PDA

View Full Version : Vietnam Idol

Arkain
04-04-2007, 08:50
Có cư dân làng Mùi nào đăng ký chưa? :punk:

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Van-hoa/2007/03/3B9F4408

dly
04-04-2007, 08:58
Tớ ghi danh tham gia mà ku thagnv không nhận do : "Già" :down:

Arkain
04-04-2007, 09:12
Tên Thả Gà đúng là đáng xử trảm! Bố vợ quá tuổi quy định cómườimấy năm thôi mà cũng không lo lót cho xong :D

Khi nào show này on-air thì nhớ upload lên YouTube cho tớ xem với nhé!

thagnv
04-04-2007, 12:09
Các bạn có thể xem thông tin chi tiết tại www.vietnamidol.com.vn
Địa điểm tổ chức tại Cần Thơ, Đà Nẵng, Hà Nội và TpHCM.
Cách đăng kí tham gia cực kì dễ dàng.
lol

Arkain
04-04-2007, 12:41
Cách đăng kí tham gia cực kì dễ dàng.

Tên Thả Gà có thật là ở miền Nam không vậy :no: :D

Chúc show Vietnam Idol sẽ thành công như bên Mẽo =]

thagnv
04-04-2007, 12:56
Ờ... nhớ rồi, đăng ký với cực kỳ... quên hoày... lol

dly
04-04-2007, 21:22
Hôm nào có mặt ở Cần Thơ Thagnv nhớ kiếm cha Nino chẩn chả giúp bố vài chai nha :D

thongtinlaptop
04-04-2007, 21:24
Mỗi thấy em Thảo là nhìn hay thôi :D

dly
04-04-2007, 21:31
Tên Thả Gà có thật là ở miền Nam không vậy :no: :D

Chú nó Nam rặt Arkain ui :D Giá sống chính hiệu

Arkain
05-04-2007, 02:49
Cô MC nhìn đúng là...hay hay thiệt :cool:

lqkhoi
05-04-2007, 08:25
Ủa chú Thả Gà làm bên ngành Event hả ? Vợ tui làm copy cho em VietIdol, nhưng cái ban Giám Khảo hổng có ngầu :) Kiếm hổng được em nào ở VN dám nói như em Simon cả.

jollibee
05-04-2007, 11:38
Hèn gì thứ bảy rồi không Cafe. Sáng thứ bảy này Cafe không, Thả Gà?

dly
05-04-2007, 12:08
Ngày mai chú nó ở Cần Thơ rồi Jo ơi

ngocquang19877
05-04-2007, 12:34
Tình hình là con em của em nó cũng ham hố tham gia cuộc thi này, có gì các bác đỡ đầu cho em nó :embarrass .

Arkain
05-04-2007, 13:15
Ủa chú Thả Gà làm bên ngành Event hả ? Vợ tui làm copy cho em VietIdol, nhưng cái ban Giám Khảo hổng có ngầu :) Kiếm hổng được em nào ở VN dám nói như em Simon cả.

Lão nào ở VN mà bạo miệng như bác Simon thì ra đường phải mặc áo giáp :D

yuna_admirer
05-04-2007, 15:36
tui đã đăng ký, bà con nhớ vote cho tui nhe :D

thagnv
05-04-2007, 15:41
Em đang ở Cần Thơ đây... bác nino cho số liên lạc đê... lol
Hỏi tiếp tân bảo net dial up, 500 đồng/phút... đang rầu thúi ruột tự nhiên mở wireless lên lại connect đc... hehe... hên ghê...
Đúng là thế giới phẳng lol

Chắc có bác Hà Dũng hay chị Siu đó... hy vọng thế... :emlaugh:

Arkain
13-04-2007, 05:01
Thả Gà có hình ảnh gì "hay hay" của những buổi audition thì post vào đây cho bà con nếm chút mùi vị cái nào!

dly
13-04-2007, 06:46
Lúc này chú nó mà post lên láng cháng mất việc như chơi bác Arkain ui!

jollibee
13-04-2007, 08:13
Hôm qua Thả Gà thông báo Jô là 81 chiều nay mà sao chưa thấy bóng dáng chú ấy nhỉ?

thagnv
01-06-2007, 12:28
Chương trình VN Idol, vòng audition ở Hà Nội...
http://www.clip.vn/watch/2qJ,vn,Vietnam_Idol:_Vong_so_tuyen_o_Ha_Noi.html

Và "hot boy" của VN Idol
http://www.clip.vn/watch/RI4,vn,BGK_Idol_va_thuoc_dau_dau.html

Chương trình VN Idol, vòng audition Đà Nẵng, Cần Thơ...
http://www.clip.vn/watch/Riz,vn,Viet_Nam_Idol_2007:_Can_Tho_-_Da_Nang.html

hieept
01-06-2007, 16:50
uổng wa'
chưa xem được buổi nào

Arkain
02-06-2007, 07:32
Thank you bác Thả Gà! :D

Bao giờ đến buổi audition tại Sài Gòn vậy?

vn123
02-06-2007, 11:07
hi hi hay quá xá, thế mà mình lại kô biết :((

Arkain
02-06-2007, 11:32
tui đã đăng ký, bà con nhớ vote cho tui nhe :D

Lão Y.A tính trình diễn bài nào đây, Eyes on Me của Faye Wong (Final Fantasy VIII) hả? :tongue:

thagnv
02-06-2007, 12:56
Thank you bác Thả Gà! :D

Bao giờ đến buổi audition tại Sài Gòn vậy?

Hehe... vòng audition tại SG hứa hẹn nhiều điều còn "khủng khiếp" hơn nữa... thứ 4 tuần sau bác ạ... phát sóng rồi em kiếm link cho bác xem... nhưng mà hình như xem trực tuyến trên VTC đc mà bác...

Arkain
02-06-2007, 14:29
Gì chứ cái đó là hẳn rồi, nghe nói SG có đến hơn hai ngàn thí sinh ghi danh mà, vậy là ten ten ten tèn, có chuyện vui để xem, hehe.

Giờ bên đó khác biệt với bên này nên muốn xem webcast cũng hơi khó, thôi đợi link trên youtube vậy =]

roka
03-06-2007, 06:20
Các bạn có thể vào trong này xem thêm clip phóng sự "tôi đi thi idol"
http://roka.wordpress.com

Arkain
03-06-2007, 08:06
Bác roka là nhân vật nào trong clip phóng sự vậy? :D

roka
03-06-2007, 19:14
chẳng là ai cả, chỉ là người post clip lên thôi :D

Maolivn
03-06-2007, 19:24
E ko muốn bàn ra, nhưng các bác cho e hỏi cái này 1 tí, sao lại để là VietnamIdol nhỉ, đáng ra phải để là VietnameseIdol chứ :D

Arkain
04-06-2007, 04:06
Hìhì, công ty nào ký hợp đồng với Freemantle thì tùy ý đặt tên mà, cũng có nhiều quốc gia đặt tên ngắn gọn như vậy, chẳng hạn như là "Philippine Idol" và "Singapore Idol", "Nouvelle Star" (Pháp), "Music Idol" (Bulgary), "SuperStar" (Ả Rập), Việt Nam thì hình như dùng cái tên "Thần Tượng Âm Nhạc" là chính, ít thấy giám khảo cũng như người điểu khiển chương trình nhắc đến tên "Vietnam Idol".

Nói chung là show xem rất lý thú, có điều là MC quá ẹ! không biết các bác thì sao chứ tớ cảm thấy rất khó chịu với phong cách trẻ con của hai người điều khiển chương trình khi nhìn vào camera (nhất là MC nam, không biết có "đa hệ" không). Thay vì ứng xử tự nhiên như thể ống kính máy quay phim chính là khán giả live thì giọng nói của cả hai MC đều uốn éo kinh hồn như là đang đóng tuồng chèo (kể cả những câu bông đùa như là "đi thôôôôi, nắng quá rồồồồi!" thay vì nhí nhảnh thì lại biến thành nhảm tè vì quá giả tạo), buồn cười nhất là MC nói câu nào câu nấy đều phải kèm theo màn quơ tay quơ chân để "minh họa" cho lời nói như thể khán giả toàn là các em mẫu giáo -__-

Mong rằng trong những vòng sau thì MC sẽ tập dợt trước để có phong cách tự nhiên hơn để xứng với một franchise có tầm vóc quốc tế như là Pop Idol, nếu không thì có lẽ chỉ thu hút được thành phần teens thôi, 20s trở lên nhìn vào chỉ biết...cười =]

babylearnit
06-06-2007, 02:19
Cái Vietnam Idol này coi vui thật, cứ như đi diễn hài
Nhớ nhất là thằng ku ở phút thứ 27 clip ở Cần Thơ+Đà Nẵng với chú vừa hát ráp vừa giật kinh phong khiến ban gián khảo cũng lè lưỡi theo :D

Thương hiệu nó uy tín thế kia mà sao ai làm cái site nhìn buồn gớm.
Hình ảnh thì nhòe và hột khá nhiều, nhiều cái lại mất link, forum thì ko hỉu sao nó nh8a2m gọn trong cái frame thây thương thiệt, mà font chữ hiển thị ô vuông um xùm :D
Muốn xem chương trình kế tiếp của nó phát khi nào, lần mãi vào site cũng ko thấy đâu, chán, cũng may bác thagv cho chút thông tin... dziệt nam hồ đồ :banana:

thagnv
06-06-2007, 09:42
Thứ tư hàng tuần đó bác... có nghĩa là 20h30 tối nay sẽ phát chương trình VI vòng audition tại TpHCM.
Chiếu đồng loạt trên 7 đài, bác có thể coi trên HTV9 hoặc trên HTV (đài địa phương Hà Nội), xem trên HTV thì ko có quảng cáo nên có thể xem chương trình một mạch, còn trên HTV9 thì có quảng cáo...

reporter
06-06-2007, 10:47
coi mấy clip đó hài quá Thắng ơi , hy vòng vào mấy vòng sau hay hơn và cuối cùng sẽ chọn được gương mặt xứng đáng nhất

p/s chào cả làng , nay dùng nick ảo ao ai biết ai hông nhé :lol:

lqkhoi
06-06-2007, 10:48
Lần đầu tiên làm vậy là khá quá đấy đo bác Thả Gà. Có điều không thích lắm về thành phần Ban Giám Khảo nhất là bác Hà Dũng bác ấy nói ít quá toàn phải để Tuấn Khanh cover. Mà như vậy thì ai đóng vai Simon ? Bác Hà Dũng à ?

Nhìn thấy có vẻ cái list ban giám khảo cũng mang đậm màu sắc Bắc Trung Nam dữ nhỉ :))

Arkain
06-06-2007, 12:56
Tớ nghĩ chắc không có Simon bác lqkhoi ơi, dân VN mình trọng sĩ diện lắm, nhờ hồi giám khảo trong chương trình Sao Mai phê bình thí sinh hát dở là báo chí làm ầm lên ngay như cháy nhà vậy.

Nhưng thật sự là có nhiều thí sinh mắc bệnh hoang tưởng hạng nặng mà không bị "tạt nước" thì cũng kém vui :D

Khâu kỹ thuật & sản xuất: 9 điểm
Giám khảo: 7 điểm
MC: 5 điểm

-----

Vòng Sài Gòn Audition được broadcast rồi, bác nào rảnh thì upload lên cho anh em coi với! :D

thagnv
07-06-2007, 22:59
Vòng aution ở TPHCM nè các bác...

http://www.clip.vn/watch/RKR,vn,Viet-Nam-Idol-06-06.html

Tuần sau là đến vòng Theather rồi... từ 6.000 thí sinh từ 4 địa điểm thi, 82 thí sinh bước vào vòng Theather để tranh tài và chỉ có 30 thí sinh sẽ đi tiếp vào vòng Piano.

lol

Arkain
08-06-2007, 04:33
Không thể bỏ qua audition phút thứ 31! :D

babylearnit
08-06-2007, 09:01
thằng phút 31 giống tazan mới về rừng ghia, tổ cha nó, nó kêu tiếng nga mới chết :D
Loạn phây, loạn lầu...

thằng ráp pờ phút 35 cũng tíu tíu! em đã sống ra sao trong vở kịch của đời mình... :banana:
kết nhất thí sinh phút 8, cô bé ai-đồ châu phi phút 39, 2 cô bé này cùng chú phút 41 đúng là rất có tiềm năng, chắc đi sâu đây...

hihix, thằng ai-đồ phút t5 sao nó khôn thế nhở, nó giả đò khóc lóc để đc ôm MC kà...Ku ai-đồ này mà đi sâu chắc vòng nào cũng thấy nó khóc... :D

Maolivn
08-06-2007, 12:06
Hy vọng mấy vòng sau sẽ khá hơn, coi cái VietnamIdol này cứ giống như coi hài vậy, tuần nào cũng đc coi :P

hungcrazy
08-06-2007, 13:07
Rồi còn thằng mập phút 33 nữa: "cóc cóc cóc, cá mập đây":D

cái nick đó
08-06-2007, 14:47
khiếp, cái topic này toàn thấy supermod với admin 8 không :D

hungcrazy
08-06-2007, 15:23
khiếp, cái topic này toàn thấy supermod với admin 8 không :D

kin:) Ko lẽ vào đây bàn chiện thế sự à:gathering

babylearnit
19-06-2007, 02:07
Tớ nghĩ chắc không có Simon bác lqkhoi ơi
bác Simon thì em ko nghĩ tới, mà cái quan tâm bây giờ là bác JimmyT bên clip.vn, chắc bác thả gà lol

http://www.clip.vn/watch/RrR,vn,Viet-Nam-Idol-vong-2-ngay-13-6-2007.html

Dần dần đã có một cặp Blake Lewis với jordin Sparks cho vietnam idol rồi :D

Arkain
19-06-2007, 11:48
awww, vậy là hết "lòi sỉ" cho bà con xem rồi! buồn 5 phút, hehehe.

Phần song ca này công nhận có nhiều cặp khá, mà cùng trình diễn những bài giống nhau nên ai hay ai dở là lòi ra liền.

Arkain
21-06-2007, 16:30
http://www.clip.vn/watch/eDw,vn,Vietnam-Idol-20-6-Viet-Nam-Than-Tuong-Am-Nhac-Viet-Nam-Ai-Dan-D-Vietnam-Idiot-p-.html

Tiếc là audio/video không synch >.<

TitMit
21-06-2007, 19:24
Em châu phi ( xin lổi, nói giởn thôi ) rất có tiềm năng đấy chứ, mà hình như hơi bị ảnh hường của Hà Trần thì phải. Mình thấy nhiều em hát rất tốt, chỉ có điều ngoại hình ko ổn.

thagnv
27-06-2007, 20:25
Vòng bán kết VN Idol: khán giả bắt đầu bình chọn

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/ImageView.aspx?ImageID=202657
Tấn Phát- TS lọt vào bán kết

TT - Từ hôm nay (27-6), cuộc thi Thần tượng âm nhạc - Vietnam Idol bước vào vòng bán kết với 30 TS, chia thành ba tuần thi (mỗi tuần 10 TS). Cũng bắt đầu từ vòng thi này, mỗi tuần sẽ có hai buổi phát sóng VN Idol trên truyền hình.

Buổi đầu tiên sẽ được phát vào tối nay (8g30 trên HTV9) để khán giả xem và bình chọn qua hệ thống tin nhắn 4365 và tổng đài 19001764. Buổi thứ hai sẽ là liveshow vào tối thứ sáu 29-6 (cũng vào lúc 8g30 trên HTV9), công bố kết quả do khán giả chọn từ đêm nay (chọn ba loại bảy TS).

Như vậy, sau ba tuần thi của vòng bán kết (vòng piano), sẽ có chín TS được chọn vào chung kết (vòng Gala). Tuy thế, 21 TS bị loại của vòng bán kết vẫn sẽ có cơ hội đọ sức vào tối 18-7 để giành một vé vớt vào chung kết. Live show vào tối 20-7 sẽ có kết quả “vé vớt” do khán giả bình chọn. Vòng chung kết sẽ diễn ra vào cuối tháng chín với 10 TS tranh tài.

Cũng từ vòng bán kết, các TS sẽ xuất hiện trên sân khấu như một ca sĩ chuyên nghiệp với sự hỗ trợ stylish (trang phục, trang điểm, kiểu tóc...) của êkíp nhà thiết kế Nguyễn Công Trí. Chuyên gia vũ đạo đến từ Canada John Huy sẽ giúp TS định hình phong cách biểu diễn, làm thế nào để thể hiện cảm xúc khi trình bày một ca khúc. Nhạc sĩ Minh Châu cùng giảng viên thanh nhạc - ca sĩ Anh Bằng sẽ trau dồi phần thanh nhạc cho các TS.

Q.N.

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=207683&ChannelID=58

binh_boong
27-06-2007, 20:27
ViệtNam idol thất bại thảm rồi ,dân ta giờ ghét cái thể loại lăng xê :))

thagnv
28-06-2007, 17:38
Giao lưu với 3 vị Giám khảo VI.

http://www.tuoitre.com.vn/tianyon/Index.aspx?ArticleID=207894&ChannelID=10

thagnv
30-06-2007, 00:31
Vietnam Idol - Vòng Piano - Group 1
http://www3.tuoitre.com.vn/Media/Index.aspx?Playing=VC&ID=1147

thagnv
01-07-2007, 14:39
Chuyện này chỉ có ở Việt Nam, xảy ra lần đầu tiên trên thế giới, qua các seri Idol thì có mỗi VN xảy ra trường hợp này. Thiếu điều muốn bưng ông Nguyên Vũ lên mà lạy!

VN Idol: MC công bố nhầm tên TS!

http://www.tuoitre.com.vn/tianyon/ImageView.aspx?ImageID=203237
Nhật Thanh (phải) trong phút vui mừng có tên trong danh sách ba TS đầu tiên vào bán kết. Tiếc rằng kết quả đó chỉ là sự nhầm lẫn của MC - Ảnh: CTV

TT - Công ty Đông Tây Promotion và hai MC Nguyên Vũ - Thanh Thảo của chương trình VN Idol đã chính thức gửi lời xin lỗi đến khán giả về sự nhầm lẫn ở chương trình công bố kết quả tuần thi đầu tiên của vòng piano (truyền hình trực tiếp lúc 20g30 ngày 27-6).

Nguyên Vũ vì chưa có kinh nghiệm trong việc dẫn dắt một chương trình THTT nên đã công bố sai tên thí sinh (TS) chiến thắng: Xuân Linh thay vì Nhật Thanh. Ban tổ chức khẳng định sự nhầm lẫn này hoàn toàn lỗi ở MC và những người tổ chức, chứ không liên quan gì đến Ipop (công ty xử lý số liệu cho cuộc thi Idol trên toàn thế giới).

Phần bình chọn của khán giả “đóng sổ” lúc 20g40 thì chỉ năm phút sau Công ty Ipop đã cung cấp đầy đủ số liệu và kết quả đến ban tổ chức để MC công bố trên sóng truyền hình. Tuy nhiên, do cập rập và bối rối với đêm công bố kết quả đầu tiên, nên ban tổ chức cũng không kịp thời phát hiện và can thiệp khi Nguyên Vũ xướng tên sai người chiến thắng. Bản thân MC Thanh Thảo cũng “non nghề” nên không cứu được Nguyên Vũ trong tình thế đã rồi. Kết quả đúng (Xuân Linh, Chung Thanh Phong và Ngọc Bích) sẽ được công bố lại trên truyền hình vào chương trình VN Idol kế tiếp (4-7).

Q.N.

babylearnit
01-07-2007, 22:39
mà nói thật, cái thằng MC Nguyên Vũ làm chương trình dở thêm
Nó cứ múa may như một thằng điên, như một đứa trẻ nhưng chẳng tự nhiên chút nào...
coi vietnam idol vui bao nhiêu mỗi lầm nó giới thiệu thì mún đập TV bấy nhiêu :D

Đuổi nó đê...Mà sao Vietnam Idol ko có Simon nhể :D

Arkain
02-07-2007, 10:30
Hehe, vậy mà cứ tưởng tớ là người duy nhất bị dị ứng với bài "Thái Cực Quyền" của M.C thôi chứ =P

amida
02-07-2007, 10:34
Hehe, vậy mà cứ tưởng tớ là người duy nhất bị dị ứng với bài "Thái Cực Quyền" của M.C thôi chứ =P

Thấy mấy MC nước ngoài đôi khi cũng "tưng tưng" như vậy mà :D Thật ra vừa nói vừa múa máy là chuyện bt, vấn đề ở chỗ dẫn hay or không thôi. Bác Thanh Bạch cũng nhảy dữ lắm mà dẫn thì khỏi chê, Nguyên Vũ cần khoảng 20 năm tuổi nghề thì mới = Thanh Bạch :)

co3d
02-07-2007, 11:52
Hôm bữa coi chút mà bực cái mình cho thằng Nguyên Vũ, mẹ nó, con người ta căng thẳng chết đi được mà nó chơi kiểu "chúc mừng bạn, mời bạn ngồi nguyên vị trí". Đứa nào tinh thần hoảng loạng mà ngảta đó thì ăn cho hết luôn!

co3d
02-07-2007, 11:57

Thằng nguyên vũ nó học của bọn nước ngòai đấy, vì chương trình này ở nước ngoài bọn nó cũng hay sảng sảng như thế, nhưng ko có điên khùng như ở mình, nhìn cứ ngứa con mắt, coi mà chửi cái thằng nguyên vũ khan, Dad nó!

nino
02-07-2007, 22:31
Em đang ở Cần Thơ đây... bác nino cho số liên lạc đê... lol
Hỏi tiếp tân bảo net dial up, 500 đồng/phút... đang rầu thúi ruột tự nhiên mở wireless lên lại connect đc... hehe... hên ghê...
Đúng là thế giới phẳng lol

Chắc có bác Hà Dũng hay chị Siu đó... hy vọng thế... :emlaugh:
Tiếc thật... em ít vô box này thư giãn... biết bác hôm đó có ở Cần Thơ thì vui ra phết :D :D

genius_145
04-07-2007, 10:47
Mình thì thấy việc đọc nhầm tên thí sinh chắng qua là sự cố ngoài ý muốn thôi, MC cũng căng thẳng và hồi hộp đâu kém gì chúng ta phải ko nào?
MÌnh thấy phong cách dẫn của MC Thanh Thảo và Nguyên Vũ đều rất ok, hợp với tiêu chí của chương trình. Nếu như các bạn nói MC Nguyên Vũ dẫn theo phong cách của ng` nước ngoài thì cũng đúng thôi, phải học tập và cố gắng thì mới thành công đc chứ. Làm MC cho chương trình lớn như thế này đâu phải dễ, cái quan trọng là MC đã sử dụng đc ngôn ngữ tiếng và ngôn ngữ hình để nối các thí sinh đến gần với khán giả hơn, đó mới là điều cần thiết.
Trong 1 chương trình như thế này thì việc đẩy mạnh kịch tính là điều tất yếu giúp chương trình hay và hấp dẫn hơn thôi.
Gia đìnnh mình cũng như bạn bè thì rất thích Vietnam Idol và 2 MC của chúng ta, họ là ng` góp phần làm sống dậy không khí của Vietnam Idol !!!

babylearnit
04-07-2007, 13:34
con người ta căng thẳng chết đi được mà nó chơi kiểu "chúc mừng bạn, mời bạn ngồi nguyên vị trí".

Chắc him chúc mừng kiểu Úc đóa lol
mà sao thấy khán giả ngu nhỉ!? E Hèm, có em ở trỏng nữa :D ...chọn thí sinh vào vòng như vầy thì làm sao có đc người xứng đáng nhể!?

Mà cái trò gửi tin nhắn sao nó F''' thế ko biết! 3000d/tin -- 300d em còn tham gia, 3000d thì để dành 2 cái tin nhắn kiếm ly cafe mà hợp lý hơn...

vany
04-07-2007, 13:39
uhm đùng rồi đó, mình đồng ý với genius, bữa đó là THTT chắc do 2MC run quá nên mới xảy ra chuyện như vậy. Mà họ cũng đã biết lỗi và lên tiếng xin lỗi rồi nên tui nghĩ cái j bỏ qua được thì chúng ta nên bỏ qua đi. Từ đầu ct VN Idol đến giờ mình thấy 2 MC đã cố gắng hết sức rồi, mặc dù NV ko phải chuyên nghiệp lắm nhưng dẫn ct như vậy là quá tốt rồi, chúng ta cũng nên ủng hộ cho họ đi nào.

venus
04-07-2007, 14:08
Ghét nhất là kiểu chúc mừng dzô dziên của MC: "chúc mừng bạn, mời bạn ngồi nguyên vị trí".
Chưa thấy MC nào dzô dziên như vậy á, shock dã man!

lqkhoi
04-07-2007, 16:50
Ai có coi American Idol sẽ thấy Ryan làm Host duyên đến chừng nào. Tôi vẫn nhớ 2 năm trước khi Taylor Hick đoạt giải, Taylor có 1 kiểu vừa hát vừa giật như thằng điên có cả đoạn nằm trên sân khấu và hát.
Lúc giới thiệu Taylor, Ryan cũng làm y chang như Taylor và cũng nằm dài trên sân khấu trong mắc cười dễ sợ.

Lần chọn 30 lấy 10 người làm tôi mất cảm tình với Ban Giám Khảo quá xá. 10 người đầu tiên toàn được khen bằng những câu y chang đại loại như : "Em làm tôi thật ngạc nhiên", "Em rất có triển vọng " ... không một lời chê 1 lời phê bình thật tình.

Có thể không đến nổi thô bỉ như Simon bình luận ở American Idol vì dân châu Á không chịu nổi những kiểu shock như thế nhưng ít nhất cũng phải có khen có chê thì lúc đó những lời khen nó mới giá trị và đa dạng. Nó hình thành 1 đặc trưng rất riêng cho American Idol. Thử hình dung American Idol có thể vắng mặt Brian or Paula nhưng sẽ ra sao nếu không còn Simon ?

Arkain
04-07-2007, 17:18
Thằng nguyên vũ nó học của bọn nước ngòai đấy

Không biết "nước ngoài" này cụ thể là nước nào vậy bác co3d?

Tớ chỉ xem qua được bốn shows là Pop Idol (U.K), American Idol, Canadian Idol, và Australian Idol, chưa thấy MC nào biểu diễn Thái Cực Quyền điêu luyện như MC của Vietnam Idol cả.

lqkhoi: bác Simon tuy khắc nghiệt nhưng còn thua ông đầu bếp trong show "Hell's Kitchen" xa! Trung bình cứ 5 giây lại chửi thề một câu, hehehe.

co3d
04-07-2007, 18:00
Không biết "nước ngoài" này cụ thể là nước nào vậy bác co3d?

Tớ chỉ xem qua được bốn shows là Pop Idol (U.K), American Idol, Canadian Idol, và Australian Idol, chưa thấy MC nào biểu diễn Thái Cực Quyền điêu luyện như MC của Vietnam Idol cả.

Ý em là cái kiểu nói chuyện của người ta, hix, em ko biết mô tả thế nào hết nhưng cái kiểu thằng nguyên vũ được coi là Zô Ziên thúi, haha

nhidong
04-07-2007, 21:06
[QUOTE=genius_145;778995] phải học tập và cố gắng thì mới thành công đc chứ. QUOTE]

học tập không có nghĩa là copy nguyên xi lại của người ta ít nhất cũng phải có cái gì đó của riêng mình chứ, để còn có cái gọi là "cái tôi" của mình nói thật mình rất thiếu thiện cảm với nguyên vũ trong vai trò mc chương trình hát với ngôi sao cũng vậy

genius_145
04-07-2007, 22:04
Thì cũng đúng thôi, học hỏi ng` khác ko có gì là sai, nếu như bạn nói Nguyên Vũ bê nguyên xi hình ảnh của các MC nước ngoài thì các bạn đã thấy Nguyên Vũ khác hẳn và chuyên nghiệp hẳn rồi.
Mình thấy MC Vietnam Idol Nguyên Vũ và Thanh Thảo đều có phong cách riêng của họ, chính vì vậy họ mới đc chọn làm MC cho 1 chương trình lớn đc nhiều ng` quan tâm như thế này. Đẻ làm MC cho 1 ct như thế đâu phải dễ MC cũng đc chọn lọc kĩ càng vậy.
Thanh Thảo cũng ko còn nhín nhảnh như trong ct Hugo, Nguyên Vũ cũng ko còn trong hình ảnh ca sỹ_MC "Đúng rồi". Họ là họ. 1 Nguyên Vũ và 1 Thanh Thảo của Vietnam Idol ...

amida
05-07-2007, 11:00
Thì cũng đúng thôi, học hỏi ng` khác ko có gì là sai, nếu như bạn nói Nguyên Vũ bê nguyên xi hình ảnh của các MC nước ngoài thì các bạn đã thấy Nguyên Vũ khác hẳn và chuyên nghiệp hẳn rồi.
Mình thấy MC Vietnam Idol Nguyên Vũ và Thanh Thảo đều có phong cách riêng của họ, chính vì vậy họ mới đc chọn làm MC cho 1 chương trình lớn đc nhiều ng` quan tâm như thế này. Đẻ làm MC cho 1 ct như thế đâu phải dễ MC cũng đc chọn lọc kĩ càng vậy.
Thanh Thảo cũng ko còn nhín nhảnh như trong ct Hugo, Nguyên Vũ cũng ko còn trong hình ảnh ca sỹ_MC "Đúng rồi". Họ là họ. 1 Nguyên Vũ và 1 Thanh Thảo của Vietnam Idol ...

Nói hay đó :)
Chúng ta chỉ có thể dừng ở mức nhận xét đc với MC và thôi nghĩ tới việc phê bình. Sự tình là nếu bỏ Nguyên Vũ ra thì chả biết lấy ai cho nó hợp kiểu. Những ai phê bình bác Vũ cho 1 phiếu xem MC nào mới xứng đáng :)

genius_145
05-07-2007, 12:10
Mình cũng nghĩ như bạn đó vì chẳng phải khi chọn MC cho chương trình Vietnam Idol thì đã có hơn 100 MC chuyên và ko chuyên tham gia thử sức, và tại sao các bạn ko nghĩ là Nguyên Vũ và Thanh Thảo có phong cách riêng có thể thuyết phục ban tổ chức chọn họ làm MC? Chẳng phải họ đã rất giỏi và có thể khẳng định mình hay sao?
Tại sao chúng ta ko nhìn vào những điểm tốt cũng như chưa tốt mà góp ý chân thành cho MC của chúng ta còn hơn là chỉ nhìn vào cái lỗi lỡ có và chĩ trích như vậy?

vany
05-07-2007, 12:31
Đúng rồi mình đồng ý với 2 bác đó, Nguyên Vũ và Thanh Thảo dẫn vậy là quá ok, bác nào nói Nguyên Vũ dẫn ko hay thì thử tìm MC nào có được phong cách vậy thế vào xem.Chẳng lẻ những người tổ chức ct VN Idol lớn như vậy mà ko biết chọn MC sao. Nếu NV dở thì người ta chọn làm j. Mình nghĩ các bác nên nhìn vào 1 hướng khách quan tí đi, NV ko tệ như các bác nghĩ đâu.

yuna_admirer
05-07-2007, 12:38
Mất 10 tỹ mua cái License mà giờ nó y chang na ná thậm chí bằng bằng SMĐH.

Nhưng dù sao lần đầu vậy là đc. Chí ít hôm qua tui nhắn tới 3 tin. lol

Arkain
05-07-2007, 14:41
Theo tin của thông tấn xã Con Vịt Cồ thì lão Yuna cũng có mặt trong giải năm nay, nhưng mà xem hoài vẫn không nhận ra là thí sinh nào =P

thagnv
05-07-2007, 14:46
Theo tin của thông tấn xã Con Vịt Cồ thì lão Yuna cũng có mặt trong giải năm nay, nhưng mà xem hoài vẫn không nhận ra là thí sinh nào =P
Chắc tại hát tiếng Mỹ nên bị cắt! lol

Arkain
05-07-2007, 14:55
Thật là bất công! đồng chí gì đó hát tiếng Liên Xô thì không bị cắt mà lão Yuna hát nhạc Britney Spears thì lại bị xử trảm, hahaha.

thagnv
05-07-2007, 14:59
Thật là bất công! đồng chí gì đó hát tiếng Liên Xô thì không bị cắt mà lão Yuna hát nhạc Britney Spears thì lại bị xử trảm, hahaha.
Oài... bác hổng biết hen? Khuyến khích hát tiếng Liên Xô đó nhé! :w00t::w00t::w00t:
Cái đó người ta gọi là định hướng nghệ thuật cho giới trẻ! lol

lqkhoi
05-07-2007, 17:24
Mất 10 tỹ mua cái License mà giờ nó y chang na ná thậm chí bằng bằng SMĐH.

Nhưng dù sao lần đầu vậy là đc. Chí ít hôm qua tui nhắn tới 3 tin. lol
Unilever pay total cho VietIdol la 2M USD trong đó Clear được 80% em CLOSEUP ăn ké vô 20%

thagnv
05-07-2007, 18:53
Unilever pay total cho VietIdol la 2M USD trong đó Clear được 80% em CLOSEUP ăn ké vô 20%
Bác quên kể Lipton rồi! lol

lqkhoi
06-07-2007, 08:27
Bác quên kể Lipton rồi! lol
Tks Thang nho thiếu 1 em nữa mà hổng nhớ rõ nên hổng dám ghi vô

dungvinhntv
06-07-2007, 08:39
Qua ý kiến của các bạn mình có tí ý kiến nhu vầy ,không biết nhận xét của các bạn ra sao chứ ,minh thấy VN IDO sao mà nó thua xa tiếng hát truyền hình hàng năm do HTV tổ chức ,tiếng hát và phong cách có hơ lạ 1 chút vì tạo "Thần Tượng Âm Nhạc"mà ,mới đầu mình còn thấy lạ có coi 1 vài kỳ nhưng bây giờ thì chán quá rồi, để dành thời gian xem cái khác hay hơn. Ban Giám khảo làm cho thí sinh muốn rớt tim ra ngoài vì đó là "Trò Đùa" 1 tí cho thí sinh "xanh mặt" chơi vậy mà. Chúc cho VN IDO có nhiều người xem ............

GoldenTurtle
06-07-2007, 12:36
Vietnam Idol có nhiều đứa hình như không biết mắc cỡ là gì ? Hình như mặt tụi nó xi inox.

thocon
06-07-2007, 17:10
nhóm 10 người thứ 2, BGK chê quá trời, chắc tại vì mấy bác BGK đó bực mình vì nhóm trước những người hát hay hay nhưng hơi già hơi xấu thì ko được nhiều tin nhắn bình chọn đó mà!!!

ahn
06-07-2007, 17:24
Hic hic nhiều thí sinh tôi sợ họ trở thành idol thì ... :( :( mất mặt khi nước bạn nói ê ku người đó là idol của nước mầy đó hả.

Cầu trời cho họ chọn được người nào ok một chúc.

WaZzA
06-07-2007, 23:18
Kết quả lần thứ 2 hợp lí hơn lần 1 nhiều, lần này BGK có khen có chê còn lần 1 thì toàn là ai cũng khen cả.

babylearnit
07-07-2007, 00:55
Clip vòng Piano Show 2
http://www.clip.vn/watch/eoX,vn,Vietnam-idol-Vong-Piano-ngay-thi-thu-2.html

Em xin chấm số 6 và số 10
hai số này em chấm từ đầu giải đến giờ :D
Đúng là hát hay như bọn họ nên nghe là cảm đc ngay haha :D
nhưng số 10 hát bài này thì ko biết đâu hay rớt, hầu hết dân tình bỏ phiếu đều là tuổi teen.. aww

Kết quả lần thứ 2 hợp lí hơn lần 1 nhiều, lần này BGK có khen có chê còn lần 1 thì toàn là ai cũng khen cả.

Hà Dũng với Siu Black vẫn khen mà, chỉ có bác mập là chê thôi, chắc là bác ấy bị bệnh nên cáu lol

babylearnit
07-07-2007, 01:06
Kết quả:
http://www.clip.vn/watch/e8l,vn,Vietnam-Idol-6-7-Week-7-Ket-qua-cua-ngay-4-7-Viet-Nam-Idol-.html?cPage1=1&cTab=0

hình trước tiếng sau, nghe hơi nản :(

ối chời, coi đi để bít KG nhá... :D

thagnv
07-07-2007, 09:40
Em cũng đồng tình như thế, hầu như ai xem xong cũng cảm thấy hài lòng. Phương Vy có ngoại hình, có giọng hát khá, Thảo Trang thì có giọng khỏi chê. Điều thú vị là cậu anh Ngọc Ánh (anh ruột của Phú Cường, thí sinh của nhóm 3, sẽ phát sóng vào thứ tư tuần sau), cá nhân tớ hy vọng 2 anh em này sẽ vào vòng Gala vì cậu em hát cũng hay ko kém!
lol

khuyenvanhchim2
07-07-2007, 21:48
Lúc vừa nghe tin Việt Nam mua bản quyền PID ...Tui nghi ngờ lắm ...vì không tin là nó sẽ giống được American Idol , mà Tui là Fan...

Nhưng

Cho đến giờ phút này thì VNID ..là chương trình giải trí đáng xem nhất đối với Tui trên mấy kênh VN.

Tui chỉ mong BGK ...có nhiều ý kiến gây sock một chút ...để tạo dư luận XH rộng chút

Tui nghĩ bình luận gây Sock cũng là 1 chiêu và một nét riêng của PID ....không biết thiếu Simon thì American Idol sẽ như thế nào

Tui nhớ trong SMDH, Mỹ Linh phát biểu hơi gây sock một chút .... thế là Hà Anh Tuấn lại có được đông đảo Fan Teen bầu chọn bênh vực ...

Cũng giống như trong American Idol - Simon nói sock cái bạn Trẻ Trẻ lai Ấn ( Tên gì quên mất tiêu rồi..) thế là Teen vote cho Bạn đó quá trời ....

Đối với Tui thì VNIdol chả có hạt sạn nào hết....đừng quá khắc khe với VNIdol

Have fun

fantastic
08-07-2007, 02:36
:-S Vietnam Idol đc mua bản quyền từ Pop Idol nên không giống American Idol là để mua dzui rẻ tiền đâu. Nhưng mà sau khi coi phát sóng được 1 chương trình thì tớ thấy nó... tẻ nhạt mà nhảm nhí quá!
Những người đi thi thì biểu diễn giống như là giải trí rẻ tiền vậy...

Bim
08-07-2007, 08:11
Bạn fantastic mới xem 1 show mà đã thế à? Mấy show đầu tiên là đại chúng, 6000 thí sinh tuyển ra 82 người, bạn nên hiểu mức độ chọn lọc đó nó thế nào chứ?

Lên Clip.vn xem kể từ vòng Audition xem còn mấy thằng hề không nhé? Xem qua loa nên đánh giá cũng qua loa nốt, lolz

khuyenvanhchim2
08-07-2007, 12:09
Fantasic ...thế nào thì được gọi là rẻ tiền vậy Bạn... Bộ Bạn không có khả năng cười hả ..ct này mua cũng bộn tiền chứ có rẻ đâu ..

Khác với các chương trình khác, sáo rổng , hô khẩu hiệu, ct này thể hiện cái tôi chân thật nhất thôi...chứ gì đâu mà Hề với không Hề ...

Mỗi người có xuất phát điển khác nhau, và nhiều Bạn thể hiện 1 cách vô tư và thật thà nhất con người của Họ thôi...

Làm người khác cười vui vẻ , đó là điều đáng quí hơn nhiều thứ giáo điều sáo rổng mà làm người ta đau khổ, sống trong ảo tưởng chứ bạn...

Không phải cái gì đại chúng củng rẻ tiền đâu Bạn ơi .

fantastic
08-07-2007, 18:06
Mỗi người một cách nghĩ, đứng lên làm những trò lố bịch thì tôi gọi là mua vui rẻ tiền thế thôi!

babylearnit
08-07-2007, 20:02
Bạn có chắc các show như Tiếng hát truyền hình và Sao Mai Điểm Hẹn ko có những thước phim kia "lố bịch" như VnIdol ko!? Tôi chắc chắn với bạn rằng bất cứ cuộc thi nào cũng thế

Bạn nên bỏ chút thời gian xem qua Pop Idol (Anh), American Idol, Deutschland sucht den Superstar (Đức) rồi hãy nói vậy.
Xin nói thêm 1 tí là Pop Idol nó là dạng reality show nên khi bán bản quyền cho Vietnam nó vẫn phải thế.
Vả lại, đây là năm đầu nó lên sóng, ít nhiều gặp sai sót (mà sai sót nhất có lẽ là để ku Nguyên Vũ làm MC :D) nếu bạn cảm thấy ko hợp, nhảm nhí hay "lố bịch" thì đừng xem.
Nếu một show mà bị nhiều người phản đối, ko đồng tình ắt hẳn nó sẽ dần bị đào thải theo quy luật tự nhiên.

Mỗi người một cách nghĩ, đứng lên làm những trò lố bịch thì tôi gọi là mua vui rẻ tiền thế thôi!
vậy mong bác đừng vào cái thread này nữa, ko thích thì đừng xem, đừng vào comment hay reply, thế thôi :)

TitMit
08-07-2007, 21:07
Chài, nhớ hồi vòng sơ khảo tui cười muốn đá.. trong quần luôn. :P . Vòng piano1 kết quả tệ quá, mấy pé hát hay lại rớt hết. Vòng 2 thì ok rồi.

Bim
08-07-2007, 22:47
Uh, ko xem nữa thì phắng đi. Lèm bèm làm gì. =)) Xem 1 mà đòi phán 10 lận cơ. VCL :))

genius_145
09-07-2007, 21:46
Vả lại, đây là năm đầu nó lên sóng, ít nhiều gặp sai sót (mà sai sót nhất có lẽ là để ku Nguyên Vũ làm MC :D)

trùi, vậy thì ai làm MC thì ko sai sót hả bạn?

babylearnit
10-07-2007, 00:42
Uh, ko xem nữa thì phắng đi. Lèm bèm làm gì. =)) Xem 1 mà đòi phán 10 lận cơ. VCL
ặc ặc, bạn nói chuyện giống giang hồ quá, bớt nóng tí :D

trùi, vậy thì ai làm MC thì ko sai sót hả bạn?
tui có nói là nguyên vũ sai sót đâu :D tự dưng có tật giật mình ko àh lol
Tui nói là để ku nguyên vũ này làm MC là điều sai xót của BTC. Chẳng qua là tui thấy quá nhiều người ko thích Nguyên Vũ khi dẫn VNIdol show thôi.

Thiếu gì MC chuyên nghiệp mà vui bạn ơi, ví dụ Thanh Bạch, Huyền Linh, Phước Lập, ... thậm chí để một mình thanh thảo dẫn chương trình cũng Okie rồi, bạn xem piano show 2 đi, toàn thanh thảo nói đó thôi, Nguyên Vũ chỉ đc cái chọt khóe :D

thagnv
10-07-2007, 01:05
Hic hic... thực ra mà nói thì tớ cũng đồng tình với ý kiến của babylearnit... nhờ NV mà có những tình huống ngày dự kiến, chuyện nhỏ là phát âm sai, líu lưỡi, thiếu bản lĩnh dẫn tới sân khấu bị đơ, diễn dở... chuyện lớn là công bố nhầm tên thí sinh.
Lần đầu tiên và chỉ có ở VN.

Arkain
10-07-2007, 03:22
American Idol lúc mới khởi đầu cũng có 2 M.C, mà khi đứng cạnh nhau thì ai hay ai dở là lộ ra rõ rệt ngay. Đến khoảng giữa season 1 thì người kia được cho thôi việc một cách im lặng không kèn không trống, chỉ giữ lại Ryan Seacrest. Đối với hàng chục triệu fans của American Idol thì đây là một quyết định cực kỳ sáng suốt.

Mục đích các show truyền hình dùng 2 M.C là để có "kẻ tung người hứng", nhưng nếu một cầu thủ làm rớt banh nhiều quá thì cũng phải xem lại =P

thagnv
10-07-2007, 22:59
Hai tuần nữa, tức là trước khi bắt đầu vòng Gala sẽ có một chương trình tổng hợp, chương trình tổng hợp là chương trình sẽ "kể" lại chặng đường dài tuyển chọn của VI từ 6000 thí sinh tham gia loại dần chỉ còn 10 gương mặt tranh tài trong vòng Gala. Những phần thi cười ra nước mắt sẽ lại được dịp tung hết ra, những gương mặt ấn tượng nhất, vui nhất, sẽ lại xuất hiện. Hehe... chờ xem nhé! lol

genius_145
14-07-2007, 11:57
nếu vậy thì dzui rùi ha, mình thấy chương trình hôm thứ 6 vừa rồi trực tiếp hay đó chứ, 2 MC phối hợp quá ăn ý và nhịp nhàng, cũng nhờ 1 phần góp ý của mọi ng` mà MC làm tốt nhiệm vụ của mình hơn heng! Đó cũng là điều đáng mừng ấy chứ nhỉ?

vany
14-07-2007, 12:36
Uhm đúng rồi tui cũng thấy vậy đó, ct tối wa 2MC dẫn quá ăn ý và mình thấy NV cũng đã làm tốt hơn rất nhiều,chúng ta nên ủng hộ họ hơn chứ đừng có đỗ lổi cho ai hết. Hihi càng về sau ct càng hấp dẫn vaø hồi hộp hơn, thích quá pà kon ơi.

Lord_of_monsters
16-07-2007, 14:52
mình nói thật thằng MC mà chán như thế không thay mới dở đấy :(
chán như con gián

Sammael
16-07-2007, 16:39
Sao em thấy có 2 người suốt ngày bênh cho MC thế nhỉ? Toàn là mới...Khó hiểu thiệt...NVũ thì làm MC tệ từ cái vụ "đúng rồi!!!" rồi, em chả thèm coi nữa kìa!

vit_con
16-07-2007, 21:26
sao không thây update link của các vòng 3 lên nhỉ?

peacemoon
17-07-2007, 05:22
Tôi ở nước ngoài, xem được 1 phần, ghét MC quá, chả thèm xem nữa

genius_145
17-07-2007, 11:55
Sao em thấy có 2 người suốt ngày bênh cho MC thế nhỉ? Toàn là mới...Khó hiểu thiệt...NVũ thì làm MC tệ từ cái vụ "đúng rồi!!!" rồi, em chả thèm coi nữa kìa!

ủa có j khó hiểu bạn? Bạn ko thích, tui thích thì tui khen MC, bạn ko nhìn nhận cái cố gắng của ng` khác thì thôi chẳng lẽ quyền tự do của ng` khác ko giống bạn thì bạn cho là khó hiểu sao?
Tui thì thích MC Thanh Thảo từ chương trình Hugo mà chị dẫn cho đến giờ, còn Nguyên Vũ chẳng qua là 1 ca sĩ dẫn chương trình, anh ko phải là 1 MC chuyên nghiệp như ng` khác nhưng ít ra các bạn cũng thấy cái tích cực ở ng` khác chứ chẳng lẽ suốt ngày chỉ lôi những khuyết điểm của ng` ta ra nói hoài rồi ko thích.
Mà tôi thấy thích hay ko là quyền của mỗi ng`, tôi là 1 thành viên và trên dd này có quyền tự do ngôn luận. Tôi thấy chương trình trực tiếp hôm thứ 6 vừa rồi cả 2 MC đều rất có duyên, ở nhà tôi khen thì tôi khen, chẳng có gì để bạn thấy khó hiểu khi tôi khen MC cả.
Mà nói thật với bạn nhé, ko nhờ hai chữ "đúng rồi" của MC thì chắc chẳng ai nhớ đến chương trình HVNS đâu bạn ah.

thagnv
19-07-2007, 18:14
Chương trình Vietnam Idol tuần sau, chương trình tổng hợp, sẽ phát sóng bình thường trên các đài trừ HTV9 vì thứ tư phải Vietnam Idol trên HTV9 phải nhường sóng cho các bác thương binh liệt sĩ nên sẽ phát vào tối thứ 2 trên HTV7.
Chương trình tổng hợp có những thí sinh "đặc biệt" ở vòng Audition chưa có dịp lên sóng và nay sẽ được lên sóng. Hi vọng sẽ có nhiều điều vui cho các bác...
Đón xem! lol

babylearnit
19-07-2007, 20:12
ủa có j khó hiểu bạn? Bạn ko thích, tui thích thì tui khen MC, bạn ko nhìn nhận cái cố gắng của ng` khác thì thôi chẳng lẽ quyền tự do của ng` khác ko giống bạn thì bạn cho là khó hiểu sao?
Tui thì thích MC Thanh Thảo từ chương trình Hugo mà chị dẫn cho đến giờ, còn Nguyên Vũ chẳng qua là 1 ca sĩ dẫn chương trình, anh ko phải là 1 MC chuyên nghiệp như ng` khác nhưng ít ra các bạn cũng thấy cái tích cực ở ng` khác chứ chẳng lẽ suốt ngày chỉ lôi những khuyết điểm của ng` ta ra nói hoài rồi ko thích.
Mà tôi thấy thích hay ko là quyền của mỗi ng`, tôi là 1 thành viên và trên dd này có quyền tự do ngôn luận. Tôi thấy chương trình trực tiếp hôm thứ 6 vừa rồi cả 2 MC đều rất có duyên, ở nhà tôi khen thì tôi khen, chẳng có gì để bạn thấy khó hiểu khi tôi khen MC cả.
Mà nói thật với bạn nhé, ko nhờ hai chữ "đúng rồi" của MC thì chắc chẳng ai nhớ đến chương trình HVNS đâu bạn ah.
không phải cứ người ta nhớ đến, người ta nói nhiều là thành công, bị chửi như một ... ... mà cũng thik nữa àh!!
Đời lắm cái lạ thay... là Fan hâm mộ thì idiot của mình làm cái gì mà ko thik

genius_145
19-07-2007, 21:31
không phải cứ người ta nhớ đến, người ta nói nhiều là thành công, bị chửi như một ... ... mà cũng thik nữa àh!!
Đời lắm cái lạ thay... là Fan hâm mộ thì idiot của mình làm cái gì mà ko thik

Haha...bạn này mắc cười quá nha, bộ tui thích Nguyên Vũ là chuyện lạ lắm sao? Nói vậy chắc hàng ngàn fan hâm mộ của Nguyên Vũ ko dám thích Nguyên Vũ nữa ah?
Tôi thích Nguyên Vũ trong vai trò là 1 ca sỹ, nhưng khi anh làm MC tui cũng vẫn ủng hộ anh, bởi vì tuy là ko chuyên nghiệp nhưng anh Vũ có phong cách riêng,có sự nỗ lực khẳng định mình, tôi ko tin cả 1 ban tổ chức lớn như vậy lại chọn lầm 1 MC, chẳng lẽ họ ko muốn ct của mình hay và hấp dẫn?
Bạn có thấy chuyện lạ đời cũng đc chẳng sao? Tôi thì lại thấy lạ ở chỗ chẳng lẽ cứ thấy ng` ta thích ng` mình ko thích tì nói lai ah? bạn ko thích là chuyện của bạn, tôi thích là chuyện của tôi.

vany
20-07-2007, 18:42
Tôi ở nước ngoài, xem được 1 phần, ghét MC quá, chả thèm xem nữa

Hihi vậy àh, mình cũng ở nước ngoài, cũng xem VN Idol đều đều mỗi tuần nè, nhưng mình thì khác với bạn vì thích cách dẫn ct của Nguyên Vũ nên mới thích xem ct này. Ôi sao NV đẹp trai và dẫn ct hay quá, thật là có phong cách chẳng thể nhầm lẫn với bất kì MC nào khác. Càng xem càng thích NV hơn nữa.Ah mà tui thấy cũng nhờ mấy bạn nói vậy nên NV mới cố gắng hơn đóa, cám ơn mấy bạn nha.

tamquocte
20-07-2007, 20:31
Tôi chẳng thích Nguyên Vũ tí nào, tại vì cậu ấy...đẹp trai hơn tôi!

vit_con
20-07-2007, 21:06
thích hay hâm mộ Nguyên Vũ đó là chuyên bình thường, là tự do cá nhân của mỗi người. Có lẽ vì trước đây anh ta là ca sỹ, lại đẹp trai. Có điều đối với 1 người khách quan và có 1 tầm nhận thức nhất định, thì sẽ nhìn thấy rất nhiều cái dở của MC Nguyên Vũ. Nhà tổ chức muốn một ca sỹ có nhiều FAN làm MC trong 1 chương trình ca nhạc chẳng có gì lạ. anh ta sẽ có nhiều người yêu thích, theo dõi chương trình. Anh ta có kinh nghiệm trên sàn diễn nên làm MC sẽ có nhiều phong cách thích hợp. Nhưng Nguyên Vũ đã ko thể hiện được những gì mà khán giả mong đợi. Phong cách ẻo lả nhiều chuyện như con gái. Kiến thức nông cạn, nói năng hời hợt. Hầu như chỉ thấy MC nữ thực sự nổi bật và có ấn tượng.
Tuy nhiên tôi vẫn thích coi vietnam idol. Đầu tiên là vì nó hài quá. sau thì thấy nhiều sự nổi bật của các thí sinh ở vòng sau.

thagnv
20-07-2007, 21:31
Đồng tình với ý kiến của Vit_con...
Đã có kết quả của thí sinh thứ 10... xin chúc mừng bạn Hải Yến... tớ thì hâm mộ cô bé này lắm, hát nghe nổi cả da gà...

genius_145
20-07-2007, 22:08
ủa vậy ah? hóa ra ko nhờ anh Vũ thì chắc chương trình này ko thu hút đc nhiều phần bình luận khác nhau vậy đâu nhỉ?
mỗi ng` có 1 cách nhìn đúng ko bạn?
tôi thấy chương trình vừa chiếu trực tiếp vừa rồi MC Nguyên Vũ làm quá tốt, ah mà phải nói là ca sỹ Nguyên Vũ dẫn chương trình quá tốt so với mức mà 1 ca sỹ khác có thể làm đc.
bạn chỉ ra cjo tôi xem đâu là ẻo lả và đâu là hời hợt đc ko? ủa mà kiến thức của Nguyên Vũ nông cạn ghê bạn ha, nông cạn mà ng` ta làm đc nhiều việc như vậy, chắc bạn ko giỏi đc như anh Nguyên Vũ nên ganh tỵ ah? Giống như bạn tamquocte ko thích anh Nguyên Vũ chỉ vì anh đẹp trai hơn bạn ấy?

thagnv
20-07-2007, 22:15
ủa vậy ah? hóa ra ko nhờ anh Vũ thì chắc chương trình này ko thu hút đc nhiều phần bình luận khác nhau vậy đâu nhỉ?
tôi thấy chương trình vừa chiếu trực tiếp vừa rồi MC Nguyên Vũ làm quá tốt, ah mà phải nói là ca sỹ Nguyên Vũ dẫn chương trình quá tốt so với mức mà 1 ca sỹ khác có thể làm đc.
bạn chỉ ra cjo tôi xem đâu là ẻo lả và đâu là hời hợt đc ko? ủa mà kiến thức của Nguyên Vũ nông cạn ghê bạn ha, nông cạn mà ng` ta làm đc nhiều việc như vậy, chắc bạn ko giỏi đc như anh Nguyên Vũ nên ganh tỵ ah? Giống như bạn tamquocte ko thích anh Nguyên Vũ chỉ vì anh đẹp trai hơn bạn ấy?
Bạn có coi chương trình trực tiếp, vậy bạn nói gì khi 2 MC cướp lời của nhau, NV thì phần cuối khi nhầm lẫn lịch phát sóng bằng lịch biểu diễn... lý do khách quan phải không bạn? ai mà không có sơ sót phải không bạn? anh í đang cố gắng hoàn thiện phải không bạn?
Tớ tôn trọng niềm tin của bạn đối với anh NV. lol

genius_145
20-07-2007, 22:24
Bạn có coi chương trình trực tiếp, vậy bạn nói gì khi 2 MC cướp lời của nhau, NV thì phần cuối khi nhầm lẫn lịch phát sóng bằng lịch biểu diễn... lý do khách quan phải không bạn? ai mà không có sơ sót phải không bạn? anh í đang cố gắng hoàn thiện phải không bạn?
Tớ tôn trọng niềm tin của bạn đối với anh NV. lol

Ah ha, nói j khi 2 MC cướp lời của nhau hả bạn? Mình nói rằng anh Vũ đang hoàn thiện mình, chính xác như bạn nói luôn. Hay là bạn thích 1 chương trình mà chỉ có 1 MC nói để rồi mấy bạn nói là MC kia ko biết nói, ko biết "tung hứng" với ng` còn lại, rồi khi MC đó nói thì bạn kêu giành lời của nhau. nếu chỉ để 1 mình Thảo nói thì ok hả bạn? Mình thấy 2 MC như vậy là quá ok, cái thì anh Vũ nói, rồi lại chị Thảo nói, ko lẽ 1 ng` im cho 1 ng` nói suốt, như vậy chẳng phài là ko phối hợp với nhau ah?
Lịch phát sóng hay lịch diễn mình đồng ý là có sự nhầm lẫn của anh Vũ nhưng thấy cũng chẳng có gì quan trọng, anh Vũ cũng đã sửa lại ngay tức khắc, còn chị Thảo nhầm thay vì nói là 1 chọi 8 mà nói 8 chọi 1 sao bạn ko nói đi. Khách quan ko bạn?

thagnv
20-07-2007, 22:28
TT nói 8 chọn 1...
Mà thôi, mình sẽ không bàn về 2MC nữa, hãy để cho khán giả nói!
Chúc bạn vui và đón xem chương trình thứ 2 tuần sau nhé... mình tin là bạn sẽ lại được cười thoải mái... lol

TMA
20-07-2007, 22:34
Tôi thì thật sự chưa nghe hay ko chú ý Nguyên Vũ hát bao giờ cả, chỉ thấy NV dẫn ct trên gameshow HVNS gì đấy thì tui thấy cả 2 người dẫn ct đó đều ko hay.

Về NV dẫn ct Vietnam Idol thì đợt nào tui cũng xem hết, theo tui thấy NV dẫn ct thì ko hay, ko xứng với Thanh Thảo, những đợt đầu hay múa tay múa chân ko đc tự nhiên lắm, giọng nói ko có cảm xúc, nói chung là ko mạnh mẽ, hành động hơi đóng kịch. Kể từ sau scandal tuyên bố nhầm thí sinh đậu vào vòng trong thì tui thấy NV có vẻ mất tự tin, nhường TT nói nhiều hơn, bớt múa tay chân lại, có vẻ nghiêm nghị hơn, cứng hơn khi nói do chắc sợ sẽ gây thêm scandal nữa... Nói chung tôi nghĩ là ct này chọn 1 MC như NV là ko phù hợp hay phải nói là 1 sai lầm vì NV vì cách dẫn ct ko tự nhiên, phong cách ko hay mặc dù có ưu thế là 1 ca sĩ, cách nói ko hay, ko lôi cuốn so với 1 ct như VN Idol...

genius_145
20-07-2007, 22:37
Chẳng phải chúng ta cũng là khán giả ah? Mình chỉ thắc mắc là tại sao các bạn suốt ngày chỉ biết kiếm hết lỗi này đến lỗi kia của anh Vũ nói thôi, 1 lỗi nhỏ như vậy bạn cũng nói đc ah.
Mình thích Nguyên Vũ và Thanh Thảo, mình cảm thấy rất vui khi 2 ng` có thể phối hợp với nhau ngày càng ăn ý hơn, mình mong là mọi ng` sẽ cũng ủng hộ cho anh Vũ như đối với chị Thảo. Họ xứng đáng là MC cho chương trình mà chúng ta cùng quan tâm, đúng ko nào?
Tất nhiên là vui rồi, ct nào mình chẳng đón xem, cảm ơn bạn luôn là ng` thông báo trước lịch phát sóng cho mọi ng` nhé!

genius_145
20-07-2007, 22:41
Tôi thì thật sự chưa nghe hay ko chú ý Nguyên Vũ hát bao giờ cả, chỉ thấy NV dẫn ct trên gameshow HVNS gì đấy thì tui thấy cả 2 người dận ct đó đều ko hay.

Về NV dẫn ct Vietnam Idol thì đợt nào tui cũng xem hết, theo tui thấy NV dẫn ct thì ko hay, ko xứng với Thanh Thảo, những đợt đầu hay múa tay múa chân, ko đc tự nhiên, giọng nói ko có cảm xúc, nói chung là ko mạnh mẽ, hành động hơi đóng kịch. Kể từ sau scandal tuyên bố nhầm thí sinh đậu vào vòng trong thì tui thấy NV có vẻ mất tự tin, nhường TT nói nhiều hơn, bớt múa tay chân lại, có vẻ nghiêm nghị hơn, cứng hơn khi nói do chắc lo sợ sẽ gây thêm scandal nữa... Nói chung tôi nghĩ là ct này chọn 1 MC như NV là ko phù hợp hay phải nói là 1 sai lầm vì NV vì cách dẫn ct ko tự nhiên, phong cách ko hay mặc dù có ưu thế là 1 ca sĩ, cách nói ko hay, ko lôi cuốn so với 1 ct sôi nổi như VN Idol...

bạn nói ngược hơi bị nhiều nhỉ? mình thì thấy sau vụ scandal vừa rồi anh Vũ ngày càng làm tốt vai trò của mình, giọng đọc thì hay khỏi phải chê rồi, lúc lên lúc xuống, rất có cảm xúc là khác. bạn tìm thử xem ai dẫn ct Vietnam Idol thích hợp hơn anh Vũ nào?

vit_con
20-07-2007, 23:37

Bạn hâm mộ Nguyên Vũ, luôn ủng hộ cho thần tượng của mình. Điều đó không sao, đó là chuyện của bạn.

quá tốt so với ca sỹ khác không có nghĩa là tốt. Thứ nhất anh ta là tay mơ, ko chuyên nghiệp, đang dần dần hoàn thiện mình. Điều đó đúng vì anh ta cần phải phấn đấu để tồn tại.
Chưa từng thấy NV có 1 phân tích hoặc đưa ra những câu chuyện, vấn đề xoay quanh chủ đề âm nhạc và cuộc thi Idol. Một MC chỉ biết nói những câu nhí nhố dài dòng, cử chỉ thừa thãi , và chỉ là m nhiệm vụ là vuốt đuôi theo MC nữ hoặc đọc những lời giới thiệu thì chỉ là hạng amater mà thôi. Chưa đủ tầm để làm MC cho 1 đám cưới nữa là.
Đàn ông phải có giọng mạnh mẽ trầm hùng, cử chỉ đĩnh đạc phong nhã, cho dù nhìn đẹp trai thư sinh thì cũng có nét gì đấy đàn ông 1 chút. Riêng cá nhân tôi, thấy NV giống gay quá. xin lỗi vì nói hơi quá. Hoặc có thể với trào lưu âm nhạc ngày nay tại vn, hầu hết các nam ca sỹ đều có kiểu ẻo lả như thế nên mọi người thấy thế là bình thường.
Bản thân tôi ko phải làm nghệ thuật nên chả có gì phải so bì với NV mà bạn nói thế. Nguyên Vũ mà đổi sang lĩnh vực của tôi thì cũng chả thể so được với tôi. Tôi chỉ nhận xét theo quan điểm 1 khán giả, và tôi được tiếp xúc nhiều với nền âm nhạc của Nhật và Mỹ nên tôi ko thể ko có sự so sánh với nhưng MC chuyên nghiệp của người ta.

babylearnit
21-07-2007, 03:55
hay quớ, vịt con phát biểu ý kiến hay quớ bà con ơi!!

thích nhất câu này:

Đàn ông phải có giọng mạnh mẽ trầm hùng, cử chỉ đĩnh đạc phong nhã, cho dù nhìn đẹp trai thư sinh thì cũng có nét gì đấy đàn ông 1 chút. Riêng cá nhân tôi, thấy NV giống gay quá. xin lỗi vì nói hơi quá. Hoặc có thể với trào lưu âm nhạc ngày nay tại vn, hầu hết các nam ca sỹ đều có kiểu ẻo lả như thế nên mọi người thấy thế là bình thường.
Đề nghị chúng ta nên đổi cách xưng hô, chị hay đằng giữa đây... lol

Cứ nhao nháo thế này, năm sau bảo đảm khỏi gặp ... Vũ ở Vietnam Idol II.

Còn nữa chắc khỏi xem, khỏi xem thì khỏi chửi
Tiếc cái là show này vui, ko xem uổng, thôi kệ, nếu có cứ xem, xem xong rồi chửi keke :D

vany
21-07-2007, 12:26
thích nhất câu này:

Tiếc cái là show này vui, ko xem uổng, thôi kệ, nếu có cứ xem, xem xong rồi chửi keke :D

Mấy người này riết rồi càng nói càng quá đáng, tui thấy bạn ko xứng đáng được làm 1 người khán giả để nhận xét, nói chuyện bất lịch sự và vô duyên ko thể nói. Chương trình VN Idol đâu phải làm ra cho 1 mình bạn xem, nếu bạn ko xem thì còn nhiều người khác muốn xem mà bạn, đâu nhất thiết phải phát biểu lên những câu vô duyên như vậy. Tôi thì thấy NV làm vậy là quá tốt, càng ngày càng hoàn thiện mình hơn, thử tìm MC nào có phong cách như NV thích hợp làm MC cho ct này coi, các bạn thử nói xem.

genius_145
21-07-2007, 12:45
quá tốt so với ca sỹ khác không có nghĩa là tốt. Thứ nhất anh ta là tay mơ, ko chuyên nghiệp, đang dần dần hoàn thiện mình. Điều đó đúng vì anh ta cần phải phấn đấu để tồn tại.
Chưa từng thấy NV có 1 phân tích hoặc đưa ra những câu chuyện, vấn đề xoay quanh chủ đề âm nhạc và cuộc thi Idol. Một MC chỉ biết nói những câu nhí nhố dài dòng, cử chỉ thừa thãi , và chỉ là m nhiệm vụ là vuốt đuôi theo MC nữ hoặc đọc những lời giới thiệu thì chỉ là hạng amater mà thôi. Chưa đủ tầm để làm MC cho 1 đám cưới nữa là.
Bản thân tôi ko phải làm nghệ thuật nên chả có gì phải so bì với NV mà bạn nói thế. Nguyên Vũ mà đổi sang lĩnh vực của tôi thì cũng chả thể so được với tôi. Tôi chỉ nhận xét theo quan điểm 1 khán giả, và tôi được tiếp xúc nhiều với nền âm nhạc của Nhật và Mỹ nên tôi ko thể ko có sự so sánh với nhưng MC chuyên nghiệp của người ta.

Tôi nghĩ 1 điều đương nhiên và hoàn toàn đúng đó là bạn ko đủ tư cách để nhận xát 1 ai đó như vậy đâu bạn ah. Thứ nhất bạn ko phải là ng` trong BTC. Thứ 2 bạn ko phải là ng` trong nghề. Thứ 3 cách nói chuyện của bạn chỉ đáng đi nhận xét những ng` dưới tầm của bạn thôi. Bạn nói vậy chẳng để ng` khác phục đâu bạn.
Tất nhiên là anh Vũ sẽ ko làm tốt đc lĩnh vực của bạn rồi vì bản thân Nguyên Vũ đã làm 3 lĩnh vực nghệ thuật, mỗi ng` có tài năng riêng mà bạn.

genius_145
21-07-2007, 12:48
hay quớ, vịt con phát biểu ý kiến hay quớ bà con ơi!!

Bạn có phải dân học văn hóa ko mà ăn nói chẳng có văn hóa tí nào vậy bạn?
Từ chuyện là phải góp ý với ng` khác như thế nào đến nỗi các bạn đi bôi bác ng` ta như thế hả? Bạn có tự hỏi là mình có đủ tư cách để nói chuyện với mọi ng` ở đây ko?

amida
21-07-2007, 13:18
l o l, bị dập thế này thì bác Vũ sao có thể ngoi đầu lên sau 1 sai lầm trc đó đc chứ :D

Làm ơn nhìn nhận khách quan 1 tí, ai làm gì cũng phải cố gắng, người ta cũng phải cố gắng thì mới dẫn ct đc. Muốn người ta giỏi thì trước hết phải công nhận người ta có khả năng. Thú thật nếu các bác làm gì hễ có sai lầm là bị chửi nát gáo thì các bác có còn hứng thú không? Phải nói rõ là có nhiều nhân tài cũng bị vùi lấp bằng những sai lầm nhỏ của mình đó thôi. Tớ không nói NV là nhân tài, nhưng NV đang trên con đường phát triển khả năng của mình, còn mình không làm thì cũng nên chừa đường để người ta làm. Huống hồ nghề MC không phải dễ, là người đứng ra kết nối công chúng đến các ca sĩ là cả một vấn đề. Các bác làm programmer rồi làm sai bị sếp chửi 1, còn MC bị khán giả chửi đến 100. Đó là sự khác biệt giữa nghề MC và các nghề khác. Xin dễ dãi với họ 1 chút vì cũng như ai, họ cũng là con người, cũng có nỗi sợ và những áp lực riêng trước hàng ngàn con mắt nhìn vào mình. Dù gì con chim vừa ra đời cũng phải tập bay đi mà.

Đồng ý NV cũng chưa có nhiều kinh nghiệm cũng như kiến thức, nhưng nếu có sự rèn giũa liên tục thì vài năm nữa sẽ trở thành 1 MC giỏi. Còn không cứ lên ddth của chúng ta mà nghe các bác đây nói rồi bỏ nghề luôn :D Suy cho cùng VN mình có MC nào nhảy tưng tưng như NV chưa nhỉ? Phong cách là của riêng, chỉ là các bác sẵn có phản cảm rồi nên xem phong cách của NV có thế nào cũng như trò hề thôi. Còn Thanh Thảo thâm niên hơn anh chàng NV cơ mà. Xin đừng bàn cãi nhiều nữa mà nên chấp nhận sự dung hoà của 2 MC, VNID lần 2 lần sau chắc chắn họ sẽ làm tốt hơn thôi :)

genius_145
21-07-2007, 13:32
Wow. amidan ui, bạn nói hay quá, mình đồng ý với cách nói của bạn ah.
Đúng là Nguyên Vũ còn nhiều sai sót nhưng chúng ta vẫn nên ủng hộ MC phải ko nào? Xét cho cùng ko ai có thể thay thế vị trí của Nguyên Vũ hay Thanh Thảo trong ct Vietnam Idol cả, đúng ko nào?.....

babylearnit
21-07-2007, 13:49
lần 2 hy vọng không gặp nữa, cứ làm như bọn mỹ đấy, cắt hợp đồng cái rụp để em còn xem thoải mái

nick genius_145 và vany sinh cùng một ngày, ko trách ko trách lol

Tôi thì thấy NV làm vậy là quá tốt, càng ngày càng hoàn thiện mình hơn, thử tìm MC nào có phong cách như NV thích hợp làm MC cho ct này coi, các bạn thử nói xem.
Đọc lại mấy bài của tôi ở trên đi 2 in 1 ạh

vany
21-07-2007, 13:50
Phải chi ai cũng có cách nhìn và nhận xét như amidan thì hay biết mấy, nhận xét theo chiều hướng tích cực thì mới thuyết phục được người khác cố gắng chứ. Mình thấy NV chẳng có j để phê bình nữa, ko phải MC chuyên nghiệp mà làm được vậy là quá giỏi, 1 người hiếm thấy ở VN.Chừng nào các bạn làm hơn thế nữa thì hãy chê bai ng khác, còn ko thì đừng nói những lời phê bình thiếu thiện cảm vậy. Anh Vũ ơi cố lên luôn có những khán giả thực sự ủng hộ anh, đừng xem những lời phê bình tiêu cực mà nản chí nha anh, tụi em tin anh Vũ sẽ làm được.

genius_145
21-07-2007, 13:55
lần 2 hy vọng không gặp nữa, cứ làm như bọn mỹ đấy, cắt hợp đồng cái rụp để em còn xem thoải mái

nick genius_145 và vany sinh cùng một ngày, ko trách ko trách lol

Đọc lại mấy bài của tôi ở trên đi 2 in 1 ạh

haha, bạn cũng hay nhỉ? 2 in 1 mà online có thề post bài đc như vậy hay sao, huống chi bạn vany ở nước ngoài, tui ở VN, chắc vào đây ko đọc bài của ng` ta mà chỉ lo phê bình chỉ trích ng` khác hả?
Chắc đó là niềm vui của bạn ah?
Ko tin thì nhờ admin kiểm tra mã IP đi, coi có cùng 1 nơi ko thì biết.
Mà bạn làm như có mình tôi thích Nguyên Vũ ah, xin lỗi bạn nha, tui thấy chỉ có mấy ng` như bạn mới phản cảm với Nguyên Vũ thôi.

vany
21-07-2007, 14:09
eh eh cái nick babylearnit kia, lấy kiến thức IT ở đâu ra mà nói là nick tôi và cái nick genius_145 j đấy là 2 in 1 hả? Nói cho nghe nhá trước khi muốn nói cái j thì cũng phải cẩn thận 1 tí, chắc chắn thì hãy nói nhá, đừng có mà vô phát biểu linh tinh thì ko hay đâu nhá.
Ah mà bạn genius j ơi cũng đừng tranh cãi làm j nữa cho mệt. Theo tớ thấy anh Nguyên Vũ quá giỏi rùi, ko cần phải bàn nữa.

babylearnit
21-07-2007, 14:12
Ko tin thì nhờ admin kiểm tra mã IP đi
Nếu đã biết về IP thì tôi cũng thua hehe :D

TMA
21-07-2007, 14:25
Ban gì 2 in 1 đó qua NV fan club, forum gì đó mà khen cho đã. Ban nói riết tui thấy bạn như cái máy, lập trình ra để khen NV.

babylearnit
21-07-2007, 14:28
Ban gì 2 in 1 đó qua NV fan club, forum gì đó mà khen cho đã. Ban nói riết tui thấy bạn như cái máy, lập trình ra để khen NV.
haha, bác nói chí phải, em cũng tưởng cô ấy đang lập trình hướng đối tượng lol

genius_145
21-07-2007, 14:35
haha, bạn ơi, tui khen là quyền của tui, ở đây tui có quyền tự do ngôn luận còn những ng` như mấy bạn ko thích thì đừng có đọc. ai đời tự nhiên thấy ng` ta khen ng` mình ko thích cái nói năng như vậy. pó tay.

khiconbibo
21-07-2007, 14:39
Mình thấy Genius_145 nói đúng, từ nãy giờ mình chỉ thấy các bạn đang nói xấu về người khác thôi!Nếu các bạn cho là NV là tay mơ thì xin hỏi có tay mơ nào làm MC tốt được như NV ko?
Chào bạn Vitcon, bạn nói là bạn tiếp xúc với lĩnh vực âm nhạc ở Nhật và Mỹ thì chắc bạn cũng thấy các MC ở nước ngoài dẫn đúng ko? bạn cho mình hỏi bạn thấy cách dẫn đó như thế nào? Nếu bạn đã tiếp xúc với lỉnh vực âm nhạc nước ngoài thì bạn đã ko noi là NV dẫn nhí nhó, cử chỉ thừa thãi. Vì NV có cách dẫn rất giống với những MC nước ngoài, một fong cách dẫn thật thoải mái, ko gò bó trong khuôn khổ.
Mình nghĩ là các bạn có thành kiến về NV lắm! Chúng ta là những người có học mà sao các bạn lại dùng những lời thiếu khiếm nhã thế!

Lord_of_monsters
21-07-2007, 14:41
nói túm lại là mình hổng có ưa 2 đứa đó và cũng hổng có ưa cuộc thi đó thần tượng cái lỗi gì hát thì tàm tạm mà idol cuộc thi đó đáng phải đổi thành idiot mới phải chả có tính chuyên nghiệp gì cả xem tuyển chọn tài năng của Thúy Nga hay của Asian lại hay hơn , mặc dù nghiệp dư nhưng họ hát hay hơn cái bon idiot của Vn nhiều càng xem càng chán. tối qua coi thằng Nguyên Vũ với con bé dẫn chương trình ngứa cả mắt đầu tóc rối bời như vừa ấy xong quần áo đàn ông mặc mà thiếu đứng đắn (mấy cuộ thi trong ngoài nước gi gì đi nữa đều mặc véc cả đây trông như thằng ăn cắp ấy lol
chả ra cái thể thống gì cả :mad:
he he có bác nào phản đối cứ tự nhiên nhá đấy là đánh giá của em :horse:

cheese209
21-07-2007, 14:42
Tôi cũng là một khán giả của VNID, cho phép tôi nói lên ý kiến của mình nhé!
Là một người của công chúng thì chuyện có người thích kẻ ghét cũng là chuyện hiển nhiên, và khi ghét thì chắc chắn chúng ta sẽ dùng những lời lẽ để chê họ thế nhưng chê cũng phải có nghệ thuật chứ các bạn, hãy dùng những lời lẽ có văn hóa chứ đừng dùng những lời xúc phạm đến người khác đồng thời cũng đã tự hạ thấp mình đấy!
Bạn TMA bảo rằng từ sau vụ scandal đọc sai tên thí sinh thì NV có vẻ mất tự tin, nhường TT nói nhiều hơn...? Theo tôi, là một khán giả của VNID tôi lại thấy từ sau sự cố đó NV đã thay đổi đấy chứ, tự tin hơn và dẫn khá hay hơn trước nhiều. Trong 2 ngày trực tiếp sau NV đã làm rất tốt, tuy đợt vừa rồi phút chót có nói nhầm giữa lịch diễn và lịch phát sóng nhưng cũng đã kịp thời chỉnh lại. Tôi thấy đó chỉ là sự cố nhỏ ko đáng để bạn đem ra nó. Thử hỏi có MC nào mà chưa từng nói nhầm?
Tuổi nghề MC của TT hơn NV rất nhiều, tôi ko phủ nhận điều đó. Thế nhưng trong những đợt phát sóng trước có những đợt tôi nhận thấy TT quá say nói, say nói như thế thì NV chỉ có thể ầm ừ thôi chứ biết sao?
Tôi nghĩ với 1 MC ko chuyên nhưng đang cố gắng ngày một hoàn thiện mình hơn thì tại sao các bạn ko dễ dãi hơn một chút mà lại quá khắt khe cứ "vạch lá tìm sâu" như thế. Dù sao thì đối với tôi, một chương trình với 2 MC thì sẽ gây hấp dẫn cho tôi khi xem hơn hơn là chỉ có 1 MC trong suốt cả chương trình - nhạt nhẽo vô cùng!

vany
21-07-2007, 14:44
haha, bác nói chí phải, em cũng tưởng cô ấy đang lập trình hướng đối tượng lol

Haha cũng biết hùa theo dữ ta.
Mà mấy người này mắc cười ghê nhỉ, mấy người ko thích mấy người có quyền chê, còn tôi thích thì có quyền khen, mắc mớ j đến mấy người mà lên tiếng hả. tại sao mấy người vô đây chê được mà bọn tôi ko có quyền vô đây khen được chứ. Tôi sẽ còn khen đến khi nào mấy người ko còn chê nữa thì thôi..haha..

kotlt
21-07-2007, 14:47
xem ra trong đây nhiều fan NV ghê nhỉ .

Ko biết truyền hình là nơi để "tập làm MC" hay là nơi để "MC dẫn chương trình" ?

Nếu ai nói truyền hình là nơi để "tập làm MC" thì thôi về thời nguyên thủy sống đi :D

Lord_of_monsters
21-07-2007, 14:49

Ko biết truyền hình là nơi để "tập làm MC" hay là nơi để "MC dẫn chương trình" ?

Nếu ai nói truyền hình là nơi để "tập làm MC" thì thôi về thời nguyên thủy sống đi :D

này này về nguyên thủy với mấy cô hoa hậu thui nhá chứ em không về thời nguyên thủy với mấy cô bên châu phi đâu :)

khiconbibo
21-07-2007, 14:54
haha, bác nói chí phải, em cũng tưởng cô ấy đang lập trình hướng đối tượng lolCho mình xin lỗi nha! sao 2 bạn lại nói người khác là cái máy lập trình như thế.Mà mình thấy là các bạn đang ganh tỵ với sụ nhận xét của genius_145 về NV. Vì các bạn chưa nhận thấy được cái tài ở NV nên phải cùng nhau nói xấu genius_145 chứ gì. Mình sẽ rất thông cảm cho bạn.

genius_145
21-07-2007, 14:54
ủa giờ bạn mới biết Nguyên Vũ đc nhiều ng` ủng hộ hả? bộ bạn tưởng chắc ai cũng như mấy bạn hả?
mình thì thấy những ng` nói năng thiếu suy nghĩ như vậy thì về thời nguyên thủy sống đi.

Ivy296
21-07-2007, 15:04
NV là một ca sĩ mà ca sĩ thì phải có fan - Đó là chuyện hiển nhiên. Có thế mà bạn cũng nói - một câu thật . . .
Xem ra người nên về nguyên thủy sống phải là bạn đấy, chỗ đó hợp với bạn hơn mọi người đấy!

TMA
21-07-2007, 15:05
Bây giờ ko còn là 2 in 1 mà là many in 1 hay là nguyên cái fan club NV đang ùa vào đăng kí nick đây.

genius_145
21-07-2007, 15:08
Trời, mình còn mong dc như vậy nữa đó bạn, haha, giá như mà quen dc cái Fan Club của anh Nguyên Vũ thì kêu mọi ng` vô coi mấy ng` như bạn nói năng nghe hay nhỉ?

Ivy296
21-07-2007, 15:08
Tùy hỉ muốn nghĩ sao thì nghĩ? Nếu mà thực sự là cả FCNV thật thì TMA phải 1 chọi với bao nhiêu? Bạn đoán thử xem? Win ko?

vany
21-07-2007, 15:09

Haha mắc cười quá ah, tự hỏi xong rồi tự trả lời, công nhận cũng rãnh ghê ta.

Còn chuyên NV có nhìu fan thì cũng có j lạ đâu, NV tài thì có nhìu người ủng hộ, đó là chuyện thường, cớ j mà phải lên tiếng.

vany
21-07-2007, 15:12
Bây giờ ko còn là 2 in 1 mà là many in 1 hay là nguyên cái fan club NV đang ùa vào đăng kí nick đây.

Ui thôi kệ đi, bạn muốn nói j thì nói, còn sự thật thì sao mới là quan trọng.

Lord_of_monsters
21-07-2007, 15:14
ủa giờ bạn mới biết Nguyên Vũ đc nhiều ng` ủng hộ hả? bộ bạn tưởng chắc ai cũng như mấy bạn hả?
mình thì thấy những ng` nói năng thiếu suy nghĩ như vậy thì về thời nguyên thủy sống đi.

ơ hay ai nói năng thiếu suy nghĩ cái này là ý kiến mỗi người sao lại nói thế nhỉ bạn bảo thích Nguyên Vụ xin mời bạn cứ thích tôi không thích tôi bảo tôi không ưa sao lại bảo nói thiếu suy nghĩ>>
bạn lên cân nhắc cái gì bạn đang nói :)
cái này là góc thư giãn mọi người có quyền khen chế >> vớ vẩn quá đi mất

Arkain
21-07-2007, 15:17
Chào bạn Vitcon, bạn nói là bạn tiếp xúc với lĩnh vực âm nhạc ở Nhật và Mỹ thì chắc bạn cũng thấy các MC ở nước ngoài dẫn đúng ko? bạn cho mình hỏi bạn thấy cách dẫn đó như thế nào? Nếu bạn đã tiếp xúc với lỉnh vực âm nhạc nước ngoài thì bạn đã ko noi là NV dẫn nhí nhó, cử chỉ thừa thãi. Vì NV có cách dẫn rất giống với những MC nước ngoài, một fong cách dẫn thật thoải mái, ko gò bó trong khuôn khổ.

Anh chàng Ryan Seacrest của American Idol mà đọc phải bài này thì phải khóc thét lên mất thôi :tongue:

Các bác khen chê gì thì tớ cũng mặc, nhưng mà so sánh cách điều khiển trương trình amateur như N.V với phong cách chuyên nghiệp của MC nước ngoài thì gần như là sỉ nhục người ta rồi đó, và cũng chứng tỏ là mình không xem các chương trình TV nước ngoài thường xuyên. Chỉ cần download vài episode của American Idol, Canadian Idol, hay là Australian Idol xuống thì biết ngay MC của nước ngoài có biết vung Thái Cực Quyền hay không chứ gì :D

M.C nước ngoài đúng là thoải mái và không bị gò bó trong khuôn khổ, nhưng quan trọng nhất là phong cách "tùy cơ ứng biến" đó PHẢI CÓ DUYÊN chứ không lãng xẹt kiểu "xin chúc mừng, mời ngồi xuống". Vấn đề này đã được nói đến ở các trang trước rồi, không cần nhắc lại làm gì.

PS: Người ta cố ý chọn NV chắc không phải để các bác xem đâu, mà là để khán giả nữ xem đó, mà khẩu vị của các cô thì rõ ràng là khác anh em rồi =]

-----

Bây giờ tạm ngưng bàn tán về MC và quay lại chủ đề chính đê! Theo bạn thì thí sinh nào có khả năng trở thành Vietnam Idol đầu tiên?

genius_145
21-07-2007, 15:27
ơ hay ai nói năng thiếu suy nghĩ cái này là ý kiến mỗi người sao lại nói thế nhỉ bạn bảo thích Nguyên Vụ xin mời bạn cứ thích tôi không thích tôi bảo tôi không ưa sao lại bảo nói thiếu suy nghĩ>>
bạn lên cân nhắc cái gì bạn đang nói :)
cái này là góc thư giãn mọi người có quyền khen chế >> vớ vẩn quá đi mất

mình ko nói bạn nói ko thích NV là thiếu suy nghĩ đâu bạn ah, bạn hiểu sai ý mình rồi.
mấy bạn ko thích phong cách của MC chúng ta thì thôi, cũng chẳng sao, dù sao thì đó cũng là phong cách của ng` Việt, ko thể như các bạn mong mưốn sẽ như MC nước ngoài dc. Mỗi ng` 1 phonh cách riêng, nếu như Nguyên Vũ làm dc như ng` nước ngoài thì đâu có những lời phê bình thiếu thiện cảm của mấy bạn dc.

babylearnit
21-07-2007, 15:45
Blake Lewis: http://www.youtube.com/results?search_query=Blake+Lewis

Jordin Sparks: http://www.youtube.com/results?search_query=Jordin+Sparks

Coi vài clip rồi so sánh, vany ở nước ngoài mà nói thế thật hàm hồ...Tốt!! tốt àh!! Hehe...Chán!

Theo thiển ý của bác Arkain, em chọn cô bé "Châu Phi" hình như tên thảo trang thì phải và hình như là người Quảng Trị;
còn lại cho chú ngọc ánh và duy khánh

Ivy296
21-07-2007, 15:54
MC nước ngoài có hay của họ thì MC VN cũng phải có cái riêng của mình chứ! Nếu làm như họ hóa ra mình trở thành bắt chước họ ah?
THế thì theo ý bạn phải như thế nào? Miệng thì nói người thì cứ đứng im như khúc gỗ là 1 MC pro phải ko?

genius_145
21-07-2007, 16:04
thì tại ko thích rồi nên nhìn ng` ta làm gì cũng thấy ngứa mắt thôi, đúng ko bạn Arkain và babylearnit?
mình thích Cẩm Vân mè bạn ấy bị loại rùi, buòn ghê, tiếc thật, hichic...

vany
21-07-2007, 16:06
PS: Người ta cố ý chọn NV chắc không phải để các bác xem đâu, mà là để khán giả nữ xem đó, mà khẩu vị của các cô thì rõ ràng là khác anh em rồi =]

Wow hóa ra các bác là nam àh, vậy mà tớ cứ tưởng các bác là chi em phụ nữ luôn ấy, con trai j mà nói chuyện còn hơn đàn bà ấy.

amida
21-07-2007, 16:14
:( bây giờ bàn về VN Idol hay bàn về bác MC NV?
Nhìn lại thấy nhiều bác nói chuyện sàm quá :) Tôi không biết bác NV gì đó có giỏi hay không, có kinh nghiệm hay không nhưng tôi chỉ cần biết anh ta đã dám làm, dám chịu và dám tiếp tục. Tôi chỉ coi thường những kẻ vấp đâu nằm đó hoặc "ngồi bệt để khỏi sợ vấp" :D Xin đừng lấy những MC nước ngoài so sánh với NV. Bên nước ngoài họ được đào tạo có bài bản, còn NV thực chất chỉ là 1 ca sĩ thiếu kinh nghiệm làm MC thôi. Tại sao chúng ta không dành 1 phút nghĩ lại rằng anh ta đã làm hết sức? Chỉ 1 sự thông cảm nho nhỏ cho những con chim mới biết bay thì tốt hơn là :"Bay vậy mà cũng đòi làm chim à?". Cái gì cũng cần có thời gian hết mấy bác, sao không thử ủng hộ NV để kì sau sẽ có 1 NV khác làm tê liệt con mắt người xem (j/k :D)

:D sàm đến buồn cười, họ chịu áp lực, căng thẳng và chỉ trích để làm ct thành 1 ct hay chứ không phải tập làm theo nghĩa làm được thì làm, không thì thôi. Dù hay dở cũng đáng khích lệ và tôn trọng, ít ra tôi tôn trọng họ hơn những nhân chỉ biết ngồi ở nhà, bật máy, xem ct và chửi chí choé bằng những lí lẽ thiếu hẳn tính logic và khoa học :)

--------------------------------

Bây giờ tạm ngưng bàn tán về MC và quay lại chủ đề chính đê! Theo bạn thì thí sinh nào có khả năng trở thành Vietnam Idol đầu tiên?
Hải Yến :) Nhưng kì vừa qua tôi thấy Ngọc Minh có phần xứng đáng hơn, xét về ngoại hình, phong cách và giọng hát.

Ivy296
21-07-2007, 16:16
Mình cũng là con gái mà nói chuyện chẳng bằng một góc các bạn ấy! Đàn ông con trai mà còn hơn cả đàn bà con gái những mấy bậc về lối nói chuyện ... (tự hiểu heng!)
Mình thì thích phong cách của HẢi Yến ấy! Mong là cô ấy sẽ cố gắng hơn nữa ở vòng CK nhe!

babylearnit
21-07-2007, 16:17
MC nước ngoài có hay của họ thì MC VN cũng phải có cái riêng của mình chứ! Nếu làm như họ hóa ra mình trở thành bắt chước họ ah?
THế thì theo ý bạn phải như thế nào? Miệng thì nói người thì cứ đứng im như khúc gỗ là 1 MC pro phải ko?
Cách làm MC của Thanh Bạch cũng múa may mà ko ai nói, ngược lại ai cũng thích; mà chú(hay cô) Vũ cũng múa may nhưng người ta cho là điên
xin lý giải dùm!!

Wow hóa ra bác Arkain là nam àh, vậy mà tớ cứ tưởng bác là chị em phụ nữ luôn ấy, con trai j mà nói chuyện còn hơn đàn bà ấy.
nói bác Arkain đấy, em vô can!! hehe : bắt chước báo nhân dân cái... lol

vany
21-07-2007, 16:22
Coi vài clip rồi so sánh, vany ở nước ngoài mà nói thế thật hàm hồ...Tốt!! tốt àh!! Hehe...Chán!

Đúng.tôi ở nc ngòai nhưng tôi la ng` Viet, tôi nhìn theo khía cạnh của minh, tôi thích ct Vietnam thích cả phong cách của MC Việt, ai như mấy bạn suốt ngày chỉ biết chê ng ta. Thử mấy bạn đứng lên sân khấu làm MC coi, có làm được vậy ko( run thấy bà chứ ở đó mà nói được lời nào).J mà suốt ngày đi so sánh với MC nc ngoài, tui thấy MC VN làm vậy là quá tốt rồi, khỏi phải bàn cãi.

Ivy296
21-07-2007, 16:31
Này này bạn có uốn lưỡi bảy lần trước khi nói ko? Còn ko thì hãy suy nghĩ trước khi nói nhé!
Hết so với MC nước ngoài giờ lại so với MC Thanh Bạch, hình như đây là cách ko còn biết nói ráng lôi cho có chuyện để nói đây này! Bạn bảo "người ta" mà người ta nào hay chỉ có mình bạn cho đó là điên rồi lại bảo là người ta? Số ít mà biến thành số nhiều, thêm s kiểu này trong anh văn là zero đấy nhé!

vany
21-07-2007, 16:31
Cách làm MC của Thanh Bạch cũng múa may mà ko ai nói, ngược lại ai cũng thích; mà chú(hay cô) Vũ cũng múa may nhưng người ta cho là điên
xin lý giải dùm!!

Nói mà ko suy nghĩ, chẳng qua là bác này ko ưa NV nên cứ nói thế. Nếu bác nói Thanh bạch cũng múa may mà ko ai nói, vậy sao BTC ko chọn TB vô làm MC cho ct VNID đi mà đi chọn NV, có phải đúng ko. Với lại ai nói bạn ngta cho NV múa may là điên, có bạn điên mới cho là vậy. Mà thử nghĩ xem TB và TT mà làm MC đứng chung với nhau chắc người ta nghĩ là 2 cha con quá.

Lord_of_monsters
21-07-2007, 16:42
ác ác đang chuyện thí sinh nhẩy qua chuyện MC rồi mình không phải chê chứ như Nguyên Vũ không có chuyên môn ( mình không bảo phải học hỏi nước ngoài nhưng đúng là cần học hỏi vì họ đã đi trước họ có kinh nghiệm chúng ta phải học hỏi chứ sao, (còn ai đó bảo chúng ta có cái của riêng mình chứ >>các trò chơi giải trí trên tivi bây giờ toàn bê nguyên form của thiên hạ về chứ sáng tạo được cái quái gì )
To :Vany
bạn nói thế là sai lớn bạn không thể so sánh Thanh Bạch với NV đựoc mọi sự so sánh đều khập khiễng TB có sở trường riêng và ông cũng chạy sô nhiều chứ không phải o có công việc mà cạnh tranh với NV, ưa hay không ưa là do sự phán ánh khách quan
dèn có sáng chúng ta mới bảo đèn sáng ( đây chính là sự phản ánh hiện thực khách quan, dãn ctrình dở người ta mới thấy không thích chứ sao ) lol

thagnv
21-07-2007, 17:02
Hehe... tớ thì tớ vote cho Hải Yến và Ngọc Ánh... lol

vit_con
21-07-2007, 17:19
Nếu NV sửa được và thấy hay, tôi sẽ khen. Tôi chẳng ủng hộ lẫn ghét gì cả. Với tư cách là một khán giả, tôi luôn mong muốn được xem những chương trình chất lượng, không phải cau mày khi xem 1 tình huống dở hơi của MC. genius_145 và vany nên có cách nêu ý kiến của mình 1 cách tỉnh táo hơn với mọi người. Ví dụ bạn đang yêu 1 ai đó, người khác có chê thì bạn vẫn bênh chằm chằm. Đó là lẽ thường của cuộc sống. Người khác không muốn đôi co với các bạn theo chiều hướng như thế. Chuyện NV cố gắng như thế là được rồi, hãy rộng lượng thông cảm hay thế này thế khác để anh ta ngày 1 tốt hơn, vân vân, tôi ko quan tâm. Bởi đơn giản tôi và rất nhiều người khác không phải là fan của anh ta. Anh ta thế nào chả ăn nhằm gì đến tôi.
Tôi là khán giả, chương trình Idol sinh ra để phục vụ cho khán giả là tôi, và tất cả mọi người. Cho nên chương trình phải làm sao để tôi/khán giả được hài lòng, chứ ko phải là tôi phải hài lòng với MC của chương trình. Bạn vany và genius_145 đã hiểu vấn đề chưa ?
Nếu loại NV ra khỏi cuộc chơi, tôi nghĩ cũng không thiếu người khác làm tốt hơn.
Các ý kiến của tôi post lên đều có văn hóa. Chưa dùng từ nào khiến người ta cảm thấy "mất dạy" cả. Việc tôi nhận xét NV nhí nhố, rỗng tuếch, vớ vẩn là ý kiến cá nhân dựa trên kinh nghiệm sống. Các bạn trẻ vẫn vô tư nhí nhảnh thì thấy nó bình thường vì nó phù hợp với lứa tuổi của các bạn, chứ tuổi của NV chắc còn nhỏ hơn tôi, tôi có nhận xét thế cũng chẳng có gì quá đáng cả.

vit_con
21-07-2007, 17:26

cho mình xin mấy clip vòng piano tuần thứ 4 5 với. Chưa được xem những tuần đầu tháng 7 nên chưa biết các MC đã tiến bộ ra sao, cũng như các thí sinh ra sao.

thagnv
21-07-2007, 17:32
cho mình xin mấy clip vòng piano tuần thứ 4 5 với. Chưa được xem những tuần đầu tháng 7 nên chưa biết các MC đã tiến bộ ra sao, cũng như các thí sinh ra sao.
Bác vào đây xem, có đủ hết á... lol
http://www.clip.vn/vietnamidol
Chúc vui! lol

Arkain
21-07-2007, 18:13
Đả đảo bác babylearnit chơi trò cắt xén kiểu báo Nhân Dân với bài của tớ! coi chừng tớ treo nick bây giờ :D

Thả Gà: Tin vui cho bác là VN Idol ở bên này cũng có nhiều người theo dõi lắm đó, có điều phải coi online nên tập có tập không, còn trúng clip mà audio và video không synch là thúi hẻo :D

vany
21-07-2007, 18:24
ác ác đang chuyện thí sinh nhẩy qua chuyện MC rồi mình không phải chê chứ như Nguyên Vũ không có chuyên môn ( mình không bảo phải học hỏi nước ngoài nhưng đúng là cần học hỏi vì họ đã đi trước họ có kinh nghiệm chúng ta phải học hỏi chứ sao, (còn ai đó bảo chúng ta có cái của riêng mình chứ >>các trò chơi giải trí trên tivi bây giờ toàn bê nguyên form của thiên hạ về chứ sáng tạo được cái quái gì )
To :Vany
bạn nói thế là sai lớn bạn không thể so sánh Thanh Bạch với NV đựoc mọi sự so sánh đều khập khiễng TB có sở trường riêng và ông cũng chạy sô nhiều chứ không phải o có công việc mà cạnh tranh với NV, ưa hay không ưa là do sự phán ánh khách quan
dèn có sáng chúng ta mới bảo đèn sáng ( đây chính là sự phản ánh hiện thực khách quan, dãn ctrình dở người ta mới thấy không thích chứ sao ) lol
Cái chuyện mà nên học hỏi nước ngoài, điều đó ai cũng mong muốn vậy chứ ko riêng mình bạn, cái mà các bạn lúc nào đem MC nc ngoài ra khen mà chửi MC VN như vậy là ko thể chấp nhận được.
Bạn nói tui sai lớn khi ss NV với TB hả, có phải bất công ko bạn khi babylearnit mới chính là ng đem NV và TB ra ss, sao bạn ko nói. Tôi ko phải là ss TB và NV, chẳng qua tôi chỉ dẫn chứng cho mọi người thấy sự khác biệt giữa 2 ng để mọi ng ko phải ss mà thôi, nên đọc và hiểu ý của ng khác hãy nói nha bạn.

Nào là mở miệng ra nói phản ánh khách quan, vậy bạn đã từng đứng trên cương vị khán giả mà nhận xét khách quan chưa.

genius_145
21-07-2007, 18:26
:( bây giờ bàn về VN Idol hay bàn về bác MC NV?
Nhìn lại thấy nhiều bác nói chuyện sàm quá :) Tôi không biết bác NV gì đó có giỏi hay không, có kinh nghiệm hay không nhưng tôi chỉ cần biết anh ta đã dám làm, dám chịu và dám tiếp tục. Tôi chỉ coi thường những kẻ vấp đâu nằm đó hoặc "ngồi bệt để khỏi sợ vấp" :D Xin đừng lấy những MC nước ngoài so sánh với NV. Bên nước ngoài họ được đào tạo có bài bản, còn NV thực chất chỉ là 1 ca sĩ thiếu kinh nghiệm làm MC thôi. Tại sao chúng ta không dành 1 phút nghĩ lại rằng anh ta đã làm hết sức? Chỉ 1 sự thông cảm nho nhỏ cho những con chim mới biết bay thì tốt hơn là :"Bay vậy mà cũng đòi làm chim à?". Cái gì cũng cần có thời gian hết mấy bác, sao không thử ủng hộ NV để kì sau sẽ có 1 NV khác làm tê liệt con mắt người xem (j/k :D)

:D sàm đến buồn cười, họ chịu áp lực, căng thẳng và chỉ trích để làm ct thành 1 ct hay chứ không phải tập làm theo nghĩa làm được thì làm, không thì thôi. Dù hay dở cũng đáng khích lệ và tôn trọng, ít ra tôi tôn trọng họ hơn những nhân chỉ biết ngồi ở nhà, bật máy, xem ct và chửi chí choé bằng những lí lẽ thiếu hẳn tính logic và khoa học.

amidan ui, phải chi ai cũng hiểu đc và suy nghĩ như bạn thì hay biết mấy? Hình như bạn cũng là con trai mà nói chuyện chẳng như các bác kia, đồng ý với bạn ở điển này ah.

babylearnit: Cách làm MC của Thanh Bạch cũng múa may mà ko ai nói, ngược lại ai cũng thích; mà chú(hay cô) Vũ cũng múa may nhưng người ta cho là điên

xin lỗi bạn nha, bạn về nhà học lại cách nói chuyện cho có văn hóa tí đi, ko thôi ng` ta cũng kêu bạn là bà 8 mất.

genius_145
21-07-2007, 18:35
Nếu NV sửa được và thấy hay, tôi sẽ khen. Tôi chẳng ủng hộ lẫn ghét gì cả. Với tư cách là một khán giả, tôi luôn mong muốn được xem những chương trình chất lượng, không phải cau mày khi xem 1 tình huống dở hơi của MC. genius_145 và vany nên có cách nêu ý kiến của mình 1 cách tỉnh táo hơn với mọi người. Ví dụ bạn đang yêu 1 ai đó, người khác có chê thì bạn vẫn bênh chằm chằm. Đó là lẽ thường của cuộc sống. Người khác không muốn đôi co với các bạn theo chiều hướng như thế. Chuyện NV cố gắng như thế là được rồi, hãy rộng lượng thông cảm hay thế này thế khác để anh ta ngày 1 tốt hơn, vân vân, tôi ko quan tâm. Bởi đơn giản tôi và rất nhiều người khác không phải là fan của anh ta. Anh ta thế nào chả ăn nhằm gì đến tôi.
Tôi là khán giả, chương trình Idol sinh ra để phục vụ cho khán giả là tôi, và tất cả mọi người. Cho nên chương trình phải làm sao để tôi/khán giả được hài lòng, chứ ko phải là tôi phải hài lòng với MC của chương trình. Bạn vany và genius_145 đã hiểu vấn đề chưa ?
Nếu loại NV ra khỏi cuộc chơi, tôi nghĩ cũng không thiếu người khác làm tốt hơn.
Các ý kiến của tôi post lên đều có văn hóa. Chưa dùng từ nào khiến người ta cảm thấy "mất dạy" cả. Việc tôi nhận xét NV nhí nhố, rỗng tuếch, vớ vẩn là ý kiến cá nhân dựa trên kinh nghiệm sống. Các bạn trẻ vẫn vô tư nhí nhảnh thì thấy nó bình thường vì nó phù hợp với lứa tuổi của các bạn, chứ tuổi của NV chắc còn nhỏ hơn tôi, tôi có nhận xét thế cũng chẳng có gì quá đáng cả.

Wow, hóa ra vit_con còn lớn hơn Nguyên Vũ âh? Cháu chưa thấy ng` lớn nào mà nói chuyện chẵng có lí lẽ như chú hết đó. Mà chú ơi, đã là ng` lớn thì nói chuyện phải để con nít nghe mà phục chứ chú? Chú nói vậy rồi tự cho là mình đúng hay sao? Nếu chú cảm thấy bản thân mình ko vừa lòng với MC thì thôi, đó là chuyện của chú, nhưng ở đây đang nói về sự thông cảm và nhìn ng`, nhìn sự việc theo cách phiến diện. Chắc chú cũng thấy là amidan đã nói những suy nghĩ của bạn ấy như thế nào mà, cháu nghĩ chú nên suy nghĩ lại điều nay, chưa 1 ai làm MC mà ko có lỗi, đừng quá khắt khe với ng` ta như vậy.
Cho dù ai có nói gì đi nữa mình tin Nguyên Vũ sẽ ko nhụt chí, chí ít anh ta có thể làm bằng hết khả năng và nhiệt huyết của mình, mong các bạn hãy tôn trọng MC 1 chút đi, ko phải "làm dâu trăm họ" là sướng đâu các bạn ah. Ai cũng cần có sự thông cảm và sẻ chia của những ng` xung quanh cơ mà!!!

Arkain
21-07-2007, 18:55
Vẫn còn day dứt về chủ đề NV à??? có cần tớ lập riêng một topic khác cho quý vị tiếp tục cãi tay đôi không hử?!

Chắc phải treo vài mạng lên cột điện mới được.

Này này, BTC không được thiên vị, nhá! :D

Ivy296
21-07-2007, 20:21
"Treo vài mạng lên cột điện???" Cái này là dụng quyền đấy nhé!
Các bạn ấy ko phải là day dứt mà cũng như các bạn thấy điều ko phải ko thích thì nói lại thôi. Nếu gió ngừng thì cây lặng ko còn những bác tám nói chuyện khiếm nhã thì sẽ ko còn vấn đề gì nữa!
Nhắc nhở rồi nhe...

thagnv
21-07-2007, 20:36
Là SMod, tớ đề nghị các bạn không tranh luận với nhau về MC Nguyên Vũ nữa... tranh luận một hồi rồi đề tài chẳng còn là Nguyên Vũ mà chuyển thành moi móc rồi bình luận về nhân cách của nhau, nên tớ đề nghị dừng lại.

Ai muốn bàn tán về thí sinh thì cứ tiếp tục... hehe...

Thả Gà: Tin vui cho bác là VN Idol ở bên này cũng có nhiều người theo dõi lắm đó, có điều phải coi online nên tập có tập không, còn trúng clip mà audio và video không synch là thúi hẻo :D

Em bảo bác vào mấy trang truyền hình online mà xem...
Chương trình tổng hợp tuần sau phát tới 3 lần lận, chưa kể trên HTV2... chương trình vui nên phát nhiều lần... để bác nào chưa có cơ hội coi thì coi...
Thứ 2: 20h00 HTV7
Thứ 5: 20h30 Truyền Hình Hà Nội
Thứ 4: 20h30 trên các đài tỉnh

genius_145
21-07-2007, 21:54
Tôi ủng hộ Ngọc Ánh, anh ta có 1 phong cách nhẹ nhàng và giọng hát truyền cảm!!!
Thích xem chương trình Vietnam Idol ko những vì chương trình vui mà còn có 2 MC vô cùng dễ thương -> anh thagnv super mod ui, em nói vậy đc ko? Hay là ko đc quyền nhắc tới MC nữa?

busy91
21-07-2007, 22:04
ừh tui cũng có ý bỏ phiếu cho Ngọc Ánh

vany
22-07-2007, 15:08
Càng về sau ct càng hấp dẫn và hồi hộp đây, ko biết 2 MC sẽ thông báo cho chúng ta những bất ngờ j sẽ diễn ra tiếp theo...Mình ủng hộ tất cả những thí sinh vì ai cũng xứng đáng hết. Cố lên các bạn.

amida
22-07-2007, 15:42
Cô bé 16 tuổi trong vòng piano 1 hát bài Có nhau trọn đời tên gì nhỉ? Tớ bầu cô ấy 1 phiếu :D
Mà Phương Ly đã đậu đâu?

thagnv
22-07-2007, 22:58
Cô bé 16 tuổi trong vòng piano 1 hát bài Có nhau trọn đời tên gì nhỉ? Tớ bầu cô ấy 1 phiếu :D
Mà Phương Ly đã đậu đâu?
Phương Ly có đậu chứ... hehe... bác ko cập nhật thông tin nhé... lol

Tôi ủng hộ Ngọc Ánh, anh ta có 1 phong cách nhẹ nhàng và giọng hát truyền cảm!!!
Thích xem chương trình Vietnam Idol ko những vì chương trình vui mà còn có 2 MC vô cùng dễ thương -> anh thagnv super mod ui, em nói vậy đc ko? Hay là ko đc quyền nhắc tới MC nữa?
Dĩ nhiên là một diễn đàn thì làm sao tớ cấm cản được điều gì được, nếu các bạn tranh luận với nhau không vướng vào việc bới móc tư cách cá nhân thì tớ cũng chẳng can thiệp làm gì...

amida
23-07-2007, 22:00
Phương Ly có đậu chứ... hehe... bác ko cập nhật thông tin nhé... lol

Bác cũng vậy thôi :D Nghe đồn bác nhầm chữ "V" và chữ "L", đôi khi vl dễ nhầm lẫn nhau, vl thật :D

thagnv
24-07-2007, 17:17
Bác cũng vậy thôi :D Nghe đồn bác nhầm chữ "V" và chữ "L", đôi khi vl dễ nhầm lẫn nhau, vl thật :D
Ờ há... xin lỗi bác... em nhầm thật... hic hic... :down:

genius_145
24-07-2007, 19:31
coi lại 10 gương mặt vào Gala quả thật ai cũng ngang tài ngang sức, giờ chỉ mong đến 1-8 nhanh nhanh thui, hihi....

peacemoon
24-07-2007, 22:00
chán quá, ở nước ngoài kô xem được trực tiếp

amida
24-07-2007, 22:40
3 phiếu ứng cử từ giải nhất tới giải 3:
1. Phương Vy ( Ngọc Ánh )
2. Hải Yến ( Hải Yến )
3. Thảo Trang ( Phương Vy )

trong ngoặc là th2 :) Chắc chắn 90% là như thế.

NguyenYVan
26-07-2007, 00:56
[OFF TOPIC] chuyện ngoài lề, nhắn riêng amidan: hình như cái sign của bạn hơi ... có lẽ nó thế này "Một người thông minh giống như một dòng sông, càng sâu thì càng ít ồn ào"

VN idol là năm đầu tiên, ai thích coi thì coi, ai không thích coi thì tắt ti vi đi ngủ, năm sau lại bật lên coi, nếu còn không thích thì lại tắt ti vi đi ngủ, ồn ào làm gì để amidan nói là kém thông minh. Còn muốn coi mà không có gì để coi thì kiếm cable qua mỹ, qua sing, qua úc coi idol.

Mọi ý kiến, đóng góp, xây dựng, trỉ trích, phê bình VỀ KHÂU TỔ CHỨC xin vui lòng liên hệ trực tiếp với ban tổ chức, vừa có người nghe, vừa được tiếng cám ơn, có khi lời thêm bình trà nóng, thế chẳng lời hơn là lên đây nói rằng tôi có văn hóa, tôi khúc triết, tôi logic, tôi lớn tuổi, tôi kinh nghiệm sống, tôi khách quan, tôi khán giả vì thế và do vậy quý vị phải lắng nghe và thấu hiểu tôi.

Chúc Thắng và mọi người dám nghĩ dám làm, không giống như cái Sao Mai Điểm Hẹn, bị ba chấm quá rồi dẹp luôn.

Bài này đọc chướng tai thì cứ việc xóa :)

Thân

Arkain
26-07-2007, 07:43
chán quá, ở nước ngoài kô xem được trực tiếp

Hì, thời buổi này được xem online là vui rồi =]

thagnv
26-07-2007, 09:20
Hic hic... đang tìm mãi sao chưa thấy ai up chương trình tổng hợp lên nhỉ?
Tối nay 20h30 có phát lại trên đài Hà Nội đấy nhá các bác...
Cám ơn tất cả ý kiến đóng góp, tranh luận của các bạn! lol

Arkain
26-07-2007, 10:29
Đề nghị bác Thắng kêu ban tổ chức thành lập Ban Truyền Thông để quảng bá online hữu hiệu hơn :D

vany
26-07-2007, 12:41
uhm tối nay phải tranh thủ xem lại trên kêng HN mới được, bỏ lỡ 1 ngày tiếc thật.

thagnv
26-07-2007, 20:31
Thí sinh Thùy Dương sẽ không tham gia vòng Gala, xem thêm link bên dưới...
http://thehe8x.net/news/V-Idol/2007/07/30/22562.php

Cũng theo một nguồn tin chưa chính thức nhưng có thể tin cậy được, thí sinh Ngọc Minh (1 trong 7 thí sinh còn lại trong vòng WildCard) sẽ tham dự vòng Gala...

amida
26-07-2007, 22:41
Thí sinh Thùy Dương sẽ không tham gia vòng Gala, xem thêm link bên dưới...
http://thehe8x.net/news/V-Idol/2007/07/30/22562.php

Cũng theo một nguồn tin chưa chính thức nhưng có thể tin cậy được, thí sinh Ngọc Minh (1 trong 7 thí sinh còn lại trong vòng WildCard) sẽ tham dự vòng Gala...

hehe, tin này mới đúng giật cọng gân, kêu phành phạch :D

thagnv
27-07-2007, 07:50
hehe, tin này mới đúng giật cọng gân, kêu phành phạch :D
Tin này thành tin chính thức rồi lol
Ngọc Minh sẽ thay thế Thuỳ Dương vào Top 10 (http://www.thehe8x.net/news/V-Idol/2007/07/30/22591.php)

security_plus
07-08-2007, 20:16
Có bác nào có chương trình ngày 1/8 vừa cho thì cho mình xin :)
thank you

thagnv
07-08-2007, 20:23
Có bác nào có chương trình ngày 1/8 vừa cho thì cho mình xin :)
thank you
Bác vào clip.vn/vietnamidol đó bác!

amida
07-08-2007, 20:57
1. Hải Yến
2. Ngọc Minh
3. Phương Vy
:D up up

vynhan
12-03-2009, 11:58

Mình nghĩ phải đi xe tăng nữa.........