PDA

View Full Version : “VnExperts - CÙNG SV VƯỢT KHÓ”

bibeovn
04-04-2007, 16:01
Khóa học “VnExperts-cùng SV vượt khó” được mở ra với mục đích hướng dẫn, giúp đỡ, hỗ trợ các bạn sinh viên ham học, yêu thích được nghiên cứu và làm việc trong lĩnh vực mạng máy tính nhưng không có điều kiện theo học. Khóa học này sẽ giúp các bạn có được kiến thức, điều kiện thực hành để có thể thi lấy các chứng chỉ quốc tế CCNA, MCSA cũng như có cơ hội được làm việc trong lĩnh vực mạng máy tính sau khi ra trường.

Nội dung khóa học xoay quanh các chương trình đào tạo, kiến thức trong các chương trình mạng quốc tế CCNA, MCSA. Các bạn sẽ được phát tài liệu tham khảo. Với mục đích là hướng dẫn cho các bạn trong quá trình học, cho nên các bạn sẽ được phân bố lượng bài học ở nhà để tự học, hàng tuần sẽ có các buổi lên lớp cùng giảng viên của VnExperts, mục đích của buổi lên lớp này nhằm hệ thống lại kiến thức của các phần học trong tuần trước, trả lời các thắc mắc của các bạn và đưa ra chương trình học tiếp theo của tuần mới giúp các bạn có thể nắm vững về lý thuyết. Xen kẽ với các buổi này là các buổi làm lab (với các thiết bị thật) dưới sự hướng dẫn của giảng viên nhằm giúp các bạn rèn luyện kỹ năng thực hành, kỹ năng làm việc.

Trong thời gian tham gia khóa học, những bạn nào không chăm chỉ học (sẽ được kiểm tra bằng các bài test thường xuyên) sẽ phải tạm ngừng học tập để đảm bảo cho chất lượng của lớp học, cũng như phong trào học tập trong lớp.

Thời lượng: 5 tháng.

Học phí: Miễn phí.

Điều kiện tham gia:

- Các bạn sinh viên có hoàn cảnh khó khăn

- Vượt qua kỳ thi đầu vào gồm 2 phần IT căn bản và tiếng Anh đọc hiểu.

Hồ sơ đăng ký học:

- Đơn xin học

- Bản photo CMND, thẻ sinh viên

- Giấy xác nhận gia đình có hoàn cảnh khó khăn của nhà trường hoặc phường, xã.

Thời hạn đăng ký: 10/5/2007

Thời gian thi đầu vào: 15/5/2007

Địa điểm nộp hồ sơ đăng ký:
P.402A – Tòa nhà 347 Đội Cấn Ba Đình Hà Nội

Tel: 04.7623389 - 04.2124123
Website: www.vnexperts.net email: bootcamp@vnexperts.net

bibeovn
09-04-2007, 08:57
Xin mời các bạn hãy nhanh chóng đăng ký tham gia. Mọi thắc mắc xin gửi email: bootcamp@vnexperts.net hoặc gọi điện thoại đến số 04.7623389

Trân trọng!

VnSCode
09-04-2007, 11:13
Chỉ là dạy học thôi mà, làm gì mà hành hạ người ta quá vậy ? Còn phải ra phường xã xác nhận GIA ĐÌNH CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN nữa hả ? Cái này VitCon thấy tính quảng cáo thì nhiều hơn là tính từ thiện.

bibeovn
09-04-2007, 16:33
Ko làm khó gì đâu bạn, có 1 số tổ chức khi tài trợ học miễn phí còn về tận nhà để xác định xem gia đình có thực sự khó khăn ko cơ (tổ chức Koto)
Việc này bên chúng tôi cũng chỉ muốn dành chỗ đó cho các bạn có hoàn cảnh khó khăn thôi mà.

VnSCode
09-04-2007, 20:15
Bạn có nghe câu "Của cho không bằng cách cho" chưa ? Sẽ chẳng có ai thích học đâu, bởi vì họ sẽ cảm thấy họ đang nhận một ân huệ nào đó, vì họ nghèo -> mặc cảm, và cảm giác đó nếu bạn đã từng trải qua thì sẽ thấy nó thật không dễ chịu một chút nào.

Tại sao không học tập theo mô hình của NUS ? Học viên (không phân biệt <-> tất cả mọi người) sẽ được học miễn phí và khi ra trường sẽ làm việc dần để trừ nợ ?

Như vậy thì công ty của bạn sẽ không phải mất tiền cho việc dạy học, mà học viên thì không phải muối mặt ra phường xin cái giấy chứng nhận GIA ĐÌNH CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN.

bibeovn
09-04-2007, 21:15
Cảm ơn bạn đã góp ý, hình thức của bạn đưa ra cũng rất hay. Tuy nhiên mục tiêu của bên tôi đưa ra là chọn đúng đối tượng cần giúp đỡ. Hình thức này hiện nay cũng có rất nhiều tổ chức từ thiện họ áp dụng, các học viên cũng vẫn làm như vậy; hiện họ rất thành công và có rất nhiều học viên có hoàn cảnh khó khăn theo học.
Có thể bên tôi chọn cách mà xã hội khó chấp nhận nhưng đây là lần đầu tiên chúng tôi làm, nếu ko thành công chúng tôi sẽ rút kinh nghiệm.
Một lần nữa trân trọng cảm ơn bạn đã góp ý.

manhndnasa
09-04-2007, 23:44
Ui chà chà ! Sinh viên giờ sướng nhỉ, toàn được miễn phí !
Hay đổi câu "Sinh viên nghèo vượt khó" thành "Sinh viên nghèo vượt sướng" đi anh em ơi !!!