PDA

View Full Version : Kình nghiệm cần chia sẻ: Bi kịch mua máy tính bảng androi của PIvietnam

kien_quoc3
02-10-2012, 23:59
Mình nạn nhân của PI vietnam nên cảnh báo mọi người, hàng Trung Quốc 100% đội lốt hàng Việt Nam.
Ngày 18/9 mình có mua một con PI 005 tại PI Việt Nam (243/9/21 Tô Hiến Thành, P.13, Quận 10). đã đặt cọc 100% tiền trước 10 ngày, tới ngày hẹn lên chờ 3 tiếng đồng hồ chưa thấy máy đâu, nhân viên cứ hẹn 5 phút nữa có máy,... cả chục người chờ lấy máy như mình nóng giận và sốt ruột, trong thời gian này có khoản 20 người tới bảo hành máy, toàn bộ là mua trong dịp hội chợ hoặc trước đó mấy ngày, trước tình cảnh này nhiều người lo lắng lấy lại tiền không mua nữa. Câu chuyện bắt đầu...
một vợ chồng mua một con PI 003 mấy ngày trước đó, ông chồng lúc trước lấy máy cũng trong tình cảnh chờ đợi thế này nên chấp nhận lấy cái máy có một vết móp nhỏ ở góc, sau khi về nhà có vấn đề về pin, không chạy được, bà vợ kéo ông chồng và máy tới đòi đổi cái khác, nhân viên không đổi vì nói lúc nhận hàng không xem kỹ, giờ làm méo. Sau đó không ai đoái hoài gì đến họ, không đổi máy cũng ko đưa ra giải pháp để khắc phục hay giải quyết. bà vợ nổi khùng lên gọi điện cho báo đài khắp nơi… sau đó nhảy vô cãi lộn và đánh nhau với nhân viên PI.
Tiếp tục câu chuyện của mình, 3 tiếng chờ đợi từ 8h sáng đến 11h trưa thì có nhân viên đem 3 con E003 xuống, mình phải tranh thủ lấy 1 con, vì còn 10 người nữa đang trong trạng thái dễ nổi khùng do chờ đợi quá lâu. Đem về nhà mình cấu mình một số thứ cho Androi (nó chạy android 4.0), mình thử reset factory thì thấy toàn là tiếng Trung Quốc, phải mò một lúc mới chuyển qua được tiếng Anh vì mặc định mọi thứ của nó là tiếng Trung…Tới đây mình không cần giải thích gì thêm nữa .. !!!
Đêm đó sạc pin nguyên đêm nhưng không vô một tí nào, 2 ngày sau mới có thời gian đem tới PIvietnam, sau một tiếng đồng hồ chờ đợi ở cái bàn bảo hành thì đổi được một con khác, trong thời gian này cũng có khoản chục người bâu quanh phòng bảo hành vì cái lỗi giống như mình, tại đó mình test thử nguồn cho nhân viên thấy, vừa cắm cục sạc theo máy vào ổ cắm ở tường thì nổ cái bùm, cục sạc mình cháy đen thui, toàn bộ điện tòa nhà PIvietnam tắt ngúm, nhân viên phải chạy tới tấp mở nguồn lại. Hãi… Sau đó mình không dám dùng cục sạc theo máy, ra ngoài mua cục khác xài đỡ, may mà nó không nổ ở nhà mình.
Về nhà test lại thấy wifi quá kém, ngồi cách access point 1 mét mà không có sóng, hoặc sóng rớt liên tục. 3 ngày sau lại tiếp tục đem đến PiVietnam, lần này nhân viên kêu để lại thay mainboard vì mua đã quá 7 ngày không đổi được, 2 ngày sau tới lấy máy lúc 3h chiều, lại chờ 1 giờ nữa thì nhận được một con E005 được sửa, sóng wifi đã được cải thiện thì nút HOME bị liệt cảm ứng, mình làm dữ với tụi nhân viên để nó đem lên phòng kĩ thuật sửa, Lại tiếp tục điệp khúc chờ 5 phút, sau hai giờ nữa cùng với to tiếng thì nhân viên cũng trả lại máy với nút HOME đã sửa. Lúc này đã 6h tối, có đám cưới phải về gấp nên cầm về nhà luôn.
Tối đó test lại máy thì sóng wifi lại gặp vấn đề như cũ, chiều hôm sau tranh thủ trốn ra ngoài trong giờ làm việc đem tới PIvietnam lần thứ 3, tụi nhân viên lại giữ lại máy, hẹn 3 ngày sau tới lấy…L. Sẽ cập nhật tiếp tục… Mình hứa là sẽ theo cái này đến cũng xem bản chất của PIvietnam tới đâu.
Nhân viên PI làm việc cực tệ, mình đem máy tới reception để bảo hành, nhân viên chỉ lên phòng bảo hành, lên phòng bảo hành, tụi nó gọi lên phòng kỹ thuật, hết thằng này nạnh thằng kia, không ai giải quyết cho khách hàng, tại phong bảo hành mình tới 3 lần, lúc nào cũng cả chục người vô ra liên tục giải quyết các sự cố về nguồn, wifi, cảm ứng như mình. Tiếp tục hãi…
Lời khuyên: đừng lỡ dại như mình, không tìm hiểu kỹ trước, mang cục bực tức và phiền toái vào thân. Là dân IT, biết kỹ thuật mà bực bội thế này, không biết người dùng bình thường như thế nào..

nino
03-10-2012, 07:25
Mình nạn nhân của PI vietnam nên cảnh báo mọi người, hàng Trung Quốc 100% đội lốt hàng Việt Nam.
Ngày 18/9 mình có mua một con PI 005 tại PI Việt Nam (243/9/21 Tô Hiến Thành, P.13, Quận 10). đã đặt cọc 100% tiền trước 10 ngày, tới ngày hẹn lên chờ 3 tiếng đồng hồ chưa thấy máy đâu, nhân viên cứ hẹn 5 phút nữa có máy,... cả chục người chờ lấy máy như mình nóng giận và sốt ruột, trong thời gian này có khoản 20 người tới bảo hành máy, toàn bộ là mua trong dịp hội chợ hoặc trước đó mấy ngày, trước tình cảnh này nhiều người lo lắng lấy lại tiền không mua nữa. Câu chuyện bắt đầu...
một vợ chồng mua một con PI 003 mấy ngày trước đó, ông chồng lúc trước lấy máy cũng trong tình cảnh chờ đợi thế này nên chấp nhận lấy cái máy có một vết móp nhỏ ở góc, sau khi về nhà có vấn đề về pin, không chạy được, bà vợ kéo ông chồng và máy tới đòi đổi cái khác, nhân viên không đổi vì nói lúc nhận hàng không xem kỹ, giờ làm méo. Sau đó không ai đoái hoài gì đến họ, không đổi máy cũng ko đưa ra giải pháp để khắc phục hay giải quyết. bà vợ nổi khùng lên gọi điện cho báo đài khắp nơi… sau đó nhảy vô cãi lộn và đánh nhau với nhân viên PI.
Tiếp tục câu chuyện của mình, 3 tiếng chờ đợi từ 8h sáng đến 11h trưa thì có nhân viên đem 3 con E003 xuống, mình phải tranh thủ lấy 1 con, vì còn 10 người nữa đang trong trạng thái dễ nổi khùng do chờ đợi quá lâu. Đem về nhà mình cấu mình một số thứ cho Androi (nó chạy android 4.0), mình thử reset factory thì thấy toàn là tiếng Trung Quốc, phải mò một lúc mới chuyển qua được tiếng Anh vì mặc định mọi thứ của nó là tiếng Trung…Tới đây mình không cần giải thích gì thêm nữa .. !!!
Đêm đó sạc pin nguyên đêm nhưng không vô một tí nào, 2 ngày sau mới có thời gian đem tới PIvietnam, sau một tiếng đồng hồ chờ đợi ở cái bàn bảo hành thì đổi được một con khác, trong thời gian này cũng có khoản chục người bâu quanh phòng bảo hành vì cái lỗi giống như mình, tại đó mình test thử nguồn cho nhân viên thấy, vừa cắm cục sạc theo máy vào ổ cắm ở tường thì nổ cái bùm, cục sạc mình cháy đen thui, toàn bộ điện tòa nhà PIvietnam tắt ngúm, nhân viên phải chạy tới tấp mở nguồn lại. Hãi… Sau đó mình không dám dùng cục sạc theo máy, ra ngoài mua cục khác xài đỡ, may mà nó không nổ ở nhà mình.
Về nhà test lại thấy wifi quá kém, ngồi cách access point 1 mét mà không có sóng, hoặc sóng rớt liên tục. 3 ngày sau lại tiếp tục đem đến PiVietnam, lần này nhân viên kêu để lại thay mainboard vì mua đã quá 7 ngày không đổi được, 2 ngày sau tới lấy máy lúc 3h chiều, lại chờ 1 giờ nữa thì nhận được một con E005 được sửa, sóng wifi đã được cải thiện thì nút HOME bị liệt cảm ứng, mình làm dữ với tụi nhân viên để nó đem lên phòng kĩ thuật sửa, Lại tiếp tục điệp khúc chờ 5 phút, sau hai giờ nữa cùng với to tiếng thì nhân viên cũng trả lại máy với nút HOME đã sửa. Lúc này đã 6h tối, có đám cưới phải về gấp nên cầm về nhà luôn.
Tối đó test lại máy thì sóng wifi lại gặp vấn đề như cũ, chiều hôm sau tranh thủ trốn ra ngoài trong giờ làm việc đem tới PIvietnam lần thứ 3, tụi nhân viên lại giữ lại máy, hẹn 3 ngày sau tới lấy…L. Sẽ cập nhật tiếp tục… Mình hứa là sẽ theo cái này đến cũng xem bản chất của PIvietnam tới đâu.
Nhân viên PI làm việc cực tệ, mình đem máy tới reception để bảo hành, nhân viên chỉ lên phòng bảo hành, lên phòng bảo hành, tụi nó gọi lên phòng kỹ thuật, hết thằng này nạnh thằng kia, không ai giải quyết cho khách hàng, tại phong bảo hành mình tới 3 lần, lúc nào cũng cả chục người vô ra liên tục giải quyết các sự cố về nguồn, wifi, cảm ứng như mình. Tiếp tục hãi…
Lời khuyên: đừng lỡ dại như mình, không tìm hiểu kỹ trước, mang cục bực tức và phiền toái vào thân. Là dân IT, biết kỹ thuật mà bực bội thế này, không biết người dùng bình thường như thế nào..

PI vietnam là "bọn" nào mà đểu vậy bác? :lick:

Bác là thành viên kỳ cựu, tham gia diễn đàn được 8 năm, tổng cộng được... 2 bài viết chắc bác cũng hiểu rõ là bất cứ một chuyện gì lôi lên diễn đàn bàn tán, thảo luận, thậm chí cho thiên hạ chém gió cũng đều phải có chứng cứ cụ thể, không nói khơi khơi dễ bị cho là vu khống, nói xấu người khác.

kien_quoc3
03-10-2012, 13:54
Hm.., bác ở tận Cần Thơ nên ko biết thằng này, vài bữa nữa bác thấy nó bán hàng qua đại lý dưới đó đấy, em thấy mấy nhân viên nó đang marketing xuống đó, có khi bác post một bài hoành tráng hơn cả em. Em gặp chuyện bức xúc nên cần chia sẻ để mọi người tránh nó ra, không vu khống cũng chẳng nói xấu ai cả. bác thấy đấy, em chỉ có 2 bài viết thôi. còn bằng chứng, tối này đi làm về em post cái phiếu bảo hành mới căng lên đây, thứ 7 này em tới lấy con E005 đang bảo hành, tranh thủ chụp vài pô để post cho thuyết phục. còn bác muốn ban nick em thì cứ tự nhiên đi...Em vẫn sống khỏe khi nick bị ban. Have a nice day !

nino
03-10-2012, 14:03
Hm.., bác ở tận Cần Thơ nên ko biết thằng này, vài bữa nữa bác thấy nó bán hàng qua đại lý dưới đó đấy, em thấy mấy nhân viên nó đang marketing xuống đó, có khi bác post một bài hoành tráng hơn cả em. Em gặp chuyện bức xúc nên cần chia sẻ để mọi người tránh nó ra, không vu khống cũng chẳng nói xấu ai cả. bác thấy đấy, em chỉ có 2 bài viết thôi. còn bằng chứng, tối này đi làm về em post cái phiếu bảo hành mới căng lên đây, thứ 7 này em tới lấy con E005 đang bảo hành, tranh thủ chụp vài pô để post cho thuyết phục. còn bác muốn ban nick em thì cứ tự nhiên đi...Em vẫn sống khỏe khi nick bị ban. Have a nice day !

Vâng, chờ bác đến tối show cái chứng cứ cho mọi người xem.
Còn chuyện ban nick thì .... quá dễ, 2 giây là xong bác ạ :lick:

kien_quoc3
03-10-2012, 21:43
tôi post ảnh phiếu bảo hành và giấy nhận hàng bảo hành của PIvietnam, kèm theo là vỏ họp, bao da, túi đựng
Hic, khi post thì văng ra lỗi:An error has occurred kien_quoc3! You must have 50 posts in order to post links. Your current post count is 3.

nino
03-10-2012, 21:54
bạn up ảnh lên đâu đó ví dụ như www.photobucket.com hoặc http://www.upanh.com/, sau đó dán cái link liên trên này (dĩ nhiên là bạn sẽ không post được link vì số bài viết bị hạn chế), bạn có thể thay đổi dấu . bằng dấu - hoặc viết tách rời ra, mình sẽ hỗ trợ bạn.

kien_quoc3
03-10-2012, 22:02
thanks bạn.
trong ảnh mình có bôi số điện thoại hay tên vì không muốn bị bảo hiểm hay ngân hàng làm phiền, hơn nữa để thử 7 này còn tới PIvietnam chụp lại mấy cái hình cho bằng chứng sinh động hơn

www.freeimagehosting.net/14g88

www.freeimagehosting.net/ld35j

Xin lỗi kien_quoc3 là tôi cố gắng sửa bài của bạn thêm lần nữa để nó hiện luôn ảnh ngay trong bài viết của bạn nhưng thất bại, kết quả là làm bài của bạn nhìn nó lủng củng. Kiettt

nino
03-10-2012, 22:14
thanks bạn.
trong ảnh mình có bôi số điện thoại hay tên vì không muốn bị bảo hiểm hay ngân hàng làm phiền, hơn nữa để thử 7 này còn tới PIvietnam chụp lại mấy cái hình cho bằng chứng sinh động hơn

www.freeimagehosting.net/14g88 (http://www.freeimagehosting.net/14g88)
www.freeimagehosting.net/ld35j (http://www.freeimagehosting.net/ld35j)

Tạm thời như thế, nếu bác up qua các host kia hoặc www.flickr.com (xài chung acc của yahoo) thì tiện xem hơn, khỏi phải chạy qua bên kia mắc công.
Có gì pm cho mình sẽ hỗ trợ bác!

kien_quoc3
03-10-2012, 22:28
bác reply rất nhanh, thank bác đã support

phudtc
04-10-2012, 13:47
Hiện tại các máy tinh bảng giá toàn là hàng trung quốc về kéo tem lại theo thương hiệu của người bán vì vậy bỏ thêm chút tiền mua máy xịn cho rồi

amaytinhbang15
10-11-2012, 17:05
len topppp Lenovo ideaTab A2109 lõi tứ

simmobiphone
02-01-2013, 09:06
cảm ơn thông tin hữu ích của bác, trươc đây e cũng có ý định rước em này về dùng đóa

cavang125
02-01-2013, 10:07
PI Việt Nam à lol cá cũng bị 1 lần nè, đi thay cảm ứng bị chém đẹp 800k cho cái cảm ứng điện trở đơn điểm nè
Lên nó nói ko thay cảm ứng riêng, thay cả bộ, 800k, cũng ok cho nó thay, cuối cùng cầm ra thấy cái màn hình cũ của mình còn trong máy lol vãi đạn bọn PI Việt Nam, đợt đấy máy tính bảng còn chưa phổ cập nên vẫn còn bá dc giá 1tr5, lấy lại vốn =))

shopta
03-01-2013, 14:55
Từ điện thoại đến máy tính, máy tính bảng thương hiệu VN đều gốc TQ mà chẳng qua là cái tên và logo do người VN nghĩ ra thôi, người Việt lừa người Việt thôi.

ngtrhieuhcm
06-03-2013, 18:57
Xài IOS xong qua ANDROI nản quá trời

astroboy9595
14-03-2013, 11:37
Pi là mác việt hàng Trung Quốc mà, mua Kindle Fire cũng được đó

stronger_IT
25-03-2013, 16:35
cám ơn bạn đã chia sẻ, rất là hữu ích

hocandroid
28-03-2013, 00:44
Đồ Trung quốc toàn là đồ dỏm, đã từ lâu gặp đồ tq là mình không bao giờ mua

bboyngochiep9x
28-03-2013, 07:24

May cho đời em! gặp đúng bài này, đang tính mua com pi e003 vì cấu hình máy thấy cũng tg đối nhưng khi đọc xong bài của thớt em sợ xanh mặt luôn. Cảm ơn thớt đã là người đi tiên phong để anh em biết hàng tàu khựa nó tệ tới mức nào. Giờ em lại thích Windows n70s hehe nếu có ai thích pi thì chuyển qua windows n70s đi dùng sướng hơn, cấu hình khủng hơn, nói chung cái gì cũng hơn pọn pi đó nhưng giá lại bèo chỉ có 1tr900. Khuyên trân thành đấy!

shopta
29-03-2013, 16:20
Cừ hàng thương hiệu lớn và có giá trị quốc tế mà quất, yên tâm.

daoanh1986
09-04-2013, 14:44
đã mang tiếng Chine hồi giờ thì chỉ có chất lượng giảm.

anhlu2000
12-04-2013, 10:32
Rất bình thường khi mua 1 sản phẩm China

itxcase
13-04-2013, 23:59
vừa tính mua, may quá, cảm ơn chủ thớt :D

nguyenhaanh_us
14-04-2013, 07:49
mua mấy con máy này là biếu tiền cho Tung Cửa để nó đóng tàu ra bắn ngư dân mình đấy toàn hàng lởm thôi

nino
18-04-2013, 13:23
chán mấy bác quá đi...
có bác nào có nghe câu: Ít tiền đừng hòng mà hít hàng thơm chưa?
bậy cái gì cũng chưởi tẩy chay hàng TQ... ngó thử xem ở VN này có bao nhiêu mặt hàng (các loại) là hàng sản xuất ở TQ?
TQ là anh ba thế mà các bác cứ động tý lại chưởi bới anh mình...
chán! đóng cái thread này luôn