta tạo ra những account bị hạn chế quyền là có mục đích hẳn hòi, bạn hỏi cách treo tường khoét vách, nói thật chứ bất kỳ system admin nào nghe câu hỏi này cũng muốn bợp tai người hỏi cả.

Mà system admin của bạn làm việc còn sơ hở đấy. Trên nguyên tắc thì user hoàn toàn không được héo lánh đến account admin local.

star215
17-10-2012, 14:24
Chứ còn gì nữa, người ta tạo ra những account bị hạn chế quyền là có mục đích hẳn hòi, bạn hỏi cách treo tường khoét vách, nói thật chứ bất kỳ system admin nào nghe câu hỏi này cũng muốn bợp tai người hỏi cả.

Mà system admin của bạn làm việc còn sơ hở đấy. Trên nguyên tắc thì user hoàn toàn không được héo lánh đến account admin local.

ko những thế,tình hình là hiện nay switch account thì restart lại máy:noexpress