PDA

View Full Version : [ Làm gì với domain này ] Sau nhiều ngày canh me , đã thu đc em này ^^!

cuibapvn
02-10-2012, 22:24
chào các bác ,
Sau vài ngày vớ vân em đã quất đc con Tuoitre(.)info (con này đc đk từ năm 2004 )
Không biết làm gì với cái này đây các bác :))

p/s : mình chỉ lên đây để hỏi " làm gì với nó " chứ không rao bán , vậy xin các đừng gọi hay sms hỏi giá nữa nhé , mình sẻ trả lời đâu ^^ !!!

1VN.COM
02-10-2012, 22:34
. com thì ngon chứ .info bỏ sức ra phát triển đến một lúc nào đó nhận ra rằng...chán

cuibapvn
02-10-2012, 22:55
. com thì ngon chứ . info bỏ sức ra phát triển đến một lúc nào đó nhận ra rằng...chán
CHấm gì cũng vậy thôi , làm web mà chả ai vào thì cũng chán hết
mình cũng có vài con . com khá đẹp nhưng chỉ mới phát triển con . net mà mình thích nhất thôi :))
với lại có nhiều trang .info cũng khá hot

Aiday
02-10-2012, 23:04
:)) .com và .net .vn thì ngon quá còn info cũng tàng tàng

vbox
02-10-2012, 23:07
CHấm gì cũng vậy thôi , làm web mà chả ai vào thì cũng chán hết
mình cũng có vài con . com khá đẹp nhưng chỉ mới phát triển con . net mà mình thích nhất thôi :))
với lại có nhiều trang .info cũng khá hot

Thấy nick bác là cùi bắp. Chắc tên miền cũng cùi bắp theo. Ha ha :D

cuibapvn
02-10-2012, 23:13
Thấy nick bác là cùi bắp. Chắc tên miền cũng cùi bắp theo. Ha ha :D

hihi , bác vui tính quá :))
mà con domain . com của bác cũng đẹp lắm =]]

Tràng lông rân
02-10-2012, 23:15
Khởi nghiệp bằng một tên miền .info, một ngày nhận thấy nó được đăng ký từ 2001, có tuổi thọ 11 năm. Luôn là site có lượng truy cập cao nhất có khi bằng tổng của tất cả các site phát triển sau nó. Còn về thu nhập thì nó là site đó không thương mại, chỉ đặ back link ^^ cũng không thể public được.
Vậy nên chấm cái gì cũng được quan trọng có phát triển được hay không thôi.

chiase.net
02-10-2012, 23:16
Con này drop phải được vài tháng rồi ;))
nếu là đẹp thì em nhượng lại bác 1 vài con .info thuộc dạng đẹp
diendan.info
sukien.info
giadinh.info

cần thì pm cho em ạ

cuibapvn
02-10-2012, 23:28
Khởi nghiệp bằng một tên miền .info, một ngày nhận thấy nó được đăng ký từ 2001, có tuổi thọ 11 năm. Luôn là site có lượng truy cập cao nhất có khi bằng tổng của tất cả các site phát triển sau nó. Còn về thu nhập thì nó là site đó không thương mại, chỉ đặ back link ^^ cũng không thể public được.
Vậy nên chấm cái gì cũng được quan trọng có phát triển được hay không thôi.
like :) , không biết cái trang bác nói là trang nào nhỉ !

cuibapvn
02-10-2012, 23:31
Con này drop phải được vài tháng rồi ;))
nếu là đẹp thì em nhượng lại bác 1 vài con . info thuộc dạng đẹp
diendan . info
sukien . info
giadinh . info

cần thì pm cho em ạ
bác này ghê vkl thật :))
Không biết con rẻ nhất trong đống này là nhiêu ?

babynoob123
02-10-2012, 23:34
giống số sim điện thoại, số đẹp dễ nhớ, thì thi thoảng bỗng dưng sẽ đc em chân dài nháy máy hỏi han....
số lởm thì đợi đấy nhé! :D

cuibapvn
02-10-2012, 23:36
giống số sim điện thoại, số đẹp dễ nhớ, thì thi thoảng bỗng dưng sẽ đc em chân dài nháy máy hỏi han....
số lởm thì đợi đấy nhé! :D

thêm 1 bác trẻ trâu nữa :))
vào cần vấn làm gì thì lại đi sang chuyện mua bán !

chiase.net
02-10-2012, 23:41
bác này ghê vkl thật :))
Không biết con rẻ nhất trong đống này là nhiêu ?

thêm con banbe.info nữa.
Mình ko dùng. nên khoảng 5 10$ là đẩy lại cho bác nào ưa thích hơn thôi :">

cuibapvn
03-10-2012, 00:12
thêm con banbe . info nữa.

mình hỏi vậy thôi , chứ không thích info cho lắm , bác có . com or . net đưa list lên xem

kuheo
03-10-2012, 01:02
làm về site tuổi trẻ đi bạn

trannamcn
03-10-2012, 06:48
thêm con banbe.info nữa.

Bác mà sở hữu cái banbe.net thì đắt giá lắm nhỉ ;) Tiếc là FPT sở hữu rồi :(

born2trade
03-10-2012, 07:03

nếu fpt chon banbe.info thì cũng hot như ngày nay thôi

chiase.net
03-10-2012, 07:38

Mình đang sở hữu chiase.net - chắc chắn là về độ đẹp thì ko thua kém banbe hay ngoisao rồi. Chủ yếu là cách phát triển thôi bạn ạ. Tên miền chỉ là 1 phần thôi :D

Hawkeyes
03-10-2012, 08:49
bạn cứ thử xem một số trang có đuôi .info như prchecker.info, vechai.info ... xem thế nào :D

su47
03-10-2012, 08:57
mấy bác chơi domain toàn tự sướng là chính. .Net hay chấm gì cũng là hàng loại rồi. giờ chỉ có .com là có giá trị, khi bác có .com thì tất cả những thằng khác đều trở nên nhạt nhòa và nó có phát triển đến đâu cũng chỉ là đi marketing cho .com của bác thôi.

Mua tên miền là nghĩ đến cách làm sao để phát triển nó để kiếm ra tiền chứ tích đó sang năm renew vỡ cả mặt ra. Em mỗi đợt giảm giá đều mua 1 cái xong qua 1 năm mà ko phát sinh lợi nhuận gì thì đẹp cũng vứt sọt rác hết (trừ những cái rất hay).

Tên miền thương hiệu thì bắt buộc là .com còn không thì nó phải là tên miền chứa từ khóa hot, được nhiều người tìm kiếm. ví dụ ***.com hay xemphim.com, nghenhac.com, phim.com

Em thấy mấy bác nào ý rao cái domain dài ngoằng ngoăng ra còn bày ra cả ý tưởng phát triển này nọ. Em nói thật các bác đừng tự ái chứ chỗ domain ấy rao cả năm nữa cũng chẳng ai mua cả vì nó ko theo xu hướng nhu cầu. Người như em thì chả bao giờ hỏi mua cả vì em khó tính khi đánh gia tên miền. còn với những người kinh doanh thì nó chả trùng với cái thương hiệu quái nào cả mặc dù là .com và nó ko theo xu hướng hot.

Em chỉ cần lấy 1 ví dụ đơn giản. tên miền Gangnamstyle.com mới được đăng ký cach đây vài tháng đó hay tên miền hoa hậu chẳng hạn. Khi các bác biết đc 10 hay 5 nàng lọt vào top thì máy các bác sắn sàng nhấn nút mua luôn cả 10 em thì. Chắc các bác hiểu ý em

makjovi
03-10-2012, 09:01
.edu thì ngon hơn hê

truongphinguyen
03-10-2012, 09:39
chào các bác ,
Sau vài ngày vớ vân em đã quất đc con Tuoitre(.)info (con này đc đk từ năm 2004 )
Không biết làm gì với cái này đây các bác :))

Bác làm 1 trang kiến thức tổng hợp dành cho tuổi trẻ thì ngon :D

dungtiench
03-10-2012, 09:41
mềnh cũng có một còn .info :) www.iphim.info nhưng mà chẳng làm
một con. org www.vk4.org cũng chẳng biết làm gì nốt ai cần để mình nhượng lại.

ccngd
03-10-2012, 10:31
www.help4pc.net
hay
vbbsoft.com
freesite4u.com
n5e.net
có em nào đáng để bán không a e nhỉ?

hansho
03-10-2012, 10:45
Đúng là info không có giá cho lắm, hiện nay nếu mua .com hay .co của Godaddy được khuyến mãi luôn .info :D
Em cũng có con dienmay.info (Điện Máy) để không chẳng làm gì, bác nào mua giá 230.000vnđ em cho đi luôn! :))

ước mơ
03-10-2012, 10:46
Ui zời nó đăng ký từ 2004 nhưng bác vừa đăng ký lại thì nó là domain mới toanh rồi

lập 2012 kìa :-S chả có vé domain 2004 nữa đâu

em cũng có con sieunhan.info bác nào mua em bán rẻ cho về làm trang bán đồ chơi cho trẻ con

[ khá hot ]

su47
03-10-2012, 10:59
Bác làm 1 trang kiến thức tổng hợp dành cho tuổi trẻ thì ngon :D

làm 1 trang tông hợp kiến thức thì thu được cái gì? Định thu tiền từ quảng cáo chắc? Tiền không có bạn có vui không? thực tế chút đi

AwayShare
03-10-2012, 11:15
mình có cái TaiKhoanVIP.com ko biết làm gì, bác nào cần inbox nhé, PR tí :D

cuibapvn
03-10-2012, 11:38
mấy bác chơi domain toàn tự sướng là chính. . Net hay chấm gì cũng là hàng loại rồi. giờ chỉ có . com là có giá trị, khi bác có . com thì tất cả những thằng khác đều trở nên nhạt nhòa và nó có phát triển đến đâu cũng chỉ là đi marketing cho . com của bác thôi.

Mua tên miền là nghĩ đến cách làm sao để phát triển nó để kiếm ra tiền chứ tích đó sang năm renew vỡ cả mặt ra. Em mỗi đợt giảm giá đều mua 1 cái xong qua 1 năm mà ko phát sinh lợi nhuận gì thì đẹp cũng vứt sọt rác hết (trừ những cái rất hay).

Tên miền thương hiệu thì bắt buộc là . com còn không thì nó phải là tên miền chứa từ khóa hot, được nhiều người tìm kiếm. ví dụ *** . com hay xemphim . com, nghenhac . com, phim . com

Em thấy mấy bác nào ý rao cái domain dài ngoằng ngoăng ra còn bày ra cả ý tưởng phát triển này nọ. Em nói thật các bác đừng tự ái chứ chỗ domain ấy rao cả năm nữa cũng chẳng ai mua cả vì nó ko theo xu hướng nhu cầu. Người như em thì chả bao giờ hỏi mua cả vì em khó tính khi đánh gia tên miền. còn với những người kinh doanh thì nó chả trùng với cái thương hiệu quái nào cả mặc dù là .com và nó ko theo xu hướng hot.

Em chỉ cần lấy 1 ví dụ đơn giản. tên miền Gangnamstyle . com mới được đăng ký cach đây vài tháng đó hay tên miền hoa hậu chẳng hạn. Khi các bác biết đc 10 hay 5 nàng lọt vào top thì máy các bác sắn sàng nhấn nút mua luôn cả 10 em thì. Chắc các bác hiểu ý em

bác nói chuẩn quá !
-Không hiểu sao mình lên đây hỏi làm gì với nó , thì lại nhều bác lao vào rao bán rồi chém gió ,
---> tên miền của các bạn đẹp nhưng khó bán vậy sao ?? :)
-Còn chấm gì thì chấm , ngay các bác có . com đẹp mà không có năng lực để phát triển nó và cũng không bán đc thì cũng vậy cả thôi !

dtrhiep
03-10-2012, 12:40
Con sieunhan.info bao nhiêu tiền thế?

Ui zời nó đăng ký từ 2004 nhưng bác vừa đăng ký lại thì nó là domain mới toanh rồi

lập 2012 kìa :-S chả có vé domain 2004 nữa đâu

em cũng có con sieunhan.info bác nào mua em bán rẻ cho về làm trang bán đồ chơi cho trẻ con

[ khá hot ]

Tràng lông rân
03-10-2012, 16:37
thêm 1 bác trẻ trâu nữa :))
vào cần vấn làm gì thì lại đi sang chuyện mua bán !

Hơi tý là trẻ trâu, hồi bé mình chỉ được đi chăn bò, đến lớp 5 thì nghỉ nghiệp chăn bò, giờ mình ước gì được đi chăn bò mà chả được đây. Nếu ai muốn bảo mình là trẻ trâu xin gọi là trẻ bò nhé! Mình không chăn trâu.

allstar
03-10-2012, 16:47
.info cũng ngon mà các bạn, đâu có quan trọng đuôi chấm gì đâu :)

thatlachan
03-10-2012, 17:00
:)) .com và .net .vn thì ngon quá còn info cũng tàng tàng

tàng hay ko miễn nó kiếm ra $ khủng và visit khủng là được :) bác thích .com mà site bác visit ít ko kiếm được $ còn site info kiếm được $ thì sao.

Theo mình . gì chả quan trọng quan trọng là visit khủng và kiếm ra tiền là mình ok chả quan tâm chấm gì ,kinh tế thôi ko chơi mấy kiểu thế, giờ làm web chỉ quan tâm tới lợi nhuận chứ ko quan tâm là . gì miên tên miền dể nhớ

bvnguyen
03-10-2012, 17:32
bác cứ đầu tư mạnh vào, nhiều visit là nhiều tiền, chấm gì ít quan trọng lắm, nhiều trang còn .blogspot.com mà cũng kiếm tiền đầy ra kìa

cuibapvn
03-10-2012, 18:20
bác cứ đầu tư mạnh vào, nhiều visit là nhiều tiền, chấm gì ít quan trọng lắm, nhiều trang còn ..blogspot..com mà cũng kiếm tiền đầy ra kìa

..info cũng ngon mà các bạn, đâu có quan trọng đuôi chấm gì đâu :)

tàng hay ko miễn nó kiếm ra $ khủng và visit khủng là được :) bác thích .com mà site bác visit ít ko kiếm được $ còn site info kiếm được $ thì sao.

Theo mình . gì chả quan trọng quan trọng là visit khủng và kiếm ra tiền là mình ok chả quan tâm chấm gì ,kinh tế thôi ko chơi mấy kiểu thế, giờ làm web chỉ quan tâm tới lợi nhuận chứ ko quan tâm là . gì miên tên miền dể nhớ
Cảm ơn các bác ,
mình thấy nhiều trang tên miên . in fo tuy không đẹp nhưng qc (có tiền nhé ^^! ) và lương truy cập rất khủng
chắc làm 1 trang như quachdaica chấm ìno quá :(
p/s : mình chỉ lên đây để hỏi " làm gì với nó " chứ không rao bán , vậy xin các đừng gọi hay sms hỏi giá nữa nhé , mình sẻ trả lời đâu ^^ !!!

ads
03-10-2012, 18:29
tuoitre[.]info thì làm web *** là hợp nhất :punk:

vbox
03-10-2012, 19:14
Mình thấy tên miền quan trọng. Những site kia nó phát triển. Hoặc là nó khác biệt. 2 Là những domain .com, net không được sử dụng.
Trường hợp của bác trên thì .com net chạy quá khủng rồi, nên nếu bác tạo được sản phẩm nào đó thật sự có chất lượng hoặc khác biệt thì hãy phát triển. Không thì bỏ qua ví site bác sẽ bị lu mờ.

chuteo007
03-10-2012, 20:55
Trước đây mình cũng có mua .info (do mua .com đươc khuyến mãi còn 0.18$) và .vn, .net... nhưng sao này cho drop hết vì tiền gia hạn mắc quá, chỉ giữ lại .com

nino
03-10-2012, 20:59
Cảm ơn các bác ,
mình thấy nhiều trang tên miên . in fo tuy không đẹp nhưng qc (có tiền nhé ^^! ) và lương truy cập rất khủng
chắc làm 1 trang như quachdaica chấm ìno quá :(

không biết cai chấm com như ddth.com thì nhiêu tiền bác Cùi Bắp nhỉ :lick:

voicon8x
03-10-2012, 21:23
Bạn có thể làm trang giải trí tổng hợp cho giới trẻ :D . Mình biết nhiều trang giải trí .info cũng mạnh lắm đấy.
P/S: Không thấy ai nói đến .org nhỉ? :D
Mình có cái tên miền www.ngau.org (Ngầu) cũng muốn nhận ý kiến của mọi người về hướng phát triển (Hiện tại mình đang dùng làm demo trang wap thôi!). Thanks!

Maxx
03-10-2012, 22:28
không biết cai chấm com như ddth.com thì nhiêu tiền bác Cùi Bắp nhỉ :lick:

200K 1 năm thoai ^^:lick:
Chém tí chứ giờ thời nào rồi mà còn ngồi rao domain. info. Tốt nhất là đầu tư xây dựng luôn cho em nó chờ ngày có thành quả thì gặt hoặc lúc đấy bán thì tốt hơn ạ.

vbox
03-10-2012, 23:05
200K 1 năm thoai ^^:lick:
Chém tí chứ giờ thời nào rồi mà còn ngồi rao domain. info. Tốt nhất là đầu tư xây dựng luôn cho em nó chờ ngày có thành quả thì gặt hoặc lúc đấy bán thì tốt hơn ạ.

Bác làm admin mà tính sai bét. Quên chưa tính privacy fee nhé. :D mới whois xong.

tuananh_1873
03-10-2012, 23:32
.info cho mình cũng ko lấy, thế bác đi canh me, tài

Google team
03-10-2012, 23:42
Có dantri.info cũng chả để làm gì :D

quick and snow
08-10-2012, 12:51
làm site đú với tuổi trẻ thôi :)