PDA

View Full Version : Ki tu o dia bi thay doi ......

tieu-ho-diep
04-04-2007, 13:40
- Ổ cứng của em chia làm 4 ổ. Ban đầu là C: WinXP,D: DATA, E: Music, F: GAMES.Nhưng bây giờ WinXP lại là E và Music là C. Bác nào giúp em đổi lại được ko. Em thử Change Drive letter.. trong Administrative Tools rồi nhưng ko đc.

knight_of_heart
04-04-2007, 17:06
ổ winxp và music của bạn đặt ởdanj fat32 hay NTFS.nếu là NTFS thì bạn cần chuyển về fat32 mới có thể đổi đc.bạn thử lại lần nữa xem.Sau khi đưa hết về định dạng fat32 thì bạn đổi 1 trong 2 ổ thành ổ F hay K,I...gì đó sau đó đổi ổ còn lại là ổ mình muốn vạy là ok roài.Nhưng có 1 vấn đề có thể làm bạn thất vọng đó là hình như ổ cài win ko đổi đc thì phải vì mình chưa thử trường hợp của ổ cài win ko đúng.hehe bí quá bạn cài lại win và đặt lại ổ là ok mà.chúc bạn thành công nhé..!

khoabeo108
04-04-2007, 19:35
Nếu cài đặt ban đầu của bạn là C, thì đột nhiên bị đổi thành E cũng hơi kì lạ. Nhưng thử vào chỉnh lạ xem
Control Panel -> Administrative Tools->Computer Management->Disk Management-->Right Click vào ổ cân đổi, chọn Change Drive...

prescolt
04-04-2007, 19:38
bạn thay đỗi thì thông tin registt đuong dẫn các sòt bạn cái sẽ bi thay đỗi, say này sinh ra nhiều vấn đề lắm ví dụ như không Remove dc