PDA

View Full Version : Website quản lý chi tiêu gia đình hoàn toàn miễn phí của Việt nam làm.

machuong
09-10-2012, 22:38
Ông anh em chuyên làm các phần mềm quản lý dòng tiền cho công ty gần đây có làm một site quản lý thu chi và dòng tiền gia đình luôn. Em giới thiệu giúp lão ấy.

Theo lão ấy thì website có các tính năng như sau:

Website nhập thu-chi hàng ngày đơn giản thuận tiện dễ dùng. Có đầy đủ các báo cáo thu-chi đi đâu về đâu.
Nếu ai lười thì có một số công cụ hỗ trợ nhập cho nhanh như nhập thu-chi định kỳ cho các khoản cố định như lương, tiền nhà, học phí... Và có cả phần copy dành cho các khoản chi na ná giống nhau. Ngoài ra còn hỗ trợ import từ excel trong trường hợp nhà mất mạng.
Quản lý thu-chi là một phần, website còn có dự đoán về dòng tiền tương lai của gia đình để còn biết đường tiết kiệm hoặc đầu tư kiếm thêm.
Cuối cùng là website hỗ trợ quản lý tập trung toàn bộ tiền của gia đình từ nhiều nguồn khác nhau như: tiết kiệm, tiền mặt thu chi hàng ngày, tiền nợ, tiền cho vay, tiền quỹ đen ... nhiều thế nhưng cách bố trí dữ liệu vẫn khoa học, thân thiện.

Sau 1 thời gian lao động và bị em chê nhiều lần cuối cùng ông anh cũng hoàn thành xong bản đầu tiên phục vụ anh em, phiên bản tới sẽ thêm các tính năng quản lý tiền vay tiền gửi, tự tính lãi suất trước sẽ sớm được cập nhật(hiện tại còn mấy cái em thấy khó hiểu quá nên cần sửa).

Mong các bạn vào thử và dùng ủng hộ(website hoàn toàn miễn phí nhé).

GiaDinhThinhVuong_com

nguyenhaanh_us
10-10-2012, 06:34
Hay đấy để thử xem sao mình toàn dùng excel hoa cả mắt, vợ mình có thói quen ghi cả ngay đổ xăng số km ,nộp tiền điện tháng tước công tơ số bao nhiêu

hoavangmaydo
10-10-2012, 21:11
Ông anh em chuyên làm các phần mềm quản lý dòng tiền cho công ty gần đây có làm một site quản lý thu chi và dòng tiền gia đình luôn. Em giới thiệu giúp lão ấy.

Theo lão ấy thì website có các tính năng như sau:

Website nhập thu-chi hàng ngày đơn giản thuận tiện dễ dùng. Có đầy đủ các báo cáo thu-chi đi đâu về đâu.
Nếu ai lười thì có một số công cụ hỗ trợ nhập cho nhanh như nhập thu-chi định kỳ cho các khoản cố định như lương, tiền nhà, học phí... Và có cả phần copy dành cho các khoản chi na ná giống nhau. Ngoài ra còn hỗ trợ import từ excel trong trường hợp nhà mất mạng.
Quản lý thu-chi là một phần, website còn có dự đoán về dòng tiền tương lai của gia đình để còn biết đường tiết kiệm hoặc đầu tư kiếm thêm.
Cuối cùng là website hỗ trợ quản lý tập trung toàn bộ tiền của gia đình từ nhiều nguồn khác nhau như: tiết kiệm, tiền mặt thu chi hàng ngày, tiền nợ, tiền cho vay, tiền quỹ đen ... nhiều thế nhưng cách bố trí dữ liệu vẫn khoa học, thân thiện.

Sau 1 thời gian lao động và bị em chê nhiều lần cuối cùng ông anh cũng hoàn thành xong bản đầu tiên phục vụ anh em, phiên bản tới sẽ thêm các tính năng quản lý tiền vay tiền gửi, tự tính lãi suất trước sẽ sớm được cập nhật(hiện tại còn mấy cái em thấy khó hiểu quá nên cần sửa).

Mong các bạn vào thử và dùng ủng hộ(website hoàn toàn miễn phí nhé).

GiaDinhThinhVuong_com

Nói thật là viewsource coi cái web của bác nhìn khiếp quá

machuong
16-10-2012, 19:20
Bác góp ý thẳng thắn và cụ thể em phát, để em còn biết đường sửa chữa ạ. Cám ơn bác trước.

Khucxake
17-10-2012, 16:48
ý tưởng thì cũng hay, nhưng chắc ít ai dám xài. Vì nào là tiệc cưới, thôi nôi, đầy tháng, sinh nhật, hiếu hỉ. Nếu cứ chăm chăm vào công cụ quản lý này thì chả dám chi tiêu gì. Thôi bye.

sonlam.com
22-10-2012, 15:28
không nhiều người dám dùng vì lý do bảo mật và văn hóa ở VN mình không muốn phơi của ra cho thiên hạ xem

machuong
23-10-2012, 22:55
không nhiều người dám dùng vì lý do bảo mật và văn hóa ở VN mình không muốn phơi của ra cho thiên hạ xem

Đúng như lời bác nói luôn, dân mình có kiểu rất ngại khi nói chuyện tiền nong của mình nhưng lại thích hỏi lương của người khác, thế mới hay chứ.

Còn vụ bảo mật thông tin thì các bác yên tâm, các bác xem thêm trang Mint _com của Mỹ ạ, trang này có 10 triệu thành viên toàn lấy thông tin user trực tiếp từ ngân hàng về thông qua credit card. Họ chỉ sống bằng tiền quảng cáo và hoa hồng thôi ạ, website bọn em cũng theo hướng đó.

Bọn em tuyệt đối không kinh doanh thông tin.

machuong
23-10-2012, 22:58
ý tưởng thì cũng hay, nhưng chắc ít ai dám xài. Vì nào là tiệc cưới, thôi nôi, đầy tháng, sinh nhật, hiếu hỉ. Nếu cứ chăm chăm vào công cụ quản lý này thì chả dám chi tiêu gì. Thôi bye.

Từ từ đã bác, ngồi xuống nghe em trình bày tí.
Không chỉ quản lý chi tiêu, website còn có phần xem tỷ giá vàng, giá đô, giá euro cập nhật hàng ngày và giá trong lịch sử(Cái này hiếm lắm nhé, kiếm mãi mới có đấy).

Ngoài ra cái quan trọng nhất là hỗ trợ bác trong các quyết định tài chính mới là quan trọng nhất, em ví dụ mấy trường hợp như:

+ Tự dưng bác có 1 tỷ, muốn gửi trong 3 tháng thì gửi ở đâu? Gửi kiểu gì?
+ Nên mua vàng hay gửi tiết kiệm?
...

Đấy, mục tiêu là thế chứ ko phải ghi chi tiêu cho vui đâu ạ, ghi chi tiêu là để biết mình khi nào có tiền hay cần tiền để chuẩn bị làm việc khác thôi.

machuong
25-10-2012, 10:38
Website quản lý chi tiêu và thu chi gia đình GiaDinhThinhVuong com mới thêm phần tỷ giá(giá vàng, giá đô, giá euro), tỷ giá được cập nhật liên tục và trực tiếp từ VCB, SJC.
Mời các bạn quan tâm xem thử.

Khucxake
25-10-2012, 11:16
Theo tôi thì nên làm cái web khoinghiep đi. Cho các trường trống để điền vào, ví dụ nhé:
- thế mạnh của bạn là gì
- chuyên môn của bạn là gì
- bạn thích làm nghề gì
- có bao nhiêu tiền
- bạn muốn trở thành gì trong 10 năm nữa
-v.v
sau khi nhập xong, kết quả cuối cùng sẽ thể hiện- bạn là .....(doanh nhân, tỷ phú, kỹ sư, nhà bán lẻ).
Đôi dòng góp ý, các bác đừng ném đá nhé.

shopby.vn
30-10-2012, 16:36
Cái này bác cho vào lamchame với wtt đảm bảo đông các mẹ dùng

24h_yeuem
02-11-2012, 15:54
hay đấy............................................

machuong
05-11-2012, 09:18
Cái này bác cho vào lamchame với wtt đảm bảo đông các mẹ dùng

Bọn em đang quảng cáo ác liệt bên WTT với LCM rồi mà bác, bên đó các mẹ cũng dùng nhiều rồi, giờ đi quảng cáo thêm cho mọi người chưa biết nữa.

wincorvn
05-11-2012, 10:25
Có những website thiết thực cho cuộc sống vậy thì quá hay luôn. Mình sẽ giới thiệu cho mọi người xung quanh tham gia! Thanks!

machuong
14-11-2012, 00:14
Có những website thiết thực cho cuộc sống vậy thì quá hay luôn. Mình sẽ giới thiệu cho mọi người xung quanh tham gia! Thanks!

Ngon, em xin cám ơn bác trước ạ. Tiện thể em xin thông báo là website mới cập nhật thêm phần tủ sách làm giàu có link down sách trực tiếp, bác nào quan tâm thì ghé qua xem thử.

giadinhthinhvuong_com/#tu-sach-lam-giau-khong-kho

Aprild3
16-12-2012, 20:24
Mình đã đăng ký dùng thử, nhưng thấy khó dùng quá

machuong
13-01-2013, 21:48
Cám ơn bác đã dùng thử, bác thấy phần nào khó dùng góp ý cho e để e sửa.

Em mới thêm tính năng giải trí & chơi game tài chính trên web, các bác dùng thử xem thế nào.

freemind
16-01-2013, 16:04
Theo mình, có ít nhất vài vấn đề mà dự án này sẽ gặp phải:
- Quản lý chi tiêu trên website không tiện dụng. Mỗi lần phát sinh thu -chi mà lên mạng đăng nhập rồi mới nhập liệu thì chắc chết quá!
- Vấn đề bảo mật, an toàn dữ liệu ... không có đảm bảo.
- Có quá nhiều phần mềm tiện dụng hơn được cài ngay trong điện thoại. Bản thân mình cài cả trong BB lẫn Note2 những phần mềm này.

Khucxake
16-01-2013, 17:29
Nên làm site quản lý thu chi cho doanh nghiệp sẽ dễ kiếm tiền hơn nhiều. Gia đình nào mà đã căn cơ thế thì họ kg chịu bỏ chi phí cho site bạn đâu!

bluerain710
29-01-2013, 22:34
trước em dùng phần mềm personal finance của bọn nước ngoài, dễ sử dụng lắm, hay bác tham khảo để chế xem!

machuong
07-02-2013, 22:08
Theo mình, có ít nhất vài vấn đề mà dự án này sẽ gặp phải:
- Quản lý chi tiêu trên website không tiện dụng. Mỗi lần phát sinh thu -chi mà lên mạng đăng nhập rồi mới nhập liệu thì chắc chết quá!
- Vấn đề bảo mật, an toàn dữ liệu ... không có đảm bảo.
- Có quá nhiều phần mềm tiện dụng hơn được cài ngay trong điện thoại. Bản thân mình cài cả trong BB lẫn Note2 những phần mềm này.

Website thì vẫn vào bằng di động rồi nhập thu chi được mà bác, về vấn đề bảo mật thì như post trước em nói rồi, dữ liệu được mã hóa dưới DB và dùng https là được.
Đúng là về phần tiện dụng thì các phần mềm tiện hơn, tuy nhiên về bảo mật thì chưa chắc vì bác có thể mất dữ liệu nếu mất máy đt và các apps vẫn gửi dữ liệu lại cho nhà phát triển mà.

machuong
07-02-2013, 22:11
Đó là ý tưởng hay nhưng để làm được một phần mềm quản lý thu chi gia đình tối ưu để các mẹ có thể nhàn như ngồi đếm tiền thì tôi nghĩ là chưa có. Nếu chỉ dùng một trong những bản ko chuyên nghiệp thì chỉ thêm nhàm chán và không sáng tạo

Bác nói đúng rồi, bên em cũng đang cố gắng cải tiến để càng đơn giản càng tốt, không chỉ nhập thu chi bình thường mà cả các báo cáo tài chính cho gia đình kèm sau những số liệu đó nữa.

Tuy nhiên việc này đúng là không dễ hơn nữa vấn đề chính của ảnh hưởng tới việc nhập thu-chi nữa đó là tính lười biếng, để kiên nhẫn nhập thu chi hàng ngày không có nhiều người đâu ạ.

Khucxake
09-02-2013, 07:49
Cái này áp dụng cho Cty vừa và nhỉnh phù hợp hơn đấy. Các sếp đi công tác còn theo dõi được thu chi. Gia đình không phù hợp bạn ơi.

banx
13-02-2013, 14:32
Thu chi ở gia đình mà cũng dùng phần mềm à ???? Rách việc.

bluesnake132
02-07-2013, 15:45
Mình thấy ý tưởng của chủ topic cũng khá tốt, nếu chủ topic đã quyết tâm xây dựng thì không cần để tâm nhiều tới những ý kiến không mang tính xây dựng dạng như "mình nghĩ bạn nên làm cái khác" hay "cái này ở VN không ăn đâu"...Và mình nghĩ các bạn khác nên comment với tinh thần xây dựng, đừng bàn ra.

Riêng Website mình cảm giác khá lộn xộn, chức năng chính không rõ ràng, cách trình bày nhìn giống với một blog hay trang tin tức nhỏ hơn. Theo mình thì bạn nên trình bày rõ ràng hơn, không cần các bài viết gây mất tập trung. Tập trung vào ưu điểm các chức năng chính.

Ý tưởng này khá hay, nhưng ý tưởng chỉ là một phần rất nhỏ của câu chuyện.

Chúc bạn thành công.