PDA

View Full Version : Mạng bi lổi "has limited or no connectivity"

gacon-lonton
04-04-2007, 00:58
mấy bác ơi chỉ giáo cho em cái này nha. em mỗi lần mở pc lên để vô Net thì ở góc màn hình có 1 cái pc nhỏ và có dấu chấm than.với cái đó làm em vô nét kg dc. nó có nội dung là
" this connection has limited or no connectivity.you might not be able to access the internet or some network resources.for more information click thí mesage"

rồi em vô check coi là cái gì thì có thông báo là

"you might not be able to access the internet or some network resources.this problem occurred because the network đi not asigh a network address to the computer"

mấy bác chỉ giáo cho em với nha.thank các bác nhiều lắm

xLord_of_monster
04-04-2007, 09:01
chài ạ thằng cha này dân gà roài mình giup đỡ bạn đây
click chuột phải vô cái tivi nhỏ dưới góc màn hinh như bạn nói sau đó ấn open network conection sau đó nhấn property ban bỏ dấu tick trên dòng notify me when this connection há limited or no connective thế là hết vụ dấu than. còn vụ không nối vô mạng bạn kiểm tra đèn modem xem sao, đôi khi bạn cần đặt lại địa chỉ ip mới vô được mạng , confic lại cái modem or resert lại rồi thiết lập lại cấu hình ( nếu không biết gọi các anh bên bưu điện qua làm hộ)

Teehee
04-04-2007, 10:33
mình thấy là gà gặp vịt rồi :D.

Cái dấu chấm than là do máy bạn xài IP động, mà lúc đó NIC (card mạng) của bạn không tìm thấy DHCP server (máy chủ cấp IP) nên nó không lấy được IP. NIC mà không có IP thì còn net nic gì nữa.

Mình chưa rõ "bối cảnh lịch sử" cái vấn đề của bạn. Nếu bạn xài net thông qua modem DSL (và không có anh admin nào táy máy cài đặt trong mạng) thì modem sẽ cấp IP cho bạn. Như vậy vấn đề là do liên lạc giữa NIC và Modem. Có thể là tín hiệu yếu quá do đường truyền dài/ bị gấp khúc nhiều lần, cab tín hiệu bị chuột cắn hết mấy sợi (có tới 8 sợi cab mà ) hoặc đầu cab bị lỏng. Nếu kiểm tra cab không có vấn đề gì thì lấy kềm bấm lại cái đầu cab cho chặc.

Nếu vẫn không được, bạn lấy cái máy nào lên net được và mang tới cắm thử cái dây mạng đó coi sao. Nếu lên tốt thì sửa cái NIC, không lên thì kêu kĩ thuật coi cái modem.

Tất nhiên có thể có nhiều trường hợp khác nhưng trên đây là cơ bản. Chúc bạn thành công.

gacon-lonton
05-04-2007, 17:39
em sẽ thử cảm ơn mấy bác nha.

heothaman
05-04-2007, 19:28
1 câu thôi >> có hub/switch thì tắt hộ em 1 cái rồi bật lại cái hub/switch. Nhiều khi do cái thằng đó bị treo cũng hay gây ra hiện tượng đó lắm

xLord_of_monster
06-04-2007, 12:04
hớ hớ thằng kia không đọc rõ câu trả lời của mình kìa sợ quá nó chê mình gà làm mình giật mình. đọc lại cẩn thận cái coi

ongkenh
06-04-2007, 12:55
hớ hớ thằng kia không đọc rõ câu trả lời của mình kìa sợ quá nó chê mình gà làm mình giật mình. đọc lại cẩn thận cái coi
Theo mình bạn nên về học lại khinh phật đi, học lại chữa "Nhẫn" đó
Các cụ hay có câu "Biết thì thưa thôt, Không biết thì dựa cột mà nghe"
Đưa ra góp ý chân thành thôi, đừng giận nhé

MichaelTuanAnh
06-04-2007, 13:33
Kinh chứ không phải khinh bác ạ, tiện đây cho em hỏi với các bác, lâu lâu cái "ti vi" nó báo là unplug cable gì gì đó là sao vậy ạ, em phải disable rồi enable lại thì OK, ko biết lỗi này do Modem phai ko ạ?

Theo mình bạn nên về học lại khinh phật đi, học lại chữa "Nhẫn" đó
Các cụ hay có câu "Biết thì thưa thôt, Không biết thì dựa cột mà nghe"
Đưa ra góp ý chân thành thôi, đừng giận nhé

xLord_of_monster
06-04-2007, 14:39
sặc gặp sư cụ chùa nào ở đây thế nhỉ, sư cụ đắc đạo ghê, xin nghe nhời giáo huấn.
cái tivi nó không kiên nhẫ ấy mà nõ không chịu dựa cột làm thinh mà nó. mà nó cứ unplug linh tinh là do card mạng dở hơi biết bơi hựac tín hiệu đến hay bị ngắt quãng( dây hựac modem co vấn đề). nhưng trước tiên lên khám bệnh con windoww trước coi nó có vỉut không

laitang
07-04-2007, 12:49
Mình đã gặp trường hợp của bạn Tuananh rồi. Do dây cáp mạng của mình bị rối, gấp khúc (do để quá dài). Sau khi cắt ngắn và duỗi đàng hoàng thì OK. Hy vọng giúp bạn.

chercercer
07-04-2007, 23:59
CÒn mình bị lỗi đấy khi modem nó dở chứng. Đem bảo hành con modem , xong rồi mang về là hết.

lieukiem
18-07-2008, 00:48
gần nhà em có một văn phòng, em thường sài ké wirreless, trước đây ngon ơ nhưng mấy ngày hôm nay thì nó cứ báo limited ỏ no conection.
em đoán là họ đã khóa cài gì đó( không có pass). các bác giúp em với nhé. có cách nào để dùng đc không.
em cám ơn rất nhiều

truongvts
19-07-2008, 00:27
bạn thử kiểm tra lại firewall ( nếu cài KIS ) vì nếu nâng lên quá cao cũng xảy ra hiện tượng tương tự

nguyenbao95
25-06-2009, 15:34
mấy bác ơi chỉ giáo cho em cái này nha. em mỗi lần mở pc lên để vô Net thì ở góc màn hình có 1 cái pc nhỏ và có dấu chấm than.với cái đó làm em vô nét kg dc. nó có nội dung là
" this connection has limited or no connectivity.you might not be able to access the internet or some network resources.for more information click thí mesage"

"you might not be able to access the internet or some network resources.this problem occurred because the network đi not asigh a network address to the computer"

may minh cung bi,,khoi dong lai may la ok lun do

TungShadyPro
25-06-2009, 22:21
tui cung moi noi mang nen cung ngu lam

quangtrong72
06-04-2010, 06:41
Mạng bi lổi "has limited or no connectivity"

--------------------------------------------------------------------------------

Theo tôi nghĩ bạn nên lamg theo lời chỉ dẫn của "TeeHee" bạn ấy coi bộ rất am hiểu về mạng. và bạn "nguyên bảo 95" nữa. làm theo hai bạn này chắc sẽ Ok thôi.