PDA

View Full Version : Một số kinh nghiệm chọn trung tâm Anh Văn

long_0369
05-10-2012, 13:30
Hi mọi người ,

Bây giờ trung tâm anh văn ở thành phố mọc lên như nấm. Chất lượng , giá cả , khác nhau. Khiến những người đi học như chúng ta rất khó khăn trong việc chọn và theo học. Chất lượng lẫn lộn không sao phân biệt được. Hôm nay xin post bài này nhằm chia sẽ một số kinh nghiệm bản thân trong việc tìm kiếmtrung tâm học chất lượng. Trung tâm cao cấp thì chắc ai ai cũng biết, nhưng không phải ai cũng có tiền mà học. Bài viết này mình chỉ tập trung các trung tâm vừa phải, giá rẻ thui nha :D

Thông thường thì chúng ta, nhất là các bạn sinh viên sẽ rất dễ dính vào bẫy khuyến mãi , giảm giá. Mà thật ra thì trung tâm nào bây giờ cũng dùng chiêu nay nhằm khuyến học. Mình thì thường sẽ chọn trung tâm khuyến học vừa phải. Ví dụ giảm 10-20% giá trị khóa học thôi. Còn giảm giá nhiều quá, thì chất lượng cũng sẽ như cái giá đó luôn.
Trước khi đăng kí học thì mình nên tham khảo , hoặc xin học thử 2-3 buổi để xem chất lượng giáo viên giảng dạy thế nào, nếu được thì tìm người đã từng học để hỏi thử.
Một vấn đề nữa cũng quan trọng không kém đó là sự phục vụ và thái độ của nhân viên. Các trung tâm nào đầu tư đàng hoàng thì họ sẽ có người gọi là Sales representatives, những người này sẽ làm luôn nhiệm vụ chăm sóc khách hàng. Họ sẽ thông báo sự thay đổi lịch học, rồi gọi điện nhắc nhở thỉnh thoảng thăm dò ý kiến của bạn về chương trình nữa.
Điều cuối cùng là đôi khi cần đến thăm trung tâm,gặp trực tiếp một số nhân viên lễ tân và quan sát cơ sở vật chất trước khi đăng kí :D

Rãnh rỗi ngồi viết bài chia sẽ, mọi người ai có kinh nghiệm thì cùng nhau chia sẽ nha :D

waz
07-10-2012, 16:42
Kinh nghiệm của mình là nếu không chịu khó tự học thì đến trung tâm cũng chỉ tốn tiền :D

roger federer
09-10-2012, 15:57
Kinh nghiệm của mình là nhìn vào phong thái làm việc của nhân viên, cơ sở vật chất và cách trung tâm hổ trợ cũng như tư vấn học viên. Sau đó là thái độ của giáo viên khi làm test, cảm nhận về giáo viên. Nếu bạn tinh ý một chút, khộng khó để nhận ra trug tâm có cố chèo kéo bạn hay k.

long_0369
10-10-2012, 10:51
Kinh nghiệm của mình là nhìn vào phong thái làm việc của nhân viên, cơ sở vật chất và cách trung tâm hổ trợ cũng như tư vấn học viên. Sau đó là thái độ của giáo viên khi làm test, cảm nhận về giáo viên. Nếu bạn tinh ý một chút, khộng khó để nhận ra trug tâm có cố chèo kéo bạn hay k.
Giờ cũng lung tung lắm bạn , mà chủ yếu là mấy bạn nào ở dưới quê lên thì hay bị gạt vụ này thôi. Chứ dân SG chính hiệu thì cũng ít bị lắm.

crimini
10-10-2012, 10:52
Giờ cứ VUS, ACET , BC mà vào thì tiền nào của nấy thôi bạn ;)) không có gì phải lo :))

long_0369
10-10-2012, 10:53
Đâu phải ai cũng có tiền để học VUS, ACET, BC ... đâu bạn :-j Giờ đa số sinh viên còn phải học mấy trung tâm thường bên ngoài. Giá mấy trung tâm bạn kể trên cũng phải trên 10 triệu một khóa chứ đâu có ít gì. Mà với sinh viên thì nhiêu đó là cả gia tài rồi

long_0369
10-10-2012, 10:57
Như vậy thì cũng không có hay cho lắm [-x Dù sao thì mình vẫn thích đi học thử rồi chọn trung tâm hơn. Giống như đi ăn vậy , ở TP phải chịu khó tìm thì mới tìm được trung tâm vừa ý :D

crimini
10-10-2012, 10:59
Ờ mỗi người có một cách mà , à mà bạn có trung tâm nào như bạn nói không. Share cho mình với , hôm trước có đó bạn nó hỏi mình mà mình nói cái nào nó cũng chê mắc T^T

long_0369
10-10-2012, 11:02
That's it, đã nói rồi mà :)) Thật ra thì có một trung tâm mới ra , mình khá tâm đắc. Dạy chương trình mới học anh văn qua điện thoại. Mỗi khi mà mình muốn ôn lại giao tiếp thì đều đăng kí khóa ngắn hạn của trung tâm này à

traulun
15-10-2012, 16:00
Ngồi tại chỗ thì khó mà bít trung tâm nào tốt, học vài trung tâm cho nến mùi...hihhihi
Sau khi gian nan vài trung tâm nay tớ về định cư tại ILI gần 1 năm rồi, lúc đầu chỉ học giao tiếp thui, nhưng thấy học viên ILI thì ielts điểm cao nên cũng ham hố, tớ sẽ chuẩn bị thi lấy bằng ielts 7.0 đây

letterofJuliet
15-10-2012, 17:42
Nếu luyện IELTS, mình recommend KTDC Group. Học phí từ 6 triệu đến 8 triệu. Nhưng trình độ đầu vào phải từ trung cấp vì học 100% giáo viên nước ngoài. Ở đây chuyên nghiệp và dạy tốt, chỉ có điều ít lớp mở phải đợi hơi lâu. Thầy giáo thì cực dễ thương :-) hehe...

roger federer
15-10-2012, 17:51
Giờ cứ VUS, ACET , BC mà vào thì tiền nào của nấy thôi bạn ;)) không có gì phải lo :))
Trung tâm lớn chất lượng tạm ổn nhưng chưa chắc đã tốt và đáng với đồng tiền bỏ ra. Đã từng học ở Acet, tùy thầy cô thôi.

changkho12
19-10-2012, 16:21
IELTS thì có Trung Tâm ILI ở 22C Trường Sơn, Q10. GV nước ngoài 100% chỉ có 2 GV chuyên luyện IELTS. 2 thầy này rất vui tính và giảng dạy rất nhiệt tình. Chỉ lần đầu test xếp lớp là mình thik ngay thầy rồi.

hoakhoi02
01-11-2012, 15:27
Mình cũng đang học ở đây nè, mà đúng là GV ở đây cũng chất thiệt. Dạy hay, nhiet tình mà còn vui tính nữa chứ. Từ khi học ở ILI thik vô cùng..

heoheo.bebe
22-12-2013, 22:14
Mình thấy Hữu xạ tự nhiên hương” thôi à ,nếu có chất lượng và tốt thì không cần phải quảng cáo rầm rộ để đánh bóng tên tuổi làm j .đó là lý do tại sao có vài trung tâm anh ngữ ít khi nào nghe đến danh tiếng,cũng như ít khi được quảng cáo như IEG – Sư Vạn Hạnh mà chất lượng , hay ACET vẫn được đảm bảo bằng nhận xét của học viên đấy thôi. Lựa chọn thì vẫn nằm ở các bạn thôi . Chúc may mắn ;)

mit_dethuong
10-01-2014, 10:34
Giờ cũng lung tung lắm bạn , mà chủ yếu là mấy bạn nào ở dưới quê lên thì hay bị gạt vụ này thôi. Chứ dân SG chính hiệu thì cũng ít bị lắm.

Hổng dám đâu, dân xì gòn chính hiệu đây bị mấy dzố rồi,nhìn họ càng chuyên nghiệp là càng bị gạt

harsha_87
23-01-2014, 09:45
Tiếng anh bây giờ đối với người Việt Nam mình quan trọng thật, đi xin việc gì việc đầu tiên họ phỏng vấn cũng hỏi bạn có nói tiếng anh được tốt không? mình trước đây học cũng nhiều rồi nhưng bỏ một thời gian lại quên. Bây giờ tới lúc đi làm cần tiếng anh lại phải đi học lại. Mình cũng lên mạng tìm thông thì thấy có rất nhiều bạn comment khen ILI một trung tâm ở quận 10- các bạn khen ILI dạy giao tiếp và phát âm rất tốt, mình cũng qua bên đó rồi, trung tâm xếp mình vào lớp 4a mình học với ông thầy người Anh, thầy khoảng 28 tuổi rất vui tính nhé, giong nói của thầy nhẹ nhàng dể hiểu đặc biệt là thầy rất tận tình sửa phát âm cho các bạn trong lớp. học với thầy này rồi mình mới biết tuy trình độ của mỉnh cũng khá cao nhưng giọng nói thì phất âm sai nhiều quá luôn. đúng như các bạn mách nhé, ILI dạy phát âm là tuyệt vời. mình trở lại diễn đàn viết bài này là vote cho ILI và cám ơn các bạn đã comment cho mình một chổ học tốt mà học phí lại rẻ nữa nhé.